ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2007
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 19:35
[RE: Slamdunk ขอเทคนิคเล่น C หน่อยครับ]
หาดูคลิปจังหวะบล๊อค แล้วสโลดูครับ
บางคนว่ารุคาว่ายาก ผมว่าง่าย บางคนก็ว่ามิยางิง่าย แต่ผมบล๊อคไม่เคยทันเลย
บักหัวแดงอีกคน จังหวะมันเลย์อัพช้าๆ แต่ตบไม่โดนอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7752
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 21:51
[RE: Slamdunk ขอเทคนิคเล่น C หน่อยครับ]
ASENSIO พิมพ์ว่า:
เซงสุดคือเจอพวกไม่คิดจะส่งเลย จะเลี้ยงจะยิงคนเดียว ไอ้เราก็รีบาวน์ให้ไปเหอะ พวกยิงไรไม่รู้  

เชื่อปะท่าน ผมเคยเจอคนเล่นพี่แว่น มันไม่ส่งสักครั้งทั้งเกมเลยอะ ไม่สักครั้งเดียวเลย พี่แกยิงอย่างเดียว ละเสือกลงหมดด้วยนะ ผมกะเพื่อนอีกคนก้อวิ่งไปเหอะ บอลไม่ได้หรอก
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 177
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 21:54
[RE]Slamdunk ขอเทคนิคเล่น C หน่อยครับ
ถ้าเล่นแรงค์สูงๆจะไม่เจอพวกบ้ายิงบ้าถือบอลเลยครับเน้นจังหวะล้วนๆเกมรับอย่างแน่นไล่วิ่งบี้สุดๆหาจังหวะยิงโล่งๆยากมาก ตอนนี้เล่นเป็นแค่ มิซึอิ กับ เรียวตะ สองตัวพาไต่แร้งค์เจอทีมดีๆก็ชวนรวมทีมยาวๆเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย Ronaldos07 เมื่อ Mon Nov 30, 2020 21:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 976
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 01:29
ตอนบุกท่ามีตัว 3แต้มไม่ต้องรีบไปรอใต้แป้น เซตสกีนให้เพื่อนยิงก่อน ถ้าเซตไม่ได้ ให้ไปใต้แป้ง รอเล่นใต้แป้นรีบาว รอบล็อค ถ้าใต้แป้นเป็น C เหมือนกัน พยายามดัน c ไม่ให้รีบาวง่าย(ถ้าเล่นอาคางิ)ถ้าเล่นจุนเน้น ดันแล้วรีบาวด์ บล็อก ดูจังหวะให้ดี เล่นจุนก็ทำปต้มใต้แป้นได้ ใช้วิธี fakeshot 1-2จังหวะให้เค้าโดดโง่แล้วดัง2มือ อย่าชู้ต มีโอกาสพลาดเยอะ ถ้าเค้าไม่โดด ให้จ่ายบอลออกไป แล้ว เล่นใหม่

ตอนตั้งรับ พยายาม ออกมาจากใต้แป้นเล็กน้อย เพื่อ จะได้ออกไปช่วย จังหวะ ที่ทีมเราหลุดตัวประกบ ไม่ต้องออกไปไล่ไกล เอาแต่ที่พอกลับมารีบบาวใต้แป้นทัน มิติ เกมจะกว้างขึ้นทำให้ตัวยิงระยะกลาง กับระยะไกลเล่นยากขึ้น ส่วนเรื่องการบล็อคต้องไปจดจำจังหวะกันเอง เพราะผมสอนไม่ได้ ตอนนี้ ผม อยู่ rank ไพ่ตาย iv ว่าจะพอ เำราะเล่นไปแพ้แล้ว ไมเกรนมาทันที 55555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: ถึงระยะทางจะห่างกัน แต่ใจเราอยู่ใกล้กัน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1805
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 02:03
Slamdunk ขอเทคนิคเล่น C หน่อยครับ
ผมเล่นรุคาว่าตัวเดียว
รอบไหนเจอพวกบล็อคโหดนี้
ไม่กล้าเข้าไปดั้งเลย
โดดยิงกลางเอาแทน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 7246
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 10:45
ถูกแบนแล้ว
MB13 พิมพ์ว่า:
เซงสุดคือเจอพวกไม่คิดจะส่งเลย จะเลี้ยงจะยิงคนเดียว ไอ้เราก็รีบาวน์ให้ไปเหอะ พวกยิงไรไม่รู้  

เชื่อปะท่าน ผมเคยเจอคนเล่นพี่แว่น มันไม่ส่งสักครั้งทั้งเกมเลยอะ ไม่สักครั้งเดียวเลย พี่แกยิงอย่างเดียว ละเสือกลงหมดด้วยนะ ผมกะเพื่อนอีกคนก้อวิ่งไปเหอะ บอลไม่ได้หรอก  

โหเจอแบบนั้นถือว่าดีละครับ ผมนี่เจอไอ้แว้นยิงอย่างเดียวไม่เคยส่ง แต่ที่น่าเจ็บใจคือแมร่งยิงแทบไม่ลงเลย

เอาง่ายๆถ้าผมเจอแว่นคุงในทีมคือเตรียมปวดขมับได้เลย ว่าจะดีหรือแย่
แก้ไขล่าสุดโดย Luckyy เมื่อ Tue Dec 01, 2020 10:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7815
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 10:51
ผมว่าจะหาเล่น C อยู่เหมือนกัน เพราะดูละซากูรางิตัวที่ผมปั้นน่าจะไปไม่ไหวในแรงค์สูงๆ เพราะนอกจากรีบาวกับบล็อคนี่ก็ง่อยมาก

คงต้องรอตัว skin head เข้าก่อน ตอนนี้มีอาคางิอยู่แต่ยังไม่ได้ปั้นเลย อีกใจก็อยากไปสายทำแต้มอย่างรุคาว่าเดหมือนกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 7752
โพสเมื่อ: Tue Dec 01, 2020 11:16
Luckyy พิมพ์ว่า:
MB13 พิมพ์ว่า:

โหเจอแบบนั้นถือว่าดีละครับ ผมนี่เจอไอ้แว้นยิงอย่างเดียวไม่เคยส่ง แต่ที่น่าเจ็บใจคือแมร่งยิงแทบไม่ลงเลย

เอาง่ายๆถ้าผมเจอแว่นคุงในทีมคือเตรียมปวดขมับได้เลย ว่าจะดีหรือแย่  

เจอแบบท่านนี่ จะร้องจิงๆอะ555
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: キルア゠ゾルディック
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 572
โพสเมื่อ: Fri Dec 04, 2020 09:47
ผมเล่นเจอ เอา TETSUSHI ยิง 3 แต้มรัวๆ แล้วไม่ลงด้วย รีบาวไปเถอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel