ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jun 2009
ตอบ: 2643
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 11:07
รีวิวเกม Slam Dunk (mobile) เกมบาสย้อนวัย ในรูปแบบ street bas
ตอนนี้เล่นบ้างไม่เล่นบ้างยังโหดๆอยู่ mvp ติดๆกันง่ายมากรอคนเริ่มเล่นเป็นผมว่าคงโดนตบกระจายแน่ๆผม ตอนแรกๆเล่นไม่เป็น แพ้รัวๆ พอจับทางได้ก็ชนะติดๆกัน หัวแดงรีบาวด์ไปเกมนึง 10+ เกมไหนได้แว่นคุงกับมิตจี้ รีบาวโยนให้สองคนนี้สามคะแนนรัวๆ 555

เกมนี้โคตรถูกจริตผม แฟนตัวยังของ slamdunk ตอนนี้ปั่นพี่แว่นคุงกับเจ้าหัวแดงจน s ล่ะ ยังไม่ได้เติมสักบาท รอเก็บเงินซื้อรุคาว่าอยู่

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9589
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 13:55
[RE: รีวิวเกม Slam Dunk (mobile) เกมบาสย้อนวัย ในรูปแบบ street bas]
ผมเล่นอาคางิ ถ้าจะแพ้บ่อยๆก็แว่นคุงอะ

ส่วนที่เหลือมาเถอะ ตบกลิ้งหมด

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 976
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 16:48
[RE: รีวิวเกม Slam Dunk (mobile) เกมบาสย้อนวัย ในรูปแบบ street bas]
OLE20LEGEND พิมพ์ว่า:
ZeroNicaX พิมพ์ว่า:
เซนโดหรือรุคาว่าเทพกว่ากันครับ ว่าจะเติมเอามาสักตัว  

คนละสไตล์เลย เซนโดจะแนวชู้ตระยะกลาง+เลย์อัพดัลเบิ้ลคัต ดึงจังหวะบล็อค (กันยากแต่ไม่ยากมาก)

รุคาว่า สายดังก์มีสองแบบคือดังก์จังหวะแรกเลยกับดังก์แบบหลอกคัตลอดขาต้องกันจังหวะ2(กันยากมากเพราะไม่รู้ว่าเค้าจะเล่นดังก์จังหวะไหน) กับอีกสายคือสายไซส์สเต็ปแล้วชู้ต อันนี้ต้องเทคนิกคนเล่นดีๆหน่อย รุคาว่า สายดังก์เปลืองตังสุด 5555

ท่าให้เชียร์แนะนำเล่น รุคาว่าเพราะ ตอนนี้เค้าแจก ตั๋วอัพพรสวรรค์ของตัวโรงเรียนโชโฮคุ จะได้ไม่ต้องไปเปลืองตังค์ หาตั๋วของเซนโด แต่ถ้ามีตังแล้วอยากเล่นเซนโด ก็ไม่ว่า

ขอบคุณครับจาร ตอนนี้ผมเติมแล้วได้ เรียวตะมาฟรี ปั้มจนคลาส S ละครับ ระหว่างกดเพชรลุ้นเซนโดไปเรื่อย ๆ

โชคดีครับ เล่นเรียวตะไปเพลินก่อนก็ได้ครับ รอปั่นจนได้เซนโดค่อย ว่ากันอีก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 18:15
เซนโดหรือรุคาว่าเทพกว่ากันครับ ว่าจะเติมเอามาสักตัว  

คนละสไตล์เลย เซนโดจะแนวชู้ตระยะกลาง+เลย์อัพดัลเบิ้ลคัต ดึงจังหวะบล็อค (กันยากแต่ไม่ยากมาก)

รุคาว่า สายดังก์มีสองแบบคือดังก์จังหวะแรกเลยกับดังก์แบบหลอกคัตลอดขาต้องกันจังหวะ2(กันยากมากเพราะไม่รู้ว่าเค้าจะเล่นดังก์จังหวะไหน) กับอีกสายคือสายไซส์สเต็ปแล้วชู้ต อันนี้ต้องเทคนิกคนเล่นดีๆหน่อย รุคาว่า สายดังก์เปลืองตังสุด 5555

ท่าให้เชียร์แนะนำเล่น รุคาว่าเพราะ ตอนนี้เค้าแจก ตั๋วอัพพรสวรรค์ของตัวโรงเรียนโชโฮคุ จะได้ไม่ต้องไปเปลืองตังค์ หาตั๋วของเซนโด แต่ถ้ามีตังแล้วอยากเล่นเซนโด ก็ไม่ว่า

ขอบคุณครับจาร ตอนนี้ผมเติมแล้วได้ เรียวตะมาฟรี ปั้มจนคลาส S ละครับ ระหว่างกดเพชรลุ้นเซนโดไปเรื่อย ๆ

โชคดีครับ เล่นเรียวตะไปเพลินก่อนก็ได้ครับ รอปั่นจนได้เซนโดค่อย ว่ากันอีก  

ลุ้นเซนโดได้อีกกี่วันครับ ผมเห็นเหมือนจะใกล้หมดเขตลุ้นไป 60-70 สิทธิ์ ละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 18:52

ลุ้นเซนโดได้อีกกี่วันครับ ผมเห็นเหมือนจะใกล้หมดเขตลุ้นไป 60-70 สิทธิ์ ละ  

ไม่แน่ใจอะ มันบอกรีเซ็ตรางวัลพิเศษสัปดาห์นี้เหลือเวลา 17 ชม.
แก้ไขล่าสุดโดย ZeroNicaX เมื่อ Sun Nov 29, 2020 18:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 327
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 19:08
มี ชมรมแนะนำไหม
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16639
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 09:54
[RE]รีวิวเกม Slam Dunk (mobile) เกมบาสย้อนวัย ในรูปแบบ street bas
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ผมเล่นอยุ่ เติมไป 3 พันละ ซากุราฮิผม เทพรีบาว อัพเต็ม  

พี่มอสเติมตัง เอาไปทำไรได้บ้างครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16639
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 09:56
[RE]รีวิวเกม Slam Dunk (mobile) เกมบาสย้อนวัย ในรูปแบบ street bas

แนะนำหน่อยครับ ผมเล่นใต้แป้น เน้นรีบาว กับ บลอคให้เพื่อน

ควรเล่น C / PF ดีครับ

ถ้า C ควรเล่นตัวไหน

PF ควรเล่นตัวไหนดีสุดตอนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 15:12
ถูกแบนแล้ว
k-wiiTz พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ผมเล่นอยุ่ เติมไป 3 พันละ ซากุราฮิผม เทพรีบาว อัพเต็ม  

พี่มอสเติมตัง เอาไปทำไรได้บ้างครับ  
อัพพรสววรค์ไงครับ ถ้าเอาให้เต็มทุกอย่างน่าจะหลักหมื่น
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Mon Nov 30, 2020 15:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 30, 2020 20:22
k-wiiTz พิมพ์ว่า:

แนะนำหน่อยครับ ผมเล่นใต้แป้น เน้นรีบาว กับ บลอคให้เพื่อน

ควรเล่น C / PF ดีครับ

ถ้า C ควรเล่นตัวไหน

PF ควรเล่นตัวไหนดีสุดตอนนี้  

มันได้อย่างเสียอย่าง
สมมุติว่า เมน C ตอนนี้ทั้ง3 ตัวเล่นกันคนละแบบเลย

อาคางิ ทั่วๆไปเน้นเล่นใต้แป้ง ดันแล้วรีบาวด์ พอได้ แต่จะไปเทียบกัน PF แบบซากุรางิ ก็ไม่ไหว เน้นทำแต้มวงใน สะส่วนใหญ่ ถ้าขึ้นแรงค์สูงๆ ไป จะเริ่มทำแต้มวงในยาก ต้อง อัพพรสวรรค์ เล่นสเตป พลิก แล้ว ฮุกเอา ซึ่งต้อง ไปลงพรสวรรค์ต่อเอาอีก ส่วนตัวไม่แนะนำ อาคางิ ตอนไปแรงค์สูงๆแล้วเล่นยาก ทำแต้มยากมาก โยนให้เพื่อนทำแต้มดีกว่า

C ตาตี่ ตัวนี้หลายคนบอกกาก แต่ผมบอกเลยว่า เล่นง่าย แล้วความครอบจักวาลสูง เพราะ มันสามารถเอาไปดันกับ C อีกฝั่งได้ แถมตัวมันยังวิ่งเร็วกว่า C ตัวใหญ่อื่น วิ่งสกีน ให้เพื่อนยิง หรือจะ ทำแต้ม วงนอกก็ยังพอยิงได้ แต่ผมบอกได้ไม่ลึกเพราะไม่ได้เล่นตัวนี้เยอะ ต้องไป ศึกษาเอา ตัวนี้ ก็ถือว่าโอเค แต่ไม่ได้สายรีบาวด์ใต้แป้น หรือบล็อก จ๋าๆ นะ

จุน ตัวเสียตัง ตัวนี้ถือว่าดีมากในเรื่องเกมรับ คือ บล็อคได้ ดันแล้วรีบาวด์ใต้แป้นดี แต่ สู้ซากุรางิไม่ได้นะ เพราะ งิ มันโดดสูงมาก ข้อดีตัวนี้ ข้อดีอยู่ที่พรสวรรค์ เลยลองไปอ่านดู โกงมาก เกมบุก ใต้แป้นถ้าทำ fakeshot เป็น จะทำให้เราสามารถยัดห่วงได้สบายๆเลย สามารถทำแต้มใต้แป้นได้ แต่ไม่หลากหลายเท่า อาคางิ เป็นตัวเน้น ป้องกัน เน้นบล็อก+รีบาวด์ใต้แป้น ตบมันสุดละตัวนี้ อันติ ของจุน บล็อคได้ ทุกอันติของตัวละคร แต่ต้องใช้ให้ถูกจังหวะ

PF มีหลายตัว แต่ที่แนะนำมีแค่ 2 ตัวคือ ซากุรางิ กับ เท็ตซึยะ นาจิโตะ

ซากุรางิ ไม่ต้องพูดอะไรเยอะตัวนี้โดดดีมาก ค่าจั้มพ์กับรีบาวด์สูง ทำให้รีบาวด์ง่ายมาก แถมโดดไกล

เท็ตซึยะ นาจิโตะ ตัวนี้เน้น บอลล่าง มีความเร็ว ที่ไม่น่าจะเป็นPF ได้เลย คือเร็วจัดๆ ยิ่งอัพพรสวรรค์ วิ่งแล้วด้วย ตามตัวประกบ พวก SF PG SG ได้สบายๆ เอาไว้ตามตบพวกชอบยิงระยะกลางกับ 3แต้ม แถม ค่าสถานะป้องกันต่างๆก็ไม่ได้ต่ำอะไรเลย จะออกเป็นแนวกลางๆ สาระพัดประโยชน์ สะมากกว่า ตัวนี้ในไต้หวันก็ไม่ตกเมต้า คนเอาไปแข่งก็มี เล่นเกมบุกก็ได้ไม่ได้แย่

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความชอบมากกว่า เราคงไม่ได้เล่นไต้แรงค์ จนได้ระดับตำนานหรอก ผมว่า แค่ขึ้น ซุปเปอร์สตาร์ หรือสุดยอดไพ่ตายก็เพียงพอแล้ว เล่นตัวที่ชอบ เล่นตัวที่อยากเล่นดีกว่าครับ

ผมก็ค้างอยู่ที่ ไพ่ตาย V เล่นต่อไม่ไหวแพ้แล้ว ไมเกรน 5555555
แก้ไขล่าสุดโดย ZeroNicaX เมื่อ Mon Nov 30, 2020 20:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel