ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 336
โพสเมื่อ: Sun Nov 29, 2020 23:07
[RE: หรือว่าเราจะมาถูกทาง ทำไมคนไปดูบอลในสนามเยอะขึ้น]
itoonggy พิมพ์ว่า:
xcalibur17 พิมพ์ว่า:
itoonggy พิมพ์ว่า:
ผมว่าคนต่างจังหวัดเค้ายังดูทีวีกันทุกบ้านนะ แล้วกล่องก็พวกกล่องทั่วไป ไม่ก็เสาอากาศเสียบกับทีวีเลย ทำให้คนได้ดูบอลกันง่ายขึ้น ช่องที่ถ่ายก็ช่องทั่วไป หลากหลายช่องดีครับ ของทรูมันเสียตังดูไง มีฟรีแค่ true4you ผมว่ามีส่วนมากเลยล่ะ เหมือนคนตั้งเป้าว่าอยากไปดูในสนามเอาบรรยากาศสักครั้ง บรรยากาศมันดึงดูดนะ  
ขอสอบถามหน่อยครับ ใช้จานดาวเทียมประเภทใดถึงจะดูได้ครับ แถวบ้านผมดูไม่ได้เลยครับ จอดับตลอด เปิดทรูไอดีก็ไม่ได้ โปรดแนะนำหน่อยครับ  

ทีวีเป็นแบบไหนครับ ถ้าเป็นทีวีดิจิตอล หาเสาก้างปลามาติดตั้งแล้วลากสายมาเสียบที่ทีวีได้เลยครับ แต่ถ้าเป็นทีวีรุ่นเก่า ใช้เสาก้างปลาเหมือนกันแต่ต้องผ่านกล่องเอาครับ กล่องของsamartหรือยี่ห้ออื่นที่ต่อได้ครับ การดูผ่านจานไม่ว่าเป็น CU KU มันจะจอดำอ่ะครับ  

ทีวีดิจิตอลครับ เดี๋ยวผมลองทำตามที่ท่านแนะนำนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel