ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5069
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 10:15
ส.ส.เจี๊ยบปั่นจัด + แผนที่การเดินทางไปม็อบ
cocobumbim พิมพ์ว่า:
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
โดนแบบนี้เรื่อยๆ คิดว่าใครจะหมดความอดทนก่อนครับ

เจ้าหน้าที่ตำรวจที่ถูกแกนเข้ามา
หรือม็อบแกนนอนที่มีคนมาเติมได้เรื่อยๆ

ไหนจะการปิดถนน ปิดพื้นที่ บริเวณกว้างในกรุงเทพมหานครชั้นใน ที่เป็นแหล่งเศรษฐกิจหลักของประเทศอีก

ไหนจะสถานการณ์ไม่สงบ วิกฤตการเมืองยืดเยื้อ ไม่ชัดเจน ส่งผลลบต่อทั้งการลงทุนและการท่องเที่ยว ในขณะที่ประเทศเพื่อนบ้านส่วนใหญ่เริ่มมองไปถึง after-covid แล้ว

ผมก็ไม่รู้ว่าจะเอาชนะรัฐบาลยังไงนะ
แต่รัฐบาลเองละ รู้วิธีจะเอาชนะม็อบรูปแบบนี้ไหม?

IF WE BURN, YOU BURN WITH US.  

ผมว่าถ้าโดนลากยาวอย่างงี้ เผลอๆพวกนายทุนใหญ่หรือพวกศักดินาทั้งหลายที่ได้รับผลกระทบจะบีบทางนายกหรือรัฐบาลอีกที พอจะเป็นไปได้มั้ยคับ  

หนีไปที่อื่นง่ายกว่า การจะไปกดดันรัฐบาลประเทศนึงบริษัทเขาไม่ทำกันอยู่แล้ว ถ้าทำอะไรไม่สะดวกก็ย้ายไปประเทศอื่นง่ายกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: นี่ลุงเอง ลุงคนเดิมของหลานๆ
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 50
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 11:30
[RE: ส.ส.เจี๊ยบปั่นจัด + แผนที่การเดินทางไปม็อบ]
บอกจะนอนค้าง ก็ไม่นอน พ่นสีกำแพง พ่นสีถนน แล้วประกาศชัยชนะ คนไม่ชอบยิ่งจะเพิ่มขึ้นมากกว่านะ เดินทางไปไหนมาไหนลำบาก ใครจะคิดไงก็คิดเถอะ แต่คนไม่พอใจเยอะกว่าแน่ๆ เพราะเค้าไม่มุ้งมิ้งกันครับ ความฝันมันสวยงามเสมอเมื่ออยู่ในความฝัน
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 743
โพสเมื่อ: Wed Nov 25, 2020 13:07
[RE: ส.ส.เจี๊ยบปั่นจัด + แผนที่การเดินทางไปม็อบ]
นี่ลุงเอง พิมพ์ว่า:
บอกจะนอนค้าง ก็ไม่นอน พ่นสีกำแพง พ่นสีถนน แล้วประกาศชัยชนะ คนไม่ชอบยิ่งจะเพิ่มขึ้นมากกว่านะ เดินทางไปไหนมาไหนลำบาก ใครจะคิดไงก็คิดเถอะ แต่คนไม่พอใจเยอะกว่าแน่ๆ เพราะเค้าไม่มุ้งมิ้งกันครับ ความฝันมันสวยงามเสมอเมื่ออยู่ในความฝัน

เรื่องการนอนค้างผมคิดว่าไม่ได้มีประเด็นนะ จะนอนหรือไม่นอนไม่มีความแตกต่างในด้านข้อเรียกร้องเลย

พ่นสีถนน พ่นสีกำแพง ผมไม่ชอบไม่รู้สึกว่ามันดีเลยแต่นั้นเเหละท่านลองถอยมาก้าวนึงแล้วลองเอาใจเขามาใส่ใจเราทำไมพวกกลุ่มคนเหล่านั้นทำอย่างนั้น ส่วนหนึ่งผมคิดว่าเพราะก่อนหน้านั้นเค้าโดนสลายการชุมนุมไง
เค้าโดนม๊อบชนม๊อบไงแล้วตำรวจอยู่แถวนั้นทำไมไม่ห้ามละฉีดน้ำใส่เค้าทำไม สรุปคือคนมันไม่มีที่ระบายอะก็พ่นสีสาดสีไปดิ

สาดสีพ่นสีไม่พอใจ ทำไรมุ้งมิ้งก็ไม่ชอบ ท่านเเม่งความล้มเหลวทางการศึกษาจริงๆวะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel