ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร ในความเชื่อของคุณ
รอให้โอเล่ทำให้แมนยูได้สักแชมป์ใหญ่
???
รอให้โอเล่โดนไล่ออก
???
รอให้โอเล่ ลุกขึ้นมาให้กำลังใจ กระตุ้นนักเตะ
???
รอให้โอเล่ออกจากลูปนรก
???
ไม่รู้ ไม่รู้ เอ๊ บอกว่าไม่รู้
???
คะแนนทั้งหมด: 234
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6735
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:06
เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร
TorMisch พิมพ์ว่า:
จะปลุกปีศาจ ต้องใช้ปีศาจ เพราะงั้นรอโอเล่จัดให้ครบทุกตำแหน่งก่อนอ่ะ แล้วมารอดู

นี่กำลังจะครบสองปีเดือนหน้านี้เอง จะสร้างตำนานต้องใช้เวลา

Klopp ทำมาแล้วกับการสร้างทีม ถามว่าปีสองปีแรก ผมก็เห็นแฟนหงส์เขาก็บ่นเขาก็ไล่

พิสูจณ์มาแล้ว 5 ปีผลของความอดทนอดกลั้นมันเห็นผล

เห็นมีแต่บ่นกะด่าไอแว่น แล้วทีมอื่นมาเซฟ ไม่เห็นใครไล่ รึผมอาจจะพลาดไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:12
[RE: เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร]
สถิติโลกแมกไกว พิมพ์ว่า:
ผมรำคาญพวกอวยโอเล่มากๆเลย

ลิเวอร์ตัวหลักเจ็บไปค่อนทีม ทรงบอลเขายังเล่นเหมือนเดิมอยู่เลย ส่วนเฮียยิ้ม ต่อบอลกันยังไม่ตรงเลย ตัวก็กลับกันมาจะหมดแล้ว

มันจะมีพวกเลียไข่เฮียยิ้มแบบยูซโอเล่กุนหน้าโซดาออกมาปกป้องตลอดเลยนะ สังเกตุไหม

พูดแล้วเสียดายมูมากๆ ทุกวันนี้ผลงานกับสเปอร์ก็ดีวันดีคืน  

ผมยังแอบคิดเลย ว่าสองไอดีในพวกติ่งโอเล่สักคนรึเปล่าก็ไม่รู้เนอะ

อันนึงมาสวยๆ อีกอันมาแซะคนเห็นต่าง
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10442
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:14
[RE: เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร]
มีแต่คนรักโอเล่แหะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2020
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:16
ถูกแบนแล้ว
หนุมารเตะฟุตบอล พิมพ์ว่า:

ลิเวอร์ตัวหลักเจ็บไปค่อนทีม ทรงบอลเขายังเล่นเหมือนเดิมอยู่เลย ส่วนเฮียยิ้ม ต่อบอลกันยังไม่ตรงเลย ตัวก็กลับกันมาจะหมดแล้ว

มันจะมีพวกเลียไข่เฮียยิ้มแบบยูซโอเล่กุนหน้าโซดาออกมาปกป้องตลอดเลยนะ สังเกตุไหม

พูดแล้วเสียดายมูมากๆ ทุกวันนี้ผลงานกับสเปอร์ก็ดีวันดีคืน  

เห็นด้วยครับ จะพูดปกป้องให้ตายเลียไข่ให้ตายยังไง ผลงานในสนามไม่เคยโกหกใคร  

ผมไม่อยากโทษโอเล่คนเดียวนะครับ เพราะปัญหาสุดท้ายก็อยู่ที่บอร์ดอยู่ดี

แต่ถามว่ามันมีผจก.ที่เก่งกว่าโอเล่ที่สามารถทำทีมภายใต้เงื่อนไขที่จำกัดที่เก่งกว่าโซลชาไหม ผมตอบเลยว่าเยอะแยะ

อย่างน้อยทรงบอลมันดีกว่าทุกวันนี้แน่นอน ทุกวันนี้ต้องมานั่งฟังน้าซัมเมอร์ฮิลด่าโอเล่
2
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 21668
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:22
รอได้ตัวครบ 11 ตัวคนับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2020
ตอบ: 293
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:25
ถูกแบนแล้ว
Believe พิมพ์ว่า:

ผมยังแอบคิดเลย ว่าสองไอดีในพวกติ่งโอเล่สักคนรึเปล่าก็ไม่รู้เนอะ

อันนึงมาสวยๆ อีกอันมาแซะคนเห็นต่าง  

ทุกคนรู้ว่าบอร์ดแมนยูมีปัญหา แต่ผลงานในสนามทุกวันนี้ ไม่ด่าโอเล่แล้วจะให้ด่าใคร ผมก็เดาใจพวกพี่ๆเขาไม่ออกแล้วละครับ

จะไปขุดมาบอกว่าโอเล่ทำทีมได้ไป UCL ผมก็อยากถามกลับว่าก็แล้วไงอ่ะครับ ทรงบอลทุกวันนี้มันต่อยอดได้หรือเปล่า แทนที่ได้บรูโน่มาทรงบอลจะพัฒนาขึ้น แต่ตอนนี้กลับห่วยลงทุกวัน

ผมอยากจะบอกพวกเชียร์โอเล่นะว่า ถ้าเซ็ตบอลขึ้นเกมแล้วจ่ายบอลยังไม่ตรงเพื่อนมันไม่ใช่เรื่องฝีเท้า แต่เป็นเเผนโค้ชที่มีปัญหา นักเตะมันสับสนกับการยืนตำแหน่งของตัวเองครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2682
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:33
TorMisch พิมพ์ว่า:
จะปลุกปีศาจ ต้องใช้ปีศาจ เพราะงั้นรอโอเล่จัดให้ครบทุกตำแหน่งก่อนอ่ะ แล้วมารอดู

นี่กำลังจะครบสองปีเดือนหน้านี้เอง จะสร้างตำนานต้องใช้เวลา

Klopp ทำมาแล้วกับการสร้างทีม ถามว่าปีสองปีแรก ผมก็เห็นแฟนหงส์เขาก็บ่นเขาก็ไล่

พิสูจณ์มาแล้ว 5 ปีผลของความอดทนอดกลั้นมันเห็นผล

ทรงบอลคล๊อป มันออกผลตั้งแต่วันแรกที่ลงสนามแล้วนะว่า มันจะไปทิศทางไหน แบบนั้นมันกล้าที่จะรอแหละครับ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20155
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:34
Believe พิมพ์ว่า:

ทุกคนรู้ว่าบอร์ดแมนยูมีปัญหา แต่ผลงานในสนามทุกวันนี้ ไม่ด่าโอเล่แล้วจะให้ด่าใคร ผมก็เดาใจพวกพี่ๆเขาไม่ออกแล้วละครับ

จะไปขุดมาบอกว่าโอเล่ทำทีมได้ไป UCL ผมก็อยากถามกลับว่าก็แล้วไงอ่ะครับ ทรงบอลทุกวันนี้มันต่อยอดได้หรือเปล่า แทนที่ได้บรูโน่มาทรงบอลจะพัฒนาขึ้น แต่ตอนนี้กลับห่วยลงทุกวัน

ผมอยากจะบอกพวกเชียร์โอเล่นะว่า ถ้าเซ็ตบอลขึ้นเกมแล้วจ่ายบอลยังไม่ตรงเพื่อนมันไม่ใช่เรื่องฝีเท้า แต่เป็นเเผนโค้ชที่มีปัญหา นักเตะมันสับสนกับการยืนตำแหน่งของตัวเองครับ  

ตัวนักเตะที่มีก็ไม่ได้ขี้เหร่นะ แต่มีปัญญาทำทีมได้แค่นี้ ก็ไม่ต้องหวังไปลุ้นแชมป์อะไรกับเค้าหรอก

ละก็อย่าไปบอกว่าทีมกำลังพัฒนานะ อายเค้า พัฒนาแบบไหนให้แย่กว่าเดิม
1
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:34
ใครไม่เชียร์ ผมเชียร์

#ลุงเล่อยู่ยาว

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8952
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:36
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ใครไม่เชียร์ ผมเชียร์

#ลุงเล่อยู่ยาว

ไม่ใช่ละ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7793
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:45
GAINZ พิมพ์ว่า:
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
รอซื้อตัวครบตำแหน่ง ใจเย็นเหลือปีกขวา ปีกซ้าย กลางรับ เซนเตอร์อีกตัว ที่ต้องซื้อ อย่าใจร้อนสิ  

ขาดเซนเตอร์สำรองไว้ใจเอามาสำรองตัวที่ท่านบอกได้ ปีกขวาสำรองที่แนวทางต่างจากตัวจริงที่ท่านบอก กองหน้าตัวพักบอลที่สามารถเก็บบอลในแดนหน้า กองกลางตัวรุกเอามาสำรองบรูโน่กับ VDB แบ๊คขวาเกมส์บุกเพื่อสับเปลี่ยนกับ AWB กลางรับสำรองจากที่ท่านบอกอีกตัว

ขาดตำแหน่งไหนอีกนะ 555555555555555555

กลับไปเล่น FM ดีกว่า ลำไยโอเล่ และกูรู

ผมว่าโอเล่สร้างทีมมาพอละ นักเตะตัวขนาดนี้ไม่ขี้เหร่เหมือนตอนแกเข้ามาแรกๆละนะ แต่ผลงานยังอยู่แค่นี้

ผมว่าให้คนมีฝีมือมาทำต่อได้แล้วแหละ สุดท้ายก็อยู่ที่บอร์ด แต่บอร์ดก็แลรักโอเล่น่าดูเพราะว่านอนสอนง่าย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2011
ตอบ: 2203
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:51
เอาจริงๆตอนนี้ขาดเรื่องความสม่ำเสมออย่างเดียวเลยนะ ศักยภาพพร้อมจะชนะได้ทุกทีม แต่ก็พร้อมจะแพ้ได้ทุกทีมเช่นเดียวกัน แสดงให้เห็นถึงขาดความสม่ำเสมออย่างแรง
ซึ่งเรื่องความสม่ำเสมอนี่ผมว่ายากมากๆนะ น่าจะเป็นสิ่งีที่โค้ชทุกคนกลัวนะ คือจูนทีมลงตัวแล้วหรือใกล้ลงตัวแล้วแต่นักเตะดันเล่นดีบ้างเล่นแย่บ้าง โชว์ติส โชว์เทพคนละนิดคนละหน่อย กองหน้าไม่มีความเด็ดขาด กองกลางขาดความกระหายการไล่แย่งบอลกลับคืนมา
กองหลังผลัดกันพลาดคนละนิดคนละหน่อย ส่งผลต่อรูปเกม
แต่ก็นั่นแหละมันก็มาจากการฝึกซ้อม และทำยังไงก็ได้ให้ทีมเล่นดีได้สม่ำเสมอ มันเป็นหน้าที่ของโค้ช
สุดท้ายถ้ามันยังเป็นยังงี้อยู่ พร้อมแจกแต้มง่ายๆ สุดท้ายคนที่ไปก่อนก็คงเป็นโค้ชน่าจะง่ายกว่าการเปลีี่ยนนักเตะหลายๆคน

ตอนนี้ขออีกสองอย่าง คือดร็อปมาเที่ยว ส่งคาวานี่หรือแรชเป็นหน้าเป้าแทนไปยาวๆ จนกว่ามาเที่ยวมันจะแสดงให้เห็นว่าทำเพอื่ที่มจริงๆไม่ใช่ลงมายืนงงๆในดงตีนกองหลังเค้าไม่วิ่งหาช่อง

และอีกอย่างคือ ขายป๊อกทิ้งซะ ตัวนี้ไ่ม่ใช่ไม่ทุ่มเทนะ แต่ติดตรงสไตลืการเล่นที่แก้ไม่ได้ซะทีคือการดึงบอลไว้กับตัวนานเกินไป
แล้วยิ่งเล่นอยู่่หน้ากองหลังด้วยถ้าโชว์ผิดที่ผิดเวลาโดนแย่งไปก็หลุดถึงคู่เซนเตอร์เลย เห็นอย่างบ่อย
ส่วนเกมรุกก็แทนที่จะเร็วตอนโต้กลับก็มาสะดุดตรงป๊อกในหลายๆจังหวะ
ทั้งมาเที่ยวกับป๊อกคือสองคนที่มูกาหัวไว้แล้วก็มีประเด้นตอนอยู่แมนยู
ผมว่ามูพูดถูกในส่วนนี้
มาเที่ยวคือขาดแรงกระตุ้นส่วนป๊อกคือไวรัสของทีม มุเคยพูดประมาณนี้ไว้ก็น่าคิดครับ

ถ้าหาคนมาแทนที่สองคนนี้ได้แบบถาวรไม่มีระบบลุกรักแล้วผลงานยังไม่ดีขึ้นค่อยว่ากัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 3647
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 14:53
ถูกแบนแล้ว
[RE]เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร
ตอบแบบเอาดีดี ก็อยากให้แกเวลอัพจนพาทีมได้แชมป์ใหญ่ๆ ซักที

บอร์ดจะได้ซื้อที่แกอยากได้บ้าง ให้มันครบๆ

อยากเห็นตำนานกลับมาพาทีมกลับมานั่นแหละ ไม่อยากให้มาโดนด่าเหมือนทุกวันนี้หรอก

แต่ความจริงจะโดนปลดยังไงก็แล้วแต่ละกัน มันคืออีกเรื่อง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Love me eat my dog
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 375
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 15:17
เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร
รออะไร?
.
รอให้เขารู้สึกตัวออกไปเอง?
รอให้บอร์ดปลด?
รอให้เขาทำทุกสิ่งอย่างแล้วได้รางวัลชีวิต?
.
วิธีแก้ไข?
เปิดล่ารายชื่อรวมกับเพื่อนต่างประเทศ?
โทรไปบอกเอ็ด กูไม่ไหวแล้ว?
ด่าแล้วหาแนวร่วม?
.
ผมเชียร์มา30ปี ไม่ว่าใครมาคุมผมก็เชียร์
ด่าไล่ส่งเหมือนหมูเหมือนหมาผมก็ไม่ทำ
ยุคฟานกัลเตะจนผมหลับ ผมก็ไม่ได้ไล่
ยุคมูต่อมติสแตกผมก็ยังเชียร์
.
ช่วยบอกทีเราทำอะไรได้บ้าง?
และทั้งหมดนี้ ตื่นเช้ามาเราก็ไปทำงานอยู่ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 922
โพสเมื่อ: Tue Nov 24, 2020 16:09
[RE]เรากำลังรอโอเล่ทำอะไร มีความคาดหวังอะไร
100 นัด สถิติดีกว่าคลอปอีก แถมแชมป์ลีคก็ได้เหมือนกัน
เพราะฉะนั้น รอได้ปีกขวาก่อนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel