ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 3115
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 07:19
[RE: #สรุปดราม่า หนูถูกครูทำอนาจาร]
น้องทำหน้าที่พลเมืองได้อย่างถูกต้องครับ โรงเรียนเป็นสถานที่ให้การศึกษา แต่เหนือกว่าสิ่งใดโรงเรียนต้องเป็นสถานที่ที่ปลอดภัยสำหรับเด็ก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1560
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 07:33
[RE]#สรุปดราม่า หนูถูกครูทำอนาจาร
จะแต่งตัวยังไง ก็ไม่มีสิทธิ์มาลวนลามเขา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status: #ALittleGooner #Bianconer
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 07:36
[RE]#สรุปดราม่า หนูถูกครูทำอนาจาร
ผมหดหู่และผิดหวังกับคนในประเทศนี้มาหลายครั้งแล้วครับ

ยึดแต่ผลประโยชน์ตัวเองเป็นที่ตั้ง

ปากก็บอกอยากให้ประเทศพัฒนา แต่ตัวเองกลับไม่ยอมพัฒนา

อย่างเคสนี้เห็นได้ชัด พอน้องอยู่ฝั่งม็อบ อีกฝั่งก็หูดับ เหตุผลตรรกะก็ไม่มีแล้วครับ
1
0
Once a gooner always a gooner.
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2083
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 07:42
[RE: #สรุปดราม่า หนูถูกครูทำอนาจาร]
"Like father like son" พ่อเป็นยังไงลูกก็เป็นยังงั้นนั่นแหละครับ "ปาร์ตี้ริมสระ" และการมีหรือไม่มี "มลทินมัวหมอง" เป็นตัวอย่างที่ดีของการกดขี่ทางเพศของผู้ที่ถือว่ามีอำนาจเหนือกว่าใช้ปฏิบัติกับเพศตรงข้ามในฐานะวัตถุทางเพศมากกว่าการเป็นคนเสมอกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 08:06
เรื่องอนาจาร ข่มขืนเป็นเรื่องที่น่าจะมีบทลงโทษที่จริงจัง สังคมมัวคิดแต่เมืองพุทธไม่มีเรื่องแบบนั้นเกิดขึ้นหรอกจะทำอะไรก็ขัดทุกหลักการไปซะหมดทุกคำเรียกร้องมีคำโต้แย้ง ก็เลยอยู่กันแบบนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2260
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 08:14
อย่าง วดฟ ก็มีแต่งตัว อนจ แล้วก็มีชายไปคุกคามต่ออีกที

อืม ก็เข้าท่าที่ยกตัวอย่างมา ทั้ง อนจ ทั้ง คุกคาม ครบ

เป็นตัวอย่างว่าไม่ดีทั้งคู่ เป็นประโยชน์และข้อคิดแก่สังคม

ไม่ใช่ว่าเจอแต่ง อนจ ละไปคุกคามได้ มันดูแย่นะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อสังคมครับ

แก้ไขล่าสุดโดย santi เมื่อ Sun Nov 22, 2020 08:19, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 7093
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 08:15
ตอนนี้เริ่มมีการเรียกร้องให้ โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี ออกมาชี้แจงแล้ว

https://www.facebook.com/ACT2504/photos/a.1647254585328151/3323861237667469/
แก้ไขล่าสุดโดย AntiGod เมื่อ Sun Nov 22, 2020 08:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2020
ตอบ: 2460
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 08:39
mmdsadd พิมพ์ว่า:
ในเสวนาวิชาการ ที่ภิญโญเป็นพิธีกรแล้วมีดราม่า อาจารย์ท่านนึงพูดได้น่าสนใจมาก แกบอกว่าสาเหตุอะไรที่ทำให้ฝ่ายอนุรักษ์นิยม มีความรุนแรงก้าวร้าวทางวาจามากกว่าคนกลุ่มหัวเอียงซ้าย

เพราะว่าคนกลุ่มนี้มีความเชื่อในไสยศาสตร์ ในสมัยก่อนการจะลงโทษใครหรือแก้แค้นใคร จะใช้วิธีการสาปแช่ง พอทำไปทำมา นิสัยการสาปแช่งเลยติดตัวมา คนพวกนี้เลยมักใช้การด่าทอ สาปแช่ง รุนแรงมากกว่าที่จะใช้เหตุผล ซึ่งผมโคตรเห็นด้วยเลยอะ  

เหมือนยุคโบราณเลยนะครับ
งมงาย เชื่อไรแบบไม่ต้องมีเหตุผล
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 10:18
น้องน่าจะไแจ้งความนะครับ พ่อแม่น้องไม่สนใจเลยเหรอลูกโดนขนาดนี้ น่าจะพาไปตั้งแต่เกิดเรื่อง น่าสงสารน้องน่ะ ถ้าไม่มีม็อบน้องคงไม่ได้ทำอะไรเลย เก็บกดอยู่คนเดียว ตอนนี้เป็นข่าวแล้วน่าจะจับได้น่ะ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13679
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 12:05
เคารพน้องเขานะครับ แต่ควรเคารพอาจารย์น้องเขาด้วย เขายังเป็นผู้ต้องหา แต่ตกเป็นจำเลยสังคม เคยมีเคสดาวรุ่ง nfl ระดับท็อปอนาคตโคตรสตาร์ดัง เจอหญิงบอกลวนลามจนชีวิตพังติดคุกฟรีกว่าจะออกคุกมาสภาพนักกีฬาไม่เหลือละ(สุดท้ายหญิงบอกแค่ล้อเล่น) หวังว่าคนเรายังมีสติพอที่จะหยุดคิด พิจารณา
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Sun Nov 22, 2020 12:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19921
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 12:07
ไอ้พวกออกมาด่า
ถ้าเป็นคนรู้จักหรือลูกตัวเองโดนจะพูดอย่างนี้อีกมั้ย
อยากให้มีความเป็นคนบ้าง

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11802
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 12:08
สงสารน้องเขา เเต่สิ่งที่น้องพูด
มีผลต่อสังคมเเน่นอน น่าจะมีตรวจ
มากขึ้นเเน่นอน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2009
ตอบ: 1915
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 13:15
อ่านในสปอยด์แล้วรู้สึกว่า

คนบางพวกนี่ก็จิตใจเกินจะพัฒนาได้จริงๆ

ที่ทำงานผมก็มีเพื่อนร่วมงานเป็นผู้หญิง เรื่องแตะตัวนี่ไม่ทำเลย

ส่วนสายตานี่ ส่วนมากทำได้ มีส่วนน้อยที่มันเป็นสัญชาตญาณ

แต่ก็รีบมองไปทางอื่นแทนอะนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13310
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 14:19
Xander พิมพ์ว่า:
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
Spoil
LuFi3rZe พิมพ์ว่า:
ขอฟังความทั้ง 2 ฝ่าย ไม่ใช่อะไร สมัยนี้ ต้องฟัง มีเหตุผล ระวังเงิบกันหน่ะ คือไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่สมัยนี้ ก็อาจทำสิ่งไม่คาดคิดได้ทั้งนั้น

และดุจากรูป ทางโซเชี่ยวของน้อง ตัวน้อง ไม่น่าเป็นโรคกลัว ผช หน่ะ ตามที่กล่าวอ้าง เพราะน้องก็กล้าแสดงออก

จะโดนด่าไหม แค่วิเคราะห์ หน่ะ  

เคสนี้มันนานมากแล้วอะครับ ถ้าอีกฝั่งออกมายืนยันว่าไม่ได้ทำอะไรเลย มันก็เท่านั้นอ่ะ มันทำอะไรยากแล้ว

ผมไม่ได้อะไรกับตัวน้องเค้าขนาดนั้นนะ แต่ผมมองว่าการที่เค้าออกมารณรงค์ แล้วโดนคนต่อว่าตัวน้องแบบนั้นแบบนี้

อันนี้ผมว่ามันดูแย่เกินไปอ่ะ ทั้งๆที่เค้าออกมาประท้วงเรื่องที่ ไม่ควรจะเกิดในสถานศึกษา ซึ่งเป็นสิ่งที่ถูกอะครับ

ปล.เพื่อนผมคนนึงอยู่ รรนี้ และมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกับเพื่อนเค้าเหมือนกัน(ผู้ชายด้วยนะ)  

การออกมารณรงค์อ่ะ มันก็เรื่องที่ดีครับ จะได้เข้มงวด ไว้เป็นเยี่ยงให้แก่ รร อื่น
การออกมาพุด แล้วน้องโดนด่า มันก็เป็นเรื่องที่แย่ครับ ถ้าใช้ตรรกะนี้ แล้ว สมมติ หน่ะ สมมติ เรื่องนี้ เป็นเรื่องกุขึ้นมาหล่ะ สมมติ ไม่มีใครทำอะไรจริงหล่ะ อาจารย์ ไม่โดนด่าฟรีเหรอ? แล้วถ้ารุ้ชื่อสถานศึกษา ใครจะไปเรียน มันก็เสียกันหมด
ผมก็ไม่ได้อะไรกับ อาจารย์ หน่ะ ผมก็เกลียด ถ้ามาทำกับน้องผมแบบนี้ ไม่ต้องรอ ผมบุกกระทืบถึงที่
แต่เราต้องเป็นกลาง และฟังความทั้ง 2 ฝ่าย แล้วเรื่องมันก็เกิดนานมาแล้ว ใครจะออกมาพุดอะไร ก็พุดได้ แล้วไม่มีหลักฐาน เนี่ยะ มันยิ่งดุเสื่อมเหมือนกันหน่ะ คือแบบว่าจะโจมตีใครก็ได้ เพราะเราเป็นเพศที่อ่อนแอ แบบนี้ก็ได้เหรอ?
แล้วการที่เขาไปขุดรูป ปูมหลังน้องมาเนี่ยะ ไม่ใช่ว่าเอามาโจมตี แต่เขาต้องการดุ นิสัยใจคอ ตัวตนน้องเป็นคนยังไงกันแน่ ซึ่งภาพที่ออกมา มันก็ดุย้อนแยง บางอย่างอยู่หน่ะ
ไม่ดราม่าหน่ะ คุยกันด้วยเหตุผล  

Spoil
ก็อย่างที่ผมบอกนั้นแหละ ถ้าผมเป็นครูคนนั้น ก็ออกมายืนกระต่ายขาเดียวว่าไม่ได้ทำ

เด็กคนนี้แต่งเรื่องขึ้นมาทั้งหมด บลาๆๆ สมุมตินะครับ ว่าทั้งหมดเป็นเรื่องจริง เราจะเชื่อครูที่ออกมาพูดแบบนั้นได้ยังไงครับ ในเมื่อเราย้อนกลับไปเก็บหลักฐานไม่ได้แล้ว  

ตอนนี้ตัวน้องก็ยังไม่ได้เปิดเผยอะไรทั้งสิ้น คนก็ยังไม่ได้ไปตามด่าถึงตัวตนจริงๆของอาจารย์คนนั้นถูกมั้ยครับ
ไม่ถูกครับ ไม่ได้เปิดเผยอะไรหล่ะ น้องออกมาคอลแล้วถึงเรื่องที่เกิดครั้งนึงในชีวิต ในที่สาธารณะ มันก็คือการประจานอย่างนึงนี่แหละครับ ถึงคนไม่ได้ตามด่าถึงตัวตนอาจารย์ ชาวบ้าน เขาก็ไปตามด่าเหมารวมสถานศึกษาแล้วครับ สมัยนี้สืบกันง่ายจะตาย

แต่ ณ ตอนนี้น้องโดนสังคมอีกฝ่าย ด่าเสียๆหายๆ เราไม่ควรจะปกป้องน้องเค้าหรอครับ จากคอมเม้นแย่ๆ หรือการวิจารณ์ที่มันไม่ดี
น้องได้ทั้งคนปลอบใจ และคนด่า ซึ่งมันก็เป็นธรรมดา ทางความคิด ที่จะมีทั้งคนที่เห็นด้วย และไม่เห็นด้วย ส่วนอีกฝั่งนึ่ง ทั้งคณาจารย์และสถานศึกษาก็ไม่น่าจะรอดแล้ว คงโดนตามสืบไปด่ากันแล้ว ถูกต้องไหมเอ่ย?

สุดท้ายจริงๆ น้องเค้าก็ไม่ได้ต้องการที่จะโจมตีครู หรือ รร ที่เกิดเหตุการณ์หรอก เพราะทำไปตอนนี้มันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาแล้ว เพราะน้องต้องการรณรงค์เรื่องนี้เท่านั้นเอง
ตรงนี้ย้อนกลับไปอ่านข้างบนเลยครับ ไม่ได้โจมตีตรงๆ ก็อ้อมไม่รุ้จะอ้อมยังไงแล้วครับ ถึงไม่ได้อะไร แต่ก็ได้ด่าแล้วครับ เขาอาจจะใช้คำว่า รณรงค์ มาอยู่ข้างหน้าให้ดุซอฟต์ แต่ไม่ได้ว่าการรณรงค์หน่ะ การรณรงค์เป็นเรื่องที่ดี

Spoil
เรื่องภาพถ่าย จากชุดจากชุดที่น้องถ่ายต่างนาๆ ผมว่ามันก็ไม่ได้เป็นตัวบ่งชื่อน้องขนาดนั้นหรอก

น้องไม่ใช่คนไม่กล้าแสดงออก หรือขี้อายซะหน่อย แค่คนที่เคยถูกทำอนาจาร ไม่ได้หมายถึงน้องเค้าจะชอบถ่ายภาพ หรือการแต่งตัว แบบมิดชิดถูกมั้ยครับ

เพราะจากที่อ่านมาที่เค้าเล่าในเฟส น้องก็ใส่ชุด นร ธรรมดาตอนถูกกระทำอนาจาร ผมเลยมองว่า รสนิยมในการแต่งกาย ไม่ได้บ่งบอกว่า น้องเคยโดนกระทำอนาจารหรือไม่ครับ  

ปล.การจะไปกระทืบคนที่เค้าทำผิด ผมก็ว่าไม่ใช่สิ่งที่ถูกนะครับ
ตรงนี้บอกคนเม้นต์บนด้วยครับ จะไปเลาะฟันเขาหมดปากเลยหนักกว่าผมอีก แล้วการที่ผมทำ มันก็ต้องมีการหาหลักฐานชัดเจนก่อนไปทำเขา ซึ่งกระทืบ มันก็ยังน้อยไปด้วยซ้ำ กับสิ่งที่คนในครอบครัวคนนึงเสียไปครับ

การไปกระทืบคนกระทำผิด ถ้าเป็นสถานเบา มันก็คุยกันได้ครับ แต่ถ้าเป็นสถานหนัก เช่นลวนลาม ข่มขืนเนี่ยะ ถ้าคุนคิดว่าเป็นสถานเบา ก็ลองคนในครอบครัวคุนประสบดุไหมครับ ดุซิ ว่าคุนจะใจเย็นอยู่ไหมเอ่ย? หรือจะพุดกับเขาดีๆ ครับ  

ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel