ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2197
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 00:50
New Normal ที่สะเทือนประเทศไทยที่สุด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย materazzii เมื่อ Sun Nov 22, 2020 06:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23357
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 06:46
[RE: New Normal ที่สะเทือนประเทศไทยที่สุด]
Spoil
Backspace พิมพ์ว่า:

แต่แบบนี้ไม่ควรให้มันเป็น New Normal นะครับ เราต้องไม่ให้คนแบบนี้มีที่ยืนในสังคม ขอโทษที่ไม่เกี่ยวกับมู้ แต่เห็นแล้วโมโหครับ  

คนเม้นในเฟซบุ๊คความคิดจังไรมาก
ต่อให้ผู้หญิงเดินแก้ผ้ามา มีสิทธิ์อะไรไปล่วงละเมิดเค้า
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5060
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 08:14
[RE: New Normal ที่สะเทือนประเทศไทยที่สุด]
mrBEAN พิมพ์ว่า:
Spoil

แต่แบบนี้ไม่ควรให้มันเป็น New Normal นะครับ เราต้องไม่ให้คนแบบนี้มีที่ยืนในสังคม ขอโทษที่ไม่เกี่ยวกับมู้ แต่เห็นแล้วโมโหครับ  

น้องคนนี้โดนครูทำอนาจารจริงๆไหมครับ  

ไม่ทราบอ่ะครับ แต่มันก็ไม่ใช่ประเด็นนะผมว่า ประเด็นคือมันมีเรื่องแบบนี้อยู่ในสังคมโรงเรียนและมันไม่เคยได้รับการแก้ไข  

คือถ้าน้องโดนจริงน่าสงสารมาก แล้วระบบในโรงเรียนน่าจะช่วยให้ความเป็นธรรมแก่น้องไม่ได้ด้วย

ควรจะหมดไปจริงๆครับการทำอนาจารระหว่างครูกับนักเรียน  

ผมยืนยะนเลยนะว่ามันมีจริงๆ แล้วก็มีเยอะด้วย
อย่างโงเรียนที่ผมเรียนเนี่ย มันจะมีครูบ้ากามคนนึงอะ นิสัยแบบนี้เลย
แบบที่สรุปไว้ในเพจ Poetry of bitch อะครับแล้วก็อ้างว่าเอ็นดู
พอขึ้นม.6 ห้องผมต้องไปเรียนกับครูคนนี้ ผมมีเพื่อนสนิทคนนึงหน้าตาดีแหละ
โดนครูคนเนี่ย เดินไปใกล้ๆทุกคาบ แรกๆก็แค่ลูบหัว ลูบหลังเหมือนเอ็นดู
พอผ่านไปเริ่มโอบเอว จับนู่น จับนี่ สารพัด วันนั้นผมก็ไม่รู้คิดอะไร เดินเข้าห้องมา
เห็นครูมันเดินไปหาเพื่อน ผมเลยดินเข้าไปแทรกทำเป็นถามงาน
มันก็เลยตบหัวผม แต่ไม่แรง แล้วก็ทำเป็นโอบไหล่ บีบๆ ตอนเพื่อนๆผมหันมามอง
หลังจากนั้นผมกับเพื่อนผู้ชายเลยแบบ ทำเสียงโห่ตอนมันเดินไปหากลุ่มผู้หญิงหน้าตาดีๆแทน
ตอนจบเทอมนั้นผมเกือบไม่จบเพราะติด 0 วิชาเดียว
แต่ครูที่ปรึกษาผมกับครูพละที่ผมสนิทไปช่วยคุยเลยได้ 1 มาแทน

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10292
โพสเมื่อ: Sun Nov 22, 2020 09:43
Psycholyze พิมพ์ว่า:
Spoil

น้องคนนี้โดนครูทำอนาจารจริงๆไหมครับ  

ไม่ทราบอ่ะครับ แต่มันก็ไม่ใช่ประเด็นนะผมว่า ประเด็นคือมันมีเรื่องแบบนี้อยู่ในสังคมโรงเรียนและมันไม่เคยได้รับการแก้ไข  

คือถ้าน้องโดนจริงน่าสงสารมาก แล้วระบบในโรงเรียนน่าจะช่วยให้ความเป็นธรรมแก่น้องไม่ได้ด้วย

ควรจะหมดไปจริงๆครับการทำอนาจารระหว่างครูกับนักเรียน  

ผมยืนยะนเลยนะว่ามันมีจริงๆ แล้วก็มีเยอะด้วย
อย่างโงเรียนที่ผมเรียนเนี่ย มันจะมีครูบ้ากามคนนึงอะ นิสัยแบบนี้เลย
แบบที่สรุปไว้ในเพจ Poetry of bitch อะครับแล้วก็อ้างว่าเอ็นดู
พอขึ้นม.6 ห้องผมต้องไปเรียนกับครูคนนี้ ผมมีเพื่อนสนิทคนนึงหน้าตาดีแหละ
โดนครูคนเนี่ย เดินไปใกล้ๆทุกคาบ แรกๆก็แค่ลูบหัว ลูบหลังเหมือนเอ็นดู
พอผ่านไปเริ่มโอบเอว จับนู่น จับนี่ สารพัด วันนั้นผมก็ไม่รู้คิดอะไร เดินเข้าห้องมา
เห็นครูมันเดินไปหาเพื่อน ผมเลยดินเข้าไปแทรกทำเป็นถามงาน
มันก็เลยตบหัวผม แต่ไม่แรง แล้วก็ทำเป็นโอบไหล่ บีบๆ ตอนเพื่อนๆผมหันมามอง
หลังจากนั้นผมกับเพื่อนผู้ชายเลยแบบ ทำเสียงโห่ตอนมันเดินไปหากลุ่มผู้หญิงหน้าตาดีๆแทน
ตอนจบเทอมนั้นผมเกือบไม่จบเพราะติด 0 วิชาเดียว
แต่ครูที่ปรึกษาผมกับครูพละที่ผมสนิทไปช่วยคุยเลยได้ 1 มาแทน

ระบบแบบนี้มันแก้ยาก ไม่ชอบนักเรียนคนไหนก็ให้ 0 ไม่ได้ดูที่ตัวงาน มีเยอะด้วยครูแบบนี้
0
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel