ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11814
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 01:53
[RE: มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม]
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
แพะแดกโฟม พิมพ์ว่า:
ยากครับ
อินเตอร์ชุดนั้นมันเป็นทีมรวมดาวอยู่ก่อนแล้วอะครับ
มูแกรวมใจนักเตะ แล้วทุกคนก็สู้ตามแผนแก

กลับกันไก่ มีแค่ซอน เคน และยอริส ที่ยืนอยู่ในตำแหน่งเดียวกับนักเตะอินเตอร์ขุดนั้น

แต่ตอนนี้ได้แอบเหมือนปอร์โต้ ที่ไร้แรงกดดันมากกว่า
ม้ามืด ที่ประมาทไม่ได้เลย ขีปนาวุธ ซอน เคน รุนแรงมาก

ในทีมไก่ตอนนี้ถ้าเทียบปอนด์ต่อปอนด์ ผมยกให้แค่เคนกับซอนที่พอไหว ยอริสผมว่ายังไม่เท่าเซซาร์เลย
ส่วนคนอื่นยังห่างพอหลายช่วงตัว คนที่พอน่าจะพัฒนาไปยืนได้มีฮอยเบิร์ก โดเฮอร์ตี้ เรกีออน  

ส่วนตัวผมว่ายอริสแกฝีมือดีมากนะ
แต่จิตใจโคตรเป็นปัญหาเลยบทพลาดคือพลาดโง่ๆอะ
แบบอะไรงะ มึงเซฟทั้งเกม มาจ่ายบอลให้คู่แข่งยิงเนี่ยนะ

จะว่าไปไก่ชุดนี้ potential สํงหลายคนครับ ถ้ามูปลุกเสกได้ก็คงอารมณ์ปอร์โต้แบบที่ผมบอกไปแหละ
สตาร์น้อย นักเตะพลังหนุ่มเยอะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21570
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 01:58
[RE: มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม]
Hell_Yeah พิมพ์ว่า:
ยากครับ
อินเตอร์ชุดนั้นมันเป็นทีมรวมดาวอยู่ก่อนแล้วอะครับ
มูแกรวมใจนักเตะ แล้วทุกคนก็สู้ตามแผนแก

กลับกันไก่ มีแค่ซอน เคน และยอริส ที่ยืนอยู่ในตำแหน่งเดียวกับนักเตะอินเตอร์ขุดนั้น

แต่ตอนนี้ได้แอบเหมือนปอร์โต้ ที่ไร้แรงกดดันมากกว่า
ม้ามืด ที่ประมาทไม่ได้เลย ขีปนาวุธ ซอน เคน รุนแรงมาก

ในทีมไก่ตอนนี้ถ้าเทียบปอนด์ต่อปอนด์ ผมยกให้แค่เคนกับซอนที่พอไหว ยอริสผมว่ายังไม่เท่าเซซาร์เลย
ส่วนคนอื่นยังห่างพอหลายช่วงตัว คนที่พอน่าจะพัฒนาไปยืนได้มีฮอยเบิร์ก โดเฮอร์ตี้ เรกีออน  

ส่วนตัวผมว่ายอริสแกฝีมือดีมากนะ
แต่จิตใจโคตรเป็นปัญหาเลยบทพลาดคือพลาดโง่ๆอะ
แบบอะไรงะ มึงเซฟทั้งเกม มาจ่ายบอลให้คู่แข่งยิงเนี่ยนะ

จะว่าไปไก่ชุดนี้ potential สํงหลายคนครับ ถ้ามูปลุกเสกได้ก็คงอารมณ์ปอร์โต้แบบที่ผมบอกไปแหละ
สตาร์น้อย นักเตะพลังหนุ่มเยอะ

มูอาจจะปลุกความฮึกเหิมได้ แต่ต้องรอดูว่านักเตะจะถวายหัวให้หรือเปล่า

ถ้าเทียบตอนมูอยู่อินเตอร์ นักเตะแต่ละคนโหดๆพีคๆ สตาร์ก็เยอะ แต่เล่นถวายหัวเลยครับ
0
0
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2826
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 02:13
[RE]มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม
คิดถึงงูยุคนั้น เอโต้ มิลิโต้ สไนเดอร์ เล่นดีสุดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You Win or You Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2381
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 02:28
มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม
อินเตอร์ยุคนั้นเรียกได้ว่านักเตะระดับท็อปทั้งทีม บางคนอยู้ในช่วงขาลงจากจุดพีคบางคนกำลังพีค แต่ด้วยความสามารถและประสบการณ์ของนักเตะพูดได้เลยว่าระดับท็อปทั้งทีม ต่างกับสเปอร์ตอนนี้เลย สเปอร์อาจจะมีลุ้นแชมป์ แต่ยากที่จะไปถึงระดับอินเตอร์3แชมป์ มูมีดีพอแต่นักเตะในทีมยังดีไม่พอ

ปล.มิลิโต้ โคตรชอบเลยคนนี้ ใช้นักเกมFifa online1-2มั้ง (3 น่าจะแขวนไปแล้วมั้ง) ได้ดูปีที่พาอินเตอร์ได้ucl ตามดูเพราะมูกับมิลิโต้ เพิ่งรู้ว่าแกโคตรเก่ง 5555

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Winter is here
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Jan 2007
ตอบ: 10202
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 03:37
อยู่แมนยูถ้าซื้อหลังตามสั่งนะผมว่าไปไกล
0
0
1 เดียวคือผีแดง
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16388
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 06:29
มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม
อินเตอร์ชุดนั้นคือจุดพี้คสุดๆของมู

......แค่นี้แหล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
PMT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2008
ตอบ: 15510
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 06:43
สไตย์มู

ต้องมีมิดฟิลคู่ใจถึงไปถึงแชมป์

แลม โอซิล ชไนเดอร์ เชส
แก้ไขล่าสุดโดย PMT เมื่อ Sat Nov 21, 2020 06:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 07:04
นักเตะมูในยุคไก่ แผงหลัง ไม่มีตัว wc เลยนะ

แต่เชื่อว่า มูต้องหาเจอแน่ๆหรือปั้นเป็น wc

ส่วนตัวผมว่า มูทำไก่ ได้โหดกว่ายุคพอชแน่ๆ
ผมมองว่าไม่ตกยุคนะ
1
0
ChelSEA!!!!
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 07:40
ถ้ามีอีริคเซ่น เวอร์ชั่นก่อนหมดใจบัญชาเกมส์ตรงกลาง
และคู่ CB เป็นแฟร์ทองเก้นกับโทบี้ร่างพีค มีสิทธิถึงแชมป์แบบอินเตอร์ชุดนั้นได้เลยครับ
สเปอร์สชุดปัจจุบันขาดแค่นั้นจริงๆ
3
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Aug 2009
ตอบ: 1058
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 07:48
หน้าอย่างคมหลังยังกากตอนนี้
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 08:34
เอาจริงๆถ้าฤดูกาลปกติ ผมว่ายากอยู่

ตอนนี้squad depthสำคัญมาก

แล้วผมว่าสเปอร์ตอนนี้squad depthดีใช้ได้ แต่จะไม่ WC มากมาย แต่เหมือนจัดได้ 2 ทีมเลย

มันทำให้นึกถึงมูยุคเชลซีปีแรกๆ จัด 2 ได้ทีมเลย

ก็ไม่แน่นะ แถมเล่นยูโรป้าด้วย แรกๆเจอไม่แข็ง โรเตชั่นได้
0
0
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 16958
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 08:36
[RE]มูบอลตกยุคในยุคไก่ มีสิทธิทำเหมือนตอนคุมอินเตอร์ไหม
ยังขาดกองหลัง ความเก๋า กับคุณภาพตัวสำรอง

ถ้าปีนี้ได้สักแชมป์ เพิ่มกำลังใจ แล้วเสริมตัวดีๆเข้าเป้า ปีหน้ามีสิทธิ์ใกล้เคียง
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7383
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 08:56
ข้างหลังยังไม่แน่นเท่า แต่ผมว่ามีโอกาสพัฒนาไปถึงได้นะ
0
0
OTW
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15382
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 09:04
สิ่งที่จะทำให้สเปอร์ไม่ได้แชมป์ก็คือ var ของอังกฤษนี่แหละ

แต่ทีมสเปอร์ตอนนี้ทิศทางเป็นไปในทางที่ดีมากกกกกกกก
0
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 09:08
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆถ้าฤดูกาลปกติ ผมว่ายากอยู่

ตอนนี้squad depthสำคัญมาก

แล้วผมว่าสเปอร์ตอนนี้squad depthดีใช้ได้ แต่จะไม่ WC มากมาย แต่เหมือนจัดได้ 2 ทีมเลย

มันทำให้นึกถึงมูยุคเชลซีปีแรกๆ จัด 2 ได้ทีมเลย

ก็ไม่แน่นะ แถมเล่นยูโรป้าด้วย แรกๆเจอไม่แข็ง โรเตชั่นได้

จริงฮะ ผมว่าน้ามูแกเป็นคนที่วาสนาส่งนะ ถ้าฤดูกาลปกติผมไม่คิดว่าสเปอร์จะมีโอกาสแชมป์นะ แต่ปีนี้ทีมใหญ่ตัวเจ็บตัวป่วยตัวลงไม่ได้เยอะแยะไปหมด ทุกทีมต้องแก้ปัญหาเฉพาะหน้า ทำให้ช่องว่างระหว่างทีมมันลดลงมากอยู่ที่ใครเขี้ยวกว่ากันซึ่งน้ามูแกก็ต้นตำหรับความเขี้ยวอยู่แล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel