ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2020
ตอบ: 322
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 10:58
'พี่ต้า' รับเจ็บปวดต้องหั่น 'เทพปรือ' พ้นทัพปืน
สะตอชัดๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2867
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 12:05
[RE: 'พี่ต้า' รับเจ็บปวดต้องหั่น 'เทพปรือ' พ้นทัพปืน]
Sylar พิมพ์ว่า:
ทุกคนเหมือนจะรู้อยุ่แล้วว่าเพราะอะไร ผมก็คิดแบบทุกคนนะแค่คาดหวังว่าอาเตต้าจะตอบว่า "ต้องตัดจากอำนาจฝั่งบริหารเรื่องนอกอกสนามที่โอซิลให้สัมภาษณ์" แบบนี้หรอ คือถ้าพูดไปก็คงทำงานกับบอร์ดไม่ได้แล่วละ หรือคืิอยากได้ผจกทีมใหม่ รอแกโดนไล่อ่าเผื่อค่อยแฉทีหลีง แต่ตอนนี้ต่อให้เห็นพวกขวานผ่าซากมารับงาน ก้คงเตี๊ยมมาหมดแล่ว  

ผมว่าแกไม่ควรให้สัมภาษณ์เรื่องนี้ได้แล้วนะครับ ปฎิเสธไปเลย
ถ้าโดนนักข่าวถามอีกก็บอกไปว่า ผมเคยพูดเรื่องนี้ไปแล้ว ประมาณนี้พอ

นี่พอยิ่งมาให้สัมภาษณ์เรื่องนี้ ยิ่งประดิษฐ์คำพูด คนยิ่งมองอาเตต้าลบไปกว่าเดิมอีก
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7883
โพสเมื่อ: Fri Nov 20, 2020 12:58
[RE: 'พี่ต้า' รับเจ็บปวดต้องหั่น 'เทพปรือ' พ้นทัพปืน]
aitliver พิมพ์ว่า:
Sylar พิมพ์ว่า:
ทุกคนเหมือนจะรู้อยุ่แล้วว่าเพราะอะไร ผมก็คิดแบบทุกคนนะแค่คาดหวังว่าอาเตต้าจะตอบว่า "ต้องตัดจากอำนาจฝั่งบริหารเรื่องนอกอกสนามที่โอซิลให้สัมภาษณ์" แบบนี้หรอ คือถ้าพูดไปก็คงทำงานกับบอร์ดไม่ได้แล่วละ หรือคืิอยากได้ผจกทีมใหม่ รอแกโดนไล่อ่าเผื่อค่อยแฉทีหลีง แต่ตอนนี้ต่อให้เห็นพวกขวานผ่าซากมารับงาน ก้คงเตี๊ยมมาหมดแล่ว  

ผมว่าแกไม่ควรให้สัมภาษณ์เรื่องนี้ได้แล้วนะครับ ปฎิเสธไปเลย
ถ้าโดนนักข่าวถามอีกก็บอกไปว่า ผมเคยพูดเรื่องนี้ไปแล้ว ประมาณนี้พอ

นี่พอยิ่งมาให้สัมภาษณ์เรื่องนี้ ยิ่งประดิษฐ์คำพูด คนยิ่งมองอาเตต้าลบไปกว่าเดิมอีก  

แต่ผมคิดกลับกันอะ ต้าอะ ควรออกมาพูดความจริงไปเลย ว่าอะไรทำให้ดรอปโอซิลไป ไม่ว่าจะ
- ผมไม่ชอบคนวิ่งน้อย บอลผมต้องการคนวิ่งเยอะ สกิลอ่อนแค่ไหนช่างมัน ต้องวิ่งเยอะไว้ก่อน
- บอร์ดปืนบังคับมาว่าไม่ให้ลงเล่น เพราะหิวเงินจากจีน เงินจีนสำคัญกว่าการส่งโอซิลลงเล่นตามแผนการของผม ผมทำอะไรไม่ได้
- บอร์ดปืนบังคับมา เพราะโอซิลมีเรื่องแบบนั้นแบบนี้

เพราะยังไงตอนนี้คนก็มองอาร์เตต้าในแง่ลบไปแล้ว เนื่องจากสิ่งที่แสดงให้เห็นในผลงานของอาร์เตต้ามาตลอดใน SS นี้ คือ เกมรุกคือง่อยมาก เกมรับอาจจะดีขึ้น แต่คุณไม่ได้ลัคกี้แบบทีมอื่นพลาดให้ หรือสวนกลับแล้วน็อกคู่แข่งได้ทุกเกมแบบช่วงปีที่แล้ว บางทีเลือกตอบความจริงสักครั้งมันก็ดีกว่า อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด และแฟนปืนก็ควรยอมรับว่าตอนนี้ทีมต้องการโอซิลจริงๆ ไม่ว่ามันจะมีเรื่องจีนมาเกี่ยวมั้ยก็ตาม

ถ้าจะตอบปฏิเสธไปเรื่อยๆ มันก็ไม่มีวันจบ อยากให้มันจบ ต้องตอบความจริงกันได้แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดย Kaito Daiki เมื่อ Fri Nov 20, 2020 13:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Arsenal is my life ~*
เข้าร่วม: 10 Dec 2006
ตอบ: 6995
โพสเมื่อ: Sat Nov 21, 2020 15:04
[RE]'พี่ต้า' รับเจ็บปวดต้องหั่น 'เทพปรือ' พ้นทัพปืน
อัปยศ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อาร์เซนอลเข้าสายเลือด ไม่ว่าสำเร็จรึล้มเหลว...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel