ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9556
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 23:23
[RE: DOTA2 เข้าไปเล่นชักรู้สึกเรื่อง UI ละ]
EmaGel พิมพ์ว่า:
newredkop พิมพ์ว่า:
ผมเล่นมา 10 ปีก็ยังรู้สึกว่า ยังศึกษาเทคนิค dota ไม่หมดเลย

วันก่อนออก divine ที่เป็น true strike จะมาแก้สกิล arc warden ไม่ได้ซะงั้น WTF มันเงื่อนไขพิเศษ

ถึงที่มันเขียนใน item ว่า cannot miss  

ทำไมผมลองใน demo มันได้อ่ะครับ

true strike ทะลุ skill aw เลยนะ  

ตัวตีไกลนะครับ ดาวผมยิงไม่เข้าเลย อ่อตีฮีโร่เข้า ตีป้อมไม่เข้าครับ
แก้ไขล่าสุดโดย newredkop เมื่อ Wed Nov 18, 2020 23:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

THE END OF THE F***ING WORLD
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7726
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 23:29
[RE: DOTA2 เข้าไปเล่นชักรู้สึกเรื่อง UI ละ]
ผมเล่นมา 10 ปีก็ยังรู้สึกว่า ยังศึกษาเทคนิค dota ไม่หมดเลย

วันก่อนออก divine ที่เป็น true strike จะมาแก้สกิล arc warden ไม่ได้ซะงั้น WTF มันเงื่อนไขพิเศษ

ถึงที่มันเขียนใน item ว่า cannot miss  

ทำไมผมลองใน demo มันได้อ่ะครับ

true strike ทะลุ skill aw เลยนะ  

ตัวตีไกลนะครับ ดาวผมยิงไม่เข้าเลย อ่อตีฮีโร่เข้า ตีป้อมไม่เข้าครับ

ถ้าป้อมก็ใช่ครับตีไม่โดน ถ้าฮีโร่ก็หัวแตก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1732
โพสเมื่อ: Wed Nov 18, 2020 23:46

น่าจะหมายถึงตีป้อมครับ มี dv ก็ตีไม่โดน
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3439
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 00:43
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ระบบสุ่มของเกมนี้แหละที่เขาบ่นกันว่าทำให้ไม่ค่อยมีคนเล่นใหม่ แล้วช่องว่างของคนหัดเล่น

กับคนที่พอเล่นเป็น กับคนเล่นแต่ละระดับชั้นยิ่งห่างกันเยอะมาก ๆ

ถ้าใครบ่น LOL WR ไม่เป็นมิตรมือใหม่ผมโคตรเถียง เพราะ DOTA2 นี่แหละนรกของมือใหม่อย่างแท้จริง

แค่ Basic อย่าง Last cheap , Denied cheap , Block cheap , Pool cheap ปัก Ward เก็บ Rune

แค่นี้คนเล่นใหม่ก็แทบเละเป็นขรี้แล้ว ไม่ต้องไปถึงขั้นเข้าใจฮีโร่ และออกไอเทมแก้ทางตามสถานการณ์เลย  

เอาง่ายๆ ผมไปหัดเล่น valorant มีสกิล ตัวละแค่ 4 สกิล มี agent แค่ไม่กี่ตัว เล่นใหม่ๆยังงงตาแตก งงปืน งง map อีก กว่าจะคล่องยังเป้นอาทิตย์

dota2 ฮีโร่ร้อยกว่าตัว รายละเอียดเกมส์โคตรเยอะ เล่นใหม่ไม่มีคนสอนยังไงก็แย่
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 2528
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 00:54
แต่เป็นเกมส์ที่บันเทิงดีสามารถคิดแผนได้ 100 แผน
วิธีการเล่นหลากหลายแล้วแต่จะคิดได้
0
0
นักเตะอบต.
Status: jennie kim is love
เข้าร่วม: 01 May 2009
ตอบ: 2347
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 07:01
ผมนานๆเล่นที เมื่อวันอาทิตย์เล่นไปตานึงจากไม่ได้เล่นมา 2 เดือน ลาสครีบพลาดไปเยอะอยู่
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1076
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 07:56
Lionel_Leiva พิมพ์ว่า:
กดshiftคลิดที่ไอเทมครับ ส่วนประกอบทุกอย่างจะมารอเลย ไม่จำเป็นต้องจำอะไรเลย

ผมว่าทุกวันนี้หลายอย่างง่ายขึ้นมากแล้วนะครับ จนเวลาอัพแพทที่ไรมีคนบ่นตลอด ว่ามันง่ายเกินจนเหมือนLOLเข้าไปทุกที

ผมเห็นด้วย มันเล่นง่ายขึ้นไปเรื่อยๆ

แต่ก่อนไม่มีบอกระยะการดึงครีปป่าเพื่อstacksด้วยซ้ำ แต่ก่อนจะไปฝึก ต้องนั้งจำ

เดี๋ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมด

จากใจคนที่เล่นมาตั้งแต่ B.net

ทุกวันนี้เล่นแต่ dawn of war เพลินดี 5555
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1485
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 09:17
ถ้าพูดเรื่องความยากมือใหม่อันนี้จริงครับ ยากสุดในบรรดาเกม Moba แล้วหละ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2020
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 09:53
kimsung-mc พิมพ์ว่า:
ระบบสุ่มของเกมนี้แหละที่เขาบ่นกันว่าทำให้ไม่ค่อยมีคนเล่นใหม่ แล้วช่องว่างของคนหัดเล่น

กับคนที่พอเล่นเป็น กับคนเล่นแต่ละระดับชั้นยิ่งห่างกันเยอะมาก ๆ

ถ้าใครบ่น LOL WR ไม่เป็นมิตรมือใหม่ผมโคตรเถียง เพราะ DOTA2 นี่แหละนรกของมือใหม่อย่างแท้จริง

แค่ Basic อย่าง Last cheap , Denied cheap , Block cheap , Pool cheap ปัก Ward เก็บ Rune

แค่นี้คนเล่นใหม่ก็แทบเละเป็นขรี้แล้ว ไม่ต้องไปถึงขั้นเข้าใจฮีโร่ และออกไอเทมแก้ทางตามสถานการณ์เลย  

จริงครับ เพื่อนผมคนที่ไม่เคยเล่นเกม มาเจอเกม DOTA2 บอกบายเลย ระบบเยอะไปต้องใช้เวลาทำความเข้าใจนาน
แต่คนที่เคยเล่นตั้งแต่ DOTA ปรับตัวแปปเดียว
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 7726
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 10:26
RebeL' พิมพ์ว่า:

น่าจะหมายถึงตีป้อมครับ มี dv ก็ตีไม่โดน  

ใช่ครับ ถ้าหมายถึงป้อม ตอนแรกผมก็นึกว่าพูดถึง hero
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4343
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 10:38
ผมนั่งดูเกมแข่งประจำ ก็คิดว่าเข้าใจระบบซัก 80-90% ได้

แต่พอไปเล่นเอง ทำไม่ได้อย่างเค้าเลย

แค่ block creep denied creep rune ทำแทบไม่ได้

ตัวที่คิดว่าถนัดที่สุดก็ BB
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2669
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 11:31
ยากแถมน่าเบื่อ ผมเล่นมาตั้งแต่ม.1 เพิ่งมาเลิกได้ปีเดียว
ลองไปเล่นเกมอื่นๆดูบ้าง สนุกมากเลย ทั้ง LOL ROV WILDRIFT
มันได้บวกกันจริงๆ ในเลนวัดฝีมือเอาสะใจมากๆ ในดอทปัจจัยภายนอกโคตรเยอะ การลากครีปนี่ไม่ควรมีนานละ น่าเบื่อ อยากสู้ในเลนมันส์ๆ ไม่รู้ว่าที่คิดแบบนี้เพราะเบื่อดอทหรือเปล่า
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: WHAT DOES THE FOX SAYS !!
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 2423
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 11:38
ผมว่าสำหรับผู้เล่นใหม่ สำหรับ dota2 ก็เหมือนต้องทำการบ้านนะ
ว่าเกมมีอะไรเป็น trick บ้างจากการดูแข่ง ดูคลิปต่างๆ และค่อยมาทดลองเล่น

คือมันก็เหมือนเกมอื่นๆ แหละที่ต้องศึกษาการเล่นทั่วๆ ไปรวมถึง trick ต่างๆ
จากโปรเพลเยอร์หรือยูทูปเบอร์เกมนั้น ยกตัวอย่างเช่น พัพจี เมื่อก่อนผมก็กดแต่ F เก็บของ
พอไปเจอ trick กด tab ก็พยายามศึกษาเรื่อย วิธียิงต่างๆ กับแผนการเล่นที่กำลังศึกษา

dota มันก็มีเสน่ห์ของเกมมันตรงความละเอียดเนี่ยแหละ มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว
0
0

#ALWAYSGOONER
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2010
ตอบ: 1839
โพสเมื่อ: Thu Nov 19, 2020 12:46
จุกจิกเยอะเกิ้น
0
0
อีลองมัก
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel