ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18318
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 14:58
[RE: ทากิ บอกที่ไม่ต่อสัญญาเพราะ โค้ชฮั่น]
เกือบทั้งลีกแหละ อยู่ที่ว่าใครจะออกมาพูด ยิ่งโค้ชไทยไม่ออกมาพูดหรอก

ประเด็นคือ ไอ้ทีมที่จัดการยังงี้ แม่มประสบความสำเร็จกว่าทีมที่เจ้าของไม่ค่อยเข้ามาก้าวก่ายด้วย

และที่ฟังจากคุณเป๊ปรายการคุณฟลุ๊ค ผมบอกเลย ตรงนี้นักบอลก็ต้องปรับปรุง แกยกตัวอย่างว่าบางทีม วันไหนเจ้าของทีม(คนจ่ายเงิน)ไม่มา เมิงก็ซ้อมกันเหยาะแหยะไปดิ วันไหนเจ้าของทีมมา ขยันซ้อมกันขึ้นมาเลย ยิ่งใกล้สิ้นเดือนยิ่งฟิตเลย นักบอลไทยฟังเจ้าของเงินที่เข้ามายุ่งมากกว่าฟังโค้ชครับ ตรงนี้นักบอลก็ต้องพัฒนาเหมือนกัน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2008
ตอบ: 1765
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 15:13
[RE]ทากิ บอกที่ไม่ต่อสัญญาเพราะ โค้ชฮั่น
Lebron17 พิมพ์ว่า:
เกือบทั้งลีกแหละ อยู่ที่ว่าใครจะออกมาพูด ยิ่งโค้ชไทยไม่ออกมาพูดหรอก

ประเด็นคือ ไอ้ทีมที่จัดการยังงี้ แม่มประสบความสำเร็จกว่าทีมที่เจ้าของไม่ค่อยเข้ามาก้าวก่ายด้วย

และที่ฟังจากคุณเป๊ปรายการคุณฟลุ๊ค ผมบอกเลย ตรงนี้นักบอลก็ต้องปรับปรุง แกยกตัวอย่างว่าบางทีม วันไหนเจ้าของทีม(คนจ่ายเงิน)ไม่มา เมิงก็ซ้อมกันเหยาะแหยะไปดิ วันไหนเจ้าของทีมมา ขยันซ้อมกันขึ้นมาเลย ยิ่งใกล้สิ้นเดือนยิ่งฟิตเลย นักบอลไทยฟังเจ้าของเงินที่เข้ามายุ่งมากกว่าฟังโค้ชครับ ตรงนี้นักบอลก็ต้องพัฒนาเหมือนกัน  

แบบนี้ต้องรีบพิจารณาตัวเองเข้าไปใหญ่เลยสิ วางตัวยังไงนักเตะจึงไม่เป็นมืออาชีพหรือไม่เคารพโค้ชได้ขนาดนี้

นักเตะก็ผิด แต่ถ้าจะแก้ก็ต้องแก้ที่ระบบแล้วล่ะครับ จะทำมั้ยนี่แหละปัญหา เรื่องแนวนี้คุ้นๆยังไงไม่รู้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 15:26
[RE]ทากิ บอกที่ไม่ต่อสัญญาเพราะ โค้ชฮั่น
อยากให้เป็นมืออาชีพ แต่ระบบแทรกแซงโคตรมีหลายทีม เห็นแล้วแต่สงสัยว่าเมื่อไหร่บอลไทยจะก้าวข้ามซะที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18318
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 15:28
[RE: ทากิ บอกที่ไม่ต่อสัญญาเพราะ โค้ชฮั่น]
pinggnip_79 พิมพ์ว่า:
Lebron17 พิมพ์ว่า:

แบบนี้ต้องรีบพิจารณาตัวเองเข้าไปใหญ่เลยสิ วางตัวยังไงนักเตะจึงไม่เป็นมืออาชีพหรือไม่เคารพโค้ชได้ขนาดนี้

นักเตะก็ผิด แต่ถ้าจะแก้ก็ต้องแก้ที่ระบบแล้วล่ะครับ จะทำมั้ยนี่แหละปัญหา เรื่องแนวนี้คุ้นๆยังไงไม่รู้

นักเตะไทยมันเป็นมานานแล้วครับเรื่องแบบนี้(บางทีมนะ)นี่ดีขึ้นมากแล้ว

สมัยก่อนนี่โค้ชเฮงยังเคยเล่าให้ฟัง นักบอลมาซ้อมสาย บางคนขับรถมาเห็นตั้งกรวยเยอะ ขับรถกลับเลย แต่อันนี้นานละนะตั้งแต่สมัย2009 2010ที่แกออกมาเล่า สมัยนี้ไม่้น่ามีแล้ว

ส่วนเรื่องที่ผมบอกมันต้องไปควบคู่กันครับ ทั้งนักบอลและเจ้าของทีมและโค้ช แต่ก็ต้องยอมรับนะ ทีมอย่างท่าเรือ เชียงราย บุรีรัมย์ ทีมพวกนี้ระยะหลังๆดันผลงานดี ราชบุรีอีกทีม เค้าก็คงคิดกันแบบว่า ก็กรูเป็นของกรูยังงี้และผลงานมันออกมาโอเค แฟนบอลทีมเค้ารับกันได้(ส่วนใหญ่ทีมที่ด่าๆกันก็ไม่ใช่แฟนทีมตัวเอง)เค้าก็คงไม่เปลี่ยนอะไรกัน กรูเจ้าของเงินอีก ผมว่ามันเปลี่ยนกันยากครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: แม่นางน่องไก่ No.1
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4452
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 16:05
กล้าพูดว่าแบงค็อกผม ไม่มีปัญหานี้แน่นอน คุณขจรไม่ลงมายุ่งเลย
6
0
นักเตะกลางซอย
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 17:04
เห็นว่าชอบเล่น cm-fm เลยอยากจัดตัวเอง ซื้อผู้เล่นเอง ขายเอง แถมยังจะคุมทีมเองอีก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5124
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 17:47
ถูกแบนแล้ว
ทากิ คุณรับระบบเฮดของเฮดโค้ชไม่ได้งั้นรึ
0
0
Toshi
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2945
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 18:29
เรื่องนี้โทษสมาคมนะ ไม่ออกแนวทางแก้ไขมาเลย
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11811
โพสเมื่อ: Fri Nov 13, 2020 21:10
semiero พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้โทษสมาคมนะ ไม่ออกแนวทางแก้ไขมาเลย  

ซุ้มม้านั่งสำรองจะมีโควต้าอยู่ว่าแต่ละทีมได้นั่งได้กี่คนๆ พวกเล่นเอาชื่อตัวเองใส่ไปในทีมสต๊าฟอ่ะ มันซิกแซกได้ แบบเนวินเวลาไปเตะ AFC อ่ะ ยังนั่งในซุ้มม้านั่งสำรองเลย มันแก้ยากพอสมควรนะ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52805
โพสเมื่อ: Sat Nov 14, 2020 01:05
เอาแค่คนที่เคยเป็นเฮ้ดโค้ช ยังไม่ค่อยอยากจะถอยตัวเองไปเป็นสตาฟฟ์โค้ชให้คนอื่นเลย นี่ต้องมาเป็นลูกกะจ็อกให้คนที่แม่งไม่เคยมีไลเซ่นส์ด้วยซ้ำ

ใครโง่เป็นก็เป็นไปเถอะ ทากิไม่ได้กล่าวไว้
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Sat Nov 14, 2020 01:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12066
โพสเมื่อ: Sat Nov 14, 2020 13:42
จะเปลี่ยนตัวต้องถามผู้บริหาร.... ทำไมเค้าไม่เรียนไลน์เซ้นแล้วคุมทีมเองเลย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2945
โพสเมื่อ: Sat Nov 14, 2020 22:05
นุ้ยยยยย พิมพ์ว่า:
semiero พิมพ์ว่า:

ซุ้มม้านั่งสำรองจะมีโควต้าอยู่ว่าแต่ละทีมได้นั่งได้กี่คนๆ พวกเล่นเอาชื่อตัวเองใส่ไปในทีมสต๊าฟอ่ะ มันซิกแซกได้ แบบเนวินเวลาไปเตะ AFC อ่ะ ยังนั่งในซุ้มม้านั่งสำรองเลย มันแก้ยากพอสมควรนะ  

แค่นั่งในสนามนอกสนามไม่ได้แก้อะไรหรอกครับ โทสับก็มี 555
มันต้องออกนโยบายหรือกฏ ที่ชัดเจน เพราะตอนนี้เราก็เห็นอยู่ว่า โค้ชไม่ใช่คนที่มีlicence มันควรมีการตัดแต้มหรือการลงโทษที่รุนแรง ถึงแม้จะไม่มีหลักฐาน แต่มีพยาน match commisioner ก็ยืนอยู่แถวนั้น ส่งรายงานก็ได้
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15751
โพสเมื่อ: Sun Nov 15, 2020 08:26
บุรีรัมย์ ตอนนี้ยังเป็นอยู่มั้ยคับ ถ้าโค้ชเนทำอยู่

ผมว่าแกคงให้สิทธิโค้ชแหละนะ แกอาจจะขอคำปรึกษาซะมากกว่า

อันนี้ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัย

แต่ทำแบบนี้จะมีประโยชน์อะไร ในเมื่อเจ้าของทีมดันไม่ให้เกียรติโค้ช
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel