ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9257
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 03:18
[RE: ความต้องการชนะของนักเตะแมนยู...]
SuLLy_el2Na พิมพ์ว่า:
GANGNUM STYLE พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆ ผมว่าการสัมภาษณ์โลกสวยของโอเล่มีส่วนทำให้ทีมเป็นแบบนี้นะ

เหมือนมันทำให้นักเตะไม่มีวินัยในการเล่นเท่าที่ควรอ่ะ ทำพลาดไปยังไงก็ได้ลง เล่นไม่ดียังไงก็ได้ลง

แถมผู้จัดการทีมก็ไม่เฮี้ยบไม่กล้าดร็อป ไม่กล้าด่า พลาดไปแทนที่จะตำหนิหรือบอกให้แก้ไข

กลับบอกได้คำเดียวว่า "เราต้องดีขึ้น" "เราจะกลับมาดีเหมือนเดิม" ผมว่านักเตะมันเลยเหลิงอ่ะ  

จริงแบบท่านว่าเลย ถ้าเป็นสมัยป๋าเห็นไอ้คนไหนเหยาะแหยะแกดรอปเลย

สังเกตมิดฟีลเราไม่ใช่ว่าจะระดับโลกอะไร แต่เรื่องการวิ่งไล่กัดไม่ปล่อยถือเป็นจุดเด่นทุกคน

ตัวอย่างก็ปาร์คตอนไล่ประกบ Pirlo ความสามารถด้วยกว่าก็อาศัยความขยันมาทดแทน  

เห็นด้วยเลยครับ ถ้ามีสกิลระดับโลกแล้วคุณทำงานน้อยกว่าคนอื่นได้แบบนี้เหรอผมว่ามันใช้ไม่ได้ในกีฬาฟุตบอลครับตรรกะแบบนี้ ยกตัวอย่างป็อกบาถ้าทำได้แค่นี้คงไม่ต่างจากฮวน เวรอน  

กลางชุดนี้ไปเจอกลางชุดแชมป์ เฟลตเชอร์ คาร์ริค ปาร์ค สโคล ฮากรีฟ ผมว่าโดนบี้เละแน่นอน

ตอนนี้คุณภาพนักเตะไม่ด้อยกว่าหลายๆทีมแน่ๆ แต่ทีสงสัยคือโอเล่ปลูกฝังอะไรให้นักเตะ ถึงได้เหยาะแหยะแบบนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 03:19
[RE: ความต้องการชนะของนักเตะแมนยู...]
เอาจริงๆ ผมว่าการสัมภาษณ์โลกสวยของโอเล่มีส่วนทำให้ทีมเป็นแบบนี้นะ

เหมือนมันทำให้นักเตะไม่มีวินัยในการเล่นเท่าที่ควรอ่ะ ทำพลาดไปยังไงก็ได้ลง เล่นไม่ดียังไงก็ได้ลง

แถมผู้จัดการทีมก็ไม่เฮี้ยบไม่กล้าดร็อป ไม่กล้าด่า พลาดไปแทนที่จะตำหนิหรือบอกให้แก้ไข

กลับบอกได้คำเดียวว่า "เราต้องดีขึ้น" "เราจะกลับมาดีเหมือนเดิม" ผมว่านักเตะมันเลยเหลิงอ่ะ  

จริงแบบท่านว่าเลย ถ้าเป็นสมัยป๋าเห็นไอ้คนไหนเหยาะแหยะแกดรอปเลย

สังเกตมิดฟีลเราไม่ใช่ว่าจะระดับโลกอะไร แต่เรื่องการวิ่งไล่กัดไม่ปล่อยถือเป็นจุดเด่นทุกคน

ตัวอย่างก็ปาร์คตอนไล่ประกบ Pirlo ความสามารถด้วยกว่าก็อาศัยความขยันมาทดแทน  

แรช แม็กไกวร์ ชอว์ AWB เด บรูโน่ มาเที่ยว หลักๆ คือ 7 คนนี้ที่เล่นห่วยแค่ไหน ก็การันตีตัวจริงอ่ะครับ

เล่นแย่แค่ไหนก็ได้ลง มันเลยไม่มีความทะเยอทะยานในการมุ่งมั่นในการรักษาตำแหน่งอ่ะ

จะอ้างว่าเพราะทีมอายุน้อย ฟอร์มเลยไม่สม่ำเสมอ ผมว่ามันก็ฟังไม่ขึ้นอ่ะ ก็รู้อยู่แล้ว ทำไมไม่หานักเตะเก๋าๆมาประคองละ

ยิ่งบ่นก็จะว่าเราด่าอีก 555 นอนไม่หลับเลยคืนนี้  

นักเตะเหล่านี้คุณภาพไม่ด้อยกว่าทีมอื่นอยู่แล้วครับ เรื่องฟอร์มการเล่นผมว่ามันเรื่องธรรมดามีวันดีก็มีวันแย่

แต่ไม่เข้าใจว่าโอเล่อยู่กับทีมมาจะ 2 ปีแล้ว แผนการเล่นการเข้าทำ ทัศนคติของลูกทีม สรุปแล้วโอเล่ปลูกฝัง

ทัศนคติแบบไหนให้นักเตะถึงได้เหยาะแหยะกันแบบนี้ ลองเทียบกับแมนซิตี้ ลิเวอร์พูล คนละเรื่องเลย  

นึกภาพง่ายๆ ทีมฟุตบอลที่เป็นบริษัทเอกชน กับ ทีมฟุตบอลที่เป็นราชการไทย อ่ะครับ

ประมาณนั้นแหละ  

โคตรชัด 55555555
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11236
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 03:25
[RE]ความต้องการชนะของนักเตะแมนยู...
ป๊อกเป็นแพะหน่อย มีคนว่าไว้ในไลฟ์ ก้เป็นจริงๆ เกินไปนะ

โค้ชควรโดนเต็มๆอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Manchester United Fans
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33918
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 04:25

อ่านเม้นท่านแล้วรู้สึกว่ามันไม่ใช่แค่เรื่องฟุตบอลนะ​ แต่อิงจากระบบการทำงานของเราในสังคมนี่แหละ​ ระหว่างเจ้านายชิลๆสบายๆกับเจ้านายเฮียบๆ​ มันสามารถทำให้เรากลายเป็นคนละบุคลิคไปเลยเวลาอยู่กับเจ้านายคนละแบบ​ ให้ยกตัวอย่างก็คล้ายๆระบบงานราชการกับเอกชนมั้งครับ​ แบบแรก้ช้าชามเย็นชามแรกๆมีไฟสักพักโดนระบบหลอมให้กลายเป็นคนชิลๆไปด้วย​ ต่างจากเอกชนที่ต้องเนี๊ยบต้องแข่งกับ บ.อื่น​ มันทำให้เราทำงานหนักกว่า​ ไม่มีเซฟโซน​ 555
3
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17042
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 08:34
[RE]ความต้องการชนะของนักเตะแมนยู...

ตัวอย่างก็ปาร์คตอนไล่ประกบ Pirlo ความสามารถด้อยกว่าก็อาศัยความขยันมาทดแทน  

ยุคมู ใครเหยาะแหยะก็ดรอป แถมด่าให้อีก

แต่ติ่งโอเล่เขาบอกมูทำเสียสปิริต ทำทีมแตก ต้องโอเล่สิดึงสปิริตแมนยูกลับมา ร่างทรงป๋า

ส่วนมู พอมาคุมสเปอร์ส เหมือนเดิม จัดเอ็นดอมฯไปดอกใหญ่ๆ แต่นักเตะมันฟังและปรับปรุง ตอนนี้กลายเป็นขาดไม่ได้ไปละ ถถถถ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
Status:
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 09:15
RedSaber พิมพ์ว่า:

ตัวอย่างก็ปาร์คตอนไล่ประกบ Pirlo ความสามารถด้อยกว่าก็อาศัยความขยันมาทดแทน  

ยุคมู ใครเหยาะแหยะก็ดรอป แถมด่าให้อีก

แต่ติ่งโอเล่เขาบอกมูทำเสียสปิริต ทำทีมแตก ต้องโอเล่สิดึงสปิริตแมนยูกลับมา ร่างทรงป๋า

ส่วนมู พอมาคุมสเปอร์ส เหมือนเดิม จัดเอ็นดอมฯไปดอกใหญ่ๆ แต่นักเตะมันฟังและปรับปรุง ตอนนี้กลายเป็นขาดไม่ได้ไปละ ถถถถ

เหมือนเลี้ยงลูกแบบสปอยอ่ะครับ ให้ท้ายจนเสียคน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44045
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 09:46
คิดถึงมู
0
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3066
โพสเมื่อ: Thu Nov 05, 2020 10:19
แพชชั่นไม่มีเลยเล่นเฉื่อยแฉะมากแต่ละคน ตัวที่ไม่มีบอลก็ไม่เคลื่อนที่หาช่องกัน เวลาจะแย่งบอลก็แย่งไปตามหน้าที่ แต่ไม่ได้ไปแย่งบอลมาเพื่ออยากเอาชนะจริงๆ ทัศนคติห่วยกันเยอะเลยคืนนี้ ป็อก มาเที่ยว แรช ชอว์ พวกเนี๊ยหน้าเดิมๆทั้งนั้นเล่นขอไปที เล่นไปวันๆ แมคไกวหลังๆก็เอ๋อกับตำแหน่ง ยกตัวอย่างราฟาเอลนั่นคือชัดเล่นครับเล่นบอลเพื่อชนะของจริง ก็สมควรแล้วที่อิสตัลบลูจะได้สามแต้ม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel