ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:29
[RE: ขอวิธี​เบิกเนตร​สลิ่มหน่อยครับ]
Dolores พิมพ์ว่า:
ที่บ้านผมกับเพื่อนผมบางคนยังเป็นสลิ่มอยู่

เพื่อนๆทำยังไงกันบ้างครับ​ คุยยังไงกับเค้า​ มีอะไรให้เค้าอ่านหรือดูมั้ยครับ  

เท่าที่ผมสังเกตุ ความบิดเบี้ยวใดๆ สลิ่มส่วนใหญ่ก็รับได้หมด เพราะมีสิ่งเดียวที่ยึดเหนี่ยวไว้คือ สถบ.

เพราะฉนั้น คหสต. ผมว่าเริ่มที่ ริมสระว่ายน้ำ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2962
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:31
[RE: ขอวิธี​เบิกเนตร​สลิ่มหน่อยครับ]
การบังคับใช้กฎหมายที่ไม่เท่าเทียบกัน ขาวกายเป็นดำ ดำกายเป็นขาว

งบประมาณส่วน ร.10 มีข้อมูลมีย้อนแย้งกับความเป็นจริง คนไทยจน

มากกว่าครึ่งประเทศรายได้ตัวคนไม่มากแต่ เจ้ารวยที่สุดในโลก

อธิบายเชิงข้อมูล
1
0
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:31
ทำไมต้องไปบังคับใครให้คิดเหมือนเราอ่ะ
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:43
rb.28 พิมพ์ว่า:
ทำไมต้องไปบังคับใครให้คิดเหมือนเราอ่ะ  

เขาบอกตรงไหนว่าจะบังคับ เขาขอวิธี โน้มน้าว หรือ อธิบาย

แยกออกไหมครับ

ผมยกตัวอย่าง สมมติผมมีเพื่อนคนนึง แค้นเพื่อนอีกคนนึงมา แล้วบอกว่า พรุ่งนี้กุจะไปกระทืบให้คาทีน

ผมก็มาโพสว่า ขอวิธีโน้มน้าวเพื่อนให้ใจเย็นหน่อยครับ ไม่อยากเห็นการนองเลือด
(ผมขอวิธีโน้มน้าว ถ้าผมอยากบังคับ คือการไปล็อกตัวเพื่อนไว้ไม่ให้ไปเจอกัน แบบนั้นอ่ะบังคับ)

แล้วคุณก็เข้ามาตอบว่า ทำไมต้องไปบังคับเพื่อนคุณด้วยหล่ะ ปล่อยแม่งไปกระทืบคนเหอะ
แก้ไขล่าสุดโดย KJKrono เมื่อ Sat Oct 31, 2020 20:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
7
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 2455
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:44
เบิกเนตรสลิ่มคืออะไรก่อน คนแบบไหนคือเป้าหมายก่อน

1 คนที่รู้ทุกความบิดเบี้ยว แต่ไม่แคร ฉันได้ประโยชน์ ฉันอยากให้ฝ่ายฉันชนะ
2 คนที่ไม่รู้เรื่องราวอะไรเลย เป็นคนเคลิ้มคล้อยตามได้ง่าย โดนยุยงง่าย เชื่อคนง่าย แต่ทุ่มแทเต็มที่
3 คนยุคแรก ไม่ชอบทักกี้ แล้วแบ่งตัวเองเป็นอีกฝ่ายตั้งแต่นั้นมา ASTV กปปส ...
4 คนที่รักในสถาบัน เชื่อหมดใจว่า สถาบันคือเจ้าของประเทศ เปรียบดังสมมติเทพ
4.1 สามารถตายแทนได้เสมอ สามารถยกลูกหลานให้ไปตายแทนได้เสมอ สามารถยกที่ดินที่ทำงานหาเงินมาทั้งชีวิต ให้สถาบันได้โดยไม่อิดออด << แล้วจากทั้งหมดถ้าแค่ได้ทำให้ท่าน ก็ถือว่าเป็นบุญหัวแล้วด้วยซ้ำ

- จากข้างบน บางกลุ่มก็เปลี่ยนไม่ได้เพราะไม่แคร์ หรือเชื่อสุดใจถวายชีวิตไปแล้วนี่ยากมาก
-------------------------------------------------------------
แก้ไขล่าสุดโดย proximity_30 เมื่อ Sat Oct 31, 2020 20:47, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
When does telling the truth ever help any body ?
Status: คุณเชื่อเรื่องพรหมลิขิตมั๊ย?
เข้าร่วม: 25 Oct 2009
ตอบ: 3072
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:45
KJKrono พิมพ์ว่า:
rb.28 พิมพ์ว่า:

เขาบอกตรงไหนว่าจะบังคับ เขาขอวิธี โน้มน้าว หรือ อธิบาย

แยกออกไหมครับ

ผมยกตัวอย่าง สมมติผมมีเพื่อนคนนึง แค้นเพื่อนอีกคนนึงมา แล้วบอกว่า พรุ่งนี้กุจะไปกระทืบให้คาทีน

ผมก็มาโพสว่า ขอวิธีโน้มน้าวเพื่อนให้ใจเย็นหน่อยครับ ไม่อยากเห็นการนองเลือด
(ผมขอวิธีโน้มน้าว ถ้าผมอยากบังคับ คือการไปล็อกตัวเพื่อนไว้ไม่ให้ไปเจอกัน แบบนั้นอ่ะบังคับ)

แล้วคุณก็เข้ามาตอบว่า ทำไมต้องไปบังคับเพื่อนคุณด้วยหล่ะ ปล่อยแม่งไปกระทืบคนเหอะ  
ขอโทษครับ
2
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 2648
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:46
เลิกเหยียดคนคิดต่างเป็นสลิ่มก่อนเลยครับ ไม่ต้องไปอยากให้ใครให้เชื่อเหมือนเราหรอก เครียดป่าวๆ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 19 league champions
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1933
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:58
ปล่อยให้เป็นไปตามกรรมครับ นำ้ที่เต็มแก้วยังไงมันก็เติมไม่ได้แล้ว การบอกกับคนที่ไม่รับฟังอะไรแล้วเค้าก็ไม่รับฟังหรอกครับ
1
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10420
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 20:58
[RE]ขอวิธี​เบิกเนตร​สลิ่มหน่อยครับ
ยากครับ บอกเลย

ที่ทำงานผม สถานที่ราชการ โคตรดงสลิ่ม

แต่ผมก็ด่าไอตู่ดังๆทุกวันนี่แหละ

เถียงมากูเถียงกลับ หัวหน้าก็สลิ่ม 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 845
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:00
ต้องบอกข้อดีของการปฏิรูปสถาบัน ประมาณว่าเด็กรุ่นใหม่ชอบความมีหลักเหตุผลที่จับต้องได้พิสูจน์ได้
ดังนั้นการปฏิรูปสถาบันให้อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญ จะทำให้เด็กรุ่นใหม่สามารถพิสูจน์”ความดี” ของท่านได้โดยไม่มีข้อแย้ง
และสถาบันจะอยู่ได้ยืนยาวตลอดกาลละนานเทอญ สาธุ!!!
1
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11523
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:02
ไม่ต้องทำอะไรครับ

สังเกตว่าคนพวกนี้มักเกิดในยุคที่เรื่องแปลกหลายๆเรื่องยังพิสูจน์ทางวิทยาศาสตร์และหลักเหตุผลไม่ได้ ก็ยึดความเชื่อลึกลับเป็นที่พึ่งทางใจไป เพราะฉะนั้นคนยุคนี้จะมีศรัทธาต่อความเชื่อส่วนบุคคลค่อนข้างมาก (ซึ่งคนรุ่นใหม่ๆอย่างเราๆที่มองเหตุผลเป็นหลัก หากไปเกิดในสมัยก่อนที่เข้าถึงความรู้ต่างๆได้ยาก ก็อาจจะชะตากรรมเดียวกัน)

ทีนี้ ลองนึกภาพคนเหล่านี้ยึดมั่นใน"ความเชื่อ"มาทั้งชีวิต เชื่อว่ากษัตริย์เป็นสมมุติเทพ ไม่ใช่มนุษย์กินขึ้XXXนอน ประกอบกับโดน PR อย่างหนักมาตลอด

การจะไปเปลี่ยนความคิดเขาเป็นเรื่องที่"แทบจะเป็นไปไม่ได้"แล้วครับ

ถึงท่านจะมีหลักฐานและเหตุผลแค่ไหนก็ตาม เขาก็จะไม่รับฟัง เพราะหากรับรู้รับฟัง เท่ากับสิ่งที่เขาเชื่อและบูชามาทั้งชีวิตมันไร้ความหมาย ไม่มีใครอยากรู้สึกแบบนั้นหรอกครับ ขนาดเราๆดูซีรี่ย์ Feel Good มาแค่สิบชั่วโมงแล้วมาเจอ Bad Ending ยังเซ็งชีวิตเลย นี่เขา Feel Good มาทั้งชีวิต ไม่มีทางยอมรับ Bad Feeling นี้ได้แน่ๆ แม้มันจะเป็น Fact ก็ตาม

เอาตรงๆ พวกนี้ปล่อยตายอย่างเดียวครับ ไม่มีประโยชน์จะไปปรับเปลี่ยนอะไรในหัวพวกเขาแล้ว

ทางที่ดีที่สุดคืออย่าไปคุยเรื่องนี้ครับ เรารู้จักเลี้ยงดูกันมาเนิ่นนาน มีความดีอีกร้อยแปดพันอย่างให้ได้ระลึกให้ได้คุยกัน คนเห็นต่างไม่ผิด คนเห็นผิดก็ไม่ได้เลวเสมอไปครับ
5
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 4076
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:07
https://www.youtube.com/embed/Cn1hJrFfNs4&list=WL&index=733[/youtube]
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1302
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:22
ไม่เห็นต้องทำอะไรเลยนิครับ ไม่จำเป็นต้องให้ใครคิดเหมือนเราก็ได้

ในเมื่อกลุ่มผู้ชุมนุมเขาก็สู้เพื่ออิสระทางความคิด

อย่างบ้านผมก็ขวาจัดเลยแต่ทุกวันนี้เปิดรับข่าวสาร เลิกเป็นได้

ส่วนตัวผมก็เป็น เอียงซ้ายนิด ๆ ครับ ไม่ได้สุดโต่งอะไร

ผมว่าต้องใช้เวลาแหละ เพราะทุกวันนี้ทองลอกมาจะเกินครึ่งละ

1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2006
ตอบ: 3926
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:23
คงต้องให้คิดได้เองแหละครับ อย่าไปโน้มน้าวหรือโต้เถียงอะไรมากมาย ผมเองก็อดีตสลิ่ม
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10838
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:25
ขอวิธี​เบิกเนตร​สลิ่มหน่อยครับ
CJr พิมพ์ว่า:

ถึงท่านจะมีหลักฐานและเหตุผลแค่ไหนก็ตาม เขาก็จะไม่รับฟัง เพราะหากรับรู้รับฟัง เท่ากับสิ่งที่เขาเชื่อและบูชามาทั้งชีวิตมันไร้ความหมาย ไม่มีใครอยากรู้สึกแบบนั้นหรอกครับ ขนาดเราๆดูซีรี่ย์ Feel Good มาแค่สิบชั่วโมงแล้วมาเจอ Bad Ending ยังเซ็งชีวิตเลย นี่เขา Feel Good มาทั้งชีวิต ไม่มีทางยอมรับ Bad Feeling นี้ได้แน่ๆ แม้มันจะเป็น Fact ก็ตาม

จัดให้ไปเลยแบบ The mist

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย 2ThunderBird เมื่อ Sat Oct 31, 2020 21:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel