ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 124
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:07
[RE: HR กับการเมืองและการรับคนเข้าทำงาน]
ผมไปสมัครงานหน่วยงานราชการที่นึง เค้ามาขอเฟสส่วนตัว ผมก็ให้ไป แล้วตอนสัม ผมก็ถามเค้าตรงๆ ว่าความเห็นทางการเมืองมีผลอะไรไหม เค้าก็ตอบว่าไม่มีผลนะ แต่ผมยืนยันกับกรรมการสัมภาษณ์เลยว่า ผมเห็นด้วยกับน้องๆ นักศึกษา และกลุ่มคณะราษฏร 63 ซึ่งกรรมการมี 3 คน มี 2 คนเค้าไม่ว่าอะไร แต่อีกคนนึงเนี่ยดูรู้เลยว่าสลิ่ม

ปล. แต่ผมก็แอบลบอะไรที่หมิ่นเหม่ไปบ้างละ อย่างว่าละครับ ผมตกงานมา 4 เดือนละ ขอมีงานทำก่อนสิ้นปีนี้หน่อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 9438
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:12
[RE: HR กับการเมืองและการรับคนเข้าทำงาน]
ต้องถามว่า HR มรึงขยันขนาดนั้นเลยหรอ
0
0
#LFC
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2010
ตอบ: 8253
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:14
อยากได้เด็กรุ่นใหม่ไฟแรงแนวคิดประชาธิปไตย
หรืออยากได้พวกแนวคิดล้าหลัง อนุรักษ์นิยม ชอบความรุนแรง เลือกเอาละกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5558
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:17
บ. ดีๆไม่มาเสียเวลากับเรื่องพวกนี่หรอก

นอกซะจากเป็น ขนม
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15346
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:18
PonGRTK พิมพ์ว่า:
timematoom พิมพ์ว่า:
พูดไป บริษัทของ bic หารูปรับปริญญานะเออ  
ปกติรูปปริญญาต้องมีทุกคนอยู่เเล้วนะ เพราะส่วนใหญ่ต้องใช้ลงทะเบียนจบ ใบปริญญาจะรับหรือไม่รับก็น่าจะได้ทุกคน ส่งให้ที่บ้าน เเต่รูปตอนรับคงไม่มีใครดูหรอกมั้งครับ  

หื้อใช้รูปปริญญาเหรอครับ ไม่น่าใช่มั้งครับ สมัยผมจบมา ไม่เห็นได้ใช้นะเกิดมาไม่เคยถ่ายรุปปริญญาเลย

ถ้าต้องใช้รูปใบปริญญาเพื่อลงทะเบียนจบ หมายความว่าคุณจะสมัครงานไม่ได้เลยนะ จนกว่าจะได้รับปริญญา

เพราะสมัครงานมันต้องใช้ใบจบ จากการลงทะเบียนจบเนี่ย
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Give
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 9830
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:24
บริษัท ผม แค่คุย เอกสารยืนยันตนว่า เป็นคนประเทศไหน พอ
ปริญญา ทรานสคริปท์ ไม่เคยดู
ไม่จบ ป ตรี แต่เก่ง ก็รับ

ก่อนจะถามอะไร ผมถามก่อนเสมอ..”สลิ่ม”ไหม ถ้าใช่ ผมไม่รับ
ผมบอกตรงๆ ทำงานกับผมไม่ได้หรอก
0
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39714
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:39
[RE]HR กับการเมืองและการรับคนเข้าทำงาน
ถ้าไม่ใช่โรงบาลของเหรียญทองก็ไม่มีใครคัดหรอก โดยเฉพาะบริษัทข้ามชาติ

วัดกันที่ฝีมือและคอนเนคชั่นล้วนๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11572
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 16:44
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
พูดไป บริษัทของ bic หารูปรับปริญญานะเออ  
ปกติรูปปริญญาต้องมีทุกคนอยู่เเล้วนะ เพราะส่วนใหญ่ต้องใช้ลงทะเบียนจบ ใบปริญญาจะรับหรือไม่รับก็น่าจะได้ทุกคน ส่งให้ที่บ้าน เเต่รูปตอนรับคงไม่มีใครดูหรอกมั้งครับ  

หื้อใช้รูปปริญญาเหรอครับ ไม่น่าใช่มั้งครับ สมัยผมจบมา ไม่เห็นได้ใช้นะเกิดมาไม่เคยถ่ายรุปปริญญาเลย

ถ้าต้องใช้รูปใบปริญญาเพื่อลงทะเบียนจบ หมายความว่าคุณจะสมัครงานไม่ได้เลยนะ จนกว่าจะได้รับปริญญา

เพราะสมัครงานมันต้องใช้ใบจบ จากการลงทะเบียนจบเนี่ย  
ใครที่มีแววจบตอนปี4เทอม2 เขาจะให้ไปถ่ายรูปชุดปริญญาลงทะเบียนจบ อย่างผมไปถ่ายที่สยามสีครุยก็ตามคณะที่เรียน เป็นชุดปริญญาธรรมดาๆครับ ไม่ใช่ชุดที่เช่าตอนรับจริง ตามร้านถ่ายรูปมี
แก้ไขล่าสุดโดย PonGRTK เมื่อ Sat Oct 31, 2020 16:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15960
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:03
[RE]HR กับการเมืองและการรับคนเข้าทำงาน
พวกบริษัทเอกชนใครจะมานั่งดู

ส่วนถ้าเป็นงานราชการ อันนี้ไม่มั่นใจ
0
0
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
ตอบ: 15346
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:05
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:

ใครที่มีแววจบตอนปี4เทอม2 เขาจะให้ไปถ่ายรูปชุดปริญญาลงทะเบียนจบ อย่างผมไปถ่ายที่สยามสีครุยก็ตามคณะที่เรียน เป็นชุดปริญญาธรรมดาๆครับ ไม่ใช่ชุดที่เช่าตอนรับจริง ตามร้านถ่ายรูปมี  

แปลกดีครับ เพิ่งเคยทราบเลย แต่ที่ท่านพูดถึงท่านพูดถึงชุดปริญญานี่ครับ
แต่โควทแรกท่านพูดถึง รูปใบปริญญาไม่ใช่เหรอครับ หรือผมสับสนเอง
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 11572
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:11
Mr_mokey69 พิมพ์ว่า:
HR หรือเจ้าของบริษัทว่ะ ว่างท่าน่าดู
ตลก  
นายสั่งมา
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เฮ้อ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 15777
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:11
ตกลงเอามาทำงานให้องค์กร หรือเลือกฝั่งการเมือง เป็นผมก็ไม่ทำหรอก

แล้วดันไปจำกัดสิทธิ์เด็กอีก เกิดเด็กมีฝีมือ ดันไม่รับ หลุดมือไปหาคู่แข่ง

ผมคงไล่ HR คนนี้ออกพร้อมทั้งทำหนังสือเวียนให้ บ. พันธมิตรและในเครือทราบด้วย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 15738
ไม่ควรเอาคำพูดของ IO มาเป็นประเด็นนะ

0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:29
ขอให้บ. เจริญๆนะครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 7386
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:40

รูปรับปริญญา อ่านช้าๆ ดีๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel