ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3446
โพสเมื่อ: Sun Nov 01, 2020 03:25
[RE: Ro ขอคำแนะนำกิโยตินหน่อยครับ]
porprem พิมพ์ว่า:
ผมมองสายคริล้วน ใช้เล่นจริงแทบไม่ได้เลยครับ
แมพม่อนหลังๆมันไม่มีที่ให้เกบแน่นอน ยิ่ง port malaya ม่อนเป็นฝูง เราไม่ได้ยืนตีแน่นอน
ยังไงก็ต้องกัดฟันปั่นครับ ถ้าใจจะเล่นกิโยมันใช้งบอยู่แล้ว อย่างน้อยต้องมี jur+9 สามแมงชีวิตจะดีขึ้นมากๆ
ถ้าไม่ยังงั้นเราต้องคำนวนดีๆเรื่องการปั้มกับดาเมจปิดม่อน
ถ้าเลือกม่อนดี เอาปั่นไม่เกิน 2 วิม่อนตาย โอกาสที่จะโดนสวนมีน้อยครับ แทบไม่ต้องใช้แมงแดงเลย
จากใจเลยนะ คริไม่เวิคมากๆ อาจจะดูเก่งกว่าช่วง 100-110 แต่หลังจากนั้นก็ไม่เวิคครับ

สายคริเล่นไม่ได้นี่ผมว่าน่าจะเกินไปหน่อยนะ

ปั่นดีกว่าในเรื่องการเก็บเลเวลจริง เพราะ เป็นสกิลหมู่ แต่ถ้าพูดถึง dps ในแพทปัจจุบันที่ของซัพพอร์ตคริมากกว่า ยังไง สายปั่นก็ทำ dps ได้ต่ำกว่า คริอยู่ดีครับ

ไม่ว่าจะเป็นเท้า temp ที่ temp luk ได้คริแดมเมจ 30% ขณะที่ temp str ได้ atk 50 หน่วย

ส่วนมัฟ petal ก็ได้คริแดมเมจเป็น % เหมือนกัน ส่วน wak wak ก็ได้แค่ atk เป็นหน่วย

อีกเรื่องที่เป็นหนักหน่อยคือ สกิลปั่นทำได้ สูงสุดแค่ 5 ครั้งต่อวิ เพราะโดน lock ไว้ด้วย cast delay

ส่วนคริเนี่ยทำได้เต็มที่ 7 ครั้งต่อวิ ตาม aspd

นี่ยังไม่นับส่วนหมวกที่ปัจจุบัน สายคริ มีหมวกให้เลือกเยอะกว่า สายปั่น

แล้วอีกอย่าง คริอยากไปปั่นนี่ง่ายกว่า ปั่น อยากเล่นคริ เยอะครับ เปลี่ยนแค่ กาต้าอันเดียว ก็ทำ hit ได้สูสีกับสายปั่นแล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1006
โพสเมื่อ: Sun Nov 01, 2020 08:30
[RE: Ro ขอคำแนะนำกิโยตินหน่อยครับ]
niali พิมพ์ว่า:
แมนจู พิมพ์ว่า:
ผมไม่เห็นความสบายในการเวลของสายคริเลยครับ ใช่ครับมันเวลได้ แต่เวลได้ไม่ไกลหรอก
ผมมองว่าถ้าอยากเก็บเวลสายปั่นไวกว่าเยอะมากกกกก ปั่นหลักคริรองก็ได้ เก่งกว่าคริหลักปั่นรองเยอะ
(ในการเก็บเลเวล)

อันนี้ความเห็นส่วนตัว เพราะผมเคยปั้นกิโย3ตัว ตัวที่เป็นสายคริแท้สุดท้ายผมเวลไม่ไหว ไม่มีตังบัพด้วย
สุดท้ายรีมาเป็นสายปั่นแทน  

ถ้าสายปั่นต้องอัพ dex ไว้สักเท่าไหรอครับ  

เวลแถวๆ100+ ผมให้ stat ประมาณนี้นะ
str90
agi90
vit40-60
dex50-70
luk1-30

ทั้งนี้ Dex ขึ้นอยู่กับค่า hit ว่าทำถึงในแต่ละแมพที่เก็บเวลอยู่มั้ย เกี่ยวกับของที่ใส่ แล้วก็บัพที่กดด้วย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2670
โพสเมื่อ: Sun Nov 01, 2020 13:04
Nam_Nameless พิมพ์ว่า:
porprem พิมพ์ว่า:
ผมมองสายคริล้วน ใช้เล่นจริงแทบไม่ได้เลยครับ
แมพม่อนหลังๆมันไม่มีที่ให้เกบแน่นอน ยิ่ง port malaya ม่อนเป็นฝูง เราไม่ได้ยืนตีแน่นอน
ยังไงก็ต้องกัดฟันปั่นครับ ถ้าใจจะเล่นกิโยมันใช้งบอยู่แล้ว อย่างน้อยต้องมี jur+9 สามแมงชีวิตจะดีขึ้นมากๆ
ถ้าไม่ยังงั้นเราต้องคำนวนดีๆเรื่องการปั้มกับดาเมจปิดม่อน
ถ้าเลือกม่อนดี เอาปั่นไม่เกิน 2 วิม่อนตาย โอกาสที่จะโดนสวนมีน้อยครับ แทบไม่ต้องใช้แมงแดงเลย
จากใจเลยนะ คริไม่เวิคมากๆ อาจจะดูเก่งกว่าช่วง 100-110 แต่หลังจากนั้นก็ไม่เวิคครับ

สายคริเล่นไม่ได้นี่ผมว่าน่าจะเกินไปหน่อยนะ

ปั่นดีกว่าในเรื่องการเก็บเลเวลจริง เพราะ เป็นสกิลหมู่ แต่ถ้าพูดถึง dps ในแพทปัจจุบันที่ของซัพพอร์ตคริมากกว่า ยังไง สายปั่นก็ทำ dps ได้ต่ำกว่า คริอยู่ดีครับ

ไม่ว่าจะเป็นเท้า temp ที่ temp luk ได้คริแดมเมจ 30% ขณะที่ temp str ได้ atk 50 หน่วย

ส่วนมัฟ petal ก็ได้คริแดมเมจเป็น % เหมือนกัน ส่วน wak wak ก็ได้แค่ atk เป็นหน่วย

อีกเรื่องที่เป็นหนักหน่อยคือ สกิลปั่นทำได้ สูงสุดแค่ 5 ครั้งต่อวิ เพราะโดน lock ไว้ด้วย cast delay

ส่วนคริเนี่ยทำได้เต็มที่ 7 ครั้งต่อวิ ตาม aspd

นี่ยังไม่นับส่วนหมวกที่ปัจจุบัน สายคริ มีหมวกให้เลือกเยอะกว่า สายปั่น

แล้วอีกอย่าง คริอยากไปปั่นนี่ง่ายกว่า ปั่น อยากเล่นคริ เยอะครับ เปลี่ยนแค่ กาต้าอันเดียว ก็ทำ hit ได้สูสีกับสายปั่นแล้ว

ผมลองมาหมดแล้วครับ ตอนนี้ 174 อีก 1 เวลตัน
สายคริจะเดินเควสยังไงครับ สู้ม่อนแมพหลังๆยังไม่ได้เลย เจอรุมก็วิงอย่างเดียว
ผมเลยลองแล้ว STR 120 กับ LUK 120 อันไหนตรีคริแรงกว่า
ปรากฏว่าดาเมจแทบจะไม่ต่างกันเท่าไรเลย LUK 120 +tem luk คริแรงกว่าก็จริง แต่ปั่นเบากว่ามากๆเลย เกือบครึ่งอะครับ ครับ สำหรับกิโย ยังไงดาเมจที่บวกเพิ่มมาก็สำคัญ ยาแอสมันเอาสูตรดาเมจไปคูณด้วย
สำหรับผมนะ เล่นปั่นไปก่อน เล่นคริเป็นสายรอง อันนี้คือเวิคที่สุดแล้ว ต่อให้ เวล150 สเตตัสเยอะขึ้นก็ไม่ต้องรีบรี ยกเว้นคุณจะมีของขั้นเทพจริงๆ เทพประมาณไหน ชาคราม +17 ม้าดำ หมวกเสือมั้ง
ลองเล่นจริงๆมันไม่ได้สวยหรูอะครับสายคริ ไอกาต้าอันเดียวหมายถึง Agent กาต้าใช่ไหม ไม่เวิคอะครับ ลองมาปั่นแท้ๆดูแล้วชีวิตจะดีขึ้นแค่ไหน ปั่นแรง สลับของไปคริก็ได้ ไม่ต้องสนดาเมจคำนวนคริเลย เอาแอดต้นมาชดเชยเอา กด EDP แรงพอๆกัน แต่เกบเวลได้ไวมากมหาศาล
สายคริไม่ใช่ไม่เก่งนะ แต่ไม่เก่งตอนนี้ หลังๆแพทปรับสกิลคริได้อะถึงจะเวิค สายตีคริธรรมดาผมมองว่าตกยุคไปแล้ว ถ้าคุณไม่ใช่สายล่าบอสอะนะ ต่อให้ล่าบอสก็มีอาชีพอื่นเก่งกว่าอยู่ดี แต่ถ้าชอบเสียงคริแบบสะใจก็ไม่ว่ากันครับ ย้อนความหลังวัยเด็กดี แอสเนี่ยคริมันส์สุดแล้ว
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3802
โพสเมื่อ: Mon Nov 02, 2020 15:16
สายคริ พูดแบบไม่อ้อมค้อม พวกบอทแล้วนั่งเฝ้าจอ เล่นเกมอื่นไปด้วยอีกจออะ โครตจะดี

หาการ์ดขาย รวยเลยไม่เหนื่อย แต่มันก็โกงช้าวบ้านเขานั่นแหละ แต่ถ้าเล่นเอง เล่นปั่นก็โอเค แต่ก็ต้องยอมกำ

เงิน แลกของ สายปั่นไปก่อน คริมันต้นทุน 0 บาทได้เลย เซทฟรี + งูดำจบ ผมก็กลับมาเล่น

อยากลอง aspd 193 เล่นจน 120 หมดไฟละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel