ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Mar 2008
ตอบ: 5462
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 11:52
[RE: บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้]
งงเหมือนกันเดือดได้ยังไง แอบเห็นด้วยนะถ้ามีหน้าเป้ากับปีกที่senseดีๆจะโหดมากกว่านี้ แล้วไอ้ปีกกับหน้าเป้าที่senseดีๆดันเป็นมาต้ากับคาวานี่ยุคร่วงพอดี ใครจะว่ามาต้าเป้นเพลย์เมคเกอร์ตรงกลางก้ว่าไปแต่ผมติดภาพความโหดของมาต้าเวอร์ชั่นปีกปลายยุคบาเลนเซียกับช่วงต้นของเชลซีมากกว่า ตราตรึงมาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 11:56
บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้
น้องเบคไงตัวช่วยโน่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6804
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 12:51
บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้
ตัวก็ไม่แย่นะครับ แต่ฟอร์มมันไม่แจ่ม ต้องรอดูว่าทีมตอนนี้กำลังดีจริงๆหรือกำลังวนลูป ส่วนจะหาตัวที่มันคลาสสูงกว่านี้ก็น่าจะแพงมากในตลาดช่วงรัดเข็มขัดกัน อีกอย่างแมนยูมันดึงดูดไม่เหมือนเก่าด้วย ต้องซื้อแพง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 13:20
[RE: บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้]
เค้าก็บอกอยู่ว่าในทีมยังมีคนที่เซนส์ไม่อยู่ในระดับเดียวกับบรูโน่ ถ้าทำให้ทีมไปถึงจุดนั้นทีมจะน่ากลัว
ทีมที่เค้าเชียร์ยุค3UCLคือโคตรเซนส์บอล เป็ปกับบาร์ซ่านั่นก็โคตรเซนส์บอลเค้าถึงเห็นความต่าง

ชุดกลางที่ทันจริงๆมีป็อก ดอนนี่พึ่งย้ายต้องขอดูไปก่อน เฟร็ด แม็คโท จุดเด่นคือขยันและทุ่มเทเล่นตามแท็คติค
หันไปดูโมดริด-โครส ชาบี้-อินเนสต้า-บุสเก็ตส์ แบ็ค2ข้างยังเก้ๆกังๆกับการเล่นเกมบุกต้องให้บรูโน่ชี้นิ้วสั่ง
แต่ฝั่งทีมเค้ามีมาเซโล่มีอัลเวส แบ็คในระดับที่สร้างความแตกต่างทำคะแนนสู่ทีมได้บ่อย อย่างเนี่ยที่เค้าจะสื่อว่ามันไม่ถึง

เพราะถ้าดูoutfiledทุกตำแหน่งจริงๆบางคนมันยังไม่ถึงจริงๆก็ต้องยอมรับ แต่ยังไงทีมมีเวลาให้พัฒนาอยู่
พูดความจริงผมงงว่าเดือดอะไรกัน

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 3977
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 13:21
นี่คือคนที่ผีตามหามานาน

ตอบโจทย์ทั้งราคา ความเป็นผู้นำสปิริต เบอร์ 10 ที่แมนยูขาดไป การจ่ายบอลเชื่อมทีมเข้าด้วยกัน

เปลี่ยนจากทีมที่ต้องสาดยาวอย่างเดียว มาสร้างเพลย์สวย ๆ กับทีมรุกได้
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 14:10
[RE]บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้
12ooney8 พิมพ์ว่า:
Resonance พิมพ์ว่า:
Q-plint พิมพ์ว่า:

ตาม sense บรูโน่ไม่ทัน ก็ nerf ผู้เล่นคนอื่นแมนยูไปหน่อยนะครับ  

ถ้าทันได้มากกว่านี้แล้วครับ ถ้าคิดว่าที่มีอยู่ดีแล้ว แล้วเป็นไง  

คู่แข่งเค้าก็มีมือมีเท้าน่ะครับ ศึกษาทุกรูปแบบการรุกของเราอยู่แล้ว เราจะไปเอาทุกคนที่เก่งที่สุดมาอยู่ในทีมไม่ได้ครับ ซึ่งถ้าเอาตัวเก่งๆระดับsมารวมกันก็ใช่ว่าจะเล่นด้วยกันได้ บรูโน่ผมต้องยกให้เป็นท้อปดีลเลยได้ตัวดีๆ ไม่มีใครแย่ง ปกติตัวท้อปๆโหดๆเก่งๆ แมนยูจะบิดแข่งกับท้อปทีม อย่าง มาดริด บาซ่า ไม่ไหว

ยกตัวอย่าง เก่งในโลกตอนนี้น่ะ เนย์ กับเป้ เลวาน ตัวท้อปๆ ถ้าหากจะย้าย แทบจะไม่มีชื่อของแมนยูเป็นตัวแข่งขันอยู่แล้ว

สิ่งสำคัญที่สุดที่ทีมต้องการตอนนี้คือ สปิริต ของทีมแชมป์ และนักเตะที่เหมาะกับแผนการเล่น เล่นเพื่อชัยชนะทุกเกมส์ ในบ้านต้องตบให้หมด (เหมือนหงส์ตอนนี้ ในบ้านเค้าจัดหนักได้ทุกทีมบนโลก) ถ้าหากหวังแชมป์ นอกบ้านเจอทีมใหญ่ ต้องเน้น1แต้มอย่างน้อย ทีมเล็กต้องขยี้ให้ได้

ตอนนี้แมนยู เจอทีมใหญ่ใน บ้าน เจอแมนซิ เชลซี ลิเวอร์พูล อาเซน่อล สเปอร เอฟ ยังลุ้นเสมอก่อนเลย

แมนยู ยุค คาริค เฟรชเชอ อีแว่น เวสบราว ซิลแวส ทอม เครฟ โอเชียร์ ยุคนั้นนักเตะแทบจะปกติๆมาก แต่ตำแหน่งตัวรุกเค้าแบกได้หมด  

แผล่บหมดแล้วอยากให้มากเลยครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 14:14
[RE]บรูโน่ ชายคนที่แมนยูควรเก็บรักษาไว้

ตาม sense บรูโน่ไม่ทัน ก็ nerf ผู้เล่นคนอื่นแมนยูไปหน่อยนะครับ  

ถ้าทันได้มากกว่านี้แล้วครับ ถ้าคิดว่าที่มีอยู่ดีแล้ว แล้วเป็นไง  

ผมก็ไม่ได้คิดว่าดีพออยู่แล้วครับ แต่ประเด็นคือคุยเรื่อง sense บอล สรุปจะตาม sense ไม่ทัน หรือ ทีมยังไม่พร้อมลุ้นแชมป์ก็เอาสักอย่างครับ  

อย่ามาเล่นคำกันเลย คนอื่นเค้าเข้าใจหมด มีแต่ท่าน ท่านจะยกจังหวะแบบนี้มาเลย ยังไงมันก็ต้องมี ถ้าขนาดไม่ทันจนไม่มีจังหวะฉวยโอกาสแบบนี้ คนละระดับจะมาเล่นอาชีพด้วยกันทำไม ??

ไม่ทันก็คือไม่เท่า ถแค่นั้นแหละ มาเล่นคำทำไมละ  

คนอื่นเข้าใจหมดด้วย
ผมว่าเค้าท่านนั้นเข้าใจคนเดียวมากกว่าครับ
sense บอลทัน ไม่ได้เกี่ยวกับ การต้องได้แชมป์เลย55555
การได้แชมป์มีองค์ประกอบหลายอย่างนะครับ

แบบนี้ทีมที่ไม่ค่อยได้แชมป์
( ขอยกตัวอย่างทีมทีไม่ค่อยได้แชมป์ลีคช่วงปีหลังๆ )
แบบ สเปอร์ นาโปลี อาเซน่อล(ยุคหลัง) หรือลิเวอร์(ก่อนได้แชมป์ลีค)
ดอทมุน แอตมาริด แมนยู อินเตอร์(ตั้งแต่คอนเต้มา)

ทีมพวกนี้ นักเตะมันเซ้นบอลไม่ทันทันหรอครับ
ผมว่าต้องแยกคำว่า sense บอล กับ การดีพอจะได้แชมป์
ออกจากกันนะครับ เพราะแชมป์มันมีได้ทีมเดียวครับ
แต่รายการนึงมีทีมแข่ฝตั้งกี่ทีม มีทีมลุ้นแชมป์แข่งตั้งกี่ทีม
0
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13820
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 15:56
IGmanage พิมพ์ว่า:

ผมก็ไม่ได้คิดว่าดีพออยู่แล้วครับ แต่ประเด็นคือคุยเรื่อง sense บอล สรุปจะตาม sense ไม่ทัน หรือ ทีมยังไม่พร้อมลุ้นแชมป์ก็เอาสักอย่างครับ  

อย่ามาเล่นคำกันเลย คนอื่นเค้าเข้าใจหมด มีแต่ท่าน ท่านจะยกจังหวะแบบนี้มาเลย ยังไงมันก็ต้องมี ถ้าขนาดไม่ทันจนไม่มีจังหวะฉวยโอกาสแบบนี้ คนละระดับจะมาเล่นอาชีพด้วยกันทำไม ??

ไม่ทันก็คือไม่เท่า ถแค่นั้นแหละ มาเล่นคำทำไมละ  

คนอื่นเข้าใจหมดด้วย
ผมว่าเค้าท่านนั้นเข้าใจคนเดียวมากกว่าครับ
sense บอลทัน ไม่ได้เกี่ยวกับ การต้องได้แชมป์เลย55555
การได้แชมป์มีองค์ประกอบหลายอย่างนะครับ

แบบนี้ทีมที่ไม่ค่อยได้แชมป์
( ขอยกตัวอย่างทีมทีไม่ค่อยได้แชมป์ลีคช่วงปีหลังๆ )
แบบ สเปอร์ นาโปลี อาเซน่อล(ยุคหลัง) หรือลิเวอร์(ก่อนได้แชมป์ลีค)
ดอทมุน แอตมาริด แมนยู อินเตอร์(ตั้งแต่คอนเต้มา)

ทีมพวกนี้ นักเตะมันเซ้นบอลไม่ทันทันหรอครับ
ผมว่าต้องแยกคำว่า sense บอล กับ การดีพอจะได้แชมป์
ออกจากกันนะครับ เพราะแชมป์มันมีได้ทีมเดียวครับ
แต่รายการนึงมีทีมแข่ฝตั้งกี่ทีม มีทีมลุ้นแชมป์แข่งตั้งกี่ทีม

คนละประเด็นกับที่ผมสื่อเลย แชมป์อะไรเนี่ย งง ตีความไงกันแปลก
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2020
ตอบ: 4325
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 17:55
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ป็อกบานี่แฟนมาดริดอยากได้มั้ยครับ

ถามเฉยๆ ไม่ได้มาขายนะ  

ไม่เอาละครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 21:58
ถูกแบนแล้ว
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:

ที่มีอยู่ตอนนี้มันทำไมหรอครับ 5555  
ตัวรุกแมนยู เซนท์ดีกว่า ตัวรุกมาดริด อยู่พอสมควรอะตอนนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel