ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: man utd never die 1995
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Apr 2011
ตอบ: 2339
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 22:47
[RE: Dalot Every Touch vs Sparta]
ปีกที่มาเล่นแบ็ค ดาโลว์ 55555ลูกจ่ายไซค์ก้อยโหดเกิน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

David De Gea 2011-2023
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 16493
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 06:49
Dalot Every Touch vs Sparta
LEFOU พิมพ์ว่า:
ความเร็วได้ เติมเกมดี แท็คเกิ้ลแย่งบอลได้จากเท้า
แอสสิสต์ไซ้ก้อยด้วยขวา ยิงสกอร์ด้วยซ้าย

มันจะครบเครื่องไปปะ 5555555
ความน่ารักคือแฟนผีเป็นคนทำคลิปด้วย สู้ๆ เด้อเอาใจช่วย

ปล. โทนเสื้อมิลานี่มันใครใส่ก็ขึ้นจริงๆ

ผมว่าไม่ขึ้นละคนนึง เชียร์มิลานนะเนี่ย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6838
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 09:41
Dalot Every Touch vs Sparta
ตอนก่อนโดนยืมเหมือนจะไม่สนใจ พอยืมมาละฟอร์มดีเหมือนจะเห็นแต่คนอยากเอากลับ ชริ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Dr.Panda500 เมื่อ Sat Oct 31, 2020 09:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6838
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 12:07
[RE: Dalot Every Touch vs Sparta]
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ดูถูกนะ ผมว่ามาจากลีคพรีเมียร์เล่นง่าย เพราะน่าจะเล่นเร็วกว่า + ใช้ร่างกายมากกว่า พอมาด้วยความแข็งแรงและเร็วกว่า มาเจอเกมช้าลง ผมว่ามันเหมือนเหนือกว่าอ่ะ  

ไม่ได้จะขัดนะครับ ดาโล่อยู่พรีเมียร์ลีกเล่นรวมกันถ้าจำไม่ผิดยังไม่ถึงฤดูกาลเลยครับ ถ้ามาเล่นพรีเมียร์แค่กระจึ๋งนึงแล้วจะมาเล่นลีกอื่นเหนือกว่า ป่านี้พรีเมียร์ลีกเหมา UCL ไปแล้วครับ ยูโรป้าก็คงครองไปแล้วไม่เสร็จเซบีย่ารัวๆหรอกครับ

เข้าใจที่สื่อนะ แต่ส่วนที่ผมหมายถึง ผมไม่ได้เจาะจงแบบ แมต ต่อแมต ยิ่งเป็นบอลถ้วยที่ท่านสื่อถึง มันคือท้อปของลีค และบอลนัดเดียวแบบน้อคเอ้า มันหลายๆอย่างมารวมอีก แต่อันนี้ผมหมายถึงในภาพรวมเฉลี่ยๆทั้งลีค การเล่นน่าจะง่ายกว่า ในแง่สภาพร่างกายไรงี้อ่ะ สำหรับคนที่้ยายมา  

มองกว้างๆ มองผ่านๆเหมือนจะอย่างงั้นครับ แต่ผมว่ามันมีหลายอย่างมาก มากที่สุดคือความกดดัน คือยังเด็กย้ายไปอยู่ทีมระดับนั้น ด้วยความหวังระดับนั้น มันก็เป๋กันได้หมด ลองดูเพิ่งมาไม่ถึง 3 นัดก็อยากจะให้ขายแล้วสำหรับบางคน ทีนี้พอแกผ่านเรื่องความกดดันไปแล้วมาอยู่ในอีกทีมที่ความกดดันน้อยกว่ามาก มันก็ดูดีดูลื่นไปหมด

นอกจากนี้ผมยังมองเรื่องของเคมีระหว่างนักเตะกับสโมสร บรรยากาศหลังบ้าน (ทีมอื่นผมไม่รู้นะแต่มิลานหลังบ้านนี่เป็นครอบครัวมาก พอๆกับลิเวอร์เลย) ตรงนี้ช่วยนักเตะได้มาก สุดท้ายก็คือโค้ชครับ ในการวางแทคติกแล้วก็สอนนักเตะวัยรุ่น ส่วนเรื่องความเข้มข้นของลีคก็อาจจะมาจากปัจจัยต่างๆด้านบนแหละครับ หลักๆคือความกดดัน+บรรยากาศ + ความเขี้ยวของโค้ชด้วย (ผมมองว่ามีผลมากกว่าเป็นลีคที่เล่นเร็ว เล่นแรงอีกนะ คือนักเตะอยู่แมนยูที่ต้องเจอกับโค้ชระดับ pep , JK และอีกหลายๆคน)
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel