ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8497
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 13:53
[RE: LoL Wild Rift 3 คำถามครับ]
Yesterday's พิมพ์ว่า:
BlazerDrive666 พิมพ์ว่า:
Assussa2 พิมพ์ว่า:
zheezstreet พิมพ์ว่า:
ฝากอีกคำถามฮะ Google play ย้ายไป IOS ยังไง T^T  

ถ้าเล่นบน android กดล็อคเอาแล้วเลือกแบบเชื่อมเฟส พอเชื่อมเฟสจะถามหา gmail ไอดีที่เล่นหรือ riots id เชื่อม gmail เอาครับ
ไป ios ก็กดเขาผ่านเฟสเลยแค่นั้นครับ  
ถามหน่อยครับakaliนี่เก่งมั้ย แล้วส่วนมากเอามาเล่นตำแหน่งไหน  

akari mid top jgได้หมด แต่ถ้าเล่นtop jgจะออกของแนวtank+ดูดเลือด ที่midดีสุดเพราะดาเมจมันน้อยถ้าเล่นmidเวลจะเร็วของจะเร็วดาเมจจะพอต่อการฆ่า(ดาเมจไม่พอขนาดที่ว่าถ้าไม่มีigniteอาจจะปิดบางตัวไม่ลง) แต่ด้วยความที่มันเป็นasssasinที่สกิลเบิสไม่สุด+สกิลหนีไม่มี ทีมไฟต์แทบไม่มีประโยชน์ ทำให้ในแข่งแทบไม่ค่อยเห็นอาการิ แต่ใช้ไต่แร้งไล่คิลนูบ,newbieก็พอใช้ได้ครับ  

ที่ว่าเบิสไม่แรงนี่ใน mobile หรอครับ

ใน PC ผมว่ามันแรงอยู่นะ ในแข่งก็พอเห็นอยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Living is easy with eyes closed.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7853
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 13:57
[RE: LoL Wild Rift 3 คำถามครับ]
ฝากอีกคำถามฮะ Google play ย้ายไป IOS ยังไง T^T  

ถ้าเล่นบน android กดล็อคเอาแล้วเลือกแบบเชื่อมเฟส พอเชื่อมเฟสจะถามหา gmail ไอดีที่เล่นหรือ riots id เชื่อม gmail เอาครับ
ไป ios ก็กดเขาผ่านเฟสเลยแค่นั้นครับ  

คือผมลอง Sign In เข้าไปแล้ว มันให้เล่นใหม่เลยอะครับ คือ เข้า Riot ID ผ่าน Google ไปมันไม่มี Tag ชื่อไอดีซึ่งปกติจะมี ละผมก็ดันเอาเมลล์นี้ไปสมัคร ID RIOT มันก็ให้เล่นใหม่ ตลอดเลยอะครับ

Spoil

ไม่รู้ใช่คำตอบที่หาอยู่มั้ย​ แต่ถ้าผูกอีเมลล์ผมใช้วิธีนี้ครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1300
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 14:13
Spoil
ATQz พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เล่นLoLมาเกือบ5ปีละเหมือนกันแต่พอตอบได้

1. ท่านต้องเข้าใจ3เกมนี้ก่อน LoLแมพเล็กกว่าdota2ประมาน4เท่าครับถ้าจำไม่ผิด เพราะฉะนั้นการrecallกลับบ้านเปนเรื่องปกติมากตอนออกจากบ้านจะวิ่งไวขึ้นทดแทนการใช้ไก่ RoVคือLoLเวอร์ชั่นง่ายกว่านี่แหล่ะครับเลยซื้อของได้เลย

timing itemในLoLไม่ได้สำคัญเท่าdota2ครับ dota2จะมีแครี่ที่รวยๆแค่pos1pos2ทำให้ถ้าแครี่กากเกมแทบจะจบ ต่างจากLoLที่เลนไหนก็แบกได้ บางทีหรือทีมโปรบางทีมตัวป่าแบกเกม ทำดาเมจเยอะสุดในเกม dota2ถ้าtiming carryหลุดซ่อมยาวหรือแทบปิดประตูแพ้เลย

สกิลLoLเกือบ100%เป็นสกิลช็อตเพราะฉะนั้นแมคคานิคฮีโร่จะเล่นยากกว่าdota2 การหลบสกิลช็อตเป็นเรื่องสำคัญมาก นอกนั้นLoLออกแบบมาให้เล่นง่ายกว่าdota2ทั้งสิ้นสำหรับมือใหม่ (นั่นคือเหตุผลว่าทำไมโปรdota2มีแต่หน้าเก่าแต่โปรLoLถ้าไม่ได้ตามดูปีสองปี ก็มีคนใหม่จนไม่รู้ว่าใครเป็นใคร) แต่RoVง่ายสุดเพราะมันก็ก๊อปLoLมานั่นแหล่ะเพียงแต่ทำให้มันง่ายขึ้นไปอีก

2.จำไม่ได้แต่น่าจะหาดูไม่ยาก

3.ตัวใหม่เพิ่งมาเลยใช่ไหมผมไปดูในช่องLoLมา ผมจะบอกว่าเกมนี้คล้ายRoVตรงที่ฮีโร่ใหม่มักจะโกงกว่าเขาเพื่อน เพราะมันต้องจ่ายเพื่อซื้อ จากนั้นมันจะค่อยๆเนิฟแล้วตัวใหม่ด็จะมาให้ซื้ออีก ไม่เหมือนdota2ที่ตัวใหม่มาก็เล่นได้เลยฟรี เพราะฉะนั้นตัวใหม่มักจะover powerกว่า ถ้าท่านถูกใจก็กดเลย แต่ผมรู้สึกว่าตัวใหม่แมคคานิกของฮีโร่จะadvanceขึ้นเรื่อยๆ ต่างจากdota2ที่ฮีโร่ใหม่เข้าใจง่าย แต่ท่านจะเห็นฮีโร่ใหม่dota2จะเป็นพวกสกิลช็อตและร่ายลงพื้นแทบทั้งสิ้นแต่เข้าใจง่ายจำง่ายกว่าLoLตัวเก่าๆซะอีก

ตัวใหม่ที่เข้าวันนี้ก็ใช้เงินในเกมส์ซื้อได้เหมือนตัวอื่นนะครับ

เมื่อกี้ไปดูมาระบบเงินน่าจะไม่เหมือนกัน ถ้าของLoLจะจ่ายเงินจริง(เติมการีน่า)หรือใช้เงินในเกมสีฟ้าๆ6300 ในคอมเก็บตาเหลือกอ่ะครับ ในมือถือไม่ทราบเหมือนกัน  

เห็นหัวมู้ว่าwild rift ผมก็คิดว่าเป็นในมือถือแหละ
เพราะผมจัดมาแล้ว ฮ่าๆ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 631
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 15:19
Spoil
Ticket to ride พิมพ์ว่า:

คือผมลอง Sign In เข้าไปแล้ว มันให้เล่นใหม่เลยอะครับ คือ เข้า Riot ID ผ่าน Google ไปมันไม่มี Tag ชื่อไอดีซึ่งปกติจะมี ละผมก็ดันเอาเมลล์นี้ไปสมัคร ID RIOT มันก็ให้เล่นใหม่ ตลอดเลยอะครับ

Spoil

ไม่รู้ใช่คำตอบที่หาอยู่มั้ย​ แต่ถ้าผูกอีเมลล์ผมใช้วิธีนี้ครับ  

ขอบคุณนะครับแต่ของผม สงสัย ID มันน่าจะซ้ำ สงสัยต้องรอเปลี่ยนชื่อ ID ก่อน เพราะว่ามันไม่ขึ้น ID RIOT เลย สงสัยต้องรอเปลี่ยนชื่อได้ อีก 10 วัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เขาจ้องจะเล่นคุณ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 621
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 16:18
goffy พิมพ์ว่า:
มีใครเล่นแล้วหน่วงๆ แลคๆบ้างไหมครับ

เคยเล่น pc มาก่อน แต่พอมาจับ wr รู้สึกมันเคลื่อนไหวไม่ได้ดั่งใจเลย  

ไม่เชิงแลคนะครับ มือถือเป็นแบบนี้แหละลองเล่นไปสักพักเดี๋ยวจะจับจังหวะเกมส์ได้
ปล. ผมเล่นทั้ง PC และมือถือ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2020
ตอบ: 3135
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 16:43
Spoil
Vyse พิมพ์ว่า:

ถามหน่อยครับakaliนี่เก่งมั้ย แล้วส่วนมากเอามาเล่นตำแหน่งไหน  

akari mid top jgได้หมด แต่ถ้าเล่นtop jgจะออกของแนวtank+ดูดเลือด ที่midดีสุดเพราะดาเมจมันน้อยถ้าเล่นmidเวลจะเร็วของจะเร็วดาเมจจะพอต่อการฆ่า(ดาเมจไม่พอขนาดที่ว่าถ้าไม่มีigniteอาจจะปิดบางตัวไม่ลง) แต่ด้วยความที่มันเป็นasssasinที่สกิลเบิสไม่สุด+สกิลหนีไม่มี ทีมไฟต์แทบไม่มีประโยชน์ ทำให้ในแข่งแทบไม่ค่อยเห็นอาการิ แต่ใช้ไต่แร้งไล่คิลนูบ,newbieก็พอใช้ได้ครับ  

ที่ว่าเบิสไม่แรงนี่ใน mobile หรอครับ

ใน PC ผมว่ามันแรงอยู่นะ ในแข่งก็พอเห็นอยู่  

น่าจะต่างกันนิดหน่อย อาการิสมัยก่อนถ้าเทียบกับแอสซาซินตัวอื่นมันเบิสช้ากว่า+อัตราAPที่บวกในสกิลมันน้อยครับ เค้าเลยไม่ค่อยเล่นกันยิ่งช่วงss1-ss6ในการแข่งมีไม่ถึง1%หรอกครับ หลังจากreworkอาจจะมีนะผมไม่ได้ดู ไม่แปลกใจทำไมriot rework
0
0
Youth. Courage. Success.
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2010
ตอบ: 1839
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 16:47
Seraphim พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมเล่น Dota2 เป็นหลัก มี ROV หนักๆอยู่บ้าวแต่เลอกไปนานแล้วตั้งแต่ Zip เพิ่งเข้า ไม่เคยแตะ LoL เลย ไม่รู้จักฮีโร่สักตัวครับ มาเล่นเกมนี้เหมือนเริ่มใหม่ต้องศึกษาทุกอย่างใหม่หมด

ทีนี้คำถามครับ

1. งผมไม่ค่อยชินกับการต้องกลับบ้านไปซื้อของเลย dota ก็เอาไก่มาส่ง ทุกมูฟเม้นผมพยายามเดินให้มีประโยชน์กับทีมให้มากที่สุด แต่มาเกมนี้มันต้องกลับบ้านอย่างเดียว ไม่นับถ้าต่ย เลยอยากรู้ว่าปกติแล้ว ไทมมิ่งเวลากลับบ้านไปซื้อของนี่ควรเป็นตอนไหนครับ ผมนี่เอ๋อหนักเลยโดยเฉพาะเวลาเล่นป่า ฟาม+เดินเกม จนไม่รู้ต้องกลับบ้านตอนไหนถึงจะคุ้มที่สุด

2.บัฟแดง ฟ้า เกมนี้ตายแล้วกี่นาทีเกิดครับ เท่า Rov มั้ย

3.ฮีโร่ 4 สาวที่เข้าใหม่วันนี้ ตัวไหนน่าสนใจที่สุดครับ อยากได้สักตัว ผมเล่นทุกตำแหน่ง (ลึกๆแอบเล็ง Seraphine ไว้ เอามาเล่นซัฟ แต่ดูสกิลแล้วมันเหมือนเป็นเมจมากกว่าเลย)

ขอบคุณครับ  

1.กลับตอนครีปดันเข้าป้อมอีกฝ่าย / อีกฝ่ายถอยบวกกับเราเคลียร์เวปเขาหมด (
อย่าฝืนตีป้อมช่วงต้น ตอนที่อีกฝ่ายไม่อยู่) กลับรีเลือดได้ก็รี รีบออกของมายืนเลนต่อ

2.ไม่ได้สังเกต แต่ป่าที่ดีควรตีเก็บปูกลางน้ำตอนที่มันเกิดด้วย มันเพิ่มวิชั่นกันโดนแกงค์ เวลาปูเกิดราวๆ เคลียร์ป่าหนึ่งฝั่งหมด

3.ไคสะ(แครี่)ออกแนวแครี่ โซโล่คิวได้ , akali (กลาง, บน) ตัวแอสซาซิน เบิสดาเมจชุดเดียวตาย ถ้าเขาไม่ตายเราตายเอง 55, evelynn (ป่า) ตัวนี้เวล 5 ล่องหนเดินแกงค์สวยๆ
เลือกตามสไตล์เลย เอาซัพเมจก็จับเซราฟีน

เห็นเม้นก่อนบอก akali ป่า ผมว่าไม่เวิคอย่างแรง เคลียร์ช้าเกิน ยืนเลนกลางดีสุด ทำเกมได้
อยู่เลน baron พอได้ แต่บทบาทกับทีมมันน้อย บวกกับพอมารวมกับทีม ตัวมันทีมไฟต์ไม่ค่อยดี

แก้ไขล่าสุดโดย sazaza11 เมื่อ Fri Oct 30, 2020 16:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
อีลองมัก
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2010
ตอบ: 8497
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 17:03
Spoil
Vyse พิมพ์ว่า:

น่าจะต่างกันนิดหน่อย อาการิสมัยก่อนถ้าเทียบกับแอสซาซินตัวอื่นมันเบิสช้ากว่า+อัตราAPที่บวกในสกิลมันน้อยครับ เค้าเลยไม่ค่อยเล่นกันยิ่งช่วงss1-ss6ในการแข่งมีไม่ถึง1%หรอกครับ หลังจากreworkอาจจะมีนะผมไม่ได้ดู ไม่แปลกใจทำไมriot rework  

อ่อ พูดถึงก่อน rework นี่เอง เพราะหลัง rework นี่สกิลเอาตัวรอดอย่างโหดเลยครับ
0
0

นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65110
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 02:17
เพิ่งฝึกเหมือนกัน เกมช้ามาก
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65110
โพสเมื่อ: Sat Oct 31, 2020 07:03
Ethan Winters พิมพ์ว่า:

การมาของ lol ทำให้ผมลบ rov ง่ายๆเลยครับ  
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel