ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: new world
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Apr 2010
ตอบ: 174
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 14:31
[RE: สายIT มีหน่วยงานไหนของ รัฐที่ไม่จ้าง outsource แล้วใช้บุคลากรหน่วยงานตัวเองพัฒนาระบบบ้างครับ]
มีคน DGA พัฒนา ระบบเอง ให้หน่วยงานราชการได้ใช้กัน หน่วยงานในสังกัดกระทรวง ที่ผมทำงานอยู่ ก็พัฒนาเองครับ อยู่ ที่แต่ละหน่วยงานว่ามีเจ้าหน้าที่มากน้อยแค่ไหน บางทีมี 30 คน + นี่ก็ทำระบบกันเอง ครั
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ความรักที่ผ่านพ้นไป....
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 383
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 14:34
[RE: สายIT มีหน่วยงานไหนของ รัฐที่ไม่จ้าง outsource แล้วใช้บุคลากรหน่วยงานตัวเองพัฒนาระบบบ้างครับ]
มีนะครับ น้องที่ทำงานผมเป็นข้าราชการ ทำระบบเอง เก็บรวบรวมข้อมูลทางสถิติของหน่วยงาน โดยรวบรวมจากหน่วยงานภาคสนามทั้งประเทศ และข้อมูลตรงนี้ นำไปอ้างอิงได้ทั้งระดับกรม ระดับกระทรวงครับ แถมยังเขียนเว็บให้กับส่วนฟรีๆ ด้วยครับ
ปล.น้องเรียนจบป่าไม้ด้วยครับ ไม่ใช่ it

ตัวอย่างที่น้องทำ

https://web.dnp.go.th/Pre/Plan/

https://web.dnp.go.th/Pre/Protect/
แก้ไขล่าสุดโดย samuraicrazy เมื่อ Thu Oct 29, 2020 14:37, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39471
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 15:39
ถ้าไม่ใช่ระบบใหญ๋มากก็เขียนเองทั้งนั้นครับ เพราะผมก็เขียนเอง เสร็จเมื่อไรก็เมื่อนั้น
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 4840
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 16:56
ไม่น่าจะมีถึงแม้คนในองค์กรจะมีตัวเทพขนาดไหน ก็ยังต้องจ้าง Outsource ครับ
ไม่งั้นเดี๋ยวไม่ได้เงินทอน
คนในวงการบอกผมมาว่าพวกผู้ใหญ่ในองค์กรเค้ามี connection เยอะ คนรู้จักที่เป็นเจ้าของบริษัท IT ก็เยอะ มันเลยคุยกันง่าย บ้างทีก็จ้างมาแบบงงๆ ทำงานไม่ได้เรื่องก็มี

ไม่ใช่ว่า Outsource ทุกคนจะเก่งนะครับ ห่วยๆ ก็เยอะ ผมเจอมาหมดแล้ว บางโปรเจคนี่เอาเงินไปทิ้งชัดๆ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8193
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 20:54
Eric_c พิมพ์ว่า:
474477124 พิมพ์ว่า:
ผมทำไอที รพ. มีทั้งเขียนเองและจ้าง ครับแล้วแต่งาน  

ได้บรรจุยังครับ ผมยังรอตรวจวุฒิอยู่เลย  

ได้แล้วครับท่าน บรรจุได้ 2 เดือนละ

ปกติท่านพัฒนาโปรแกรมด้วยอะไรบ้างอะครับ รับผมเป็นลูกศิษสักคนได้ไหมหนอ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2454
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 08:39
จอห์นชาวไร่ พิมพ์ว่า:
474477124 พิมพ์ว่า:
ผมทำไอที รพ. มีทั้งเขียนเองและจ้าง ครับแล้วแต่งาน  

ได้บรรจุยังครับ ผมยังรอตรวจวุฒิอยู่เลย  

ได้แล้วครับท่าน บรรจุได้ 2 เดือนละ

ปกติท่านพัฒนาโปรแกรมด้วยอะไรบ้างอะครับ รับผมเป็นลูกศิษสักคนได้ไหมหนอ  

ทำเว็บแอพเป็นหลักครับ ความรู้งูๆปลาๆท่าน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel