ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 08:36
ถูกแบนแล้ว
[RE: รับปริญญา มธ. เตรียมพบ Big Surprise "ต้อนรับคนแดนไกล"]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
noneluck พิมพ์ว่า:
คนน้อยแล้วไงอ่ะ ผมว่ายิ่งเป็นประโยชน์กับคนอยากรับและคนจัดงานซะอีก

ถ้า Surpise ไม่เข้าท่า ระวังกระแสตีกลับนะ  

ผลประโยชน์1ปี ปีต่อไปใครจะประมูลรายได้หายไปอยย่างน้อย50%ละ

ส่วนกระแสตีกลับ แค่ไม่รับปริญญา ไอพวกมินเนี่ยนก็เอาไปfake newsได้เยอะละครับ จริงๆอยู่เฉยๆมันก็เอาไปปั้นน้ำเป็นตัวได้อยุ่ดี  

ประมูลเป็นผู้จัดงานเหรอท่าน ? แต่มันก็เป็นเรื่องของมธกับผู้รับจ้างนี่

อันนี้ผมไม่ทราบรายละเอียดจริงๆนะ

กระแสตีกลับ : ฝั่งสลิ่มมันปั่นกันเองอยู่แล้ว แต่ถ้าไปทำ Big Surpise ไม่เข้าท่า ฝั่งสลิ่มจะเอาไปปั่นจนฝั่งที่เฉยๆ (50-50) เอนเอียงไปทางสลิ่มไง  

ก็ใช่ไงครับมธเป็นผุ้จัดจ้างผมถึงบอกไม่เป้นประโยชน์ใดๆกับมธ.หรือแผู้เข้าร่วมประมูล ยอดorderหายไป50% ราคาประมูลคงไม่เท่าเดิมอยู่ละ

ส่วนกระแสตีกลับอย่างที่ผมบอกอยู่เฉยๆก็เอาไปปั่นได้อยู่ดี ส่วนไทยเฉยไม่มีหรอกครับ ทุกคนมีธงอยู่แล้วแต่แค่ไม่แสดงออกมาถ้าไม่มีใครเปิดก่อน

ไทยเฉยมีจริงครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึงแล้ว รวมครอบครัวผมไปด้วยก็ได้

แต่สำหรับบ้านผม ไม่ว่าฝั่งไหนก็ปั่นไม่ขึ้นอ่ะ ไม่ได้เดือดร้อนไรอยู่แล้ว

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7978
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 17:12
[RE: รับปริญญา มธ. เตรียมพบ Big Surprise "ต้อนรับคนแดนไกล"]
คนน้อยแล้วไงอ่ะ ผมว่ายิ่งเป็นประโยชน์กับคนอยากรับและคนจัดงานซะอีก

ถ้า Surpise ไม่เข้าท่า ระวังกระแสตีกลับนะ  

ผลประโยชน์1ปี ปีต่อไปใครจะประมูลรายได้หายไปอยย่างน้อย50%ละ

ส่วนกระแสตีกลับ แค่ไม่รับปริญญา ไอพวกมินเนี่ยนก็เอาไปfake newsได้เยอะละครับ จริงๆอยู่เฉยๆมันก็เอาไปปั้นน้ำเป็นตัวได้อยุ่ดี  

ประมูลเป็นผู้จัดงานเหรอท่าน ? แต่มันก็เป็นเรื่องของมธกับผู้รับจ้างนี่

อันนี้ผมไม่ทราบรายละเอียดจริงๆนะ

กระแสตีกลับ : ฝั่งสลิ่มมันปั่นกันเองอยู่แล้ว แต่ถ้าไปทำ Big Surpise ไม่เข้าท่า ฝั่งสลิ่มจะเอาไปปั่นจนฝั่งที่เฉยๆ (50-50) เอนเอียงไปทางสลิ่มไง  

ก็ใช่ไงครับมธเป็นผุ้จัดจ้างผมถึงบอกไม่เป้นประโยชน์ใดๆกับมธ.หรือแผู้เข้าร่วมประมูล ยอดorderหายไป50% ราคาประมูลคงไม่เท่าเดิมอยู่ละ

ส่วนกระแสตีกลับอย่างที่ผมบอกอยู่เฉยๆก็เอาไปปั่นได้อยู่ดี ส่วนไทยเฉยไม่มีหรอกครับ ทุกคนมีธงอยู่แล้วแต่แค่ไม่แสดงออกมาถ้าไม่มีใครเปิดก่อน

ไทยเฉยมีจริงครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึงแล้ว รวมครอบครัวผมไปด้วยก็ได้

แต่สำหรับบ้านผม ไม่ว่าฝั่งไหนก็ปั่นไม่ขึ้นอ่ะ ไม่ได้เดือดร้อนไรอยู่แล้ว

นายไม่เฉยๆนะ เกลียดทักกี้ ยิ่งลักษณ์ เคยสนับสนุนม็อบเหลือง กปปส ดีใจที่รัฐประหาร แบบนี้ไม่กลางนะ

งงจริงๆไอ้พวกที่พอไล่คนไม่ชอบออกไปได้ ก็เลิกสนกลางเมืองแล้วเคลมตัวเองเป็นกลางซะงั้น
0
0
"มึงไม่เอารัฐประหารแล้วจะเอาอะไร เพื่อไทยหรออีสัส."

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Fri Oct 30, 2020 21:08
ถูกแบนแล้ว
Phantom Thieves พิมพ์ว่า:

นายไม่เฉยๆนะ เกลียดทักกี้ ยิ่งลักษณ์ เคยสนับสนุนม็อบเหลือง กปปส ดีใจที่รัฐประหาร แบบนี้ไม่กลางนะ

งงจริงๆไอ้พวกที่พอไล่คนไม่ชอบออกไปได้ ก็เลิกสนกลางเมืองแล้วเคลมตัวเองเป็นกลางซะงั้น  

ผมไปสนับสนุนม็อบเหลือง กปปส ตั้งแต่เมื่อไรครับ

ผมยอมรับว่าไม่พอใจนโยบายและการโกงจำนำข้าวของรัฐบาลยิ่งลักษณ์

ผมไม่เคยดีใจที่รัฐประหาร แค่มองว่าสถานการณ์ตอนนั้นยังไงมันก็ต้องจบด้วยรัฐประหารเพราะสุเทพ (กปปส.) มันจงใจสร้างเงื่อนไขที่เป็นไปไม่ได้เพื่อเปิดทางให้ทหารเข้ามาปฏิวัติแค่นั้นเอง

สถานการณ์ปัจจุบันผมยังไงก็ได้ ไม่ว่าใครจะชนะ ชีวืตผมก็ไม่ได้แตกต่างจากเดิมอย่างมีนัยยะสำคัญ

แก้ไขล่าสุดโดย noneluck เมื่อ Fri Oct 30, 2020 21:12, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel