ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
นาเกลมัน แลกโซลชา ตอนนี้แฟนแมนยูเอาไหมครับ
เอา
???
ไม่เอา
???
คะแนนทั้งหมด: 282
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 09:36
[RE: นาเกลมัน แลกโซลชา ตอนนี้แฟนแมนยูเอาไหมครับ]
โค้ชใส่ข้อมูลให้นักเตะไปแล้วจริงๆครับ เวลาได้บอลมีตัวเลือกอะไรบ้าง ส่งบอลให้ใครได้บ้าง

ทำได้ไม่ได้อยู่ที่ความสามารถนักเตะ จะเลือกเลี้ยงติดๆ หรือฝากบอลให้เพื่อนแล้ววิ่งอ้อม หรือเอาแต่คืนหลัง
(นัดก่อนบรูโน่ชี้ให้แดนเจมส์วิ่งอ้อม เจมส์ก็ยังยืนเฉย ควรจะวิ่งไปตั้งแต่บรูโน่ยังไม่สั่ง)
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3708
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 09:44
[RE: นาเกลมัน แลกโซลชา ตอนนี้แฟนแมนยูเอาไหมครับ]
อันเชลอตติเถอะน่า!
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1670
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 09:56
นาเกลมัน แลกโซลชา ตอนนี้แฟนแมนยูเอาไหมครับ
ผมเลือดโซลชา
จบฤดูไม่ได้ไปuclค่อยว่ากัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 09:59
ทำไมอยากได้นาเกลมันส์กันจัง ทั้งๆที่แชมป์อะไรก็ยังไม่เคยได้ ประสบการณ์ว่ากันตรงๆก็ไม่มาก ไลป์ซิกเป็นทีมที่มีพื้นฐานดีอยู่แล้วก่อนนาเกลมันส์มาก็ติดท็อป4มาเกือบตลอดตั้งแต่ขึ้นชั้นมา(มีหลุดที่6ครั้งเดียว) กับฮ็อฟเฟินไฮม์ ถือว่าแกทำได้ดีพอตัวเลย ทรงบอลรูปแบบการเล่นดีเป็นบอลที่บุกและดูสนุก แต่คิดว่าต้องมีอะไรมากกว่านี้ถ้าจะมาคุมทีมใหญ่กว่า แถมต้องเปลี่ยนมาคุมทีมต่างลีกทั้งรูปแบบการเล่น ภาษา วัฒนธรรมไม่เหมือนเดิมเลย สำหรับผมถ้านาเกลมันส์ขออยู่กับโอเล่ต่อดีกว่าเพราะดูแล้วไม่ต่างกันมากนัก ให้เวลาโอเล่ไปแล้วสักพักจะมาเสียเวลาต่ออีกยิ่งไปกันใหญ่ จะเปลี่ยนทั้งทีน่าจะดีกว่านี้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Thu Oct 29, 2020 10:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: Meawchester United Only
เข้าร่วม: 06 Jul 2008
ตอบ: 3818
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:26
ขอให้โซลชาปรับเรื่องแพชชั่น ที่มีต่อนักเตะหน่อยเหอะ กับแทคติคที่ต้องมีลูกเล่นเยอะกว่านี้

ตอนนี้เอาแบบนี้ก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นค่อยว่ากัน
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3031
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:29
คุมเทพป้อกไหวหรอม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 5954
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:39
[RE]นาเกลมัน แลกโซลชา ตอนนี้แฟนแมนยูเอาไหมครับ
คือแกเก่งกว่าโอเล่แหละ แต่ผมว่าแกไม่เหมาะกับแมนยู สำหรับผมถ้าจะเปลี่ยนโค้ชต้องเป็น พอช เท่านั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Cheer Liverpool Football Club
เข้าร่วม: 05 May 2020
ตอบ: 351
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 10:50
ผมเชียร์น้ายิ้มโอเล่ครับ
ชอบน้าโอเล่สมัยเป็นนักเตะ อยากให้อยู่กับแมนยูไปนาน ๆ เอ็ดรีบต่อสัญญาระยะยาวด่วนเลย

ฟอร์มน้ายิ้มโอเล่กำลังกลับมาล่ะครับ
1
0

The loudest one in the room is the weakest one in the room.
นักเตะอบต.
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 566
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:10
Famelaini พิมพ์ว่า:
การดูบอลสมัยนี้บางที
มันต้องเลิกมองว่าแผนการเล่นมันมาจากคนๆเดียวนะ

ช่วงหลังๆผมค้นเรื่องdata analysis พบว่ากว่าจะตัดสินใจอะไรแต่ละอย่างมันใช้ข้อมูลในการตัดสินใจเยอะมาก

ดูอย่างคล็อป โหวกเหวกโวยวายข้างสนาม
คิดว่าแกจะเป็นคนมองเห็นภาพรวมเองทั้งหมดได้จริงเหรอ แกก็ต้องพึ่งคนที่ไปดูดาต้าระหว่างเกม แล้วพอมันได้resultออกมาถึงค่อยมากระซิบบอกว่าเราเจอจุดอ่อนบริเวณใดของสนาม

ไอ้ที่เห็นเป็นแผ่นๆยืนติวข้างสนาม เผลอๆนั่นน่ะมาจากการคำนวณของคอมพิวเตอร์ล้วนๆ

สมมติสันนิษฐานว่าเกมนี้ สองทีมใช้ดาต้ามาแข่งกัน
ดาต้าของไลป์ซิกน่าจะแพ้ เพราะดาต้ามันเก็บข้อมูลจากเกมที่ผ่านๆมา ซึ่งนี่เป็นเกมแรกที่โซลชาร์ใช้ไดม่อน ข้อมูลและโมเดลที่ไลป์ซิกวิเคราะห์มาก็คงใช้การไม่ได้แล้วล่ะ

ตอบคำถาม จขกท. สมมติว่าทุกทีมสู้กันด้วยดาต้า
ทีมเล็กทีมใหญ่ สู้กันได้หมด กึ๋นเป็นเรื่องของดาต้า
ดังนั้น โซลชาร์ก็ยังเป็นคนที่เหมาะที่จะคุมแมนยูมากกว่าโค้ชคนอื่นอยู่ดี

จากที่ท่านพูดมาผมไม่ได้เห็นด้วยทั้งหมดนะครับ เพราะ Data สามารถแค่บอกได้ว่าเกิดอะไรขึ้น มีจุดอ่อนตรงไหน ช่องต้องไหน แต่การเลือกใช้ทั้งหมดขึ้นอยู่กับโค้ชครับไม่งั้นก็คงไม่ต้องมีแล้ว แล้วถ้า data analyze มาจากแผน สมมุตติว่า 4-4-2 แต่มันก็คือหน้าที่โค้ชที่ใช้กึ๋นในการอ่านใจคู่แข่งด้วยว่าจะมาแบบไหน นักเตะคนไหน ซึ่งพวกนี้ไม่สามารถดูได้ครับ เพราะงั้นถ้านาเกลเก่งมากจะแก้ได้ทัน

สิ่งที่จะสื่อคือ Data เป็นส่วนนึงของการวิเคราะห์ตแต่ไม่ใช่ตัวตัดสินความเก่งของทีมได้ Gary Neville น่าจะเป็นตัวอย่างที่ดี อยู่กับ Data ล้วนๆพอมาคุมกับพังสุดๆ
1
0
นักเตะอบต.
คาสโนว่า SS
Status: วันนี้ว่าง เข้าบอร์ทั้งวัน 55555555555
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 10746
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:45
ไม่เเลก เเต่อยากให้มาทำงานร่วมกันอะครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Old Trafford
เข้าร่วม: 01 Aug 2006
ตอบ: 1193
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 11:56
จนถึงตอนนี้ ก็ยังไม่เคยมั่นใจในฝีมือ โซลชา

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 13333
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 12:13
อย่าตัดสินแค่นัดเดียว บอลมีแพ้ชนะ

ทุกทีมทุกโค้ชมีจุดอ่อนหมดแหละ

ตอบคำถาม ไม่เอา เพราะไม่อยากเริ่มสร้างทีมใหม่

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15781
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 12:45
นัดน่อลมาตั้งใหม่ครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7576
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 12:59
Famelaini พิมพ์ว่า:
การดูบอลสมัยนี้บางที
มันต้องเลิกมองว่าแผนการเล่นมันมาจากคนๆเดียวนะ

ช่วงหลังๆผมค้นเรื่องdata analysis พบว่ากว่าจะตัดสินใจอะไรแต่ละอย่างมันใช้ข้อมูลในการตัดสินใจเยอะมาก

ดูอย่างคล็อป โหวกเหวกโวยวายข้างสนาม
คิดว่าแกจะเป็นคนมองเห็นภาพรวมเองทั้งหมดได้จริงเหรอ แกก็ต้องพึ่งคนที่ไปดูดาต้าระหว่างเกม แล้วพอมันได้resultออกมาถึงค่อยมากระซิบบอกว่าเราเจอจุดอ่อนบริเวณใดของสนาม

ไอ้ที่เห็นเป็นแผ่นๆยืนติวข้างสนาม เผลอๆนั่นน่ะมาจากการคำนวณของคอมพิวเตอร์ล้วนๆ

สมมติสันนิษฐานว่าเกมนี้ สองทีมใช้ดาต้ามาแข่งกัน
ดาต้าของไลป์ซิกน่าจะแพ้ เพราะดาต้ามันเก็บข้อมูลจากเกมที่ผ่านๆมา ซึ่งนี่เป็นเกมแรกที่โซลชาร์ใช้ไดม่อน ข้อมูลและโมเดลที่ไลป์ซิกวิเคราะห์มาก็คงใช้การไม่ได้แล้วล่ะ

ตอบคำถาม จขกท. สมมติว่าทุกทีมสู้กันด้วยดาต้า
ทีมเล็กทีมใหญ่ สู้กันได้หมด กึ๋นเป็นเรื่องของดาต้า
ดังนั้น โซลชาร์ก็ยังเป็นคนที่เหมาะที่จะคุมแมนยูมากกว่าโค้ชคนอื่นอยู่ดี

ผมเคยพิมพ์ไว้ว่า โซลชา ควรเปลี่ยน ผู้ช่วย ผจก.ทีม

คือ คาร์ริค หรือ ไมค์ อาจจะไม่เหมาะ

คาร์ริค อ่อนประสบการณ์ไป

ส่วนไมค์ อาจจะแก่ไป ขัดมากไม่ได้ เกรงใจอีก

ไปหา ผู้ช่วยเก่งๆ มาซักคน ผมว่า น่าจะช่วยโซลชา ได้อีกเยอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55016
โพสเมื่อ: Thu Oct 29, 2020 13:02
ไม่ได้ดูนัดนี้ แต่เท่าที่อ่านคอมเม้นเหมือน ไลป์ซิก จะเล่นดันสูงแบบไม่ห่วงหลังเลย ซึ่งถ้าเล่นแบบนี้ก็เป็นปกติของไลป์ซิกและก็ทีมจากเยอรมันนั้นละครับ บุกแหลก ขึ้นไปเพรสสูง หลังรั่ว แกะเพรสมาได้ก็หลุดยาวๆ เป็นแบบนี้แทบทุกทีมอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel