ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 32, 33, 34, 35
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทีม
มาย
???
เอ๋
???
คะแนนทั้งหมด: 486
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6790
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:38
[RE: มายด์ vs ปารีณา 17.15]
Covid2020 พิมพ์ว่า:
ผมลองเราคนไม่สนพวกนี้มาฟัง เขาบอกเด็กมารยาทดี อีกคนโตแล้วไม่มีมารยาทเลย แล้วเดินหนี ....  

คนไม่สนใจเขาไม่รู้หรอกครับคุยอะไรกัน เขาแค่มองว่าคนนึงไร้มารยาทพูดไม่หยุดอีกคนนิ่งมีมารยาท
ส่วนคนที่เข้าใจและมีข้อมูล เขาก็มองว่าฝั่งไร้มารยาทพูดมั่วไปเรื่อยมากกว่า

ส่วนถ้าถามว่าแพ้อะไรบ้าง แพ้ตรงประสบการณ์นี่แหละครับ ช่องเยอะจัดๆแต่โจมตีไม่ได้
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 710
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:39
[RE]มายด์ vs ปารีณา 17.15
ผมว่าเป็นการ design มาของทีมน้องมายครับ

จะเห็นได้ว่าตลอดรายการน้องมายพูดกับรัฐบาลและประชาชนทางบ้านล้วนๆ ไม่ตอบโต้ปารีณาเลย

เหมือนมาเน้นสื่อสารกับทางบ้านอย่างเดียว

เพราะม็อบ ต้องการแนวร่วมเพิ่ม การได้airtimeกับทีวีรายการเรตติ้งสูงมากๆอย่างรายการคุณจอมขวัญ เป็นช่องทางในการสื่อสารกับประชาชนที่ดีมากๆ

น้องมายมาในญานะตัวแทนม็อบ และคนที่ต้องการเปลี่ยนแปลงบ้านเมือง การลงไปเถียงสู้ จนไม่ได้พูดในสิ่งที่อยากพูด จะเป็นการเข้าทางฝ่ายตรงข้ามซะมากกว่า

เกมนี้ ไม่เน้นเถียงสู้ปารีณา แต่เน้น "ภาพลักษณ์ที่ดี เรียบร้อย ใจเย็น ฉลาดในการตอบและควบคุมอารมณ์"

แล้วให้คนทางบ้าน ที่ยังไม่ตัดสินใจ ตัดสิน

เถียงชนะ กองเชียร์สะใจ แต่จะไม่ได้ใจกองเชียร์อีกฝ่ายหรือคนกลางๆเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 824
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:39
PostRock พิมพ์ว่า:
ผมว่าน้องไม่ได้มาดีเบตเพื่อชนะแต่แรก แต่มาดีเบตเพื่อดึงคนเข้าร่วมมากกว่า  

ผมเห็นด้วยครับ ต่างคนต่างมาคนละวัตถุประสงค์กัน

เอ๋ มาเพื่อด้อยค่า มายด์
มายด์ตั้งใจจะมาเพื่ออธิบายจริง ๆ แต่กว่าจะเข้าประเด็นได้ คือรายการจะจบละ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15581
PostRock พิมพ์ว่า:
ผมว่าน้องไม่ได้มาดีเบตเพื่อชนะแต่แรก แต่มาดีเบตเพื่อดึงคนเข้าร่วมมากกว่า  

คิดเหมือนผมเลยครับ

แต่เอ๋พยายามจะชนะ

เลยแพ้คำพูดตัวเองเฉย

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
ตอนผมฟังก็หงุดหงิดที่มายไม่ฟาดเลยซักจังหว่ะ แต่มาลองคิดดูผมว่ามายทำถูกนะ

เพราะถ้ามายฟาด มายจะได้ใจคนที่อยู่ประชาธิปไตยอยู่แล้ว ซึ่งมันไม่ได้ประโยชน์อะไร

กลับกัน การแสดงวุฒิภาวะ ไม่ไปทะเลาะด้วย มันทำให้คนฝั่งอนุรักษ์นิยมอาจยอมเปิดใจมาฟังฝั่งนี้เพิ่มขึ้นก็ได้ เพราะเห็นว่าเด็กคนนี้พูดน่าฟัง ไม่ก้าวร้าว
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13523
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:40
อ้าว ปารีณามาโผล่ ข่าวใส่ไข่ต่อ 55555
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12998
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:40
น้องเรียบร้อยไปหน่อย สุภาพเกิน อาจจะประสบการณ์แหละที่ยังน้อยและยังเป็นเด็กอยู่
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Apr 2010
ตอบ: 670
tgmann พิมพ์ว่า:
ผมว่าเป็นการ design มาของทีมน้องมายครับ

จะเห็นได้ว่าตลอดรายการน้องมายพูดกับรัฐบาลและประชาชนทางบ้านล้วนๆ ไม่ตอบโต้ปารีณาเลย

เหมือนมาเน้นสื่อสารกับทางบ้านอย่างเดียว

เพราะม็อบ ต้องการแนวร่วมเพิ่ม การได้airtimeกับทีวีรายการเรตติ้งสูงมากๆอย่างรายการคุณจอมขวัญ เป็นช่องทางในการสื่อสารกับประชาชนที่ดีมากๆ

น้องมายมาในญานะตัวแทนม็อบ และคนที่ต้องการเปลี่ยนแปลงบ้านเมือง การลงไปเถียงสู้ จนไม่ได้พูดในสิ่งที่อยากพูด จะเป็นการเข้าทางฝ่ายตรงข้ามซะมากกว่า

เกมนี้ ไม่เน้นเถียงสู้ปารีณา แต่เน้น "ภาพลักษณ์ที่ดี เรียบร้อย ใจเย็น ฉลาดในการตอบและควบคุมอารมณ์"

แล้วให้คนทางบ้าน ที่ยังไม่ตัดสินใจ ตัดสิน

เถียงชนะ กองเชียร์สะใจ แต่จะไม่ได้ใจกองเชียร์อีกฝ่ายหรือคนกลางๆเลย  

เห็นด้วยมากๆเลยครับ
Man Utd is My LiFe
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2007
ตอบ: 824
tgmann พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยครับ ทีมน้องน่าจะset มาแล้วว่าจุดยืนจะเป็นแบบนี้
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1701
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:41
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
ผมไม่ค่อยได้ตามการเมือง ไม่ได้ตามเลยยย

ไอตอนลงประชามติ คนออกไปลงกันจริงๆใช่ไหมครับผมไม่ได้ดูข่าวด้วยซ้ำ

หรือว่าตอนลง ลงเพราะคิดว่าลงแล้วได้เลือกตั้งแต่ไม่ได้คิดถึงเนื้อหาข้างในใช่มะงี้ปะครับ

ทีนี้มันอ้างได้เลย รัฐธรรมนูญมาจากประชาชนพลาดชิบ  

ใช่ครับ หลายคนลงก็เพราะคิดว่าจะได้เลือกตั้งเร็วนี่แหละ หลายคนก็ไม่รู้ว่าลงแล้วได้อะไร

ตอนนั้นฝั่งที่ไม่รับรัฐธรรมนูญค่อนข้างเสียเปรียบเยอะครับ ใครมาบอกว่าไม่ควรรับก็โดนจับไปหลายคน

ถ้าจำไม่ผิด ไอ้ใบโฆษณาที่แจกตามบ้าน เนื้อในก็เป็นเรื่องรับรองสิทธิขั้นพื้นฐานอะไรพวกนี้ ไม่ค่อยเขียนเรื่องทางเทคนิคเท่าไหร่ ซึ่งอ่านแล้วไม่ค่อยได้อะไร เพราะปกติ รธน.ก็ต้องรับรองเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว ไม่งั้นเราก็เป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนอ่ะ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19877
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:42
อยากให้จอมขวัญดีเบตกับปารีณา บอกได้คำเดียว ปารีณาเหวอะหวะแน่ ขนาดเป็นพิธีกรต้องเป็นกลางนะ ยังต้อนซะเงียบ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 2801
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:43
ขอเป็น fc น้องเลยครับ
Manchester United ❤️

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16395
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:44
อีกฝ่ายมาเพื่อไส่ไข่ แต่อีกฝ่ายมาเพื่อประชาสัมพันธ์
น้องมายด์นิ่งเกินอายุ ไม่เน้นออกนอกเรื่อง และไม่เน้นอารมณ์

ขอบคุณนะเอ๋ ออกรายการวันนี้ม็อปได้รนเข้าไปเพิ่มแล้วว่ะ
Do you hear the people sing ?
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Nov 2010
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:45
[Live] มายด์ vs ปารีณา 17.15
ผมว่าน้องทำได้ดีครับ แพลนเกมผู้ดีมา หวังโปรโมตชุมนุมแล้วหาพวกเพิ่ม การฟาดปารีณาไม่ได้อะไรนอกจากความสะใจของฝ่ายเราที่รุ้เรื่องอยุ่แล้วครับ ลองนึกภาพสลิ่ม นีโอสลิ่มดูนะครับ เขาจะคิดแค่ว่าเด็กก้าวร้าว จนลืมคอนเท้นไปเลย ผมว่าดูจากยกแรกแล้วปารีณาคงงงนึกว่าจะมาเจอน้องที่ดุแล้วตัวเองจะเล่นเกมผู้ใหญ่นิ่งๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6079
โพสเมื่อ: Wed Oct 28, 2020 18:45
giggscii พิมพ์ว่า:
อยากให้จอมขวัญดีเบตกับปารีณา บอกได้คำเดียว ปารีณาเหวอะหวะแน่ ขนาดเป็นพิธีกรต้องเป็นกลางนะ ยังต้อนซะเงียบ  

กระดูกคนละเบอร์ อ ไม่ยอมเละหรอกครับ กะจะข่มเด็กอย่างเดียว
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 32, 33, 34, 35
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel