ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2405
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 21:35
[RE]ทุกวันนี้ VAR ทำให้การดูบอลสนุกขึ้นมั้ยครับ?
แน่นอนสนุกน้อยลง แต่แลกมาด้วยความยุติธรรมก็โอเค ส่วนของพรีเมียร์ตอนนี้ผมมองว่ามันเลอะเทอะไปหน่อย เลยเสียมันทั้งความสนุกความยุติธรรม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 21:58
ทุกวันนี้ VAR ทำให้การดูบอลสนุกขึ้นมั้ยครับ?
เอาจริงๆ var ควรลดดราม่าในเกมส์ฟุตบอล

แต่สุดท้าย var กลับสร้างดราม่าความผิดพลาดซ้ำๆ

แบบนี้ไม่ต้องมีก็ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ChelSEA!!!!
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4661
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:02
[RE: ทุกวันนี้ VAR ทำให้การดูบอลสนุกขึ้นมั้ยครับ?]
แฟร์ขึ้น สนุกขึ้น

แต่ยังไม่ดีพอ ก็พัฒนาต่อไป
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5361
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:05
[RE: ทุกวันนี้ VAR ทำให้การดูบอลสนุกขึ้นมั้ยครับ?]
กรรมการพรีเมียร์มันกาก มี VAR มันก็กาก FA ดันปกป้องไม่ลืมหูลืมตาอีก เบื่อชิบหาย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm dead tired.
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 11605
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:11
มีอะดีแล้ว แต่ว่า มันสนุกน้อยลงตรงเวลาตัดสินห่วยๆ แบบเห้ออ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 Nov 2014
ตอบ: 9366
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:25
ผมชอบนะ เวลาทีมอื่นโดนกัน มันมีคอนเท้นดราม่าดี เอิ๊กๆ

ส่วนเวลาทีมตัวเองโดน มันก็ยังโอเคนะ คือมันหงุดหงิดน้อยกว่าแต่ก่อนที่ถ้าล้ำหน้าหรือกรรมการตาถั่ว มันทำอะไรไม่ได้เลย และกรรมการก็อ้างแค่จังหวะมันเร็ว กรรมการมองไม่ทัน แล้วก็จบ ไม่มีการพัฒนาอะไรขึ้นอีกเลย อย่างน้อยมี VAR มันเหมือนเราเรียนรู้และก้าวหน้าไปพร้อมกับมัน เพราะที่ดูมา FA เค้าก็เหมือนพร้อมจะรับฟังแล้วก็แก้ไขขึ้นเรื่อยๆนะ อย่างตอนนี้แฮนด์บอลก็ดูไม่เกร่อเหมือนแรกๆแล้ว ไม่เหมือนแต่ก่อนที่พึ่งแต่ดวงว่ากรรมการจะดูทันรึเปล่า
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25269
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:30
ในอดีตเห็นการได้ประตูจากลูกล้ำหน้า แฮนด์บอลแล้วยังเข้าไปยิงได้ พอลองมองความเจ็บปวดในอดีตแล้ว การมี VAR มันลดตรงนั้นไปได้ผมก็ยังสนับสนุน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:40
สนุกน้อยลง มันจุกจิกไปหน่อย

แต่ยอมสนุกน้อยลงนะ มีไว้ดีกว่า
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:46
VAR ทำมาให้ฟุตบอลถูกต้องมากขึ้น ไม่ได้ทำให้สนุก แต่ไอคนใช้อย่างกรรมการในสนามกับกรรมการห้องVAR แม่งเหมือนทำให้VARเป็นแพะ ทั้งที่สุดท้ายคนก็ตัดสิน แต่ดันเลือกใช้ตามใจตัวเอง แทนที่จริงๆแค่ทีมงานห้องVARรู้ว่าฟาวล์หรือมีตุกติกก็บอกกรรมการในสนาม แล้วกรรมการในสนามก็เป่าเลย ไม่ใช่มาคุยกันโคตรนาน บางทีก็เชื่อทางVARเลย บางทีนานแล้ววิ่งไปดูจอเล็กๆอีก บางทีฟาวล์จริง แต่คุยแล้วไม่ให้แล้วก็ไม่ดูจอ ก็ไม่รู้จะมีทำไม

ตรวจสอบไม่ได้ด้วยว่าคุยไรกัน ทีมVARอาจจะบอกว่าฟาวล์ แต่กรรมการในสนามอาจจะบอกตูไม่ให้แล้วก็วิ่งเนียนๆไป แล้วหลายครั้งที่เป็นจังหวะมีปัญหา ภาพที่เราเห็นโคตรชัด แต่ภาพที่ให้กรรมการเอามุมกล้องไรมาก็ไม่รู้ สุดท้ายก็ไม่รู้ว่าควรด่าใคร
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:53
ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ VAR ปัญหามันอยู่ที่วิธีการใช้ VAR
มี VAR แล้ว ปัญหาที่เถียงกันหลังเกมว่าลูกนั้นฟาวล์มั้ย จุดโทษมั้ย แดงมั้ย ล้ำหน้ามั้ย
มันแทบจะหมดไปเลย
คงเหลือแค่ปัญหาว่าจังหวะนี้ทำไมไม่ใช้ ทำไมจังหวะอื่นใช้
หรือก็คือมาตรฐานการบังคับใช้มันไม่เท่ากัน
ซึ่งมันไม่ได้เกิดจากระบบ VAR แต่มันเกิดจากตัวกรรมการมากกว่า
ผมยืนฝั่ง VAR แต่ต้องปรับปรุงกรรมการ
แก้ไขล่าสุดโดย PBJS เมื่อ Mon Oct 26, 2020 22:54, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 1972
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:54
ทุกวันนี้ VAR ทำให้การดูบอลสนุกขึ้นมั้ยครับ?
ต้องรอมันเข้าที่เข้าทางจริง ๆ คงจะดีขึ้นสนุก แบบดูบาส ผมก็ไม่ได้รู้สึกมันจะสนุกน้อยลงแค่เซ็งจังหวะไหล ๆ พวกดูเฉย VAR ดูจังหวะตายไม่ก็ดูเลย มาตรฐานยังไม่นิ่งพอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6985
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 22:59
ไม่แฟร์ตราบใดที่เอาแต่ให้กรรมการเลือกจังหวะดูเอง มันควรมีชาเลนต์ให้ผจก.เลือกดูบ้าง นัดละครั้งก็ยังดี

แมนซิ เจอลีดส์ มีจังหวะควรได้ลูกโทษหลายครั้ง กรรมการไม่เลือกดูvar

แมนซิ เจอเวสแฮม นักเตะตัวรุกจับบอลโดนแขน ในจังหวะได้ประตู กรรมการแม่งก็ไม่ดู

แมนซิเจอเลสเตอร์ จังหวะแมนซิเสีบเปรียบ กรรมการแม่งเช็คvarทุกช็อตเลย

ที่จริงก็ไม่ได้ติดใจอะไรหรอก แค่รู้สึกว่ามันไมาแฟร์ เทคโนโลยีดี แต่กรรมกากมันก็เท่านั้น
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 23:05
ถูกแบนแล้ว
PBJS พิมพ์ว่า:
ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ VAR ปัญหามันอยู่ที่วิธีการใช้ VAR
มี VAR แล้ว ปัญหาที่เถียงกันหลังเกมว่าลูกนั้นฟาวล์มั้ย จุดโทษมั้ย แดงมั้ย ล้ำหน้ามั้ย
มันแทบจะหมดไปเลย
คงเหลือแค่ปัญหาว่าจังหวะนี้ทำไมไม่ใช้ ทำไมจังหวะอื่นใช้
หรือก็คือมาตรฐานการบังคับใช้มันไม่เท่ากัน
ซึ่งมันไม่ได้เกิดจากระบบ VAR แต่มันเกิดจากตัวกรรมการมากกว่า
ผมยืนฝั่ง VAR แต่ต้องปรับปรุงกรรมการ  

มีเหตุผลครับ เห็นด้วย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8625
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 23:37
สำหรับผม มีแล้วดีกว่าไม่มี แต่ยิ่งใช้ยิ้งแย่
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2044
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 23:38
ถึงจะมีประเด็นปัญหามากมายแต่ยังให้ว่ามีดีกว่าไม่มี และส่วนตัวคิดว่าสิ่งที่ทำให้มันเกิดปัญหาไม่ใช่ตัวเทคโนโลยีแต่เป็นวิจารณญาณของกรรมการในการเลือกตัดสินใจขั้นสุดท้ายอีกทีนั้นแหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel