ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คุณรำคาญกระทู้การเมืองในบอร์ดวาไรตี้ไหม ?
1. รำคาญ
???
2. ไม่รำคาญ
???
คะแนนทั้งหมด: 426
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status: กาลเวลาพิสูจน์คน ความมั่นคง พิสูจน์ใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3453
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 09:56
[SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?
ปล่อยผ่าน ถือว่าเป็นสีสันของบอร์ด ก็อ่านแทบทุกอันนะฆ่าเวลา แซะบ้างตามอารมณ์
แต่ไม่ใส่ใจมาก ตั้งแต่กระทู้สวยๆงามๆพอผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16098
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:00
[RE: [SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?]
ไม่รำคาญ หากมันอยู่ในบอร์ดวาไรตี้ตามที่คุณเบนได้แจ้งไว้ แต่หากลามไปบอร์ดอื่นอันนี้เริ่มไม่ใช่ละ
เอาแต่ส่วนตนจนไม่สนกฎสังคม อันนี้มันเลอะเทอะไปหน่อย
0
0
เจ้าของสโมสร
Status: ประธานคลับไอยูแห่งประเทศไทย
ตอบ: 15642
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:02
[RE: [SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?]
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
ไม่รำคานนะ แต่บางเม้น บางกระทู้ที่มันสุ่มเสี่ยง ก็อยากให้เบาๆลงหน่อย บางคอมเม้นไปอ่านเจอนี่คือเสี่ยวเว็บปลิวมากๆเลย  

สมัยก่อนที่ปลิว เพราะว่าเรามี ads เว้บพนันครับมันเลยเป็นจุดอ่อน ตอนนี้คงยากหน่อย
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2078
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:09
[RE][SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?
ไม่รำคาญนะครับ
ถึงผมจะไม่ค่อยสนใจเรื่องการเมือง
มาหาแต่กระทู้ 18+ กับของสวยๆงามๆ
แต่ผมก็เข้าใจว่าบอร์ดวาไรตี้มันไม่ใช่เป็นของผมคนเดียว
มันก็ต้องมีเรื่องมีประเด็นที่คนอื่นๆเขาสนใจกันบ้าง
ผมก็จะได้รับรู้ว่าโลกมันไปถึงไหนกันแล้วบ้านเมืองเป็นยังไงบ้าง
ถึงจะเข้ามาแค่ดูกระทู้ 18+ ก็ตาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4781
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:16
รำคาญครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25253
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:22
[RE][SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?
ไม่รำคาญ แต่รำคาญพวกตั้งทฤษฎีสมคบคิดขึ้นมาเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย หมาแดกแฟบ เมื่อ Sun Oct 25, 2020 10:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3960
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:25
แก้ไขล่าสุดโดย IamLegend เมื่อ Sun Oct 25, 2020 10:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:41
ผมชอบอ่านความเห็นของทุกฝ่ายเลยนะ แต่อย่างที่หลายคนบอก บางเม้นคือToxicจริงๆเอามันส์เอาสะใจ

อยากให้มีขอบเขตซักหน่อย
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16456
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:48
Noel Wong พิมพ์ว่า:
ออกตัวเลยว่า...รำคาญครับ
ผมรับสารจากทุกฝ่ายนะ แต่...

รู้สึกว่าเสียเวลา ยิ่งกับคอมเม้นท์ประเภท ได้แต่แซะ ต้องแซะ ขอให้ได้แซะ ล้วนๆโดยไม่ต้องสนอะไรไม่ต้องสนหัวข้อทั้งนั้น "จากทุกฝ่าย" (แค่ช่วงนี้อีกฝ่ายหายไป ด้วยเหตุผลอะไรก็รู้ๆกัน แต่พักก่อนก็มีอยู่)
ชอบที่จะอ่านข้อมูลนะ จากทุกฝั่งทุกฝ่าย อ่านๆๆๆแล้วคิด เราจะเห็นอะไรอีกเยอะมาก
แต่ที่สำคัญคือช่วงหลังก็หนักเข้า แฉลบไปหาเรื่องให้เว็บอยู่เรื่อยๆ ดูจากประวัติการลบก็คงเห็น

ไม่รู้เป็นเทรนด์นิยมหรือยังไง?
ไม่แน่ใจนะ ผมอาจจะแก่เกินไปหรือเปล่า แต่ไม่ถูกชะตาและรำคาญกับสไตล์แฉลบแบบนี้จริงๆครับ

เช่น "ผมRejectปัจจุบัน มาตั้งแต่สมัยเป็นว่าที่" เพราะสมัยที่เคยเข้าไปทำงานนนทบุรีที่เห็นอีกโลกพอสมควร รวมถึง ฟัง/เห็นจริงกับข่าวซุบซิบต่างๆ ผมก็สื่อสารตรงๆมาตั้งแต่หนุ่มๆ เมื่อก่อนไม่มานั่งเทียบ นั่งกระแซะกันแบบนี้ เล่าก็เล่าตรงๆไม่มีเทียบเคียง
.
เลยไม่ค่อยถูกจริตครับ  
เปิดเสรีดิ ไม่มีแฉลบแน่นอน ถึงตอนนั้นหวังว่าจะเข้ามารับฟังบ่อยๆ
1
0
Do you hear the people sing ?
PGM
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9744
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:51
[SS Poll] ตั้งแต่บอร์ดวาไรตี้สามารถพูดคุยการเมืองเสรี คุณรู้สึกรำคาญกระทู้การเมืองไหมครับ ?
ในนี้ยังๆม่ค่อยรำคาญนะ เพราะเหมือนพอเราเห็นแล้วก็ไม่กดอ่านหรือข้ามได้อ่ะ แต่ในเฟสนี่ดิ แชร์รูปเดิมๆ โพสเดิมๆ เปิดกี่ที่ก็เจอซ้ำแล้วมันโคตรจะน่ารำคาญ

ขนาดความเห็นตรงกัน แต่เจอบ่อยๆมันก็น่าเบื่อนะ เหมือนรู้สึกว่าเราเสพข่าวอยู่ฟั่งเดียวอ่ะ แต่พอไปอ่านเนชั่นก็ไม่ไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15530
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:54
ไม่รำคาญครับ ถ้าเป็นกระทู้การเมืองนะครับ แต่บางทีก็มีรำคาญบ้างถ้ากระทู้นั้นไม่ใช่การเมืองแต่พยายามจะโยงให้ได้
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7601
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 10:57
YONATDOM พิมพ์ว่า:

รู้สึกว่าเสียเวลา ยิ่งกับคอมเม้นท์ประเภท ได้แต่แซะ ต้องแซะ ขอให้ได้แซะ ล้วนๆโดยไม่ต้องสนอะไรไม่ต้องสนหัวข้อทั้งนั้น "จากทุกฝ่าย" (แค่ช่วงนี้อีกฝ่ายหายไป ด้วยเหตุผลอะไรก็รู้ๆกัน แต่พักก่อนก็มีอยู่)
ชอบที่จะอ่านข้อมูลนะ จากทุกฝั่งทุกฝ่าย อ่านๆๆๆแล้วคิด เราจะเห็นอะไรอีกเยอะมาก
แต่ที่สำคัญคือช่วงหลังก็หนักเข้า แฉลบไปหาเรื่องให้เว็บอยู่เรื่อยๆ ดูจากประวัติการลบก็คงเห็น

ไม่รู้เป็นเทรนด์นิยมหรือยังไง?
ไม่แน่ใจนะ ผมอาจจะแก่เกินไปหรือเปล่า แต่ไม่ถูกชะตาและรำคาญกับสไตล์แฉลบแบบนี้จริงๆครับ

เช่น "ผมRejectปัจจุบัน มาตั้งแต่สมัยเป็นว่าที่" เพราะสมัยที่เคยเข้าไปทำงานนนทบุรีที่เห็นอีกโลกพอสมควร รวมถึง ฟัง/เห็นจริงกับข่าวซุบซิบต่างๆ ผมก็สื่อสารตรงๆมาตั้งแต่หนุ่มๆ เมื่อก่อนไม่มานั่งเทียบ นั่งกระแซะกันแบบนี้ เล่าก็เล่าตรงๆไม่มีเทียบเคียง
.
เปิดเสรีดิ ไม่มีแฉลบแน่นอน ถึงตอนนั้นหวังว่าจะเข้ามารับฟังบ่อยๆ  

ขอบคุณที่โควทครับ
ยินดีที่จะ"รับฟังบ่อยๆ"ครับ

หวังว่าคงมีข้อมูลFACTมากกว่าในเพจเฟสบุ๊คนะครับ
ถ้าเอาแค่นั้น ผมอ่านหมดแล้วครับ เจอ2อย่างคือ นิยายแนวๆดาวินชีโค๊ด กับสิ่งที่ผมทราบอยู่แล้ว

ขอบคุณอีกครั้งครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Sun Oct 25, 2020 10:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16456
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 11:04

.

หวังว่าคงมีข้อมูลFACTมากกว่าในเพจเฟสบุ๊คนะครับ
ถ้าเอาแค่นั้น ผมอ่านหมดแล้วครับ เจอ2อย่างคือ นิยายแนวๆดาวินชีโค๊ด กับสิ่งที่ผมทราบอยู่แล้ว

มันก็มีหลายแบบแหละครับ ทั้งนิยาย ทั้งข้อมูลที่มีหลักฐานอ้างอิง ท่านโตพอที่จะคิดวิเคราะห์ได้อยู่แล้ว แต่ถ้าท่านรำคาญเรื่องแซะ ผมยังยืนยันคำเดิม ลองเปิดเสรีดูสิ ลองยกเลิกมาตรานั้นดู ผมว่าFACTอย่างที่ท่านต้องการจะพบเจอได้แน่นอนในบอร์ดนี้
1
0
Do you hear the people sing ?
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2010
ตอบ: 7601
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 11:17

.

มันก็มีหลายแบบแหละครับ ทั้งนิยาย ทั้งข้อมูลที่มีหลักฐานอ้างอิง ท่านโตพอที่จะคิดวิเคราะห์ได้อยู่แล้ว แต่ถ้าท่านรำคาญเรื่องแซะ ผมยังยืนยันคำเดิม ลองเปิดเสรีดูสิ ลองยกเลิกมาตรานั้นดู ผมว่าFACTอย่างที่ท่านต้องการจะพบเจอได้แน่นอนในบอร์ดนี้  

เรียนตรงๆนะครับ
ผมยินดีมากที่จะรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ

แค่แอบสงสัยว่า ยังมีสิ่งที่ผมไม่รู้อีกเยอะแค่ไหน
- เส้นทางลำเลียงยาเสพติด?
- คลิปปลาวาฬ? (อันนี้ไม่เคยเห็นจริงๆ ขอความกรุณาด้วย)
- ริมสระ? (มีครับ)
- โรงงานปลากระป๋อง?
- รายงานทูตที่คุณสมศักดิ์&คุณปวินนำเสนอ? อย่าลืมนะครับ นั่นคือ"คอมเม้นท์ ณ ช่วงเวลานั้น"
- กี่เมีย กี่อวัยวะเพศฉีก?...เห็นรถมารับด้วยซ้ำ เพราะบ้านรุ่นพี่ที่กินเหล้ากันอยู่เยื้องๆที่เกิดเหตุครับ
- เสด็จส่วนพระองค์...ทอร์รัสผับ?...ยืนตั้งแถวส่งเสด็จด้วยตัวเองครับ
ฯลฯ

แอบเล่าขำๆแล้วกันครับ ว่า...
รูปขนเครื่องบิน...เครื่องบินวางอยู่ในวังนนทบุรีอย่างต่ำ"6 ลำ"ไม่น้อยกว่า 20 ปีแล้วครับ
ถ้าเห็นมันมายี่สิบปี รูปย้ายบ้านผมคงเฉยๆ/ระอา เพราะมันย้ายมาหลายรอบแล้ว

แอบเล่าขำๆว่าตอนเป็นว่าที่เฮี้ยนกว่านี้เยอะครับ
อยู่ใกล้ตา = ใกล้ตาย

ทุกอย่างที่ไม่หลุดออกมา ไม่ใช่ไม่เคยหลุด และไม่ใช่ไม่มีใครคิดครับ

ปล.(เพิ่มเติม) : ถ้าเอาอดีต...พระพันปีหลวงก็ทรงเปิดหน้าเล่นเองมาไม่ต่ำกวา 30 ปีแล้ว แบบไม่ใช่มีความลับด้วยซ้ำ และยืนยันจากปากของคู่กรณีทั้งสองฝั่งเลย (ขอไม่พูดถึงส่วนตัวช่วงที่ได้เข้าเวรสวนจิตรลดาครับ)
ปล.2 : ผมถึงแปลกใจคำว่า"เบิกเนตร" เพราะข่าวมันก็ยังเล่าๆๆๆกันจนเมื่อซักราวๆสิบปีที่แล้วที่นินทากันเรื่องๆอื่นแล้วพวกๆนี้ก็ละเลยกันไป
ปล.3 : ที่รำคาญคือ...บางทีFACTที่อยากจะหามาด่าๆๆกันแถวนี้ ขุดไปยัน"กบฎแมนฮัตตัน"ว่าไม่สำเร็จเพราะไม่มีลายเซ็นต์!!!...ถามจริงๆ ผู้มีอำนาจช่วงนั้นใครครับ? (เก็บไว้เฉยๆ ไม่อยากถาม)

ปลุกกันไป ปั่นกันไป ผมก็ยินดีที่จะอ่านนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Noel Wong เมื่อ Sun Oct 25, 2020 11:59, ทั้งหมด 3 ครั้ง
1
0
Chelsea supporter since 1992 ... o_O"

FB Page : PRP Customs Consultant
รับปรึกษาปัญหา และให้ความรู้เกี่ยวกับการนำเข้า-ส่งออก รวมถึงข้อมูลต่างๆที่เกี่ยวข้อง โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
https://www.facebook.com/customs1215

ปล.ได้รับอนุญาตจากคุณเบนในการแปะลิงค์เพจเรียบร้อยแล้ว
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2010
ตอบ: 14855
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 11:20
เอาจริงๆ มันทำให้ตั้งกระทู้ยาก

บางทีอยากตั้งกระทู้ประวัติศาสตร์

และก็ของบ้านอื่นเมืองอื่นด้วยซ้ำ

แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า ขี้เกียจจะเห็นการโยง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel