ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6864
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 09:52
[RE: "รามอส" บอกชุดขาวได้จุดโทษชัดเจน จะไปโทษเปาทำไม]
Frink พิมพ์ว่า:
มองยังไงมันก็ถอยหลังไปโหม่ง มันดูบอลชัดๆ  

โอบมือขวา ผลักมือซ้าย ยอมรับหน่อยเถอะ เคสนี้ผมไม่ได้ตำหนิมาดริดนะ แต่กรรมการผิดก็ยอมรับกันอย่าอ้างแต่ VAR แล้วบอกว่ากรรมการถูกกันเลย
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Sun Oct 25, 2020 09:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 11:12
ถูกแบนแล้ว
[RE: "รามอส" บอกชุดขาวได้จุดโทษชัดเจน จะไปโทษเปาทำไม]
dutchman8 พิมพ์ว่า:
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ดีด จะรู้ไหมว่าดึง ผมว่ารามอสนี่เหลี่ยมแพรวพราวมาก55  

เคสนี้ไม่ใช่เหลียมรามอสครับ กรรมการผิดเต็มๆ ถ้ามองแบบนี้ผมก็อ้างได้ว่ารามอสผลักก่อนโดนดึง สุดท้ายกรรมการก็กากอยู่ ผมถึงบอกไง VAR ดีแค่ไหนก็ไร้ค่า

ก็อันนี้แหละครับเหลี่ยมบอล ผลักละลองเล่ไม่ปล่อยเสื้อก็เห็นชัดสิครับว่าดึง ถ้ามันทันเกมส์รามอสผลักมันปล่อยเสื้อละแอคติ้งล้ม รามอสก็จะฟาว์ล / ซัวเรสทำออกจะบ่อยผลักดึงๆกันทุ้งคู่ ละบอลมาพลิกถ้ากองหลังไม่ทันก็ดึงเสื้อค้างมันกะพร้อมล้มอยุ่ละ
แก้ไขล่าสุดโดย CaptainRamos เมื่อ Sun Oct 25, 2020 11:17, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์ถ่ายรูปได้
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 08 Apr 2009
ตอบ: 1090
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 12:35
"รามอส" บอกชุดขาวได้จุดโทษชัดเจน จะไปโทษเปาทำไม
ลูกนี้เสียเหลี่ยมมอสบอกตรงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5269
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 12:54
[RE]"รามอส" บอกชุดขาวได้จุดโทษชัดเจน จะไปโทษเปาทำไม
เถียงข้างๆคูๆ ถามง่ายๆเบื้องต้นนะ

ไปดึงเขาทำไม???

ไม่ดึงจะฟาวไหม???
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 13:18
kw_madrid พิมพ์ว่า:
เถียงข้างๆคูๆ ถามง่ายๆเบื้องต้นนะ

มันดึงกันทั้งคู่ไปดูดิ ที่ผมจะบอกคือกรรมการพลาดเข้าใจปะ
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Sun Oct 25, 2020 13:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 13:22
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
SPuRsKiDzZ พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ดีด จะรู้ไหมว่าดึง ผมว่ารามอสนี่เหลี่ยมแพรวพราวมาก55  

เคสนี้ไม่ใช่เหลียมรามอสครับ กรรมการผิดเต็มๆ ถ้ามองแบบนี้ผมก็อ้างได้ว่ารามอสผลักก่อนโดนดึง สุดท้ายกรรมการก็กากอยู่ ผมถึงบอกไง VAR ดีแค่ไหนก็ไร้ค่า

ก็อันนี้แหละครับเหลี่ยมบอล ผลักละลองเล่ไม่ปล่อยเสื้อก็เห็นชัดสิครับว่าดึง ถ้ามันทันเกมส์รามอสผลักมันปล่อยเสื้อละแอคติ้งล้ม รามอสก็จะฟาว์ล / ซัวเรสทำออกจะบ่อยผลักดึงๆกันทุ้งคู่ ละบอลมาพลิกถ้ากองหลังไม่ทันก็ดึงเสื้อค้างมันกะพร้อมล้มอยุ่ละ  

มอสยังไม่เข้าใจ สิ่งที่ผมจะบอกคือ VAR มาเพื่อแก้ปัญหา พวกลูกตุกติกแบบนี้ไง ถ้ายังมีคำว่าใครเสียเหลี่ยม ใครเหลี่ยมดีกว่า จะมี VAR ไปอีกทำไม เพราะสุดท้ายเวลากรรมการพลาด ก็มาอ้าง เหลี่ยมเชิง ความเก๋า ตลก แล้วกรรมการต้องไม่ผิดว่างั้น ถ้ามี VAR
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Sun Oct 25, 2020 13:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2010
ตอบ: 5269
โพสเมื่อ: Mon Oct 26, 2020 08:26

มันดึงกันทั้งคู่ไปดูดิ ที่ผมจะบอกคือกรรมการพลาดเข้าใจปะ  

คือจังหวะบอลยังไม่มา มันก็ยื้อแย่งกัน
แต่พอบอลจะมาถึงทั้งสองคน
ลองเล่ดึงค้างอย่างชัดเจน

ผมก็คิดว่ากรรมการเขามองตรงนี้มากกว่า
ส่วนจะแอคติ้งล้มแบบไหนนั้นเป็นเรื่องรอง

สมมตินะว่าลองเล่ไม่ได้ดึง แล้วรามอสดีดตัวล้ม
กรรมการก็ให้ใบเหลืองรามอสแน่นอน
แต่นี้มันมีการดึงไง

ต้องแยกประเด็นการดึงเสื้อขัดขวางการเข้าทำ
กับ การแอคติ้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 27, 2020 00:50

คือจังหวะบอลยังไม่มา มันก็ยื้อแย่งกัน
แต่พอบอลจะมาถึงทั้งสองคน
ลองเล่ดึงค้างอย่างชัดเจน

ผมก็คิดว่ากรรมการเขามองตรงนี้มากกว่า
ส่วนจะแอคติ้งล้มแบบไหนนั้นเป็นเรื่องรอง

สมมตินะว่าลองเล่ไม่ได้ดึง แล้วรามอสดีดตัวล้ม
กรรมการก็ให้ใบเหลืองรามอสแน่นอน
แต่นี้มันมีการดึงไง

ต้องแยกประเด็นการดึงเสื้อขัดขวางการเข้าทำ
กับ การแอคติ้ง

ผมไม่มองครับว่าใครแอ๊กติ้ง ถ้าท่านบอกว่าดึงล้มชัดเจน รามอสก็ผลักชัดเจนครับ ทำก่อนดึงล้มอีก ผมถึงบอกไงว่า กรรมการผิดเข้าใจปะ อยากให้ไปดูภาพช้าให้ชัดๆ จังหวะจะเปิดรามอสใช้มือขวาดึงลองเล่ไม่ให้วิ่งไปข้างหน้า พอเปิดย้อนหลังรามอสเอามือซ้ายผลักหลังลองเล่เลยครับ ถ้าไม่เชื่อที่ผมพูดไปย้อนดูแล้วมา โต้แย้งผมได้เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย dutchman8 เมื่อ Tue Oct 27, 2020 00:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel