ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:00
ถูกแบนแล้ว
[RE: เสริมทัพตัวรุก 200 ล้าน เอามาอุดเจอแมนยู]
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
พี้จะไม่ให้เค้าปรับตัวกันหน่อยเลยหรอครับ บอลจริงไม่ใช่เกมส์นะครับ  

เพราะมันต้องใช้เวลาปรับตัวไงครับ ทำไมไม่เอาตัวที่มันสามารถเชื่อมเกมให้ตัวใหม่ๆมันเล่นร่วมกันได้ เพราะต่อให้ต่อเวลาไปอีกสัก 1000 นาที แวร์เนอร์มันก็เกบบอลไม่ได้ ต่อบอลกันไม่ได้ จะฝืนไปทำไมละครับ เห็นอยู่ว่าฟอร์มมันไม่ดี
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:03
[RE: เสริมทัพตัวรุก 200 ล้าน เอามาอุดเจอแมนยู]
devilbad พิมพ์ว่า:
พี้จะไม่ให้เค้าปรับตัวกันหน่อยเลยหรอครับ บอลจริงไม่ใช่เกมส์นะครับ  

เพราะมันต้องใช้เวลาปรับตัวไงครับ ทำไมไม่เอาตัวที่มันสามารถเชื่อมเกมให้ตัวใหม่ๆมันเล่นร่วมกันได้ เพราะต่อให้ต่อเวลาไปอีกสัก 1000 นาที แวร์เนอร์มันก็เกบบอลไม่ได้ ต่อบอลกันไม่ได้ จะฝืนไปทำไมละครับ เห็นอยู่ว่าฟอร์มมันไม่ดี  

วันนี้ไม่ชมเลิฟหน่อยหรอครับว่ามันสมาธิไม่หลุดเลย แล้ววันนี้เวนเนอร์วิ่งช่องดีนะครับ แต่เลิฟมันเอาอยู่หมดเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:05
ถูกแบนแล้ว

วันนี้ไม่ชมเลิฟหน่อยหรอครับว่ามันสมาธิไม่หลุดเลย แล้ววันนี้เวนเนอร์วิ่งช่องดีนะครับ แต่เลิฟมันเอาอยู่หมดเลย  

ครับ เลิฟเก่งครับ แมคไกวเก่งครับ วานบิซซาก้าก็เอาอยู่หมด
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:06

ครับ เลิฟเก่งครับ แมคไกวเก่งครับ วานบิซซาก้าก็เอาอยู่หมด  

ดูเป็นเกมส์ๆไปน่ะ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:21
ทำไมวันนี้ผมกลับมองว่าไคเล่นดี พอเปลียนไคออกไปคือเกมรุกเราจบเลยโดนขึงยาวๆ ครึ่งแรกที่ได้ขึ้นไปบุกเพราะมีพูลิซิสกับไคเก็บบอลให้ พอแทมมี่เมาส์ลงมานี้จบเลย เมาส์ยังไล่บอลแต่แทมมี่นี้เปลียนตัวลงมากลายเป็นเสียผู้เล่นฟรีไปตัวนึงเลย ยังดีเก็บบอลได้บ้าง วันนี้เล่นสลับระหว่าง3-4-3 3-5-2 ได้ดีเลย ไคสลับลงไปช่วยดีอยู่ แต่นัดนี้เกมรุกไคโดนวางไปเล่นปีกมันเลยอยู่ไกลประตูมากเกินไป กว่าจะเข้าไปเล่นตรงกลางก็ต้องเลี้ยงเข้าไปเองมันเลยเสียเวลา
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Sun Oct 25, 2020 02:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 02:54
ถูกแบนแล้ว
crazyingod พิมพ์ว่า:
ทำไมวันนี้ผมกลับมองว่าไคเล่นดี พอเปลียนไคออกไปคือเกมรุกเราจบเลยโดนขึงยาวๆ ครึ่งแรกที่ได้ขึ้นไปบุกเพราะมีพูลิซิสกับไคเก็บบอลให้ พอแทมมี่เมาส์ลงมานี้จบเลย เมาส์ยังไล่บอลแต่แทมมี่นี้เปลียนตัวลงมากลายเป็นเสียผู้เล่นฟรีไปตัวนึงเลย ยังดีเก็บบอลได้บ้าง วันนี้เล่นสลับระหว่าง3-4-3 3-5-2 ได้ดีเลย ไคสลับลงไปช่วยดีอยู่ แต่นัดนี้เกมรุกไคโดนวางไปเล่นปีกมันเลยอยู่ไกลประตูมากเกินไป กว่าจะเข้าไปเล่นตรงกลางก็ต้องเลี้ยงเข้าไปเองมันเลยเสียเวลา  

อย่างที่ผมบอกแหละครับ ไควันนี้มันยังพอเชื่อมได้ ต่อบอลกับคนอื่นติด ถามว่าดีมั้ย ผมว่ามันต้องดีกว่านี้ อันนี้ธรรมดาค่อนไปทางแย่ เกมตันๆแบบนี้ เลยต้องหาคนที่จะมาดึงศักยภาพพวกนี้ก็ต้องเอากองหน้าที่เล่นไม่ออกออก

จะใช้ไค ทำให้กองกลางหายไปคนด้วย กลางมันเลยครองเกมไม่ได้ในแต่ละเกม และกลางก็มักจะตกเป็นแพะ (แม้วันนี้จะเล่นหลัง 5 ก็เหอะ) แต่หลังๆก็ลงมาเชื่อมได้ดีขึ้น เริ่มปรับตัวเข้ากับทีม

แต่ไอที่แย่สุดคือแวร์เนอร์ ที่ทำไรไม่ได้ เอาชนะใครไม่ได้ ต่อบอลกับใครไม่ได้ แทมมี่กับไคอย่างน้อยเราเคยเห็นกันว่ามันเล่นร่วมกันได้อยู่ ควรเปลี่ยนกองหน้ามาช่วยเก็บบอลแดนหน้ามากขึ้น เพื่อให้ไอตัวรุกที่เหลือมันเล่นออกบ้าง คนที่ผมอยากเห็นที่สุดคือชิรูดิ์นั่นแหละครับ พูดแบบไม่อวย

(แวร์เนอร์เหมือนพวกพู ไค เกินไป บางทีแวร์เนอร์ยืนซ้าย พูเข้าในด้วยซ้ำ เกมนี้เราเลยเหมือนไม่มีกองหน้าในทีมเลย)
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 03:06
crazyingod พิมพ์ว่า:

อย่างที่ผมบอกแหละครับ ไควันนี้มันยังพอเชื่อมได้ ต่อบอลกับคนอื่นติด ถามว่าดีมั้ย ผมว่ามันต้องดีกว่านี้ อันนี้ธรรมดาค่อนไปทางแย่ เกมตันๆแบบนี้ เลยต้องหาคนที่จะมาดึงศักยภาพพวกนี้ก็ต้องเอากองหน้าที่เล่นไม่ออกออก

จะใช้ไค ทำให้กองกลางหายไปคนด้วย กลางมันเลยครองเกมไม่ได้ในแต่ละเกม และกลางก็มักจะตกเป็นแพะ (แม้วันนี้จะเล่นหลัง 5 ก็เหอะ) แต่หลังๆก็ลงมาเชื่อมได้ดีขึ้น เริ่มปรับตัวเข้ากับทีม

แต่ไอที่แย่สุดคือแวร์เนอร์ ที่ทำไรไม่ได้ เอาชนะใครไม่ได้ ต่อบอลกับใครไม่ได้ แทมมี่กับไคอย่างน้อยเราเคยเห็นกันว่ามันเล่นร่วมกันได้อยู่ ควรเปลี่ยนกองหน้ามาช่วยเก็บบอลแดนหน้ามากขึ้น เพื่อให้ไอตัวรุกที่เหลือมันเล่นออกบ้าง คนที่ผมอยากเห็นที่สุดคือชิรูดิ์นั่นแหละครับ พูดแบบไม่อวย

(แวร์เนอร์เหมือนพวกพู ไค เกินไป บางทีแวร์เนอร์ยืนซ้าย พูเข้าในด้วยซ้ำ เกมนี้เราเลยเหมือนไม่มีกองหน้าในทีมเลย)  

วันนี้แวร์เนอร์ตัดสินใจค่อนข้างแย่ครับ+กับได้บอลน้อยมันเลยดูชัดมากๆ บางลูกที่ควรจ่ายก็ดันไปดึงจังหวะเกมรุกมันเลยดูไม่ไหลลื่น ส่วนเรืองไคกับกองกลาง วันนี้ไคปรับตัวเองลงมาเล่นเป็นกลาง3ลงมาช่วยก็องเต้กับจอร์อยู่ครับ เล่นแบบที่ผมต้องการเลยอาจจะยังไม่เนียน แต่สักพักความเข้าใจน่าจะมากขึ้น ช่วงแรกที่เราไม่โดนขึงเหมือนครึ่งหลังส่วนนึงเพราะมีไคคอยลงมาช่วยกลางนี้ละครับและมีพูช่วยเก็บบอล วันนี้ทีมเราสลับ3-5-2 3-4-3บ่อยอยู่ครับ ครึ่งหลังที่โดนขึงส่วนนึงเพราะไคพูเริ่มหมด พอเปลียนพูกับไคออกนี้จบเลยเกมรุก ช่วงท้ายเกมที่โดนขึงยาวๆนี้กลางโบ๋ของจริงครับเหมือนตอนเจอเซาท์เลยสกัดเก็บบอลไม่ได้แล้วก็โดนบุกใหม่วนอยู่แบบนั้น ถ้าไคเล่นแบบนี้ได้แผน4-2-3-1เราก็พอมีหวังครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel