ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 2662
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 06:09
[RE: ท่านไหนเคยสัมภาษณ์งานผ่าน แต่อารมณ์แบบ 50/50 จะรับงานดีมั้ยว้าาา บ้างครับ]
เคยครับ แต่ต้องถามตัวเองว่าจริงๆแล้วมันมีเหตุผลที่อยากเปลี่ยนงานคือ อยากออกจากที่ปัจจุบัน หรือ สนใจในบริษัทใหม่มากกว่ากัน จากนั้นมาดูปัจจัยประกอบครับ เช่น โลเคชั่น ตำแหน่งงาน ตัวบริษัท เงินเดือน ให้น้ำหนักแล้วก็วิเคราะห์จากนั้นก็ตัดสินใจ

แต่ในชีวิตจริงการสัมภาษณ์งานใช้เวลาไม่เกินสามสี่ชั่วโมงมันบอกไม่ได้หรอกครับว่ามันจะเป็นอย่างที่เราคาดขนาดไหน ฉะนั้นถ้าเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก็อย่าไปนอยด์ทีหลังครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ใจเขาใจเรา ความสุขจะเกิดเมื่อ "คิด" ก่อนทำ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23381
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 07:00
[RE]ท่านไหนเคยสัมภาษณ์งานผ่าน แต่อารมณ์แบบ 50/50 จะรับงานดีมั้ยว้าาา บ้างครับ
ตอนสัมภาษณ์นี่อยากให้รับ พอรับเสร็จ อะไรไม่รู้วิ่งในหัวหมดเลย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5998
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 12:13
[RE: ท่านไหนเคยสัมภาษณ์งานผ่าน แต่อารมณ์แบบ 50/50 จะรับงานดีมั้ยว้าาา บ้างครับ]
เคยลังเลแบบไม่อยากเปลี่ยนสังคมใหม่ๆ เลยบอกที่ใหม่ไปว่า ที่เก่ารั้งไว้ด้วยofferที่เกือบเท่าที่คุณจะให้

ผ่านไปวันเดียวHRที่ใหม่offerเพิ่มมาอีก แหม...ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะเลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: 502 Bad Gateway
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 3982
โพสเมื่อ: Sun Oct 25, 2020 14:46
ไม่กี่เดือนก่อน ผมสัมภาษณ์ได้งานสามที่พร้อมๆกัน

สุดท้ายผมเลือกที่ที่คิดว่าจะปรับตัวเข้ากับที่ทำงานได้ง่ายที่สุด แต่เดินทางลำบากสุดรองลงมา

จริงๆผมเสียดายอีกที่ เขาให้เงินสูง บริษัทก็ใหญ่ มีวัฒนธรรมบริษัทที่ดูน่าสนใจ เสียอย่างคือเข้างานเป็นกะ และเดินทางลำบากมากๆ (แถวนนทบุรี)

ผมเองไม่มีรถ และต้องพึ่งการเดินทางด้วยขนส่งมวลชนเป็นหลัก ก็ไม่อยากเอาชีวิตไปฝากฝังไว้กับระบบการเดินทางเน่าๆ เลยตัดสินใจไม่เลือกที่นั่น

ปัจจุบันที่ทำงานตอนนี้ก็เริ่มเห็นปัญหาของบริษัท แต่ก็อดทนเรียนรู้ พยายามพัฒนาแก้ไขแนวทางบริษัทให้มันดี แต่ดูทรงแล้วไม่น่าไหว อีกใจมีคิดอยากออกไปหางานใหม่อีกรอบ เพราะเสียดายเวลาที่ควรจะพัฒนาตัวเองมาทิ้งเปล่าๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel