ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5174
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 22:25
[RE: WM กลับมาตามข่าวม็อบใหม่ละครับ]
Q-plint พิมพ์ว่า:
สรุปจะไปเขาหลวงสุโขทัยอีกรอบมั้ยครับ  

ไม่ไหวครับ โหดเกิน รอบเดียวพอ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นายกฯซ็อคเกอร์ซัค
Status: IG : benfreekick /// YT : เที่ยวนอกถ้ำ
เข้าร่วม: 16 Feb 2005
ตอบ: 5174
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 22:28
[RE: WM กลับมาตามข่าวม็อบใหม่ละครับ]
PonGRTK พิมพ์ว่า:
ขึ้นไปเหนื่อยไหมครับ ไม่มีคนเลยเหรอครับ  

เหนื่อยครับ พักทุกจุดที่มีให้พัก heart rate ทะลุ 165 ขึ้นตอนตี 5 เศษๆน่ากลัวมาก ชาวบ้านแถวนั้นไม่มีเลย เดินลุยความมืดพร้อมไฟฉาย วันธรรมดาคนไม่มีแล้วยิ่งเวลานี้ไม่มีทางเลย ตามที่อ่านรีวิวมีแต่สายๆไม่ก็บ่ายๆเย็นๆไปเลย แต่วิวข้างบนยอมเลย สวยมาก ดีนะได้รับใบอนุญาตบินโดรนแล้ว คุ้มค่ามาก

แต่หวาดเสียว ขาสั่น ตอนปีนลงโอ้ยระวังสุดๆ พลาดทียาวเลย
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41344
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 22:36
เบน ฟรีคิก พิมพ์ว่า:
popoing พิมพ์ว่า:
อันนี้ไม่ได้อะไร แต่ขอถามนิดนึงครับ เห็นช่วงแรกๆ ผมจำได้ว่าคุณเบนออกมาเบรกๆ ว่าเจ้าของใหม่ไม่ค่อยอยากให้คุยการเมือง ซึ่งตรงนี้พี่เบนดูแลอยู่คอยแบนคอยอะไร...แล้วทีนี้ช่วงนี้เรียกได้ว่าออกหน้าเต็มแบบนี้ เจ้าของใหม่เขาโอเคเหรอครับกับตรงนี้ ผมเข้าใจว่าอาจจะมีการพูดคุยกันแล้วละมั้ง? ..ที่ถามไม่ใช่อะไร กลัวเดี๋ยวอาจจะมีคนคิดว่าขายแล้ว กูไม่แคร์แล้วอะไรแบบนี้น่ะครับ.. ไม่ได้มีเจตนาเสี้ยมอะไรนะ แค่สงสัยครับ ..ขอบคุณครับ

ไม่ได้คุยอะไรกันเลยครับ วันที่ม็อบโดยปราบด้วยการฉีดน้ำฉีดสี ผมน้ำตาคลอ ตอนนั้นอยู่บ้านแม่กินข้าวแต่ผมต้องกล้นน้ำตาเอาไว้ รีบกินเสร็จขอตัวกลับก่อน เพื่อมาตามดูข่าวที่บ้านตัวเองต่อ

ผมเลยตัดสินใจวันนั้นว่าผมต้องไปร่วมม็อบช่วยน้องๆ ขอเป็นแค่ส่วนหนึ่งไปเติมพื้นที่ว่างก็ยังดี ไปช่วยส่งต่อของที่ยื่นมาเป็นทอดๆก็ยังดี ช่วยสื่อสารด้วยการตะโกนต่อๆกันก็ยังดี

ส่วนเรื่องที่บอกว่าพอขายแล้ว พูดการเมืองแบบไม่แคร์ คือผมอาจลอยตัว ขายเว็บสบายแล้ว มีเงินไปเที่ยวแต่เพราะวันปราบม็อบวันนั้นวันเดียว และคิดว่าคนอื่นๆที่ออกมาหนแรกน่าจะคิดแบบเดียวกันกับผม

แต่ผมพยายามพูดการเมืองโดยไม่แตะเรื่องอื่นที่มีกฏหมายอยู่แน่ๆครับ ผมยังไม่กล้าขนาดนัน้

ส่วนเจ้าของใหม่ไม่ได้ก้าวก่ายอะไรเลยครับ ตั้งแต่ขายส่งมอบงานผมก็ทำเหมือนเว็บตัวเองปกติ ถ้าอนาคตเขาจะไม่ให้มีการเมืองผมก็จะมาบอกพวกเรา อะไรที่กฏเปลี่ยนแปลง(โดยที่ไม่ใช่จากผม) ผมจะแจ้งแน่นอน

อนาคตถ้าเขาไม่ต้องการผม ผมก็ขอเที่ยวอย่างเดียวครับ ไม่ก็เขียนคอลัมน์ลงเพจ https://www.facebook.com/benfreekick

ขอบคุณครับ ที่ตอบให้ ผมเชื่อว่าคุณเจ้าของเข้าใจครับ
เรื่องวันนั้นใครเห็นแล้วไม่รู้สึกอะไรผมว่าพิกลแล้วครับ
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 23:02
WM กลับมาตามข่าวม็อบใหม่ละครับ
ตั้งกระทู้การเมืองไม่มีแปะข่าว แบน wm แมร่งเลย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16520
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 23:07
ผมว่าบรรยากาศการเมืองในเว็บตอนนี้กำลังโอเคครับ อัดข่าวสารกันมา ช่วยกันกรอง ช่วยกันเป็นกระบอกเสียง

อะไรเกินไปก็ลบ ก็แบน ตามกฎ คือถ้าคนไม่ตื่นตัวลุกมาสู้น้อย ก็อย่างที่เห็นกันว่ารัฐเลือกช้อยใช้อำนาจกดหัว

ถ้าวันนั้นฉีดน้ำแล้ว ไล่จับแล้วคนชุมนุมลดลง มีกระแสต้านแค่ใน social ผมมั่นใจเลยว่ามันทำกันอีกแน่
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Goonner forever...
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2684
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 02:52
คลิปขอแอดเฟส เด็จแม่ ปังมากพี่ 555+
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 06:58
แม่ปวินเป็นปลื้ม
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel