ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19362
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 23:41
[RE: พรุ่งนี้นายกจะลาออกไหมครับ]
GREATEST OF ALL TIME พิมพ์ว่า:
ออก  
ออกจากบ้าน ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 23:47
ถูกแบนแล้ว
[RE: พรุ่งนี้นายกจะลาออกไหมครับ]
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
bic009 พิมพ์ว่า:
นายกนี่โหวตได้ตำแหน่งมาใช้คะแนน สว.กี่คนครับ ทำไมผมไปหาข้อมูลมาเห็นว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวต ยังไม่เห็นมีสว.โหวตซักคน  

ไม่รู้จริงหรือแกล้งไม่รู้  

เอาจริงๆถ้ามีการใช้ สว.โหวต ผมออกมาไล่ด้วยแล้ว
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10837
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 00:04
พรุ่งนี้นายกจะลาออกไหมครับ
นายกนี่โหวตได้ตำแหน่งมาใช้คะแนน สว.กี่คนครับ ทำไมผมไปหาข้อมูลมาเห็นว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวต ยังไม่เห็นมีสว.โหวตซักคน  

เอาจริงๆถ้ามีการใช้ สว.โหวต ผมออกมาไล่ด้วยแล้ว  

ยังไม่ได้ใช้ก็จริง

แต่ถ้าไม่คิดจะใช้แล้วเขียนไว้เพื่อ???

เจตนามันตั้งใจอยู่แล้ว

แต่บังเอิญรวม พวก ส.ส. ปัดเศษจากพรรคเล็กมารวมได้ เลยไม่ต้องใช้

มันก็เหมือนมีคน 2 คนสู้กัน นาย A กับ นาย B
แล้วกฎเขียนไว้ว่าใช้ปืนจากนาย C ได้นะ
แล้วนาย C เป็นลูกน้องของนาย A

บังเอิญ A ชนะนาย B มาเฉียดฉิว
เลยได้ใช้ปืนจากนาย C

คิดว่ายุติธรรมแต่แรก???

นี้ยังไม่รวมนู้นนี้นั้น ยุบพรรคชาวบ้านชาวช่องเขาฉิบหายด้วยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8717
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 00:25

จะพยายามอธิบายละกัน แต่รู้อยู่แล้วแหละว่าอธิบายไปก็คงเปลี่ยนความคิดไม่ได้

ที่บอกว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวต เพราะสว.มันมาถ่วงอยู่ข้างหลังแล้วไง

สภาพการเมืองหลายพรรค (มากกว่า 2 พรรค) พรรคขนาดกลาง-เล็กจะไหลไปหาฝั่งที่ตัวเองได้ประโยชน์ ก็คือตัวเองต้องได้เป็นรัฐบาลนั่นแหละ

พรรคขนาดกลางที่ว่าก็คือภูมิใจไทย ชาติไทยพัฒนา และพรรคที่เล็กกว่านั้นทั้งหมด

ลองคิด 2 สถานการณ์เทียบกันนะ

1. ไม่มีสว.
เพื่อไทย + อนาคตใหม่ ก็เกือบ 250 คะแนนแล้ว พรรคกลาง-เล็กที่ว่ามาน่ะตามปกติจะเลือกขึ้นเรือกับเพื่อไทย+อนาคตใหม่แน่ๆ

2. มีสว.
พรรคกลาง-เล็กรู้กันหมดแล้วว่า 250 เสียงจะเลือกประยุทธ
ก็เลือกมาเกาะพลังประชารัฐ จนเป็นที่มาที่คุณบอกว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวตนั่นแหละ

ถ้าขนาดนี้ยังไม่เข้าใจก็แล้วแต่ครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 1380
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 00:32
ถูกแบนแล้ว

จะพยายามอธิบายละกัน แต่รู้อยู่แล้วแหละว่าอธิบายไปก็คงเปลี่ยนความคิดไม่ได้

ที่บอกว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวต เพราะสว.มันมาถ่วงอยู่ข้างหลังแล้วไง

สภาพการเมืองหลายพรรค (มากกว่า 2 พรรค) พรรคขนาดกลาง-เล็กจะไหลไปหาฝั่งที่ตัวเองได้ประโยชน์ ก็คือตัวเองต้องได้เป็นรัฐบาลนั่นแหละ

พรรคขนาดกลางที่ว่าก็คือภูมิใจไทย ชาติไทยพัฒนา และพรรคที่เล็กกว่านั้นทั้งหมด

ลองคิด 2 สถานการณ์เทียบกันนะ

1. ไม่มีสว.
เพื่อไทย + อนาคตใหม่ ก็เกือบ 250 คะแนนแล้ว พรรคกลาง-เล็กที่ว่ามาน่ะตามปกติจะเลือกขึ้นเรือกับเพื่อไทย+อนาคตใหม่แน่ๆ

2. มีสว.
พรรคกลาง-เล็กรู้กันหมดแล้วว่า 250 เสียงจะเลือกประยุทธ
ก็เลือกมาเกาะพลังประชารัฐ จนเป็นที่มาที่คุณบอกว่าชนะตั้งแต่ใช้คะแนนสส.โหวตนั่นแหละ

ถ้าขนาดนี้ยังไม่เข้าใจก็แล้วแต่ครับ  

อืมม ... ถ้าเพื่อไท+อนาคตใหม่ +พรรคเล็ก ถึงอีกฝ่ายมีสว.โหวตรัฐบาลก็เป็นรัฐบาลเสียงข้างน้อยอยู่ดีครับ ไม่รอดซึ่งผมว่าพรรคเล็กๆก็น่าจะเล็งเห็นนะครับว่าไปฝ่ายเพื่อไทย+อนาคตใหม่ก็ยังได้อยู่ดี ไงๆรัฐบาลก็อายุสั้น
0
0
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 65110
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 01:23
ถ้าออก เค้าจะโดนคดีติดคุกหรอคับ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7013
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 02:13
0% ครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Sat Oct 24, 2020 06:59
Lirpa พิมพ์ว่า:
อยู่มาจะ 10 ปีแล้ว อยู่ๆจะมาให้ออกใน 3 วัน ไม่มีทาง จะไล่หมาต้องจัดการเจ้าของครับ  

เจ้าของก็ดูจะไม่สน4สน8 เลย ยากมากจริงๆ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel