ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17503
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 03:25
[RE: ซีรี่ย์ใหม่เกาหลีเรื่องไหนดีไม่ดีบ้างครับ]
ช่วงนี้มีแต่ซีรีส์รอมคอมอะ

Record of Youth นีึ่เรื่อยๆ มาก ผมไม่ค่อยชอบคนเขียนบทคนนี้เท่าไหร่ ทนดูเพราะโบกอมกับโซดัมเลย

18again สำหรับผมเรื่องนี้สนุกมากนะ เป็นซีรีส์ที่มีครบทุกอารมณ์อะฉากซึ้งก็ทำได้ดี ฉากดราม่าก็ทำได้ดี ตลกก็มีฮาบ้าง มีมุมปากบ้าง

More Than Friend รอมคอมแบบสบายๆ นางเอกน่ารักมากกกกกก ไม่รู้ว่าเพราะฟิลเตอร์ซีรีส์หรืออะไรทำให้ดูสวยกว่าเรื่องก่อนหน้านีึ้เยอะเลย

Startup แค่เปิดตอนแรกมาผมรู้เลยคนเขียนบทใคร พอไปเสิร์ชดูแล้วใช่จริงๆ คนนี้ผมชอบมาก ชอบผูกปมตอนแรกด้วย ประเด็นตอนเด็กอะ ทำแบบนี้มาทุกเรื่อง หวังว่าจะทำได้ดีแบบ I Hear Your voice

Tale of the Nine Tailed เรื่องนี้ก็ แฟนตาซี รอมคอม ดูเพลินๆ ได้สนุกดี

Zombie Detective ดูไว้ถึงตอน 14 ได้มั้ง ค้างไว้ก่อนเริ่มแปลกๆ แต่ผมชอบนางเอกนะ ชอบตั้งแต่เรื่องแรกที่เล่นเลย

ส่วนเรื่อง krystal ผมรอจบอะ

private live ที่น้องซอเล่นผมดูไป 2 ตอน อันนี้ส่วนตัวเลยผมว่าไม่สนุกอะ แปลกๆ

ส่วนที่จบไปแล้วอยากแนะนำของปีนี้ก็ Hospital playlist ครับ เดอะเบสเลย

ส่วนอีกเรื่องที่กำลังจะออนแอร์คือ kairos เรื่องนี้พลอตน่าสนใจอยู่

พวกพรีเรียดนี่ผมไม่ค่อยดูเรื่องที่มันการเมืองจ๋าๆ อะ ง่วงไปหน่อย

จะมีที่เคยดูมาก็ Gu family book , the moon that embraces the sun , moonlight drawn by clouds , Mr sunshine (เรื่องนี้ถ้ายังไม่เคยดูแนะนำเลยนะ ภาพสวยมาก เนื้อเรื่องดี นักแสดงดี)
แก้ไขล่าสุดโดย AUZRY เมื่อ Fri Oct 23, 2020 03:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักบอลถ้วย ง.
Status: Hate Myself
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 03:48
[RE: ซีรี่ย์ใหม่เกาหลีเรื่องไหนดีไม่ดีบ้างครับ]
AUZRY พิมพ์ว่า:
ช่วงนี้มีแต่ซีรีส์รอมคอมอะ

Record of Youth นีึ่เรื่อยๆ มาก ผมไม่ค่อยชอบคนเขียนบทคนนี้เท่าไหร่ ทนดูเพราะโบกอมกับโซดัมเลย

18again สำหรับผมเรื่องนี้สนุกมากนะ เป็นซีรีส์ที่มีครบทุกอารมณ์อะฉากซึ้งก็ทำได้ดี ฉากดราม่าก็ทำได้ดี ตลกก็มีฮาบ้าง มีมุมปากบ้าง

More Than Friend รอมคอมแบบสบายๆ นางเอกน่ารักมากกกกกก ไม่รู้ว่าเพราะฟิลเตอร์ซีรีส์หรืออะไรทำให้ดูสวยกว่าเรื่องก่อนหน้านีึ้เยอะเลย

Startup แค่เปิดตอนแรกมาผมรู้เลยคนเขียนบทใคร พอไปเสิร์ชดูแล้วใช่จริงๆ คนนี้ผมชอบมาก ชอบผูกปมตอนแรกด้วย ประเด็นตอนเด็กอะ ทำแบบนี้มาทุกเรื่อง หวังว่าจะทำได้ดีแบบ I Hear Your voice

Tale of the Nine Tailed เรื่องนี้ก็ แฟนตาซี รอมคอม ดูเพลินๆ ได้สนุกดี

Zombie Detective ดูไว้ถึงตอน 14 ได้มั้ง ค้างไว้ก่อนเริ่มแปลกๆ แต่ผมชอบนางเอกนะ ชอบตั้งแต่เรื่องแรกที่เล่นเลย

ส่วนเรื่อง krystal ผมรอจบอะ

private live ที่น้องซอเล่นผมดูไป 2 ตอน อันนี้ส่วนตัวเลยผมว่าไม่สนุกอะ แปลกๆ

ส่วนที่จบไปแล้วอยากแนะนำของปีนี้ก็ Hospital playlist ครับ เดอะเบสเลย

ส่วนอีกเรื่องที่กำลังจะออนแอร์คือ kairos เรื่องนี้พลอตน่าสนใจอยู่

พวกพรีเรียดนี่ผมไม่ค่อยดูเรื่องที่มันการเมืองจ๋าๆ อะ ง่วงไปหน่อย

จะมีที่เคยดูมาก็ Gu family book , the moon that embraces the sun , moonlight drawn by clouds , Mr sunshine (เรื่องนี้ถ้ายังไม่เคยดูแนะนำเลยนะ ภาพสวยมาก เนื้อเรื่องดี นักแสดงดี)

ขอบคุณครับ ซีรี่ย์ดีๆเก่าๆผมตามเก็บหมดละครับ ผมก็ดูเกาหลีบ่อย100เรื่อง+ที่จบเคยเขียนรีวิวไว้สั้นๆเหมือนกันครับ หลังๆเลยดูเรื่องใหม่ๆออนแอร์ดูไปด้วย มีชะแว้บไปฝรั่งจีนบ้างตลอด
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ༼ つ ಥ_ಥ ༽つ
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 12651
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 06:10
Missing The Other Side
สนุกครับ แต่ไม่สุด แนวแฟนตาซี,สืบสวน
พล็อตคล้ายๆHotel Del Luna แต่ตัดเรื่องรักๆของพระนางออก
เนื้อเรื่องจะเน้นไปที่ความสัมพันธ์ตัวละครมากกว่าสืบสวน ฉากซึ้งๆเยอะอยู่
ส่วนที่ว่าไม่สุดคือ ตอนมันน้อยมาก แต่ปมตัวละครต่างๆเยอะมาก
ทำให้ท้ายๆมันเล่าแบบรวบรัดสุดๆ
โดยรวมให้8/10
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2015
ตอบ: 6001
โพสเมื่อ: Fri Oct 23, 2020 07:16
ดูตอนแรกไปสองเรื่อง

Tale of the Nine Tailed
นักแสดงโอเคนะ แต่บทกากมากดูไปดูมาเจอฉากไม่สมเหตุสมผลเยอะเลย อย่าง
Spoil
ฉากที่นางเอกโดดลงจากระเบียงคอนโดพระเอก ลงมาอยู่ๆเอายาสลบจากไหนไม่รู้ฉีดใส่พระเอก(อิทธิฤทธิ์มากมายเจือกแพ้ยาสลบด้วยนะ) พระเอกฟื้นมาอยู่บนโซฟาเฉย นางเอกแม่งเป็นเก้าหางแบกขึ้นไปเหรอ  

Private live
ดูเพราะน้องซอ แต่การเรียบเรียงฉากโคตรประหลาด ดูจนงง และนักแสดงแต่ละคน แสดงโคตรรรรแปลกก awkward สุดๆ เลิกดูเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel