ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Mar 2009
ตอบ: 11677
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 20:51
[RE: ม็อบวันนี้ทำห่าไรกัน]

พร้อมรบ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13078
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 20:53
เดินไปทำไมว่ะ งงเลย เอามวลชนไปเสี่ยงแบบนี้เพื่ออะไร
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4570
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 20:54
[RE]ม็อบวันนี้ทำห่าไรกัน
FC BARCELONA พิมพ์ว่า:
ผมว่าผิดแค่ที่แกนนำไม่ประกาศให้ชัดว่าวันนี้จะทำอะไรแค่นั้นล่ะ  

ให้นายกลาออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15838
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 20:55
Yxxes พิมพ์ว่า:
FC BARCELONA พิมพ์ว่า:
ผมว่าผิดแค่ที่แกนนำไม่ประกาศให้ชัดว่าวันนี้จะทำอะไรแค่นั้นล่ะ  

ให้นายกลาออก  
เพิ่งเห็นมะกี้เลย เอาหนังสือไปให้เซนลาออก ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย FC BARCELONA เมื่อ Wed Oct 21, 2020 20:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 205
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:01
ม็อบวันนี้ทำห่าไรกัน
จริงๆต้องสร้างความกดดันได้แล้วครับ ไปให้ถึงหน้าทำเนียบ แล้วประกาศเลยว่า ให้สภารับร่างแก้รธน ของ ILAW​ เท่านั้น..

เพราะร่างนี้เป็นร่างเดียวที่มาจากแสนเสียงของประชาชน.. เราไม่เอาร่างอื่นของทั้งฝ่ายรัฐบาลหรือฝ่ายค้าน เพื่อตัดข้อครหาว่า ม๊อบนี้มีการเมืองหนุนหลังด้วย

แล้ววันประชุมสภา พวกเราจะมากันให้มากกว่านี้

จะคืนอำนาจร่างรัฐธรรมนูญ​แก่ประชาชนดีๆ หรือ จะให้ประเทศ​ชาติไม่มีทางออก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:09
ได้กลิ่นแปลกๆ คืนนี้มีปะทะแน่ๆ ใครอยู่ม็อบไม่กลับก็ระวังตัวด้วย ด้วยความหวังดีครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1554
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:11
vagakung พิมพ์ว่า:
ผมสงสัยว่าวันนี้เคลื่อนตัทำไม สัปดาห์หน้าก็ประชุมวิสามัญแล้ว คือทางนั้นขยับให้มาแนวทางนี้แล้ว เราไปเคลื่อนไหวก่อนหน้าก็ดูจะสร้างภาพลบมากกว่า

น่าจะรอให้มี WTF ในสภาซะก่อนแล้วค่อยเคลื่อนไหวต่อน่าจะดูเป็นเหตเป็นผลมากกว่านะ  

คุณยังไว้ใจสภาอีกหรอ

เอาจริงๆ คือจะโหวตอะไร ฝ่ายค้านก็แพ้

ที่ผ่านๆมา มันก็ยื้อเวลามาตลอด ลองดูเจตนาฝั่ง รบ. ด้วย

อีกอย่าง ถ้าสภาคิดว่าตอนนี้เป็นภาวะฉุกเฉินจริงๆ ทำไมไม่เปิดสภาตั้งแต่วันนี้ - พรุ่งนี้เลย

หนังสือก็ยื่นไปถึงตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2597
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:12
ถูกแบนแล้ว
ขนาดจารย์เจียมยังบอกให้ถอยอ่ะวันนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 493
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:14
ม็อบวันนี้ทำห่าไรกัน
หน้างานตอนนี้เงียบมากๆ ผมนั่งอยู่ตรงแยกนางเลิ้ง

ตชด.พร้อมโล่ที่โดนดันออกไปเห็นยืนพักกันอยู่ตรงแยกยมราช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:18
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
แต่บอกเลยม๊อบนี้ทำไงก้แพ้ ตั้งแต่แรกแล้วที่ผมไม่เห็นทางชนะเลย  

ผมก็คิดแบบนั้น. เหมือนเป้าหมายผิดแต่แรก. ถ้าเล่นลุงอย่างเดียว. ผมว่าเผลอๆตอนนี้คืบหน้าไปเกินครึ่งด้วยซ้ำ. แต่นี่เหมือนรีบเล่นลาสบอส. ซึ่งผมมองว่าเวลยังไม่ถึง

ลาสบอสที่นี่ต้องใช้เวลาฟาร์มอีก10-20ปีแหละ. ถึงจะสู้ได้
2
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:19
หงุดหงิดอะไรอ่ะครับไม่เข้าใจ ผมนั่งดูอยู่ก็เฉยๆไม่เห็นมีอะไรนะ

ดูตอนกลางวันที่เสื้อเหลืองทำแบบนั้นยังดูเยอะกว่าอีก

จะให้คุยในบ้านเค้าที่มีแต่พวกตัวเองเพราะ

ยุบ แบน ซื้อตัวคนอีกฝั่งไปหมดแล้ว

แล้วคุยภายใต้กฏที่พวกเค้าเองเป็นคนเขียนเองอ่ะนะครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:20
Pchrp_TONG พิมพ์ว่า:
หน้างานตอนนี้เงียบมากๆ ผมนั่งอยู่ตรงแยกนางเลิ้ง

ตชด.พร้อมโล่ที่โดนดันออกไปเห็นยืนพักกันอยู่ตรงแยกยมราช  

เหตุการณ์นิ่งจนน่ากลัวมากกว่าอุ่นใจอีกนะครับ. ถ้าทำได้ผมว่ากลับก่อนดีกว่า. แต่ถ้าอยู่ต่อลองมองทางหนีทีไล่ไว้เผื่อด้วยนะครับ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:22
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
แต่บอกเลยม๊อบนี้ทำไงก้แพ้ ตั้งแต่แรกแล้วที่ผมไม่เห็นทางชนะเลย  

ผมก็คิดแบบนั้น. เหมือนเป้าหมายผิดแต่แรก. ถ้าเล่นลุงอย่างเดียว. ผมว่าเผลอๆตอนนี้คืบหน้าไปเกินครึ่งด้วยซ้ำ. แต่นี่เหมือนรีบเล่นลาสบอส. ซึ่งผมมองว่าเวลยังไม่ถึง

ลาสบอสที่นี่ต้องใช้เวลาฟาร์มอีก10-20ปีแหละ. ถึงจะสู้ได้  

แต่ผมกลับมองว่าเล่นงานลาสบอสตั้งแต่วันนี้ถูกต้องแล้ว แน่นอนว่าไม่ชนะแต่ต้องเปิดแผลให้ได้ ซึ่งผมก็คิดว่าทำได้สำเร็จ

วันนี้คนที่เคยกลัวอยู่ในมุมมืดออกมากันเยอะมาก คนเริ่มแสดงออกชัดเจนว่าไม่เอาแล้วมแบบเดิมตอนนี้

หลังจากนี้สิ่งทีาเกิดขึ้นจะถูกส่งต่อไปเรื่อย ๆ แล้วอีก 10+ ปีข้างหน้าเราถึงจะพอมีทางชนะ

หากวะนนี้ยังไม่เริ่ม อีก 10 ปีให้หลังก็ไม่มีอะไรให้จับต้องได้แล้วครับ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10325
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:29
niali พิมพ์ว่า:

แต่ผมกลับมองว่าเล่นงานลาสบอสตั้งแต่วันนี้ถูกต้องแล้ว แน่นอนว่าไม่ชนะแต่ต้องเปิดแผลให้ได้ ซึ่งผมก็คิดว่าทำได้สำเร็จ

วันนี้คนที่เคยกลัวอยู่ในมุมมืดออกมากันเยอะมาก คนเริ่มแสดงออกชัดเจนว่าไม่เอาแล้วมแบบเดิมตอนนี้

หลังจากนี้สิ่งทีาเกิดขึ้นจะถูกส่งต่อไปเรื่อย ๆ แล้วอีก 10+ ปีข้างหน้าเราถึงจะพอมีทางชนะ

หากวะนนี้ยังไม่เริ่ม อีก 10 ปีให้หลังก็ไม่มีอะไรให้จับต้องได้แล้วครับ  

ผมเห็นด้วยเรื่องเปิดแผลนะ นี่ขนาด4ปียังกล้าพูดกล้าทำได้ขนาดนี้อนาคตอีก10-20ปีน่าจะลดอำนาจไปจนหมดเเล้ว จะให้ชนะม้วนเดียวจบไม่มีทางหรอกนะปัจจุบันเพราะยังมีคนหนุนอยู่พอสมควรมันจะกลายเป็นฆ่ากันเองสะเปล่า เอามาด่าเอามาประจานในทีสาธารณะได้แบบนี้ผมก็ถือว่าเราก้าวไปอีกก้าวแล้ว
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 21:31
niali พิมพ์ว่า:

คือผมพิมพ์อธิบายไม่ดีเอง. คือจะบอกว่าการฟาร์มเนี่ย. หมายถึงกระจายข่าว. เปิดข้อมูลที่ควรเปิดเผยและหาคนที่เห็นด้วยให้มากกว่านี้ก่อน

ตอนนี้ที่ผมมองว่าชนะยาก. เพราะนอกจากอำนาจกับกำลังที่เค้ามี. เอาจริงๆตนรอบตัวผม. มีคนที่ไม่เห็นด้วยกับม็อบนี้ประมาณ60เปอ. ซึ่งมันยังเกินครึ่ง. อันนี้คือไม่ได้แค่โซเชียลนะครับ. คนรอบตัวที่คุยจริงๆ. มันยังมีคนที่เค้าไม่รู้และพร้อมซัพพอร์ทฝั่งนู้น. ผมมองว่าถ้าฝั่งเรามีสัก70%โอกาสชนะมี. แต่ตอนนี้ยังไม่ใช่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel