ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 419
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 11:49
[RE: CFC: 2 ประเด็น คิดอย่างไรกัน]
vip ไม่มีหรอกครับใบสั่งให้เอาตัวนี้ลง แต่ถ้าหมายถึงโค้ชชอบส่วนตัวก็ เม้า แต่ต้องเข้าใจมันไม่ได้เล่นดีทุกเกม

เห็นแว่บๆมีคนเสนอ ไค ซื้อมาแล้วให้มาแย่งชิงตัวจริงกะเม้า แบบนี้เม้าสำรองยาว วิ่งไล่/ยิง แต่ไม่มีลูกจ่าย ลูกแทง นน.บอลขาด //คหสต ผมว่าถ้าไม่เจ็บ+ฟิต นี่ไคตัวจริงตลอดนะแลมพ์เค้าหวังพึ่งหมอนี่ แทงให้ยิงเกมนึงมีซักลูกก็ยังดี

ผมว่าช่วงนี้นักเตะทุกคนขาดความมั่นใจหัวทิ่มทุกคน ยิ่งแผงหลังนี่ไม่ต้องพูด

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19923
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 12:07
[RE: CFC: 2 ประเด็น คิดอย่างไรกัน]
พูลิซิซ ดังจากปีกขวานะครับ แลมพ์ไม่ได้โยกฝืนตำแหน่ง แค่มาเชลซีแล้วทุลักทุเลพักใหญ่ ก่อนมาปังในตำแหน่งหน้าซ้าย

ผมคิดว่าคนที่ควรนั่งคือ ไค ครับ ไม่ใช่ไม่เก่ง แต่เพื่อนร่วมทีมตอนนี้ ไม่มีใครเล่นกับแกได้เลย มันคนละสไตล์ เหมือนใบสั่งอากู๋จริงๆนั่นแหละ ตัวนี้ทุ่มมาให้ เขาของจริง เอาลงให้กู๋ด้วยนะ

ซึ่งแลมพ์สร้างทีมมาอีกแบบหนึ่ง
แก้ไขล่าสุดโดย giggscii เมื่อ Wed Oct 21, 2020 12:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4952
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 13:23
ผมมองว่ายังไงก็ต้องผสม4-3-3นัดเจอลิเวอร์กับ4-2-3-1ปัจจุบันให้ลงตัวให้ได้ คือวิธีเล่นกับลิเวอร์นัดนั้น45นาทีคือผมโอเคนะ แต่บางนัดที่บุกแหลกดันครองบอลสู้เขาไม่ได้ พูดตามตรงผมประทับใจ4-3-3นัดนั้นมาก เราคุมเกมได้ดีกว่าที่เอฟทำด้วยซ้ำแต่เกมรุกดันกาก โอเคแหละพอพูดได้ว่าตัวรุกมันกาก แต่มากางตัวผู้เล่นดูผมมองว่าปัจจุบันตัวผู้เล่นดีกว่า แต่คำถามคือ โควาซิสไปไหนฟะ ตั้งแต่นัด3-3ละ

ปล.ผมไม่ซีเรียสเรืองไคนะ ผมมองว่าคลาสบอลลายเซ็นตัวไคอะมันชัดเจนอยู่ละอย่างน้อยก็ดีกว่าเมาส์อะ แต่ปัญญาหาคือจะปรับลงมาเล่นต่ำในบางจังหวะได้ไหม โดยตัวขับเคลื่อนหลักๆอาจจะเป็นโควาก็ได้ผมว่าโควาทำได้อะ ตัวต่ำจริงๆก็ไปเลือกเอาว่าจะเอาจอร์หรือก็องเต้
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Wed Oct 21, 2020 13:28, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 166
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 13:32
[RE]CFC: 2 ประเด็น คิดอย่างไรกัน
ไม่รั่วก็แปลกแล้วครับ จากหน้าถึงกลางล่าง มีก็องเต้ตัวรับดีอยู่คนเดียว แล้วถ้าแบ็ครั่วอีกไม่ต้องพูดเลย
แล้วหลังนี่ก็พึ่งแทบไม่ได้
จากตัวผู้เล่นตัวรุกที่ใส่ไป คือต้องมีอย่างน้อย 2 ลูก แต่มันทำไม่ได้ ผลก็ตามที่เห็นครับ

นี่ยังดีเมนดี้ กับซิลวาช่วยอัพเกรดขึ้นมาหน่อย

ไม่แปลกถ้ายิงเยอะแล้วเสียเยอะ เพราะผู้เล่นมันมีแต่รุกและรับห่วย
0-0 นี่แปลกมาก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 13:44
giggscii พิมพ์ว่า:
พูลิซิซ ดังจากปีกขวานะครับ แลมพ์ไม่ได้โยกฝืนตำแหน่ง แค่มาเชลซีแล้วทุลักทุเลพักใหญ่ ก่อนมาปังในตำแหน่งหน้าซ้าย

ผมคิดว่าคนที่ควรนั่งคือ ไค ครับ ไม่ใช่ไม่เก่ง แต่เพื่อนร่วมทีมตอนนี้ ไม่มีใครเล่นกับแกได้เลย มันคนละสไตล์ เหมือนใบสั่งอากู๋จริงๆนั่นแหละ ตัวนี้ทุ่มมาให้ เขาของจริง เอาลงให้กู๋ด้วยนะ

ซึ่งแลมพ์สร้างทีมมาอีกแบบหนึ่ง  

พูดังมาจากขวาหรือซ้ายไม่เกี่ยวเลย ปัจจุบันฟอร์มดีที่ตำแหน่งทางด้านซ้าย เค้าก็ควรที่จะลงเล่นในตำแหน่งที่ทำผลงานได้ดี เราควรยึดติดอดีตของเค้าแล้วดันเค้าไปลงตรงนั้นหรือครับ

รู้ไหม แกเรธ เบล เคยเป็นแบ็คที่ดีมากๆคนนึงตอนเป็นดาวรุ่งที่เซาแธมปตัน เราต้องให้เขาไปเล่นแบคเหมือนเดิมไหมครับ

คนที่ควรนั่งจะเป็นไค หรือ เมาส์อันนี้แล้วแต่ผลงานตอนซ้อม แต่ผมยังยืนยันว่าสองคนนี้ควรเลือกมาลงแค่คนเดียว

ไม่ใช่คนนึงก็รัก คนนึงก็จำเป็นต้องลง ก็จับแม่งลงทั้งคู่อย่างนั้นไม่ใช่
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:02
vip ไม่มีหรอก แลมป์มันชอบดันเด็กอยู่ละ ส่วนเม้าส์ รอซีเยคฟิตๆรอดูว่าจะส่งลงด้วยมั้ย

พูดสิ่งที่ต้องแก้ละกัน

-เวอเน่อจับบอล เห็นลั่นทีไรหงุดหงิดทุกที ไปๆ ให้เพื่อนเปิด ส่งยัด 20000 ครั้งเอาให้นิ่งๆ

-การซิ้งเคมีที่เข้ากัน ของผู้เล่นใหม่กับเก่า บาเยินได้ ucl เพราะเล่นรู้ใจกันสุดๆ เมื่อคืนดูเหมือนเกมส์รุกตันมาก เป็นผมส่งชิรูแทมมี่มาช่วยพักบอลล่ะ 20 30 นาทีสุดท้าย

-ฟอเมชั่น 4231 อาจจะไม่ใช่ แต่แลมป์ปักธงไว้แล้วว่าจะทำทีมในฝันตามฟอเมชั่นนี้ อันนี้ไว้แก้หลังๆได้ เอาจริงๆ 433 น่าสนมากนะ กับ squad depth นี้

-เม้าลูกรัก ผมจะไม่แทงเรื่องนี้มากละ เพราะโปรแกรมมันถี่อยู่ เวียนๆไปเถอะผมรับได้

-มือ 3 ชิรู สงสารแกเลย แกไม่น่าต่ออ่ะ เสียของจัดๆ เว้นแต่จะมาเล่น 442 424 ดู

-0-0 กับแชมป์ยูโรป้า ผมรับได้

-เกมส์หน้าเจอแมนยู อยากให้กลับมาลองแทมมี่บ้าง น่าจะฟิตเต็มถังอยู่ แทมมี่คอมโบไค เคยลั่นมาแล้ว

1
0
_กูเด็ก Noto_

ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19923
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:03
Spoil
Blue Dog พิมพ์ว่า:

พูดังมาจากขวาหรือซ้ายไม่เกี่ยวเลย ปัจจุบันฟอร์มดีที่ตำแหน่งทางด้านซ้าย เค้าก็ควรที่จะลงเล่นในตำแหน่งที่ทำผลงานได้ดี เราควรยึดติดอดีตของเค้าแล้วดันเค้าไปลงตรงนั้นหรือครับ

รู้ไหม แกเรธ เบล เคยเป็นแบ็คที่ดีมากๆคนนึงตอนเป็นดาวรุ่งที่เซาแธมปตัน เราต้องให้เขาไปเล่นแบคเหมือนเดิมไหมครับ

คนที่ควรนั่งจะเป็นไค หรือ เมาส์อันนี้แล้วแต่ผลงานตอนซ้อม แต่ผมยังยืนยันว่าสองคนนี้ควรเลือกมาลงแค่คนเดียว

ไม่ใช่คนนึงก็รัก คนนึงก็จำเป็นต้องลง ก็จับแม่งลงทั้งคู่อย่างนั้นไม่ใช่  

ผมแค่อยากบอกหลายคอมเมนท์ ที่บอกพลูลิซิซเล่นขวาไม่ได้ แลมพ์ฝืนให้ไปเล่น ซึ่งเขาเล่นมาทั้งชีวิตก่อนย้ายมาเชลซี มันอาจแค่ไม่ปังในเกมนี้ก็เป็นได้

ยกตัวอย่างมาเน่ดีกว่า (ยกตัวอย่างเบลมันข้ามตำแหน่งเกิน) เจ้าตัวเกิดจากปีกขวา+หน้าขวา ปังทั้งเซาท์กับหงส์ แต่ตอนนี้ไปเกิดกับหน้าซ้ายเพื่อหลีกทางให้ซาล่า

ถ้าซาล่าลงไม่ได้ แล้วคล็อปย้ายมาเน่ไปเล่นขวา ผมก็ว่ามันมีเหตุผล กุนซือก็ไม่ผิด เพราะคนมันเคยเล่นอยู่มาก่อน ก็เท่านี้ที่ผมจะสื่อให้เข้าใจ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17093
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:04
คือบางทีมันก็ต้องแชร์ความผิดเวลาทีมแพ้ด้วยมั้ย ผมเห็นเวลาแพ้ไม่มีใครเบลมนักเตะเลย วันนี้ Werner Pulisic ฟอร์มหลุดเห็นได้ชัดเลย คนแรกจับบอลกระฉอกตลอด คนสองไม่ต้องบอกว่าเล่นขวานะ อยู่ดอทมุนก็เล่นขวาตลอดตั้งหลายปี เวลาเขาเลือกตัวลงเขาก็ดูจากซ้อมดีไม่ดีซึ่งเราไม่ได้เห็น ผมก็อยากให้พูเล่นซ้ายนะแต่เล่นขวาก็ไม่ได้เสียหาย วันนี้ก็ไม่ได้แย่ทุกส่วนเราได้เห็นเกมรับที่ดีขึ้น ไม่มีทำพลาดแบบทั้งแผงแล้ว โกลกับกองหลังที่เอาเข้ามาก็แสดงให้เห็นว่าดีขึ้นชัดเจน เกบคลีนชีตได้ เจอกับแชมป์ UEL นะเว่ยในกลุ่มนี้ sevilla นี่แข็งสุดแล้ว
2
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19224
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:25
เอาก็องเต้ไปเล่นรุก อันนั้นอะถึงเรียกว่าผิดตำแหน่ง ฝืนธรรมชาติ

แต่พูลิซิชเล่นขวา มันไม่ใช่เรื่องพิศดารอะไรเลย
เกมภาคเก่าๆระบุตำแหน่งพูลิซิชว่าเป็นปีกขวามาตลอดด้วยซ้ำนะ (ตั้งแต่ fifa 18-19 ละ)

มันอาจจะไม่ได้เมพเท่าฝั่งซ้าย
แต่ถ้าจะมาบอกยืนขวาเล่นไม่ได้เลย เล่นผิดตำแหน่งเลยยย... อันนี้ผมว่าตลกมาก
4
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
ดาวเตะลา ลีกา
Status: อัจฉริยะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 13258
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:32
CFC: 2 ประเด็น คิดอย่างไรกัน
ผมขัดใจแค่จอรนั้นแหละ ที่เหลือเฉยๆ

แต่เห็นด่ากันว่าแลมพ์ใช้แผนจับฉาย พอเขาเลิกจับฉายก็บ่น

สรุปคือแฟนบอลก็ยังยึดติดกับอดีต ในขนะที่แลมพ์เขาพยายามมูฟออน จากนักเตะเก่า และดันทีมชุดใหม่

แล้วก็ พู10 เล่นไม่ออกเลยฝั่งขวา สมัยดอทมุน มันก็เล่นฝั่งนี้ตลอดจนดัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Hanamichi Sakuragi เมื่อ Wed Oct 21, 2020 14:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 91
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:37
[RE]CFC: 2 ประเด็น คิดอย่างไรกัน
ผมว่าบางทีที่เกมรุกดูตันๆเพราะปีกเราแต่ละคนเหมือนเลี้ยงกินตัวไม่เก่งเหมือนพวกอาซา วิลเลี่ยน เป็นปีกแบบต้องมีพื้นที่เล่นถึงจะเล่นได้ คู่แข่งก็จับทางง่ายโดนบีบจนเล่นไม่ออก สังเกตุดูจังหว่ะดวล 1-1 นานๆทีจะเห็นเลี้ยงผ่านและตอนนี้เห็นแต่พูที่พอเลี้ยงได้ และการผสานงานกับแบ๊คก็ยังไม่ค่อยลงตัวด้วย แต่เม้าท์นี่ลูกรักของจริงไม่เจ็บยังไงก็ได้ลงแทบทุกแมท
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 14:52
Spoil
Blue Dog พิมพ์ว่า:

ผมแค่อยากบอกหลายคอมเมนท์ ที่บอกพลูลิซิซเล่นขวาไม่ได้ แลมพ์ฝืนให้ไปเล่น ซึ่งเขาเล่นมาทั้งชีวิตก่อนย้ายมาเชลซี มันอาจแค่ไม่ปังในเกมนี้ก็เป็นได้

ยกตัวอย่างมาเน่ดีกว่า (ยกตัวอย่างเบลมันข้ามตำแหน่งเกิน) เจ้าตัวเกิดจากปีกขวา+หน้าขวา ปังทั้งเซาท์กับหงส์ แต่ตอนนี้ไปเกิดกับหน้าซ้ายเพื่อหลีกทางให้ซาล่า

ถ้าซาล่าลงไม่ได้ แล้วคล็อปย้ายมาเน่ไปเล่นขวา ผมก็ว่ามันมีเหตุผล กุนซือก็ไม่ผิด เพราะคนมันเคยเล่นอยู่มาก่อน ก็เท่านี้ที่ผมจะสื่อให้เข้าใจ  

ก็แค่อยากบอกเหมือนกันว่าระยะหลังนี้เค้าฟอร์มดีกับฝั่งซ้าย เราก็ไม่ต้องไปดัดแปลงอะไรอีกแล้วดีไหม เพราะไม่งั้นนักเตะเองก็ต้องมานั่งรื้อฟอร์มใหม่ แบบนี้ไปเรื่อย ๆ

พอกลับไปเล่นขวาดีเดี๋ยวอยากให้ซีแยคลงสม่ำเสมอ อ่ะงั้นพูไปซ้ายอีกนะ งี้ ?
0
0
I NO LONGER RECOGNISE MY CLUB
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37016
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 15:30
1 ไม่มี ที่ ไค ลง เพราะตอนนี้มันเก่งสุดแล้วในตำแหน่งนี้ ( กลางรุกมีแค่เมาท์อีกคนที่เล่นเป็นตำแหน่งธรรมชาติ )

2 ก็เอาเมาท์ ไป B2B
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: Chelsea_1995-2016FO3 : BlueDevil1975YellowDevil
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 5873
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 16:53
อย่าพึ่งโยนขี้ให้เสี่ยสิครับ ...ที่เห็นวีไอพีได้ลงก่อน ก็เด็กเฮียทั้งน้านน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20020
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 17:34
2นัดเห็นได้ชัดเลยว่าจอร์จินโญ่ เล่นไม่ได้เลยกับทีมที่มาเพรสซิ่ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel