ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 10:12
[RE: ได้แค่รอย้าย...ผีเมินใส่ชื่อ 'โรเมโร่, โจนส์' 25 แข้งลุยพรีเมียร์ลีก]
ได้เเต่อุทานว่า ทำ_่าอะไรวะเนี่ย
สงสารมากอ้ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Jan 2009
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 11:48
[RE: ได้แค่รอย้าย...ผีเมินใส่ชื่อ 'โรเมโร่, โจนส์' 25 แข้งลุยพรีเมียร์ลีก]
หัวเสียเรื่อง โรเมโร่ เข้าใจได้แต่ อย่าลืม โควต้า นักเตะนอกโฮมโกรว์น ที่ดูมันเต็มโครต้าแล้ว ไงก้อต้องเลือกนักเตะ เอ้าฟิว ก่อน แม้จะผิดกับ โรเมโร่ก้อตาม
0
0
เกิดมาเพื่อ เป็นผู้รักษาประตู

นักเตะอบต.
Status: รักกัน รักกัน
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 3543
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 12:28
TNRTKY พิมพ์ว่า:
omega3 พิมพ์ว่า:
โรเมโร่ยังอยู่อาเจนอยู่เลยยังไม่กลับและผมคิดว่าไม่อยู่ในแผนแล้วแหละตั้งแต่ดึง ดีน กลับมา แต่ทีมซื้อขายปล่อยออกไม่ได้เอง
ส่วนโจนส์มีปัญหาเจ็บอยู่เลย ขายก็ไม่มีคนซื้อ
อิกาโล่ชัดเจนว่ามกราคมไม่น่าได้อยู่ต่อเเล้ว เพราะได้คาวานี่มาแทน เหตุผลทางด้านฟุตบอลล้วนๆ ครับ

ปล่อยออกไม่ได้เองคืออะไรครับ??
ขนาดโรเมโร่กับเมียยังออกมาพูดว่าให้ปล่อยตูไปเถอะ ร้อยวันพันปีไม่เคยพูด มันต้องมีทีมสนใจอยู่แล้ว
แล้วนี่ไม่ใช้งาน เสียค่าจ้างฟรี แถมปีหน้าก็หมดสัญญา ปล่อยฟรียังคุ้มเลย แล้วปล่อยไม่ได้เองคืออะไร เหตุผลทางฟุตบอลยังครับ ??  

เข้าใจยากตรงไหนครับ คือทีมซื้อขายมันปล่อยไม่ได้เองไงต้องให้แปลไทยเป็นไทยเหรอครับ คือมันเรียกร้องเยอะเกินไงจะเอาเงินเยอะๆ เเบบเหนือๆ เหมือนเคสตอนซื้อซานโช่อ่ะที่รอให้ทีมที่ขายติดต่อมา ถ้าใครโทษโอเล่เรื่องก็โคตรอคติเลย ส่วนเหตุผลฟุตบอลก็จริงนิ ได้ดีนดาวรุ่งอนาคตไกลมาแทนเเล้วมันดีกว่าเห็นๆ มันก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีเพื่อทีมก่อนป่ะครับ  

เรื่องอยากได้เงินมากๆ จนไม่ยอมปล่อยนี่คือเรื่องฟุตบอลล้วนๆ ไม่ใช่เรื่องพานิชย์?
(สมมุติว่าผมจะไม่แย้งเรื่องทีมซื้อขายอยากได้ค่าตัวมากๆล่ะกัน)
ถ้าภาษาไทยคุณมันเป็นแบบนั้น ผมก็คงผิดที่แปลไทยเป็นไทยของคุณไม่ออกล่ะครับ
ส่วนฟุตบอลล้วนๆแบบของผมคือ โรเมโร่ไม่อยู่ในแผน ก็ปล่อยไปทีมอื่น ให้เขาไปเล่นฟุตบอล
มั่นใจว่าปล่อยได้ชัวร์ ตัวสำรอง อายุก็เยอะ จะเอาค่าตัวอะไรมากมาย นี่อะไรกันไม่ได้เงินไม่ได้เล่นแถมเสียค่าจ้าง
แก้ไขล่าสุดโดย omega3 เมื่อ Wed Oct 21, 2020 13:16, ทั้งหมด 7 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 738
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 13:59
โรเมโร่ยังอยู่อาเจนอยู่เลยยังไม่กลับและผมคิดว่าไม่อยู่ในแผนแล้วแหละตั้งแต่ดึง ดีน กลับมา แต่ทีมซื้อขายปล่อยออกไม่ได้เอง
ส่วนโจนส์มีปัญหาเจ็บอยู่เลย ขายก็ไม่มีคนซื้อ
อิกาโล่ชัดเจนว่ามกราคมไม่น่าได้อยู่ต่อเเล้ว เพราะได้คาวานี่มาแทน เหตุผลทางด้านฟุตบอลล้วนๆ ครับ

ปล่อยออกไม่ได้เองคืออะไรครับ??
ขนาดโรเมโร่กับเมียยังออกมาพูดว่าให้ปล่อยตูไปเถอะ ร้อยวันพันปีไม่เคยพูด มันต้องมีทีมสนใจอยู่แล้ว
แล้วนี่ไม่ใช้งาน เสียค่าจ้างฟรี แถมปีหน้าก็หมดสัญญา ปล่อยฟรียังคุ้มเลย แล้วปล่อยไม่ได้เองคืออะไร เหตุผลทางฟุตบอลยังครับ ??  

เข้าใจยากตรงไหนครับ คือทีมซื้อขายมันปล่อยไม่ได้เองไงต้องให้แปลไทยเป็นไทยเหรอครับ คือมันเรียกร้องเยอะเกินไงจะเอาเงินเยอะๆ เเบบเหนือๆ เหมือนเคสตอนซื้อซานโช่อ่ะที่รอให้ทีมที่ขายติดต่อมา ถ้าใครโทษโอเล่เรื่องก็โคตรอคติเลย ส่วนเหตุผลฟุตบอลก็จริงนิ ได้ดีนดาวรุ่งอนาคตไกลมาแทนเเล้วมันดีกว่าเห็นๆ มันก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีเพื่อทีมก่อนป่ะครับ  

เรื่องอยากได้เงินมากๆ จนไม่ยอมปล่อยนี่คือเรื่องฟุตบอลล้วนๆ ไม่ใช่เรื่องพานิชย์?
(สมมุติว่าผมจะไม่แย้งเรื่องทีมซื้อขายอยากได้ค่าตัวมากๆล่ะกัน)
ถ้าภาษาไทยคุณมันเป็นแบบนั้น ผมก็คงผิดที่แปลไทยเป็นไทยของคุณไม่ออกล่ะครับ
ส่วนฟุตบอลล้วนๆแบบของผมคือ โรเมโร่ไม่อยู่ในแผน ก็ปล่อยไปทีมอื่น ให้เขาไปเล่นฟุตบอล
มั่นใจว่าปล่อยได้ชัวร์ ตัวสำรอง อายุก็เยอะ จะเอาค่าตัวอะไรมากมาย นี่อะไรกันไม่ได้เงินไม่ได้เล่นแถมเสียค่าจ้าง  

มันไม่ฟุตบอลยังไงอ่ะได้เด็กหนุ่มเด็กปั้นของสโมสรสัญชาติอังกฤษอนาคตไกลกลับมา มันก็ต้องปล่อยอยุ่เเล้วไงผมพูดในมุมโอเล่นะครับที่บอกฟุตบอลล้วนๆ ไว่าเขาไม่มีอคติหรืออะไรกับนักเตะ
ส่วนปล่อยได้ไม่ได้ก็อยุ่ทีทีมซื้อขายไง ผมจะไปรู้เหรอว่าจะเอาค่าตัวอะไรมากมายเพราะไม่ใช่ทีมซื้อขายครับ แต่จริงๆ เรื่องเสียค่าเหนื่อยฟรี เปล่าๆ มันก็เรื่องปกติอยุ่เเล้วนี่ช่วงหลัง ดูผลงานแต่ละเคส ต่อสัญญาฟิลโจนส์ ดีลอเล็กซิส ไม่ใช่เรื่องใหม่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel