ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 22:56
ถูกแบนแล้ว
[RE: [Genshin Impact] AR 30 สายฟรีอย่างผมไปต่อไหวมั้ยครับ ขอแนวทาง]
HOMJEAW~ พิมพ์ว่า:
devilbad พิมพ์ว่า:
HOMJEAW~ พิมพ์ว่า:
Traveller ตัวหลักเราเป็นตัวละคร 5 ดาวนะครับบอกเลย 5555 ส่วนหนิงกวงนี่คนอวยเยอะอยู่นะว่าตีแรงถึงแม้จะไม่ต้องผสมธาตุกับใครก็ตาม

ส่วนมีโมนา 5 ดาวทั้งทีก็ต้องปั้นเป็นหลักสิครับ หลายคนอยากได้เยอะแยะนะ 55555 ส่วนบอสน้ำเนี่ย ถ้าไม่ปั้นเคย่า(ผมว่าตัวนี้ไม่แย่เท่าไหร่นะ เพราะอัลติมันใช้ซัพพอร์ตได้ดี ที่สร้างเวทน้ำแข็งรอบตัว แม้จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นอัลติก็ยังอยู่) ผมว่าอย่างน้อยใช้ตัวโจมตีระยะไกลแทนก็ได้ ก็ค่อย ๆ ตอดไปเรื่อย ๆ หลบเก่ง ๆ หน่อย ถ้าปั้นฟิชเป็น dps หลักหรือชำนาญธาตุเยอะ ๆ ก็ปล่อยนกยิงไปเรื่อย ๆ ก็ช็อตได้อยู่นะ ผมยังอยากได้ฟิชมาในทีมเลย แต่เปิดได้แต่บาบาร่ามาอัพดาว

แต่ถ้าไม่ใช้ฟิชดีกว่าหน่อยก็ริซ่า ยิงจิ้ว ๆ ตีไกล+ติดสายฟ้าตลอด  

ขอบคุณครับบบ ผ่านบอสน้ำแล้วครับบบ ใช้ Xiangling + Fishl + Barbara + Noelle ผ่านแล้ววว เน้นปล่อยซัมม่อน แล้วเอาโนเอลยืนแท้ง ไปติดว่าต้องใช้ Kaeya อยู่ตั้งนาน ลาก่อนเคย่า  

ยินดีด้วยครับ แต่บอสน้ำนี่ก็ยากที่สุดสำหรับผมเหมือนกัน 55555 แต่ทีมนี้บาบาร่ากับโนเอลค่อนข้างจะทับตำแหน่ง Healer เหมือนกันนะครับ เป็นผมจะเปลี่ยนซักตัวนึงออกแทนครับ 5555  

ยังร่อแร่อยู่เลยครับ ต้องใช้ฮีลช่วย บางครั้งต้องกินยาเสริม ยังไม่มีตัวยืนที่จะรับดาเมจได้ เกือบตายทุกตา กระโดดหลบไอกบกระโดดทับพื้นไม่ได้อะ (+เวลาหลังมันตาย) ไม่รู้ว่าต้องวิ่งหนียังไง ขนาดพ้น area สกิลมันแล้วยังโดนเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2008
ตอบ: 442
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 23:17
[RE: [Genshin Impact] AR 30 สายฟรีอย่างผมไปต่อไหวมั้ยครับ ขอแนวทาง]
ar30 จบเควสแล้วหรอครับ.

ผมar32ยังอยู่ตรงเซียนกระเรียนอยู่เลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 00:14
ถูกแบนแล้ว
Cantabile พิมพ์ว่า:
ar30 จบเควสแล้วหรอครับ.

ผมar32ยังอยู่ตรงเซียนกระเรียนอยู่เลย  

จบแล้วครับ จบก่อน 30 อีก จบปุ๊ปอัพขึ้น 30 ปั๊ป แต่ก่อนหน้านั้นผมมีไปเก็บพวกเสามา ทำให้เปิดแมพทั้งหมดก่อนแล้ว จะวาปอะไรเลยก็เลยง่าย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2020
ตอบ: 1033
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 17:15
แวะมาอ่านคอมเม้นเพื่อนๆครับ ยัง HR15 อยู่เลยดูเป็นแนวทาง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 541
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 22:00
Spoil
เก็บเควสครบแล้ว เก็บเสาครบแล้ว ที่เหลือคงได้แต่เก็บกล่องไปวันๆ ลงดันชั้น 3/3 นี่ก็ผ่านเอาวิสุดท้ายเลยครับ ไอพวกโมนา ฟิชนี่แทบไม่ได้ใช้ ใช้สูตรผลักตกตึกแทน แทบลากเลือด

5 ดาวก็มีแค่โมนาตัวเดียว ที่เหลือนี่อนาถมาก

คือเก็บเลเวลทั่วไปก็พอไหวแหละ เพราะคู่หู โมนา + ฟิช แต่สู้บอส ลงดันอะไรนี่ เหมือนขาดตัวพวกดาบถือสองมือ ถ้าได้ พวก Chongyun หรือ Diluk นี่จะเล่นสนุกขึ้นเยอะ และสายน้ำแข็งมีแต่ Kaeya ตัวเดียว ตอนนี้จะลงบอสน้ำนี่ก็สู้ไม่ไหวแล้ว

อยากถามแนวทางว่าต้องดันตัวไหนต่อครับ และไปต่อไหวมั้ยครับ หรือพักแค่นี้ 555

แต่ละตัวคือธรรมดามาก เลเวลผมก็อัพมั่วไปหมด เฉลี่ยๆกัน เปิดอธิฐานก็เกลือตลอด เห็นคนอื่นสามารถปล่อยตัวที่ไม่เล่น ไปเวล 1 ได้เลย แต่สายฟรีอย่างผมรู้สึกขาดแคลนอย่างมาก Kaeya นี่ไม่อยากปั้นเลย ไปๆมาๆ เวล 40 เฉย 5555 (จะอัพไป 50 ดีมั้ย )

ผมแนะนำให้อัพ mona กับสมุด 4 ดาวเลเวล 1 ที่ชื่อ The Widsith เน้นเป็นสายคอมโบ mona เน้นกด Q เอา

ไปต่อไหวมั้ยมันก็ไหวแหละครับ นอกจากน้องเบียวแล้วก็ควรอัพ Lisa มาช่วยยัดอันติให้ mona ทำงานได้ดีขึ้นหน่อย

ต้องลองหาอาติแฟกที่มันน่าใส่ดูบ้าง ลองเซิร์จพวก google ว่าเขาชอบใส่ไรหรือแนะนำอะไรกัน

ผมลงดันสู้บอสก็ใช้แต่ mona นี่แหละครับ นางเก่งนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Oct 21, 2020 23:55
ถูกแบนแล้ว
finasan พิมพ์ว่า:
Spoil
เก็บเควสครบแล้ว เก็บเสาครบแล้ว ที่เหลือคงได้แต่เก็บกล่องไปวันๆ ลงดันชั้น 3/3 นี่ก็ผ่านเอาวิสุดท้ายเลยครับ ไอพวกโมนา ฟิชนี่แทบไม่ได้ใช้ ใช้สูตรผลักตกตึกแทน แทบลากเลือด

5 ดาวก็มีแค่โมนาตัวเดียว ที่เหลือนี่อนาถมาก

คือเก็บเลเวลทั่วไปก็พอไหวแหละ เพราะคู่หู โมนา + ฟิช แต่สู้บอส ลงดันอะไรนี่ เหมือนขาดตัวพวกดาบถือสองมือ ถ้าได้ พวก Chongyun หรือ Diluk นี่จะเล่นสนุกขึ้นเยอะ และสายน้ำแข็งมีแต่ Kaeya ตัวเดียว ตอนนี้จะลงบอสน้ำนี่ก็สู้ไม่ไหวแล้ว

อยากถามแนวทางว่าต้องดันตัวไหนต่อครับ และไปต่อไหวมั้ยครับ หรือพักแค่นี้ 555

แต่ละตัวคือธรรมดามาก เลเวลผมก็อัพมั่วไปหมด เฉลี่ยๆกัน เปิดอธิฐานก็เกลือตลอด เห็นคนอื่นสามารถปล่อยตัวที่ไม่เล่น ไปเวล 1 ได้เลย แต่สายฟรีอย่างผมรู้สึกขาดแคลนอย่างมาก Kaeya นี่ไม่อยากปั้นเลย ไปๆมาๆ เวล 40 เฉย 5555 (จะอัพไป 50 ดีมั้ย )

ผมแนะนำให้อัพ mona กับสมุด 4 ดาวเลเวล 1 ที่ชื่อ The Widsith เน้นเป็นสายคอมโบ mona เน้นกด Q เอา

ไปต่อไหวมั้ยมันก็ไหวแหละครับ นอกจากน้องเบียวแล้วก็ควรอัพ Lisa มาช่วยยัดอันติให้ mona ทำงานได้ดีขึ้นหน่อย

ต้องลองหาอาติแฟกที่มันน่าใส่ดูบ้าง ลองเซิร์จพวก google ว่าเขาชอบใส่ไรหรือแนะนำอะไรกัน

ผมลงดันสู้บอสก็ใช้แต่ mona นี่แหละครับ นางเก่งนะ  

ขอบคุณครับ เปลี่ยนแล้วครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel