ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Mon Oct 19, 2020 22:55
[RE: BREAKING: บันโดวิช ลาออก]
Spoil
pinggnip_79 พิมพ์ว่า:
sirarmania พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ตอนนี้ยังใช้ระบบเฮดของเฮดโค้ชอยู่รึป่าว ผมว่าปัญหาตอนนี้ของบุรีรัมย์คือนักเตะนะ ตัวไทยยังอยู่ระดับดาวรุ่งเกรดเอ ต่างชาติไม่สร้างความแตกต่าง ไหนจะลูกรักอีก ผมไม่ได้จะพาดพิงอะไรนะ แต่ถ้าบุรีรัมย์ยังมีแบบดิโอโก้ โกล ซุนกี ระดับนี้ บันโดวิชก็น่าจะผลงานดี  

จริง ๆ ถ้าได้ดูเกมส์จริง ๆ บุรีรัมย์โอกาสเยอะนะ แต่ดวงไม่ดี โดนสวน 2 ทีหาย ไม่น่าใช่ที่ตัวนักเตะนะ ระบบมากกว่า พอบอลไปถึงแดนหน้าทำกันอยู่ 2 อย่างคือ ยิงหน้ากรอบทันที กับ เลี้ยงเข้าไปยิงเอง ไม่ชงไม่ชิ่งกันเลย แถมแบ็คนี่ขยันเออรี่ ครอสจังไม่รู้ว่าขี้เกียจเติมสุดเส้นหรือเปล่า เลยทำให้เสียบอลง่าย คุมเกมส์ไม่ได้

พอดีเมื่อวานผมก็ดูอยู่นะครับ แค่ครึ่งแรกโคราชสวนได้จบก็ไม่น้อยนะ อัสซัมเซาที อามาดู 2 ที ครึ่งหลังมีลูกที่เคดิชพลาดโดนฉกหน้ากรอบที่นฤพลยิงเฉียดเสาไปอีก

ถ้าจะบอกว่าสวน 2 ทีหายนี่ดูเนิฟโคราชไปหน่อยนะผมว่า แต่จริงที่เข้ากรอบ 2 ครั้งได้ 2 ประตู แต่เอาจริงๆโอกาสก็มีไม่น้อยครับ ซึ่งเป็นปกติของฟุตบอลอยู่แล้วที่มาเยือนทีมใหญ่ต้องรับแล้วรอโต้แบบนี้

ดวงก็มีส่วนล่ะครับแต่นี่มันหลายเกมแล้ว เรื่องระบบอันนี้ไม่ดีจริงแหละ แต่ถ้านักเตะเก่งมันน่าจะดีกว่านี้ครับ เกมนี้เน้นเจาะริมเส้น ถ้าเปิดแม่นแล้วเชโปวิชหรือศุภชัยเข้าทำได้มันก็น่าจะได้ประตูนะ หรือถ้าจะไม่เล่นระบบนี้มาเน้นต่อบอล อย่างเชโปวิชคนไม่ตอบโจทย์อีก

ผมว่ารวมๆแล้วระบบก็ไม่ดีที่สุด นักเตะก็ไม่ดีที่สุด มันไม่สุดซักทางครับ เล่นแบบนี้คงได้ลุ้นแค่ Top6 ของตารางซึ่งมันไม่ใช่เป้าหมายของทีมระดับบุรีรัมย์  

ระบบมันก็ไม่ได้ดีมานานแล้วครับ ยุคพีคๆผมว่ามันเพราะความสามารถส่วนบุคคลช่วยไว้เยอะ ช่วงดิโอโก้แทคติกเกมรุกก็แค่โยนหรือจ่ายให้คู่หน้า 2คนก็ลากกันไป ลูกนิ่งมีอุ้ม โหม่งมีตูเญซ พี่แชมป์ก็โคตรเซฟ

ส่วนตอนนี้ถ้าใครต้องรับผิดชอบผลงานผมยกให้ลุงเนนะ การเป็นทีมไทยแต่ไม่ซื้อตัวไทยเพราะบอกจะปั้นเด็ก เหมือนจะเข้าใจได้นะ แต่สุดท้ายเด็กหน้าใหม่ก็ไม่เห็น มีแต่ตัวไทยหน้าเดิมๆ มันควรจะมีคนมาแข่งหรือกดดัน3ศุ,ต้นตั้งแต่ปีก่อนแล้ว ทีมชุดนี้เราเห็นมากันนานแล้วนะ ได้แชมป์ในประเทศจนเบื่อแล้วมั้ง เดาได้แทบทุกเกมว่าใครจะลงมาแทนใคร ถึงได้กาม่าแล้วมีตัวบราซิลมาช่วย มันก็ไม่ได้แก้ระยะยาวอยู่ดี เดี๋ยวก็วนลูป

อย่าง3ศุถ้าไปซ้อมแล้วไม่ได้เซ็น อย่างน้อยปล่อยไปเจลีคเถอะ ให้เค้าได้ไปลองบรรยากาศอื่นๆบ้าง เด็กในอคาเดมี่มันจะได้มีแรงบันดาลใจหน่อย ดีกว่าอยู่กันแบบระบบพ่อลูก ยิ่งการทำทีมแบบกำกวมแบบนี้ ยิ่งไม่รู้ว่าจริงๆใครเป็นคนผิดกันแน่ ทีมอื่นยิ่งเดินถูกทางกันมากขึ้น เดี๋ยวจะหลุดไปไกลกว่านี้อีก
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Mon Oct 19, 2020 23:27
[RE: BREAKING: บันโดวิช ลาออก]
ผมว่าเนวินจะโชว์เหนือไปหน่อย อย่างตัวไทยแกก็หวังว่าจะเจอกรวิทย์ 2 อะไรแบบนี้ ส่วนตัวต่างชาติก็ตามสไตล์แกพร้อมโละทุกเมื่ออยู่แล้ว

บุรีรัมย์ยุครุ่งเรืองผมว่าน่ากลัวที่นักเตะ แล้วก็ความฟิต เห็นได้ชัดๆเลยว่าคอนนั้นเหนือกว่าทีมอื่นแบบชัดเจน ส่วนแผนผมว่าเล่นบอลไดเร็คเฉยๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10758
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 09:28
romanticer พิมพ์ว่า:
อาจจะมีเก้าอี้ดนตรี  

คิดเหมือนกันเลย ยิ่งช่วงนี้มีโควิดเดินทางกันลำบาก กว่าจะหาโค้ชจากต่างประเทศมาใหม่ได้ คงปีหน้านู้นเลย
0
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4764
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 09:43
อยากเห็น กาม่า>บียู มากกว่าแฮะ
0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2007
ตอบ: 3876
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 11:37
กาม่า เคยอยู่ บร แล้ว น่าจะรู้ ว่ามาก็ไม่ได้คุมทีมเองเต็ม 100 คงไม่คิดรีเทิร์น

คิดว่า อาจจะเป็น มาโน่ มาเสียบแทน
0
0

### 10OUT

Manchester United
Borussia Dortmund
Inter Milan
Valencia
Buriram United

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2010
ตอบ: 536
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 14:55
sirarmania พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ตอนนี้ยังใช้ระบบเฮดของเฮดโค้ชอยู่รึป่าว ผมว่าปัญหาตอนนี้ของบุรีรัมย์คือนักเตะนะ ตัวไทยยังอยู่ระดับดาวรุ่งเกรดเอ ต่างชาติไม่สร้างความแตกต่าง ไหนจะลูกรักอีก ผมไม่ได้จะพาดพิงอะไรนะ แต่ถ้าบุรีรัมย์ยังมีแบบดิโอโก้ โกล ซุนกี ระดับนี้ บันโดวิชก็น่าจะผลงานดี  

จริง ๆ ถ้าได้ดูเกมส์จริง ๆ บุรีรัมย์โอกาสเยอะนะ แต่ดวงไม่ดี โดนสวน 2 ทีหาย ไม่น่าใช่ที่ตัวนักเตะนะ ระบบมากกว่า พอบอลไปถึงแดนหน้าทำกันอยู่ 2 อย่างคือ ยิงหน้ากรอบทันที กับ เลี้ยงเข้าไปยิงเอง ไม่ชงไม่ชิ่งกันเลย แถมแบ็คนี่ขยันเออรี่ ครอสจังไม่รู้ว่าขี้เกียจเติมสุดเส้นหรือเปล่า เลยทำให้เสียบอลง่าย คุมเกมส์ไม่ได้

พอดีเมื่อวานผมก็ดูอยู่นะครับ แค่ครึ่งแรกโคราชสวนได้จบก็ไม่น้อยนะ อัสซัมเซาที อามาดู 2 ที ครึ่งหลังมีลูกที่เคดิชพลาดโดนฉกหน้ากรอบที่นฤพลยิงเฉียดเสาไปอีก

ถ้าจะบอกว่าสวน 2 ทีหายนี่ดูเนิฟโคราชไปหน่อยนะผมว่า แต่จริงที่เข้ากรอบ 2 ครั้งได้ 2 ประตู แต่เอาจริงๆโอกาสก็มีไม่น้อยครับ ซึ่งเป็นปกติของฟุตบอลอยู่แล้วที่มาเยือนทีมใหญ่ต้องรับแล้วรอโต้แบบนี้

ดวงก็มีส่วนล่ะครับแต่นี่มันหลายเกมแล้ว เรื่องระบบอันนี้ไม่ดีจริงแหละ แต่ถ้านักเตะเก่งมันน่าจะดีกว่านี้ครับ เกมนี้เน้นเจาะริมเส้น ถ้าเปิดแม่นแล้วเชโปวิชหรือศุภชัยเข้าทำได้มันก็น่าจะได้ประตูนะ หรือถ้าจะไม่เล่นระบบนี้มาเน้นต่อบอล อย่างเชโปวิชคนไม่ตอบโจทย์อีก

ผมว่ารวมๆแล้วระบบก็ไม่ดีที่สุด นักเตะก็ไม่ดีที่สุด มันไม่สุดซักทางครับ เล่นแบบนี้คงได้ลุ้นแค่ Top6 ของตารางซึ่งมันไม่ใช่เป้าหมายของทีมระดับบุรีรัมย์  

เรื่องนักเตะนี่ผมเถียงขาดใจเลยครับ ดูนัดเจอบีจีหรือเชียงรายได้ ไม่ได้เป็นรองเลย ขนาดระบบห่วย บุรีรัมย์เน้นโยนมากไปทำให้โดนสวนบ่อยเป็นเรื่องธรรมดา แต่ถ้าทำเกมส์ครองบอลผมเชื่อว่าเขาก็ทำได้ เพราะนักเตะก็ระดับเดียวกับเชียงรายหรือบีจีนั่นละ นี่แค่ศุภโชคไม่ได้ลงเฉยๆ นะ โอกาสคงมีมากกว่านี้
0
0
Gentleman Teamwork

www.facebook.com/thaihaxball
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel