ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 779
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 10:25
[RE: กรรมการ VAR EVE-LIV]

ทีหลังก่อนลงสนามไปโกนขนก่อนนะ ณเดช
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 880
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 10:54
ถูกแบนแล้ว
X-Dreak พิมพ์ว่า:
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
Basketman พิมพ์ว่า:
JackAtlas พิมพ์ว่า:
ชอตล้ำหน้ายังพอให้อภัย แต่ชอตขาคู่ของพิคฟอร์ดนี่ทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพเลยนะเห้ย จะไม่โดนอะไรหน่อยรึ  

เห็นใจเรื่องล้ำหน้านะครับ ผมเคยค้านเรื่องการมี var มาตลอด เพราะมันไม่ได้ช่วยให้ยุติธรรมขึ้นเท่าไหร่อยู่แล้ว

แต่เหตุการณ์พิคฟอร์ด ผมว่าเฉยๆ มากเลยนะ ถือว่าเป็นความโชคร้ายของ vvd เองอ่ะ ที่โดนจุดสำคัญละเจ็บยาว

จังหวะมันไม่ต่างจากเวลากองหน้าหลุดเดี่ยวๆ แตะหลบโกลละโดนโกลรวบเต็มๆ ขานั่นแหละ หรือจังหวะโกลพุ่งวืดบอลละไปอัดใส่คนจะยิง มีเยอะแยะออก ถ้าไม่อัดถึงอกถึงหน้า อย่างมากก้แค่เหลืองอยู่ดี

จังหวะเกป้าเมื่อคืนที่ออกมาตัดบอลวืดละเสียลูกที่ 2 ถ้าโดนคนละเจ็บยาว จะมองว่าเกป้าตั้งใจเล่นคนกันมั้ยอ่ะ?

อย่าเอาความหัวร้อนที่ทีมเสียนักเตะสำคัญมามองว่าโกลตั้งใจเล่นคนเลยครับ  

เข้าขาคู่หนีบแบบนั้นไม่ปกติแล้วครับท่าน  

ผมเฉยๆ ไม่ได้แปลว่ามันปกตินะครับ แต่ผมหมายถึงว่า มันเห็นได้ทั่วไปเวลาโกลเข้าบอลวืด ไปใส่ขาหรือตัวของอีกฝ่ายแทน

โกลเค้าถ้าเลือกเข้าบอลแล้ว ก้ต้องเข้าบอลให้สุด พลาดก้คือจุดโทษ จะมาเงอะๆ งะๆ ครึ่งๆ กลางๆ แบบเด ก้เสียประตูออกจะบ่อย

ผมไม่ได้ว่าพิคฟอร์ดไม่ผิด แต่ผมคิดว่าเค้าไม่ได้ตั้งใจทำร้ายหรอก มันเหวอๆ พรวดๆ มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว

มันคือโชคร้ายของ vvd ไงครับ ที่โดนจับล้ำหน้าก่อน ละก้มันไม่ได้เข้าบอลรุนแรงจนถือเป็นการเล่นนอกเกมขนาดนั้น แค่ซวยที่โดนเข่าละเจ็บหนัก แค่นั้นเอง  

กระโดดขาคู่นี้ไม่รุนแรงหรอคับ ต้องขาคู่เข้ายอดหน้ามั้ยถึงจะรุนแรง แล้วที่ว่าโกลเข้าพลาดเข้าเหวอ ผมดูบอลมายังไม่เคยเห็นโกลคนไหนเข้าขาคู่แบบนี้ ไม่ใช่ท่าทางของโกลทั่วไปใช้เข้าบอลกัน

แสดงว่าดูบอลมาน้อย

เหตุการณ์แบบนี้มีถมเถ จังหวะกรรมการเป่านกหวีดแล้ว follow ทรูตามกันไป ไม่ได้นอกเกมกะเล่นคน กรรมการส่วนใหญ่เค้าไม่เป่าอยู่แล้ว

บางเหตุการณ์ไม่เจ็บไงเลยไม่เป็นประเด็น แต่นี่เข้าใจว่านักเตะคนสำคัญเจ็บ หัวมันเลยร้อนๆ

ไปอาบน้ำ เอาน้ำเย็นราดหัวดับร้อนมั้ย พลทหาร

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 12504
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 11:08
ชอตล้ำหน้ายังพอให้อภัย แต่ชอตขาคู่ของพิคฟอร์ดนี่ทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพเลยนะเห้ย จะไม่โดนอะไรหน่อยรึ  

เห็นใจเรื่องล้ำหน้านะครับ ผมเคยค้านเรื่องการมี var มาตลอด เพราะมันไม่ได้ช่วยให้ยุติธรรมขึ้นเท่าไหร่อยู่แล้ว

แต่เหตุการณ์พิคฟอร์ด ผมว่าเฉยๆ มากเลยนะ ถือว่าเป็นความโชคร้ายของ vvd เองอ่ะ ที่โดนจุดสำคัญละเจ็บยาว

จังหวะมันไม่ต่างจากเวลากองหน้าหลุดเดี่ยวๆ แตะหลบโกลละโดนโกลรวบเต็มๆ ขานั่นแหละ หรือจังหวะโกลพุ่งวืดบอลละไปอัดใส่คนจะยิง มีเยอะแยะออก ถ้าไม่อัดถึงอกถึงหน้า อย่างมากก้แค่เหลืองอยู่ดี

จังหวะเกป้าเมื่อคืนที่ออกมาตัดบอลวืดละเสียลูกที่ 2 ถ้าโดนคนละเจ็บยาว จะมองว่าเกป้าตั้งใจเล่นคนกันมั้ยอ่ะ?

อย่าเอาความหัวร้อนที่ทีมเสียนักเตะสำคัญมามองว่าโกลตั้งใจเล่นคนเลยครับ  

มันคือการ serious foul play ครับ คล้ายๆของ ริชาริสั้นครับ ที่กรรมการเป่าฟาล์วตั้งแต่โหม่งแล้ว แต่ ริชาริสั้นเข้าบอลอันตราย(หลังจากเป่าแล้ว ก็คือเกมหยุดแล้วเหมือนล้ำหน้านั่นแหละ) กรรมการก็ยังให้ใบแดงเลยครับ เพราะเห็นเหตุการณ์เต็มๆก่อนจะเช็ค VAR อีก

แต่เคสของฟานไดร์ กรรมการไม่ทันครับ พอไม่มีการเช็ค VAR ยืนยัน ก็ถือว่าไม่รุนแรง

ขนาดผู้ตัดสินเก่า ออกมาบอกว่าเป็นการเล่นบอลที่ serious foul play ยังไงก็ต้องถูกมาตัดสิน เพราะมันไม่ใช่ท่าปกติที่โกลครับเซฟกันครับ พุ่งมาหนีบขาคู่ หรือ ออสมัน อดีตนักเตะเอฟ ก็ให้ความเห็นว่าเป็นการเล่นที่รุนแรงครับ

อ้างอิงจาก:
Peter Walton อดีตผู้ตัดสิน: "ถึงจะล้ำหน้า, แต่การฟาล์วของ Pickford ต้องถูกนำมาพิจารณาอยู่ดี ผู้เล่นในสนามต้องรับผิดชอบจังหวะการเล่นของตัวเอง ส่วนตัวแล้ว, ผมคิดว่านั่นเป็นการฟาล์วที่ซีเรียสมาก, Pickford โชคดีจริงๆ

Leon Osman อดีตผู้เล่นเอฟเวอร์ตัน: "มันเป็นการปะทะที่หักขากันได้เลย มันเป็นการเข้าบอลที่ยุติอาชีพได้เลย"  

1
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 4086
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 12:33

ผมบอกตอนไหนว่าพิคฟอร์ดตั้งใจเล่นคน? ผมบอกตอนไหนว่าโกลตั้งใจเล่นคน? ผมบอกแค่ว่าชอตพิคฟอร์ด ทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพ(vvd) ซึ่ง vvd เจ็บจริง

มันไม่ใช่ความหัวร้อนที่ทีมเสียนักเตะสำคัญ ต่อให้คนที่โดนเป็นเยาชน U-21 ผมก็ร้อน ร้อนเพราะชอตอันตรายแบบนี้แต่เจ้าตัวกลับรอดตัวไม่โดนอะไรเลย ซึ่งมันไม่ควรจะเป็นงั้น นี่มันมี VAR แล้ว แจกเหลืองซักใบเพื่อเตือนว่าเล่นอันตรายแล้วนะเฮ้ย ยังจะดีกว่านี้

เทียบกับกฏหมายในโลกแห่งความเป็นจริงก็ได้ คุณขับรถชนคนแบบไม่เจตนา ถือว่าคุณไม่มีความผิดได้หรอ? ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจไม่เกี่ยว แต่ผลลัพท์ที่ตามมาคือมีคนเจ็บ จะไม่รับผิดชอบอะไรเลยแล้วบอกแค่ว่าโชคร้ายไปนะ หรอ?
2
0
นักเตะกลางซอย
Status: £iv€rpool
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1774
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 12:53
ริชาร์ลิซอน โดนแดงจังหวะไหน?? หลังจากเป่าจังหวะก่อนหน้าเข้าแถมติอาโก้ก็โดนแดงได้ แต่พิคฟอร์ดไม่โดนอะไรเลย เข้าไม่โดนบอลแม้แต่นิดเดียวแถมขาคู่หนีบเข่าอีก ไม่หามออกก็โชคดีมากแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3814
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 14:29
เปลี่ยนกฎล้ำหน้าให้นับจากลำตัวเถอะ แขนคนเรา เวลาขยับตัว ธรรมชาติมันต้องกางปะ ใครมันเดิน วิ่ง แขนแนบลำตัวอะ ปัญญาอ่อนเกิน วิธีนับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ไม่มีใครเก่งเท่ามารดาคุณแล้วล่ะครับ
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 4175
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 16:20
[RE]กรรมการ VAR EVE-LIV
Newt พิมพ์ว่า:
งี้ต้องแลกกันครับ ไมเคิล โอลิเวอ ห้ามเป่าเกมส์ที่มี ลิเวอ หรือ แมนยู หรือ เอฟ เคมะ  

เลอะเทอะ โอลิเวอร์มันแฟนลิเวอร์พูลหรือไง แค่ชื่อมันพ้องเอามาล้อกันขำๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel