ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11086
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 03:59
rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า
ตอนแจ้งเกิดก็เล่นหน้า พอหลังๆ เริ่มถ่างมันออกไปด้านข้างฟอร์มหลุดยาวๆ นานๆ องค์ลงผมว่ามันเหมาะกับหน้ามากกว่าโดนเฉพาะมีพวกวางบอลดีๆ เนี่ยมันไวกว่าหมากเยอะตรงสปีดต้น ผมว่าหมากเล่นหน้าซ้ายหรือปีกซ้ายจะดีกว่าเพราะมันเลี้ยงบอลติดเท้า + มีพื่นที่มันเลื้อยได้ซอกเล็กๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบจ.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 1656
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:01
rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า
มันชอบเล่นแบบโด้ ลากจากริมเส้นมายิง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2282
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:02
วันนี้มีพื้นที่วิ่ง... หมากกับแรช เลือกกันไม่ถูก เกมส์สวนแมนยูโหดอยู่แล้ว ขอแค่มีพื้นที่

เจอรับซ้อนอีกครั้ง ยังไงก็ตัน ชิ่งกับกำแพง ยังไงก็ต้องหาตัวพักบอล... (คาวานี่)
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อย่าไปผูกมัดจิตใจไว้กับใคร มันคือการปิดโอกาสของตัวเอง

นักเตะท้ายซอย
Status: เทพบุตรลูกหนังแห่งอียิป
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 832
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:03
[RE: rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า]
ผมเห็นก่อนนำ 2-1 มันถ่างออกซ้ายตลอด ชอว์ต้องแหวกไปยิงเองอีก
ได้บอลละหาหน้าเป้าไม่เจอ เจมส์ก็หาย ยืนตำแหน่งเน่ามาก เล่นปีกซ้ายแหละดีแล้ว
ถ้าโกล์นิวไม่เจ็บ ลูก 4 ไม่น่าได้
1
0
สุภาพบุรุษลูกหนังฟาโรห์อวตารแห่งลุ่มแม่น้ำไนล์ ผู้ที่สามารถเหยียบหน้าเมสซี่ และ ปาเงินใส่หน้าโรนัลโด้ โดยที่ไม่ต้องเต้นช้อปปี้

Status:
ตอบ: 11086
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:03
[RE: rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า]
l2emember พิมพ์ว่า:
มันชอบเล่นแบบโด้ ลากจากริมเส้นมายิง  
แต่เล่นซ้ายลากไม่ได้มาหลายเกมแล้วอะสิครับฤดูกาลนี้แทบจะนับครั้งได้ กับทีมชาติก็เล่้นไม่ค่อยออกฝั่งซ้าย
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20175
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:04
ถ้าคู่ต่อสู้เล่นแบบเปิดพื้นที่ ไม่ได้เพรส แบบนี้

แรช กับ หมาก จะเล่นได้ดีครับ แต่พอไปเจอคู่ต่อสู้ปิดพื้นที่ดี ต้องใช้การเก็บบอล

จะเล่นไม่ค่อยออกครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status: ManUnited
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 895
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:05
ตามที่มูบอกเลยครับ แรชฟอตคือตัวรุกที่อันตรายมากถ้ามีพื้นที่ แต่จะง่อยไปเลยถ้าต้องหันหลังไห้กองหลังเวลาพักบอลหรือนัดไหนไม่มีพื้นที่เล่น
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18116
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:06
มีพื้นที่มันก็จะเล่นได้แบบนี้ครับ สำหรับผม ผมชอบหน้าเป้าที่เป็นหน้าเป้าจริงๆมากกว่า

เหมือนอิบรา เลวานพวกนี้ เดี๋ยวรอดูคาวานี่ ว่าจะเล่นยังไง
0
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:18
ถูกแบนแล้ว
[RE]rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า
รู้สึกว่าแดนหน้าเล่นไหลเลื่อนขึ้นเพราะหมากไม่ลง
รู้สึกทรงให้บรูโน่อย่างเนียน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26027
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:18
มีตัววางบอลยาวให้วิ่งแข่งกองหลัง สนุกเลย
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: สื่งที่ร้ายกาจที่สุดในโลกคือความชั่วร้ายในใจของคน
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1508
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:21
[RE]rashford เหมาะกับหน้าเป้ามากกว่า หมากนะผมว่า
มีช็อคนึง เดอบีควิ่งขึ้นไปหาช่อง
จนกลายเป็นตัว บนสุด ส่วนแรข ถ่างไปรอกระชากแล้ว
แต่วันนี้แรช ใช้ได้เลย
รอฟูลทีม เภาวนาให้ แรชมันยอมยืนปีกขวา
เพราะนัดนี้ ป็อกมันยอมยินกลางตัวต่ำแล้ว

ให้เดอบีคเขื่อมเกมส์แทน บรูโน่ คอยทำเกมส์
กลางวันนี้ผมโคตรชอบ
ตอนนี้แผนทีมเป็นรูปเป็นร่างขึ้นมาก
ตอนนี้อยากให้จัด( ถ้าฟูลทีมแล้ว )

........................Cavani............................
.....Martial.............................Rashford....
.................Bruno Fernandes...................
..........VandeBeek...........Pogba..............
Alex Telles............................WanBissaka
............Maguire(C)....Linderoff...............
.........................De Gea...........................

แก้เกม: Bruno ไปยืนปีกแทนหากผีกเล่นไม่ออก
แล้วส่ง Mata มาแทนตำแหน่ง Bruno ให้เกมส์ไหลลื่นขึ้น
แล้วตัวรุกก็ยังมี Greenwood เป็นทางเลือก
ถ้ากลางเล่นไม่ดีเรายังมี Fred Mctominay มี่โอเคเลยแหละ
พอจะปิดเกมส์ก็ส่งกลางรับอย่าง Matic ลงมา
แบ็คฝั่งซ้ายเราก็จะมีให้เลือก 2 แบบ คือ
อย่าง Telles ที่ชอบเล่น Overlap ไป crossball
หรือ Shaw ที่ชอบเติมมาแบบ Inverted(หุบเข้ากลาง)
เพื่อหาทางส่งบอลทำชิ่ง
0
0
( Since I have been watching Football ) Mine BestXI TEAM : 4-4-1-1
GK:E.Van Der Sar ,RB:P.Lahm ,CB:R.Ferdinand ,CB:A.Nesta ,LB:P.Maldini ,CM:A.Pirlo ,CM:P.Scholes ,RW:L.Messi ,ST:R.Van Nistelrooy ,CF:A.Del Piero ,LW:R.Kaká
Manager:Sir Alex Ferguson ,Offensive:Fastbuildup Defensive:Pressing

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25717
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:21
ผมเชียร์มันมาอยุ่หน้าเป้าตลอดอ่ะ มันคือกองหน้าอ่ะไม่ใช่ปีก

แต่เห็นทีไรแม่มสวนกลับลากไปยิงโหดๆทุกที งั้นปีกก็ปีกวะ55
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
ตอบ: 1656
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:22
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
l2emember พิมพ์ว่า:
แต่เล่นซ้ายลากไม่ได้มาหลายเกมแล้วอะสิครับฤดูกาลนี้แทบจะนับครั้งได้ กับทีมชาติก็เล่้นไม่ค่อยออกฝั่งซ้าย  

วันนี้น้องมันองค์ลง แอสสิทสอง ปกติลูกบรูโน่ มันซัดเองแล้ว แรช หมาก ลองมีพื้นที่ให้สองคนนี้สิ กองหลังโดนพาทัวแน่นอน ยิ่งบรูโน่ชอบแทงด้วยนะ
เกมสวนกลับเรา อันตรายอยู่แล้ว แต่เกมที่ต้องเจอทีมมาอุดนี่และ ต้องดูต่อไป วันนี้นิวเล่นแปลกๆ อุดก็ไม่ ไล่ก็ไม่ ไม่เอาไรเลย 555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 8153
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 04:53
ถูกแบนแล้ว
ข้อเสียของแนวรุกแมนยูคือ บอดสนิทถ้าเจอบีบพื้นที่

แต่ถ้ายืนห่างแบบนี้จะเข้าฟอร์มระดับโลกทันที
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 5094
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 06:23
ถ้ามีตัววิ่งหลอกให้ หรือวิ่งตัดหลังเพื่อเพิ่มมิติ แบบที่จ่ายให้บรูโน่ จะดูอันตรายขึ้นเยอะเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel