ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2020
ตอบ: 2506
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 05:48
ถูกแบนแล้ว
[RE: สอนเล่น The Witcher lll หน่อยครับ (มือใหม่)]
ผมอัพตามนี้เลยครับ เล่นได้จบแน่นอน ถ้าจะเล่นเอาเนื้อเรื่อง ไม่ต้องคิดเยอะ ไอพวกผสมยากินเอาบัฟมันพวก dlc ซึ่งผมเล่นเอาจบเนื้อเรื่องพอ แต่เกมสนุกจริงๆๆ อินกับเนื้อเรื่องมากกว่าการเล่นอีก การเล่นหลังๆยังไงก็สู้ได้กับมอนทุกตัวครับ ถ้าปรับความยากไม่ได้แบบโคตรแยก

เล่นก็เล่นไปเรื่อยๆครับ อย่างช่วงนั้นผมเล่นแค่เสาร์อาทิตย์ เวลาว่างๆ แต่ก็ไถได้จนจบ จนตอนนี้ผมยังไม่ได้ดูซีรี่ย์ใน netflix เลย ทำใจยอมรับ triss ในเวอร์ชั่นแสดงไม่ได้ แบบเอาป้าที่ไหนมาเล่น

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11510
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 06:38
[RE: สอนเล่น The Witcher lll หน่อยครับ (มือใหม่)]
แนะนำว่าเวลามีตัวเลือกให้ตอบคำถาม ขอให้ตอบตามที่เป็นตัวเองนะครับ

ผมพยายามตอบแบบที่อยากจะดูดี ตอนจบจะได้สวยๆ ปรากฏว่าออกมา Bad Ending

เกมนี้ทำตัวเป็นพระเอก ไม่จบสวยๆเสมอไปนะ 55
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2010
ตอบ: 5063
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 08:45
ถ้าท่านไม่ค่อยเก่งภาษาแบบผม หา mod แปลไทยมาลงก่อนครับ
แล้วซึมซับเนื้อหา จะบอกว่าเป็นเกมที่เนื้อๆสุดเกมนึงเลย

เกมนี้เควสรองหลายๆเป็นส่วนประกอบ เป็นรายละเอียดให้เราเข้าใจเรื่องหลักมากขึ้น

แรกๆผมก็งงๆครับ ทำความเข้าใจ ไปเรื่อยๆ ระบบการต่อสู้ก็ฝึกจาก tutorial ต้นเกม
ดาบสองเล่ม ดาบเหล็กับดาบเงินดูง่ายๆครับ หลอดเลือดศัตรูสีแดงใช้ดาบเหล็ก หลอดเลือดขาวใช้ดาบเงิน

สายสกิลนี่แรกๆผมอัพ quen sign ก่อนครับ เน้นเอาตัวรอดแล้วสวนม่อน
แล้วก็อัพสายแดงเพิ่มพลังโจมตี แต่ผมว่าที่เล่นง่ายจริงๆตอนสิลพ้อยเยอะๆคือสายเขียวครับ
หลังๆมียารีสกิลไว้ค่อยลองสายที่ชอบอีกทีครับ

ยาต้มนี่จะอารมณ์ประมาณยาบัพ เพิ่มความสามารถให้เราครับ
ส่วนน้ำมันเป็นการเพิ่มประสิทธิภาพของดาบ อันไหนคราฟได้ให้คราฟไว้เลยครับ
คราฟครั้งเดียว หลังจากนั้นจะเติมให้หลังจากนั่งสมาธิแล้วมี Alcohest กับ dwarf spirit (ไม่แน่ใจชื่อครับ)

ช่วงแรกๆเวลาเจอมอนต้องอาศัยการจดจำท่าของมอน แต่เกมนี้หลบมอนไม่ยากครับ
และใช้วิธีการป้องกันอีกขั้นด้วย quen sign ครับ

เวลาเจอมอน หรือเจอหนังสือ เอกสารให้เก็บให้หมดแล้วกดอ่านด้วยนะครับ
บางเล่มมันจะมีข้อมูลมอนสเตอร์จะบอกเราว่ามันแพ้ทางอะไร ซึ่งสามารถช่วยให้เราสู้ได้ง่ายขึ้นครับ

ผมเริ่มเล่นตอนแรก็กด death march เลย ช่วงแรกๆระทมมากครับ
โดน drowner กับ ghoul โง่ๆ ตบทีเดียวเลือดเกือบหมดหลอด

อย่าเพิ่งถอดใจครับ ผมนี่กว่าจะทำความเข้าใจเกมก็ใช้เวลาซักระยะ

1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 1971
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 14:10
devilbad พิมพ์ว่า:
ผมอัพตามนี้เลยครับ เล่นได้จบแน่นอน ถ้าจะเล่นเอาเนื้อเรื่อง ไม่ต้องคิดเยอะ ไอพวกผสมยากินเอาบัฟมันพวก dlc ซึ่งผมเล่นเอาจบเนื้อเรื่องพอ แต่เกมสนุกจริงๆๆ อินกับเนื้อเรื่องมากกว่าการเล่นอีก การเล่นหลังๆยังไงก็สู้ได้กับมอนทุกตัวครับ ถ้าปรับความยากไม่ได้แบบโคตรแยก

เล่นก็เล่นไปเรื่อยๆครับ อย่างช่วงนั้นผมเล่นแค่เสาร์อาทิตย์ เวลาว่างๆ แต่ก็ไถได้จนจบ จนตอนนี้ผมยังไม่ได้ดูซีรี่ย์ใน netflix เลย ทำใจยอมรับ triss ในเวอร์ชั่นแสดงไม่ได้ แบบเอาป้าที่ไหนมาเล่น

เป็นทริสก่อนโดนไฟครอก รอดูตอนศัลยกรรมเสร็จจะเป็นยังไง

0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หวิ่งๆ หวั่งๆ
เข้าร่วม: 19 Dec 2009
ตอบ: 6398
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 14:55
CR79 พิมพ์ว่า:
แต่มีคนแนะนำว่าเกมนี้อยู่ในแรงค์ที่"ต้องเล่น"  

ผมว่านะ ถ้าตัดประโยคนี้ออกไป แล้วคุณอยากเล่นจริงๆเพราะความชอบ เกมนี้จะสนุกขึ้นมาทันทีเลยครับ
ผมเคยเล่นตามคนบอก และเคยบอกคนให้เล่นเกมที่ผมชอบ
ผมบอกเลย เกมที่ไม่ใช่คือไม่ใช่ฮะ สนุกแต่ละคนมันไม่เหมือนกันจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย superkman เมื่อ Sun Oct 18, 2020 14:57, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ฝากชองฟังเพลงสบายๆด้วยครับผม https://www.youtube.com/embed/GbPsvOqrT08
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Sun Oct 18, 2020 18:01
เออพอจะมานั่งนึกกะจะเอาสิ่งที่รู้มาอธิบายมันก็เยอะจริงๆ ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรก่อนเลย เอาเป็นว่าถ้าเล่นสายไหนก็ดูในyoutubeเอาครับ แล้วก็ลงม็อดภาษาไทยไว้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel