ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ไอ้โล้นไปซะไป
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26764
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 13:59
[RE: [PUBG] ผลงาน 5 เกมหลังสุดของ FW E-Sport]
RebeL' พิมพ์ว่า:
BRU เมื่อคืน 5 เกม 16 แต้ม แม่เจ้า ยังดีวันก่อน 3 แชมป์

sp day ทิ้งเปนทุ่งง  

ได้พื้นที่โควต้าแล้วไงรอหลุดค่อยเร่งใหม่เป็นแบบนี้ทุกทีแก้ไม่หาย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3145
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 14:22
[RE: [PUBG] ผลงาน 5 เกมหลังสุดของ FW E-Sport]
งัดเลยครับผมชอบดูต้นเกมสนุกดี

เอาไงก็ได้ให้งูแตกไวๆ

FW4คนลากแจนไปคนเดียวก็ได้

พองูสามตัวไม่มีแจนมันก็กลับไปกากแบบเดิมไม่มีตัวแบก
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 3145
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 14:29
momozee11 พิมพ์ว่า:
MiTH บอก กุผิดอีกละ มีอะไรโยนขี้หาแฟนคลับ MiTH ได้เลยครับ

จขกท เขาหมั่นไส้ FW ก็มาบอกว่าไม่ชอบเพราะทับ MiTH ทั้งๆที่เขาไม่ใช่แฟนคลับ MiTH เออเว้ยย มีอะไรโยนใส่ไว้ก่อน ตลกดี

คล้ายๆติ่งงูที่เวลาเจอคนมาด่าแล้วชอบบอกว่าติ่ง MiTH ไปด่าทีมแบตเตอรี่  

ใช่ครับมันต้องมีคนมาลากmithเข้าไปในวงดราม่า

แล้วมีแซะคำว่าติ่งตามมาบ่อยๆ

ทั้งที่นักแข่งในทีม+บอย วุฒิภาวะดีมากเลยนะ

ผมโคตรชื่นชมบอยเลยเรื่องพวกนี้

ปล.เอาใจช่วยให้mithได้โควต้า หรือ ได้มีการปรับเปลี่ยนทีมในทางที่ดีขึ้นครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 14:37
[RE][PUBG] ผลงาน 5 เกมหลังสุดของ FW E-Sport
ที่เพื่อนssบางท่านบอกว่าfwปากดีเพราะเรื่องลงงัดเมืองเองหรอ ผมก็นึกว่าเรื่องใหญ่แบบงูซะอีก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ตกบ่อปลาของน้ำใส
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3117
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 14:51
กำลังนึกภาพ ถ้า FW ยอมเจ็บนิดนึง ไหนๆ MSC ก็น่าจะแตกตามที่เราคาดการณ์ไว้

ไปเอา โค้ช MSCมาน่าจะดีนะแบบนี้ ใช่ Zoloz มั้ยฮะ จำชื่อไม่ได้ ถ้าได้มาFWน่าจะแข็งโป๊กเลยจริงๆ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1699
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 14:53
Captain_Kompany พิมพ์ว่า:
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
ผู้เล่นในทีม FW ปากดีเหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้แหะ

เทคนิคการเล่น จิตวิทยา กลับถูกคนดูมาบอกว่าเป็นเรื่อง
กรรมที่ก่อใว้สมน้ำหน้าต้องชดใช้ - -

Mith ในช่วงต้นคะแนนเริ่มมาเหมือนกัน ก็เลือกที่จะถอยด้วยผลที่คาดว่าจะดีกว่าถ้าเลือกถอย ถ้า FW โดนเอาเมืองคืนแบบนี้
มันก็เป็นเรื่องของFWที่ต้องแก้ไข เป็นเรื่องการสมน้ำหน้ากันได้ยังไงหว่า

เพราะตอนแรกที่ FW ลงเปกาโด้ มีติ่ง MITH คนนึงไดเร็คไปถามว่าทำไมถึงต้องมาลงเมืองเดียวกัน
ไม่รู้ว่าตัวนักแข่งหรือแอดมินที่ออกมาตอบแชท แต่จับใจความได้ประมาณว่า
"ทีมเค้าลงเอาคอนเท้น เพราะเป็นทีมเล็ก อยากลงเมืองใหญ่ก็งัดมาสิ เค้าไม่มีอะไรจะเสีย
ไฟต์ชนะก็ได้เมือง ได้คอนเท้น ถ้าไฟต์แพ้ก็ได้ประสบการณ์ มีแต่ได้กับได้"

แล้วประเด็นคือตอนซ้อม ลงงัดเมืองไม่เคยชนะเลย แต่ก็ดื้อที่จะลง ซึ่งนั่นก็คือสิทธิของน้องมัน
จน MITH กับ AAA เห็นว่าน้องมันไม่ย้ายแน่ ลงไปงัดตอนแข่งจริงมีแต่เสียกับเสีย เลือกย้ายเมืองดีกว่า

แต่พอถึงตอนแข่งจริง FW ดันทำผลงานได้ดี ในขณะที่เจ้าของเมืองผลงานห่วยสวนทางกันเลย
กลายเป็นตอนนี้ความกดดันไปอยู่ที่น้องมันแทน เพราะเจ้าของเมืองมันลงแย่งเมืองคืนแล้ว
แต่สิ่งที่น้องมันขาดคือประสบการณ์ครับ ขนาด MITH ที่เราว่าทีมไฟต์ห่วยๆ น้องมันยังงัดไม่ชนะเลย
ถ้าอยากได้คะแนนก็ต้องงัดให้ชนะ หรือไม่ก็ย้ายเมืองลงซะ...แค่นั้นแหละครับ

ผมกลับมองว่า FW เค้าตอบดีนะ

สมมติถ้าจะตอบแบบ เค้ามองว่าลงงัด MiTH เพราะเห็นว่ามีโอกาสชนะไฟท์มากกว่าไรงี้ (ทั้งๆ ที่อาจจะเป็นอย่างนี้ก็ได้ ไม่งั้นไม่เลือกที่จะลงงัดหรอก ถ้าไม่มีโอกาสชนะ) อย่างนี้ไม่เดือดพล่านยิ่งกว่านี้เลยหรือครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:04
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
ที่เพื่อนssบางท่านบอกว่าfwปากดีเพราะเรื่องลงงัดเมืองเองหรอ ผมก็นึกว่าเรื่องใหญ่แบบงูซะอีก  

มีพูดในสตรีมด้วยมั้งนะ เห็นในกระทู้ไหนนี่แหละนานละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:08
NEO GGWP พิมพ์ว่า:
ผู้เล่นในทีม FW ปากดีเหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้แหะ

เทคนิคการเล่น จิตวิทยา กลับถูกคนดูมาบอกว่าเป็นเรื่อง
กรรมที่ก่อใว้สมน้ำหน้าต้องชดใช้ - -

Mith ในช่วงต้นคะแนนเริ่มมาเหมือนกัน ก็เลือกที่จะถอยด้วยผลที่คาดว่าจะดีกว่าถ้าเลือกถอย ถ้า FW โดนเอาเมืองคืนแบบนี้
มันก็เป็นเรื่องของFWที่ต้องแก้ไข เป็นเรื่องการสมน้ำหน้ากันได้ยังไงหว่า

เพราะตอนแรกที่ FW ลงเปกาโด้ มีติ่ง MITH คนนึงไดเร็คไปถามว่าทำไมถึงต้องมาลงเมืองเดียวกัน
ไม่รู้ว่าตัวนักแข่งหรือแอดมินที่ออกมาตอบแชท แต่จับใจความได้ประมาณว่า
"ทีมเค้าลงเอาคอนเท้น เพราะเป็นทีมเล็ก อยากลงเมืองใหญ่ก็งัดมาสิ เค้าไม่มีอะไรจะเสีย
ไฟต์ชนะก็ได้เมือง ได้คอนเท้น ถ้าไฟต์แพ้ก็ได้ประสบการณ์ มีแต่ได้กับได้"

แล้วประเด็นคือตอนซ้อม ลงงัดเมืองไม่เคยชนะเลย แต่ก็ดื้อที่จะลง ซึ่งนั่นก็คือสิทธิของน้องมัน
จน MITH กับ AAA เห็นว่าน้องมันไม่ย้ายแน่ ลงไปงัดตอนแข่งจริงมีแต่เสียกับเสีย เลือกย้ายเมืองดีกว่า

แต่พอถึงตอนแข่งจริง FW ดันทำผลงานได้ดี ในขณะที่เจ้าของเมืองผลงานห่วยสวนทางกันเลย
กลายเป็นตอนนี้ความกดดันไปอยู่ที่น้องมันแทน เพราะเจ้าของเมืองมันลงแย่งเมืองคืนแล้ว
แต่สิ่งที่น้องมันขาดคือประสบการณ์ครับ ขนาด MITH ที่เราว่าทีมไฟต์ห่วยๆ น้องมันยังงัดไม่ชนะเลย
ถ้าอยากได้คะแนนก็ต้องงัดให้ชนะ หรือไม่ก็ย้ายเมืองลงซะ...แค่นั้นแหละครับ

สมมติถ้าจะตอบแบบ เค้ามองว่าลงงัด MiTH เพราะเห็นว่ามีโอกาสชนะไฟท์มากกว่าไรงี้ (ทั้งๆ ที่อาจจะเป็นอย่างนี้ก็ได้ ไม่งั้นไม่เลือกที่จะลงงัดหรอก ถ้าไม่มีโอกาสชนะ) อย่างนี้ไม่เดือดพล่านยิ่งกว่านี้เลยหรือครับ

ผมไม่ได้มองว่าเป็นการลงไปงัดกันเลยนะ Fwลงไปแอบดักkillมากกว่า เคยมีอยู่เกมหนึ่ง แอบจนวง2 วง3 ผมเลยแปลกใจว่ามันอยากฝึกอะไรมากกว่า
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
ตอบ: 7930
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:09
Spoil
NEO GGWP พิมพ์ว่า:

ไม่รู้สิฮะ ผมไม่ได้ว่าน้องมันผิดไม่ผิด แต่ผมรู้สึกว่าพวกนี้เค้าฉวยโอกาส
หลายเม้นบอกอยากโดดไหนก็โดด เลือกเมืองโดดมันสิทธ์ของทุกทีม...ใช่ครับ
แต่ตามมารยาทเคยเห็นทีมไหนโดดทับเมืองกันมั่วๆสุ่มสี่สุ่มห้าไหม...ก็ไม่
นอกจากเจตนาจะตัดแต้มกันจริงๆนั่นแหละถึงจะทำแบบนี้

ในห้องซ้อม FW โดดลงเปกาโด้โดน MITH งัดแตกเกือบทุกตา
คือดูยังไงก็สู้ไม่ได้ แต่ตอนแข่งจริงก็ดึงดันที่จะลง นั่นก็เป็นสิทธิ์ของเค้า
ในส่วนนี้ผมโทษ MITH นะที่ยอมถอยเอง เพราะเสียดายแต้มหรืออะไรก็แล้วแต่

แต่ FW เองก็ฉวยโอกาสตรงที่ ณ ตอนนั้น ทีมเค้า"ไม่มีอะไรจะเสีย"
โดดลงไปแย่งเมืองชาวบ้าน แล้วทำให้เจ้าบ้านต้องถอย เพราะตอนนั้นเค้าต้องการแต้ม
...แค่นั้นแหละครับที่ทำให้ผมหมั่นไส้
พอมาตอนนี้โดนเจ้าของที่เค้างัดคืน ในวันที่พวกเค้า"ไม่มีอะไรจะเสีย"แล้วเหมือนกัน
แต่กลับเป็นฝ่าย FW เองมากกว่าที่ต้องการแต้มให้มากที่สุดเพื่อรักษาอันดับของตัวเองไว้
มันทำให้ผมรู้สึกสะใจแบบบอกไม่ถูก
1
0

Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:12

เรื่องแย่งเมืองก็ส่วนนึงครับ อีกส่วนนึงที่ทำคนหมั่นไส้เพราะไปปากดีออกสตรีมไว้เยอะ ทำเอา FC หลายๆทีมก็หมั่นไส้พอสมควรเลย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:18

เรื่องแย่งเมืองก็ส่วนนึงครับ อีกส่วนนึงที่ทำคนหมั่นไส้เพราะไปปากดีออกสตรีมไว้เยอะ ทำเอา FC หลายๆทีมก็หมั่นไส้พอสมควรเลย  

พอมีคลิปบ้างไหมอยากรู้ว่าปากดียังไง
0
0
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:24

พอมีคลิปบ้างไหมอยากรู้ว่าปากดียังไง  

อันนี้ผมไม่รู้ฮะ ต้องถามคนที่เคยดู มีอีกหลายคนจองกฐินทีมนี้ไว้
น่าจะสตรีมวันไหนซักวันเนี่ยแหละอันนี้ผมก็ไม่ได้ดู
ไม่ได้สนใจเพราะผมไม่ได้หมั่นไส้ที่ทีมนี้ปากดีอะไรอยู่แล้ว
ผมแค่หมั่นไส้ที่พวกเค้าฉวยโอกาสเฉยๆ
0
0

นักเตะกลางซอย
Status: :3 CHELSEA
เข้าร่วม: 23 Oct 2013
ตอบ: 1261
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:31
หลายคนอาจสงสัยว่าทำไมไม่ลงงัดแต่แรกทิ้งเมืองไปเองนิ ผมว่าด้วยสไตล์การเล่นของ Fw ด้วยแหละเลยทำให้ Mith กับ AAA ไม่อยากงัดด้วยแต่แรกสไตล์ถอดคีย์บอร์ดแบบ Fw ทำให้เล่นด้วยยาก ดูอย่าง AAA 2 เกมส์ท้ายเมื่อวานงัดชนะก็จริงแต่ก็ไปต่อไม่ได้เพราะทีมอื่นจองพื้นที่ในวงไปหมดแล้วสุดท้ายก็ได้เกมส์ละ 4-5 แต้มแค่นั้น นึกภาพถ้าลงงัดแต่แรกแต้มทั้ง Mith - AAA อาจน้อยกว่านี้อีก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10453
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:45
ลงงัดแย่งเมืองประจำกัน ไม่ใช่เรื่องผิดอะไร เพราะในรายการต่างประเทศ คุณก็ต้องไปงัดแย่งเมืองกันอยู่ดี ถ้าไม่อยากเสี่ยงก็เลือกเปลี่ยนเมืองลงมันก็ไม่ผิดอะไร

สมมุติคุณไปแข่งรายการต่างประเทศ แล้วดันมีเมืองประจำซ้ำกับทีม FaZe Clan ผมเชื่อว่า 99% ต้องเปลี่ยนเมืองลงแน่นอน
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: งล
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2041
โพสเมื่อ: Sat Oct 17, 2020 15:47
[RE][PUBG] ผลงาน 5 เกมหลังสุดของ FW E-Sport
เอาตรงผมว่ามันโคตรปัญญาอ่อนอะเรื่องทับเมือง
คือทุกคนมันกีสิทธิ์ลงป่าวหรือมีใครมีโฉนดที่ดินบนแมพ

ที่FWตอบมันก็เฉยๆอะลองเป็นทีมใหญ่ตอบบ้างคงไม่มีใครมาครหา เหมือนตอนที่eaddy พูดกับ minoruอะ
ต่างฝ่ายต่างมีมุมมองของตัวเอง
วิธีการเล่นของใครของมัน

ขอพูดหน่อย ทีตอนเล่นพวกเกมmmo เจอพวกเจ้าที่จองแมพอะด่ากันจัง ทีงี้มาบอกให้เคารพทีมใหญ่ที่ลงเมืองก่อน ตลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
9
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel