ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 825
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 18:01
[RE: [Genshin Impact] แนะนำจัดทีมทีครับ]
momijiroo พิมพ์ว่า:
Bellatrice พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้จัดทีมหลักประมาณนี้ ควรปรับเปลี่ยนอะไรไหม? ตอนนี้เน้นอัพ Fischl

ตัวละครที่มีตอนนี้

ปั้นbeidou แทนlisa ดีมั้ยครับ เคลียร์เกราะได้ด้วย ปั้นดีๆคือสกิลแรงมากๆ  

Beidou เวิร์คเหรอครับ? ในบรรดาตัวละครที่มีผมไม่ถนัดตัวนี้ที่สุดเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 1197
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 18:17
[RE: [Genshin Impact] แนะนำจัดทีมทีครับ]
Quagliarella พิมพ์ว่า:
ถ้าจะเริ่มเล่นแต่เริ่มต้นต้องเริ่มต้นหรือดูคลิปไหนครับไม่เคยเล่นแนวนี้  

Ungung gaming หรือก็พวก live ในยูทูป ดูตั้งแต่ ep1 งี้
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 18:48
momijiroo พิมพ์ว่า:
ขอคำแนะนำด้วยครับ ตอนนี้จัดทีมหลักประมาณนี้ ควรปรับเปลี่ยนอะไรไหม? ตอนนี้เน้นอัพ Fischl

ตัวละครที่มีตอนนี้

ปั้นbeidou แทนlisa ดีมั้ยครับ เคลียร์เกราะได้ด้วย ปั้นดีๆคือสกิลแรงมากๆ  

Beidou เวิร์คเหรอครับ? ในบรรดาตัวละครที่มีผมไม่ถนัดตัวนี้ที่สุดเลย  

ขอเสียทีมท่าน พอเล่นไปเวลเยอะๆแล้ว ผมว่าจะรู้สึกลำบากขึ้นเรื่อยตรงไม่มีตัวตีเกราะกับระเบิดโล่

Beidou เป็นตัวที่ค่อยข้างพลิกแพลงได้ดี สกิลe กดค้างcounterได้แรงมาก กดใช้ทำดาเมจปกติก็โอเค อีกข้อดีคือใช้กันสถานะกระเด็นได้

สกิลqทำคอมโบกับทีมท่านได้หมดเลย เช่นคอมโบoverloadระเบิดเกราะ แถมมีfischในทีมทำให้ฟื้นฟูพลังงานธาตุไวสร้างความต่อเนื่องของสกิล

สุดท้ายท่านน่าจะได้ปั้นแทบทุกตัวแหละ แต่ช่วงเริ่มต้องเลือกปั้นให้คุ้มค่าก่อนครับ ไม่งั้นท่านจะฟาร์มของเหนื่อยกว่าเดิม

เอาตามที่ท่านมี fischl barbara xiangling beidou jean ได้ปั้นแน่ๆ ต้องลองไล่ระดับความสำคัญดู

เน้นปั้นตัวที่เล่นสนุกก่อนก็ได้ครับสร้างแพสชั่นนให้ตัวเองก่อน ตัวที่ยังไม่เข้ามือค่อยๆปั้นตามไป

อยากให้ปั้นไปทีละตัว เดี๋ยวทรัพยากรจะไม่พอใช้ ผมนี่อย่างเหนื่อยเเละเทะไปเยอะช่วงแรก
แก้ไขล่าสุดโดย momijiroo เมื่อ Fri Oct 16, 2020 18:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3388
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 19:44
ถ้าตามนี้ผมใช้ fishchl เป็นดาเมจนะ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3223
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:14

ตัวมีตามนี้แนะนำจัดทีมหน่อยครับเน้น Razor เป็นหลักนะครับชอบส่วนตัว[/img]
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11010
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:29
jesice พิมพ์ว่า:

ตัวมีตามนี้แนะนำจัดทีมหน่อยครับเน้น Razor เป็นหลักนะครับชอบส่วนตัว[/img]  

คอมโบที่แนะนำนะครับ

เรเซอร์ ฟิช ขยะ กับ น้ำแข็งอีกตัว qiqi จะดีมาก
หรือ
เรเซอร์ เซียงหลิน ฟิช อีกตัวบาบาร่า

ส่วนที่ท่านมีแนะนำจัด
เรเซอร์ ฟิช เวนติ บาบาร่า ไปก่อนครับ

ผมก็ทีมสายฟ้าผมจัดแบบที่บอกเลยข้างบนสลับกัน ตอนนี้เเว่ล 42
0
0
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 2721
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:30
ผมเล่น เคยะ DPS

สายคริล้วน ตอนนี้โอกาสคริ 62% ความแรงคริ 96%

ผมว่าโหดอยู่นะ คนอื่นตีดอกละ 600 ต่อวินาที แต่เคยะ ใช้หนึ่งวินาที ตีสองที ทีละ 225-490 ผมมองว่าคุ้มกว่า

แต่ถ้าไปเล่นกับคนอื่น วัดเป็นตัวเลขคงด้อยค่า

ปล.ที่เล่นเคยะไม่ใช่ไม่มี DPS ตัวอื่นนะ ผมมีห้าดาวสองตัว สี่ดาวอีกเจ็ดตัว แต่ทำไมชอบตัวนี้ก็ไม่รุ้ นานาจิตตัง
0
0
นักเตะอบต.
Status: N/A
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 2875
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:30

Razor : main DPS เล่นสายตีกายภาพ (เน้น atk+โบนัสกายภาพ)
Fischl : เอาโบนัส ไฟฟ้า2ตัว + ทำ reaction กับ Cryo (เล่นatk + ไฟฟ้า+ ชำนาญธาตุ )
Kaeya : เอา cryo มาทำreaction superconductor ลดเกราะกายภาพ
ฺตัวที่4 ปรับเอาตามสถานการณ์ Barbara : Healer / Venti : support คอยช่วยกระจายธาตุ+dmg
1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3223
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:43
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:

เรเซอร์ ฟิช ขยะ กับ น้ำแข็งอีกตัว qiqi จะดีมาก
หรือ
เรเซอร์ เซียงหลิน ฟิช อีกตัวบาบาร่า

เรเซอร์ ฟิช เวนติ บาบาร่า ไปก่อนครับ

ผมก็ทีมสายฟ้าผมจัดแบบที่บอกเลยข้างบนสลับกัน ตอนนี้เเว่ล 42  

ขยะคือไรหรอครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เลียแล้วล้ม..ลีลาลงลิ้นล้ำเลิศ
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 3498
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:51
ผมก็ตัวคล้ายท่านนะ เติมหมุนไปไม่กี่โรล แต่เจอฟิชกับหลิงบ่อย มา 3ตัว เลยจำใจใช้ dps คู่เลย
หลักก็ ฟิช เซียงหลิง เวนติ บาบาร่า เสริมด้วย เอมเบอร์ คาเอยะ สลับตำแหน่ง บาบาร่า
ก็ลงได้ทั้งเควสทั้งบอส ง่ายดีนะครับ เซ็ตนี้

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11010
โพสเมื่อ: Fri Oct 16, 2020 20:58
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:

หรือ

ขยะคือไรหรอครับ  

Kaeya ครับไอน้ำแข็งที่แถมมาอะครับ พวกผมเรียกขยะ อ่านง่ายดี 55
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel