ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6943
โพสเมื่อ: Mon Oct 12, 2020 19:31
[RE: NFL แนะนำทีมเชียร์หน่อยครับ]
red-devils พิมพ์ว่า:
Imperfect พิมพ์ว่า:
จริงๆ อีกทีมที่ดูดีมีอนาคตในความคิดผมนะคือ Washington Football Teams (Washington Redskins เก่า ตอนนี้อยู่ระหว่างคัดเลือกชื่อทีมใหม่)

ตอนนี้เท่าที่ดูปัญหาหลักๆ อย่างเดียวของ Washington คือหา Quarterback ที่ไว้ใจได้มายืนเป็นจอมทัพทุกอย่างก็พร้อมวิ่งแล้ว ทีมรับดุมา 2-3 ปีแล้วแถมหลายๆ คนก็เป็นดาวรุ่งดราฟต์มาเองกับมือทั้งนั้นโดยเฉพาะแก๊งค์ D-Line นี่ดราฟต์มาแล้วเกิดทุกคน Montez Sweat, Jonathan Allen, Da'Ron Payne และล่าสุดก็ปิศาจแห่ง Ohio อย่าง Chase Young ขณะที่ทีมบุกปีนี้ได้ Antonio Gibson ตัววิ่งดาวรุ่งที่ดูใช้ได้มาล่ะ ส่วนปีกปีก่อนได้ Terry McLaurin กับ Steven Sims มามีแววเกิดทั้งคู่ ผมว่าทีมนี้แหละโอเค ที่เหลือก็แค่หา QB ที่ดีๆ ส่วนตัวอยากให้ใจใหญ่วัดใจเทรดขึ้น 2021 no.1 Picks แล้วเอาไอ้หนุ่มผมยาว Trevor Lawrence มาเลย หรือไม่ก็เทรดเอา Matthew Stafford ของ Detroit มาเป็นจอมทัพแทน ส่วนทางเลือกที่ 3 ที่คิดว่าพอได้คือยื่นสัญญาก้อนให้ Dak Prescott เลยก็ได้ ผลงานก็พอใช้ได้ ดูดีกว่า QB ทั้ง 3 คนในทีมตอนนี้

ผมรบกวนถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

ทรูสปอร์ตถ่ายไหม NFL ถ่ายช่องไหน แล้วผมจะดูตารางเวลาไทย หรือช่องที่จะถ่ายได้จากเว็บไหนครับ  

ปกติลุงเจจะอัพเดททุกสัปดาห์นะว่าสัปดาห์นี้ True ถ่ายคู่ไหนบ้าง แต่ถ้าอยากตามจากเพจใน fb ก็ตามจาก 2 เพจ คือ
1. NFL Thailand
2. Sport Fantasy

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2013
ตอบ: 562
โพสเมื่อ: Tue Oct 13, 2020 09:23
[RE: NFL แนะนำทีมเชียร์หน่อยครับ]
แอบแปลกใจมาก ไม่มีใครเชียร์ american team cowboys เหมือนผมเลยหรอ หลวมตัวเชียร์มา 25 ปี เหอๆๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2009
ตอบ: 95
โพสเมื่อ: Thu Oct 15, 2020 18:55
[RE]NFL แนะนำทีมเชียร์หน่อยครับ
red-devils พิมพ์ว่า:
จริงๆ อีกทีมที่ดูดีมีอนาคตในความคิดผมนะคือ Washington Football Teams (Washington Redskins เก่า ตอนนี้อยู่ระหว่างคัดเลือกชื่อทีมใหม่)

ตอนนี้เท่าที่ดูปัญหาหลักๆ อย่างเดียวของ Washington คือหา Quarterback ที่ไว้ใจได้มายืนเป็นจอมทัพทุกอย่างก็พร้อมวิ่งแล้ว ทีมรับดุมา 2-3 ปีแล้วแถมหลายๆ คนก็เป็นดาวรุ่งดราฟต์มาเองกับมือทั้งนั้นโดยเฉพาะแก๊งค์ D-Line นี่ดราฟต์มาแล้วเกิดทุกคน Montez Sweat, Jonathan Allen, Da'Ron Payne และล่าสุดก็ปิศาจแห่ง Ohio อย่าง Chase Young ขณะที่ทีมบุกปีนี้ได้ Antonio Gibson ตัววิ่งดาวรุ่งที่ดูใช้ได้มาล่ะ ส่วนปีกปีก่อนได้ Terry McLaurin กับ Steven Sims มามีแววเกิดทั้งคู่ ผมว่าทีมนี้แหละโอเค ที่เหลือก็แค่หา QB ที่ดีๆ ส่วนตัวอยากให้ใจใหญ่วัดใจเทรดขึ้น 2021 no.1 Picks แล้วเอาไอ้หนุ่มผมยาว Trevor Lawrence มาเลย หรือไม่ก็เทรดเอา Matthew Stafford ของ Detroit มาเป็นจอมทัพแทน ส่วนทางเลือกที่ 3 ที่คิดว่าพอได้คือยื่นสัญญาก้อนให้ Dak Prescott เลยก็ได้ ผลงานก็พอใช้ได้ ดูดีกว่า QB ทั้ง 3 คนในทีมตอนนี้

ผมรบกวนถามเพิ่มเติมหน่อยครับ

ทรูสปอร์ตถ่ายไหม NFL ถ่ายช่องไหน แล้วผมจะดูตารางเวลาไทย หรือช่องที่จะถ่ายได้จากเว็บไหนครับ  

ปกติลุงเจจะอัพเดททุกสัปดาห์นะว่าสัปดาห์นี้ True ถ่ายคู่ไหนบ้าง แต่ถ้าอยากตามจากเพจใน fb ก็ตามจาก 2 เพจ คือ
1. NFL Thailand
2. Sport Fantasy

ขอบคุณคับๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status: Like crazy
เข้าร่วม: 10 Apr 2020
ตอบ: 121
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2020 03:47
ถ้าชอบนักรบอันเดอร์​เรท ขอให้เชียร์​ Greenbay Packers ที่มีแอรอน​ รอดเจอร์ส​ ครับผม​
0
0
Status: สวยพี่สวย
เข้าร่วม: 11 Aug 2009
ตอบ: 690
โพสเมื่อ: Wed Nov 11, 2020 17:30

11
แก้ไขล่าสุดโดย oohpop1722 เมื่อ Wed Nov 11, 2020 17:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel