ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 32010
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 19:39
[RE: เจ้าหน้าที่กู้วัตถุระเบิด EOD ขี้แจงเหตุหม้อแปลงระเปิดที่สนามแพท]
คนที่คิดว่าโดนแกล้งโดนวางยานี่จิตใจคงหมกมุ่นมากอ่ะ มองยังไงมุมไหนก็คือความห่วยของการจัดการล้วนๆ ตัวเองกากเองแล้วโทษปี่โทษกลอง ครั้งแรกก็มีบทเรียนแล้วไม่รู้จักป้องกันแก้ไข หรือแก้แล้วแต่ไม่รอบคอบก็ไม่รู้ ชอบทำดราม่าเป็นเกมการเมืองไปได้ คิดสิคิด โว๊ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13008
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 20:30
[RE: เจ้าหน้าที่กู้วัตถุระเบิด EOD ขี้แจงเหตุหม้อแปลงระเปิดที่สนามแพท]
บางท่านไม่เชื่อแบบนี้นะสิ ปักใจโทษสมาคมอย่างเดียว เฮ้อ
0
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10892
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 21:09
ก่อการร้าย ระบบความปลอดภัย ดีเลิศ
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 27 Aug 2008
ตอบ: 1048
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 21:33
สำหรับผมผมว่ามีเงื่อนงำนะ ความคิดเห็นส่วนตัว

้เหตุพึ่งเกิด ผมว่าทีมบริหารโดยมาดาม ต้องให้ไปรีเช็คทุกอย่างอยุ่แล้วแหละ

ดันมาเกิดเหตุแบบนี้อีก ผมว่ามันไม่ซวยไปหน่อยหรอเนี่ยยย

แต่ผมว่าเมื่อมันยังไม่เตะ ก็เลื่อนไปก่อนก็ได้หรือปาว เสียแค่ค่าปรับ ค่าใช้จ่ายฝั่งเยือนไป

อ่ะถ้าเป็นที่ขัดข้องของท่าเรือเอง ก็ลงทัณฑ์ไปเลย มีอีกก็ปรับแพ้อะไรก็ว่าไป
0
0
" you'll never walk alone

liverpool football club

war of heroes

scg muangthong united "
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7282
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 21:37
chinfew พิมพ์ว่า:
สำหรับผมผมว่ามีเงื่อนงำนะ ความคิดเห็นส่วนตัว

้เหตุพึ่งเกิด ผมว่าทีมบริหารโดยมาดาม ต้องให้ไปรีเช็คทุกอย่างอยุ่แล้วแหละ

ดันมาเกิดเหตุแบบนี้อีก ผมว่ามันไม่ซวยไปหน่อยหรอเนี่ยยย

แต่ผมว่าเมื่อมันยังไม่เตะ ก็เลื่อนไปก่อนก็ได้หรือปาว เสียแค่ค่าปรับ ค่าใช้จ่ายฝั่งเยือนไป

อ่ะถ้าเป็นที่ขัดข้องของท่าเรือเอง ก็ลงทัณฑ์ไปเลย มีอีกก็ปรับแพ้อะไรก็ว่าไป  

คิดไปเองหรือมีหลักฐานว่าเขาไปรีเซ็ทระบบใหม่

ถ้าทำได้ง่ายๆมาดามคงไม่ไปขอใช้สนามอื่นหรอก
แก้ไขล่าสุดโดย Destiny6 เมื่อ Tue Oct 06, 2020 22:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2008
ตอบ: 13041
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 21:50
chinfew พิมพ์ว่า:

“แต่ถ้าเป็นเหตุสุดวิสัย อาทิ ฟ้าผ่า, น้ำท่วมเพราะฝนตกหนัก จนขังและเล่นต่อไม่ได้ นั่นคือเหตุสุดวิสัย แต่นี่ไม่ใช่ เป็นเหตุเพราะอุปกรณ์ระบบไฟฟ้า เจ้าหน้าที่การไฟฟ้าทุกฝ่ายก็ยืนยัน และมีรายงานตามที่ผู้ควบคุมการแข่งขันเขียนแจ้งมา มันไม่มีเหตุอื่นๆ
EOD ที่อยู่ตรงนั้นก็มีการยืนยัน เพราะไม่มีกลิ่นของระเบิด มันคือไฟฟ้าลัดวงจร เมื่อเหตุตามนั้น

ให้เวลาแก้ไข 1 ชั่วโมง พอแข่งไมได้ ก็ต้องยุติการแข่งขัน เพราะเหตุทีมเหย้าบกพร่องในระบบไฟฟ้า ไม่สามารถทำการแข่งขันได้ ตามข้อบังคับ ตามกฏ กติกา การท่าเรือ ต้องถูกปรับแพ้ 0-2 และตามข้อบังคับ ข้อที่ 5.1.7 และข้อที่ 5.1.9 การท่าเรือ เอฟซี จะต้องชดใช้ค่าเสียดายที่เกิดขึ้นทั้งหมด และโดนปรับเงิน 50,000 บาท

ถ้าคิดว่ามีเงือนงำไม่ชอบมาพากลที่ทำให้ชนวนลอกจนทำให้เกิดไฟฟ้าลัดวงจรก็เปิดกล้องแถวนั้นไปเลย
ใครไปยุ่งกับหม้อแปลงหรืออุปกรณ์อะไรแถวนั้นบ้าง แล้วแจ้งความกันไปเลย
แก้ไขล่าสุดโดย jojoyim เมื่อ Tue Oct 06, 2020 22:05, ทั้งหมด 3 ครั้ง
6
0
แข้งเจลีก
Status: อยากน้วยแมว
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8202
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 21:58
คิดว่ามาดามคงอยากรีเช็คระบบใหม่หมดตั้งแต่ไฟฟ้า หลอดไฟ น้ำประปา ยันกลอนบานประตูรั้วทั้งสนามนั่นล่ะ แต่มันไม่ใช่ทรัพย์สินของแกโดยตรงไงแถมยิ่งเป็นของรัฐวิสาหกิจอีกนี่โคตรยุ่งยากเลยเวลาจะทำอะไรซักทีนึง

เอาแน่นอนก็เปิดกล้องย้อนหลังดูไปเลยว่ามีใครไปวางยาอะไรกับตู้มันจริงๆมั้ย ว่าแต่ก่อนอื่นกล้องที่พังน่ะซ่อมรึยัง?
แก้ไขล่าสุดโดย fluffyfossil เมื่อ Tue Oct 06, 2020 21:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19933
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 22:13
ไอ้คนมโนก็มโนไปได้ว่ามีคนไม่หวังดี
เขียม

0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6697
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 22:39
สมยศเป็นผบ.ตร.เก่านิ มีเส้นสายกับ EOD อยู่แล้ว

ป.ล. มีใครเป็นวิศวกรไฟฟ้าไม๊ครับ ถามตรงนี้เลยว่ายกระบบไฟแพทสเตเดี้ยมใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ ถ้ามากกว่า 14 วันนี่คือไม่ต้องสงสัยแล้วว่าไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะถ้ารู้ว่าใช้เวลามากกว่า 14 วัน ต้องทำเรื่องขอย้ายสนามไปแล้ว
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36955
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 22:51
อุทธรณ์ต่อไป
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 1694
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 22:58
badmoon พิมพ์ว่า:
สมยศเป็นผบ.ตร.เก่านิ มีเส้นสายกับ EOD อยู่แล้ว

ป.ล. มีใครเป็นวิศวกรไฟฟ้าไม๊ครับ ถามตรงนี้เลยว่ายกระบบไฟแพทสเตเดี้ยมใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ ถ้ามากกว่า 14 วันนี่คือไม่ต้องสงสัยแล้วว่าไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะถ้ารู้ว่าใช้เวลามากกว่า 14 วัน ต้องทำเรื่องขอย้ายสนามไปแล้ว

ถ้ายกระบบใหม่ผมคิดว่าเกิน 14 วันแน่ครับแล้วยิ่งงานรีบต้องใช้เงินพอสมควรเลยครับต่อให้มีแบบทางไฟฟ้าครบผมก็คิดว่ายังไงก็ไม่ทันครับ
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 23:10
ปัญหาคือ รีเชคระบบใหม่แน่หรอ การบริหารฝั่งเค้ายิ่งขึ้นชื่ออยู่

ว่าแต่กล้องซ่อมยัง

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17539
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 23:16
Taker พิมพ์ว่า:
ผมแฟนท่าเรือ บอกตรงๆโคตรเซ็ง คือสนามท่าเรือเนี่ยถ้าข้อมูลยังไม่เปลี่ยนแปลงนะ มันเป็นของการท่าเรือ ทีมฟุตบอลของมาดามเนี่ยไปเช่าสนามเค้าใช้ การเมนเทนแนนซ์คาดว่าน่าจะกั๊กๆกันระหว่าง 2 ฝ่าย เห็นว่าของมันยังใช้ได้ก็เลยปล่อยเลยตามเลย ต่อเมื่อสนามใช้งานเข้าจริงๆ ไฟจากทุกๆกิจกรรมในสนามทำงานพร้อมกัน โหลดหนักๆเข้าก็พังอย่างที่เห็น

ปล.ผมคาดการณ์เอานะ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  

+1 เอมโอยูที่มาดามเซ็นไว้กับการท่าเรือเป็นแบบนั้น
เข้าใจว่าคงไม่ลงรายละเอียดเรื่องซ่อมบำรุงไว้แน่ๆ
1
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6754
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 23:39
ติ่มซำ พิมพ์ว่า:
Taker พิมพ์ว่า:
ผมแฟนท่าเรือ บอกตรงๆโคตรเซ็ง คือสนามท่าเรือเนี่ยถ้าข้อมูลยังไม่เปลี่ยนแปลงนะ มันเป็นของการท่าเรือ ทีมฟุตบอลของมาดามเนี่ยไปเช่าสนามเค้าใช้ การเมนเทนแนนซ์คาดว่าน่าจะกั๊กๆกันระหว่าง 2 ฝ่าย เห็นว่าของมันยังใช้ได้ก็เลยปล่อยเลยตามเลย ต่อเมื่อสนามใช้งานเข้าจริงๆ ไฟจากทุกๆกิจกรรมในสนามทำงานพร้อมกัน โหลดหนักๆเข้าก็พังอย่างที่เห็น

ปล.ผมคาดการณ์เอานะ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  

+1 เอมโอยูที่มาดามเซ็นไว้กับการท่าเรือเป็นแบบนั้น
เข้าใจว่าคงไม่ลงรายละเอียดเรื่องซ่อมบำรุงไว้แน่ๆ  
โคตรอนาถใจ เกมส์กับเมืองทองเหย้า-เยือน เนี่ย ไฮไลต์ประจำซีซั่นของผมเลย อดดูเพราะไฟดับนี่รับไม่ได้จริงๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2010
ตอบ: 981
โพสเมื่อ: Wed Oct 07, 2020 00:38
เจ้าหน้าที่กู้วัตถุระเบิด EOD ขี้แจงเหตุหม้อแปลงระเปิดที่สนามแพท
BADถั่ว พิมพ์ว่า:
เมื่อเช้านั่งฟังคิดไซต์โค้ง พยายามจะพูดให้เป็นการก่อความไม่สงบให้ได้ ฟังไปหงุดหงิดไป  

จากที่ผมดูรายการนี้มาแกเอียงเข้าข้างมาดามชัดเจนเลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Artory
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel