ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2092
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:38
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชอบ Lebron ร่างไหนกันมากที่สุดครับ]
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
ร่าง​ตอน อยู่​ cavs ครั้งที่2นี่ถือว่าร่าง​ Lakers ป่ะครับ

Edit. โพสเสร็จเพิ่งขึ้นไปอ่าน​ ปล.​ ของท่าน

ผมว่าร่าง​ Heat คือ​ physical prime LeBron นะ

แต่ชอบร่าง​ lakers สุดครับ

ร่าง Lakers ผมว่าสไตล์การเล่นต่างจากตอนอยู่ Cavs มากอยู่

แต่ร่างกายไม่น่าต่างมาก ที่ลดลงแบบรู้สึกได้น่าจะเป้นความเร็วครับ แต่ก็ยังไม่ถือว่าช้าเนอะ

ร่าง Heats ร่างกายน่ากลัวจริงๆครับ ตอนนั้นนอกจาก D.ho

ผมก็คิดว่าแกที่แหละที่เอาหุ่นไปเทียบนักมวยปล้ำได้ 55555555

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:39
ถูกแบนแล้ว
[RE: ชอบ Lebron ร่างไหนกันมากที่สุดครับ]
l2afiq พิมพ์ว่า:
ตอนนี้แหละโหดสุดละ

ถ้าสกิลเพลตอนนี้ แล้วได้บอดี้ฮีทนะ รู้เรื่อง  

โหท่าน ถ้าโหดขนาดนั้นจะเอาไรไปสู้ 55555555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:44
ถูกแบนแล้ว
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวไม่ค่อยชอบบรอนนะ แต่ยอมรับว่าเก่งจัดๆจริง

เก่งสุดให้ร่างแคฟที่ชนะโกลเด้นละกัน ร่างกาย ประสบการ ไอคิว น่าจะพีคสุดๆตอนนั้นแหละ

ช่วงฮีตมันพูดยากอะ สมัยนั้นฮีตมันเริ่มมือปืนด้วยก้จริง แต่มือปืนสมัยฮีตมันก้ยังเทียบไม่ได้กับสมัยใหม่ๆอะ วงมันเลยไม่เปิดมาก

แล้วฮีตสมัยนั้นมันเล่นแต้มต่ำอยุ่สไตลโค้ชสโปอะ เลยไม่เหนบรอนจ่ายเทพๆเท่าสมัยนี้  

ตอนอยู่ Heats เหมือนแกถูกวางเป็น Scorer มากกว่าใช่มะ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดแกจ่ายดีแหละ แต่ตอนนี้แกจ่ายเทพจริงๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:49
ถูกแบนแล้ว
mashiplay พิมพ์ว่า:
ร่าง cavs รอบ2 คือที่สุดแล้ว ทั้ง stats ทั้ง อิมแพ็ค ทั้งจุดพีค คือที่สุดแล้ว  

ผมก็ว่าร่างนี้โหดสุดอะท่าน สมัยนั้นผมเชียร์ Curry อยู่

ตอนเลบรอนได้บอลผมนี่หวาดเสียวทุกครั้งเลย

ตอนนั้นได้แต่คิดว่า ความรู้สึกนี้สินะที่ทีมตรงข้ามกับ Kobe ในสมัยนั้นต้องเจอ

คือมันเดาไม่ออกจริงๆว่าเลบรอนจะลุย จะยิง จะส่ง จะเอาฟาล์ว

คล้ายๆกับตอนเจอ Harden เหมือนกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:49
ถูกแบนแล้ว
piyakun พิมพ์ว่า:
ร่าง Heat ครับ แข็งแกร่ง ดุดัน รวดเร็ว  

น่ากลัวจริงๆ ยุคนั้นเห็นกระโดดดั๊งกับลูกพี่เวดเป็นว่าเล่น
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 21:58
ถูกแบนแล้ว
i'M MarcA พิมพ์ว่า:
ร่าง heat แขนอย่างใหญ่
แต่ชอบร่างlakers ดูเป็นบาสไอคิวดี  

Heats ร่างกายยังกะนักมวยปล้ำ 55555555

ชอบ Lakers สุดเหมือนกัน เห็นแกเป็นบาสไอคิวสูงแล้วเนียนตาดี

แก้ไขล่าสุดโดย peemawach เมื่อ Mon Oct 05, 2020 21:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Dec 2009
ตอบ: 9016
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 22:01
peemawach พิมพ์ว่า:
ร่าง Heat ครับ แข็งแกร่ง ดุดัน รวดเร็ว  

น่ากลัวจริงๆ ยุคนั้นเห็นกระโดดดั๊งกับลูกพี่เวดเป็นว่าเล่น  

ท่านช่วยวิเคราะห์ DRose กับ Westbrook ร่าง MVP หน่อยครับ ใครโหดกว่ากัน ?
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7820
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 22:41
mashiplay พิมพ์ว่า:
ร่าง cavs รอบ2 คือที่สุดแล้ว ทั้ง stats ทั้ง อิมแพ็ค ทั้งจุดพีค คือที่สุดแล้ว  

ผมก็ว่าร่างนี้โหดสุดอะท่าน สมัยนั้นผมเชียร์ Curry อยู่

ตอนเลบรอนได้บอลผมนี่หวาดเสียวทุกครั้งเลย

ตอนนั้นได้แต่คิดว่า ความรู้สึกนี้สินะที่ทีมตรงข้ามกับ Kobe ในสมัยนั้นต้องเจอ

คือมันเดาไม่ออกจริงๆว่าเลบรอนจะลุย จะยิง จะส่ง จะเอาฟาล์ว

คล้ายๆกับตอนเจอ Harden เหมือนกัน  

ตอนกลับไป แคฟ นั้น แอลบีเจ น่าจะราวๆ 28-29 ผมว่า ตอนนั้นคือจุดพีคของนักกีฬา
ประสบการณ์ที่สั่งสมมา สกิลเพลย์ที่เพิ่มจากการปรับเปลี่ยนการเล่นเพิ่มขึ้น ที่สำคัญ
สกิลของภาวะความเป็นผู้นำ ที่สูงมากขึ้นด้วย ด้วยภาระและความรับผิดชอบ
ซึ่งผมว่า ตอนนั้น คือ ที่สุดแล้ว ยังมีทั้งพละกำลัง ทั้งมีทั้งความเร็ว และเพิ่มมาคือสกิล

หากเปรียบเทียบตอนนั้นกับตอนนี้ บางอย่างลดลงแต่บางอย่างก็เพิ่มขึ้นตามอายุ
พละกำลัง และความเร็วอาจจะลดลง แต่ได้การยิงที่แม่นขึ้น สกิลเพลที่เพิ่มขึ้นมากก
และที่สำคัญคือ ตอนนี้ สกิลความเป็นผู้นำ เลเวลตันแล้วจ๊าาา

ตอนนี้ก็เช่นกัน เปรียบเจม คือ ผู้นำองค์กรของเลเกอร์ ณ ตอนนี้ ไม่ว่าจะเป็นในสนาม
หรือ นอกสนาม ผมว่า เค้าเรียกศรัทธาจากแฟนๆ ให้กลับมามีความสุขอีกครั้ง
แม้ว่าจะสูญเสียตำนานของสโมสร อย่าง โคบี้ไปอย่างไม่มีวันหวนกลับ

แต่ด้วยไหล่อันใหญ่ของเจมนี้แหละ จะแบกด้วยจิตวัญญาณที่หนักแน่นที่จะนำพาเลเกอร์
เป็นแชมป์ เพื่อ โคบี้ ครับ !!!!!!
แก้ไขล่าสุดโดย mashiplay เมื่อ Mon Oct 05, 2020 22:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20046
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 23:11
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวไม่ค่อยชอบบรอนนะ แต่ยอมรับว่าเก่งจัดๆจริง

เก่งสุดให้ร่างแคฟที่ชนะโกลเด้นละกัน ร่างกาย ประสบการ ไอคิว น่าจะพีคสุดๆตอนนั้นแหละ

ช่วงฮีตมันพูดยากอะ สมัยนั้นฮีตมันเริ่มมือปืนด้วยก้จริง แต่มือปืนสมัยฮีตมันก้ยังเทียบไม่ได้กับสมัยใหม่ๆอะ วงมันเลยไม่เปิดมาก

แล้วฮีตสมัยนั้นมันเล่นแต้มต่ำอยุ่สไตลโค้ชสโปอะ เลยไม่เหนบรอนจ่ายเทพๆเท่าสมัยนี้  

ตอนอยู่ Heats เหมือนแกถูกวางเป็น Scorer มากกว่าใช่มะ ตอนนั้นถ้าจำไม่ผิดแกจ่ายดีแหละ แต่ตอนนี้แกจ่ายเทพจริงๆ  

ส่วนตัวคิดว่ามันทำสกอรน้อยกว่าเลเกออีก ไม่ได้ถือบอลด้วย ไม่มีพวก ชามเมอถือให้ไรงี้ แล้วยังต้องแบ่งให้เหวด บอช เล่นด้วยอีก แต่รูปเกมน่าเบื่อ บาสสมัยเก่าอะ ถือบอลนานๆ ไรงี้
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jun 2010
ตอบ: 4986
โพสเมื่อ: Mon Oct 05, 2020 23:28

ท่านช่วยวิเคราะห์ DRose กับ Westbrook ร่าง MVP หน่อยครับ ใครโหดกว่ากัน ?  

ขอแสดงความคิดเห็น

ภาพรวมของทั้งสองแตกต่างกันชัดเจนนะ เต่าmvpแล้วไง

โรสเล่นเพื่อทีมล้วนๆ เต่านี่ถึงขั้นไปยืนรอรีบาวลูกโทษด้วยซ้ำ statเต่าตอนmvpมันปลอมอะครับ อย่าเอาไปเทียบกับใครเลย
3
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21592
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 00:10

ถ้าเทียบด้านร่างกายผมยกให้เวสบรู๊คเหนือกว่านิดๆ ตรงที่ความถึก บอดี้บาลานซ์ดี โดนชนไม่ปลิว ส่วนเรื่องทักษะนอกจากยิงสามแต้ม ที่เหลือผมไม่คิดว่ามีอะไรที่โรสสู้ไม่ได้ แม้จะไม่ใช่จุดพีคอย่างที่ควรจะเป็นของโรส

โรสเป็นคอมโบการ์ดสายทำแต้มก็จริง แต่มันเล่น P&R เก่งมาก เล่นกับโนอาห์เล่นกับบูเซอร์ได้ก็ยอดคนละ เล่น fast break ก็อันตรายมาก

อีกสิ่งที่ต่างกับเวสบรู๊คคือการยกระดับทีม ได้ MVP ทั้งๆที่อยู่ที่ 6 ของสาย นึกไม่ออกเลยว่ามี MVP ที่อันดับทีมต่ำขนาดนี้อีกหรือเปล่า ส่วนใหญ่ก็ท็อป 3 แม้แต่ตอนดูแรนท์อยู่ธันเดอร์ก็สถิติดีกว่ามากๆ

เทียบกับโรสอยู่อันดับ 1 ของสาย ในยุคที่ฮีตมีเหวด เจมส์ บอช เซลติคมีการ์เน็ตต์ อัลเลน เพียซ รอนโด้ เมจิคมีดไวท์ ฮาเวิร์ดร่างเทพ เลเกอร์มีโคบี้ กาซอล โอดอม ไบนั่ม ทั้งลีคเป็นรองสเปอร์ที่มีดันแคน ปาร์คเกอร์ จิโนบิลี่ แค่ 1 WIN

โรสแบกทีมที่ไม่ได้ลุ้นอะไรมาเป็นสิบปีไปอยู่จุดนั้นได้ในสามปี ด้วยเพื่อนร่วมทีมแบบเดง บูเซอร์ โนอาห์ โบแกนส์ นี่คือตัว starter ผมว่าไม่มีใครทำได้ดีเท่าโรสแล้วในชุดนี้
4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 03:55
ถูกแบนแล้ว

เท่าที่จำได้ สไตล์การเล่นทั้ง 2 คนในปี MVPมองหยาบๆก็คือเหมือนกันครับ เกมรุกใช้ P&RกับISO เป็นหลัก

จะต่างกันแค่จังหวะที่ 2 ของทั้งคู่(ซึ่งก็ไม่ต่างมากอีกอะ)

Rose มักใช้ความคล่องเปลี่ยนทิศทางอย่างรวดเร็วในจังหวะ2-3-4-5-... เข้าไปยังจะ Double Clutch มันก็จะเป็นจังหวะว้าวๆที่เราเห็นกัน
(เวสบรู้คก็ใช้แต่ไม่บ่อย ท่า Cross ของแกอะ เป็น Highlight ตลอด 5555)

Westbrook แกเด่นเรื่อง Cross ทีเดียวละหลุดเข้าไปข้างในเลย คือถ้า ISO หลุดจังหวะแรกมาได้ก็ใส่แต้มได้เลย เพราะตัวที่เหลือซ้อนไม่ทัน แกเร็วมาก

ถ้ามี Run way ให้เล่น Westbrook จะอันตรายกว่า Rose ครับ (จริงๆคืออันตรายทั้งคู่) Westbrook แกจังหวะไม่เยอะ อาศัยความเร็วเป็นหลัก บางทียังสงสัยว่าแกเร็วกลับไปขนาดนั้นได้ยังไง ทั้งๆที่จังหวะเมื่อกี๊เพิ่งจะผ่อน

แต่ถ้าเกมตันๆ ต้องแหวกโซนแน่นๆอันนี้ชัดเจนมาก Rose ทำได้ดีกว่า เป็น Signature Move ที่ยากจะเลียนแบบ ที่มีน้อยๆแกเลาะไปจนเอาแต้มได้อะ ปัจจุบันก็ยังเห็นแกทำอยู่ ถึงจะไม่เร็วเท่าตอน MVP แต่ใช้หากินได้ตลอด

ความสามารถเฉพาะตัวของทั้ง 2 คนไม่ต่างกันมากหรอกครับ ลุยดีทั้งคู่ เลย์อัพ เร็วทั้งคู่ คล่องทั้งคู่ 3แต้มห่วยทั้งคู่(ฮา) คือความสามารถแต่ละด้านมัน +/- ไม่ต่างกันมากจริงๆนะ

แต่ว่า

คนนึง MVP ด้วยการนำทีมเข้าอันดับ 1 ได้ในยุค Heats มหาวายร้าย
อีกคน MVP ด้วยการปั๊ม Stats แย่งC Rbs ยืนโล่งๆก็ส่งเพราะจะเอา Asts

มันส่งผลต่อความ Respect ต่อผลงานมากๆ MVP ของ Westbrook ไม่น่าประทับใจที่สุดเลย

ผมว่ามันเป็นเรื่องของ Mindset อย่างเดียวเลย แกจะเล่นแบบใจใหญ่แบบ Rose ก็ได้แต่แกไม่ทำ

สุดท้ายที่วิเคราะห์มาไม่มีผล ผมชอบ Rose มากกว่าแบบไม่ต้องสืบอะ 5555555
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1673
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 09:42
ร่าง คลีฟแลน คัมแบค
1
0
SSY
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2020
ตอบ: 1520
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 11:16
คลีฟแลนด์ รอบสองครับ

เป็นร่างที่มีประสบการณ์เป็นแชมป์มาแล้ว สภาพจิตใจดี ร่างกายไม่โหดเท่าฮีท แต่เอาสิ่งที่มีมาผลักดันและเสริมวิธีการเล่นให้คนอื่น ซึ่งเป็นสิ่งที่แกทำไม่สำเร็จตอนรอบแรก

แต่แกก็โหดทุกร่างจริงๆ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: I'm royalist.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8549
โพสเมื่อ: Tue Oct 06, 2020 11:22
[RE]ชอบ Lebron ร่างไหนกันมากที่สุดครับ
ชอบร่าง lakers
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel