ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 142
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 00:53
[RE]ใช้ IPTV เจ้าไหนกันอยู่ครับ
ZARD พิมพ์ว่า:
ผมใช้เจ้าที่ให้เล่นหนังผ่านแอพ PLEX คือเจ้าของอัพขึ้นเซิฟแล้วเราใช้ PLEX ไปเลือกเปิดดูได้เลย หนัง&ซีรี่เยอะมากกกก ถ้ายังไม่มีอยากได้เรื่องไหนทักไปขอได้เลยแอดมินจัดให้ ดูลื่นๆไฟล์ 4K เพียบ ระบบเสียงมียัน Dolby TrueHD 7.1 เลยโหดมาก เหมือนเอาแผ่นบลูเรย์มาเปิด ที่ชอบที่สุดคือเปิดแอพบนสมาร์ททีวีดูได้เลยสะดวกมากเหมือนเปิดจาก Netflix youtube เลย แต่ไม่มีพวกช่องฟรีทีวีหรือฟุตบอลให้นะ เน้นดูหนังราคาไม่แรงเริ่มต้นประมาน100ต่อเดือน  

PM ให้หน่อยครับท่าน ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8750
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 00:57
[RE: ใช้ IPTV เจ้าไหนกันอยู่ครับ]
JANUARY24 พิมพ์ว่า:
Rafia พิมพ์ว่า:
มันมีอะไรดูบ้าง ขอแบบคร่าว ๆ ก็ได้ครับ  

หนัง บอล สารคดี การ์ตูน ซีรี่ อันนี้ที่เป็นแบบพวกไฟล์อัพนะไม่ใช่ช่องทีวี

ถ้าพวกช่องก็มีหมด บอล หนัง สารคดี การ์ตูน ฟรีทีวี เอาง่ายๆคือมีเยอะกว่า True Plat Package แต่ข้อเสียคือพวกนี้มันเป็นของผิดกฏหมาย จะโดนปิดเมื่อไหร่ก็ไม่รู้

ข้อดีคือราคาถูก มีอะไรให้ดูเยอะ มีหลายเจ้าให้เลือกลอง  

โอ้วดีน่าสนใจ ขอบคุณมากค้าบ

0
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2088
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 06:25
[RE: ใช้ IPTV เจ้าไหนกันอยู่ครับ]
kodi iptv addon หา m3uมาเพิ่มเองได้ ไปสิงตามยูทูปพวกที่แจกมาอัพเดทเอา
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 Jan 2009
ตอบ: 964
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 07:16
chattanon พิมพ์ว่า:
ดูกล่องHD ดีสุดเท่าที่มีมา  

ชื่อภาษาอังกฤษใช่ไหมท่าน
0
0

Kwon Nara (Hello Venus) Avatar & Housen killer
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 08:42
materazzii พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้ของแท้หารกันก็ไม่แพงมากแล้วนะครับ ดูบอลของ ais กับ true ผมหารกับน้อง เฉลี่ยจ่ายเดือนละ 200 เอง (true รายปี 1990 ais เดือนละ 199 บาท) หนังซีรี่ส์ก็สมัคร apple tv+ , hbo go , netflix , prime เพิ่มตามสะดวก บางเจ้าหารกันได้ 4-5 คน รวมๆก็เดือน 300-400 แพงกว่า iptv นิดหน่อย แต่สบายใจได้สนับสนุนคนทำงานด้วย ดูเถื่อนแล้วยังต้องเสียเงินนี่ผมว่าไม่เข้าท่าเท่าไหร่ ถ้าจะดูเถื่อนจริงๆของฟรีมีเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้องเสียเงินให้คนที่ทำนาบนหลังคนอื่นหรอกครับ  

สนับสนุนความคิดนี้ครับ ถ้าประเทศเราอยากจะก้าวข้ามไอ้ที่เป็นอยู่แบบทุกๆวันนี้

ผมว่าควรจะก้าวข้ามด้วยตัวเองเริ่มจากอะไรง่ายๆ แบบนี้ก่อนเลยครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2006
ตอบ: 2047
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 09:01
legend พิมพ์ว่า:
Hdเล่น โทรทัศน์  

ไม่มีรายเดือนด้วย
0
0
Just go where destiny takes you.
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Apr 2006
ตอบ: 4294
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 09:04
liverboy พิมพ์ว่า:

ใช้มา 2 ปี ละยังไม่ปิด คุ้มจริง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3438
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 10:42
Tumsing พิมพ์ว่า:
materazzii พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนี้ของแท้หารกันก็ไม่แพงมากแล้วนะครับ ดูบอลของ ais กับ true ผมหารกับน้อง เฉลี่ยจ่ายเดือนละ 200 เอง (true รายปี 1990 ais เดือนละ 199 บาท) หนังซีรี่ส์ก็สมัคร apple tv+ , hbo go , netflix , prime เพิ่มตามสะดวก บางเจ้าหารกันได้ 4-5 คน รวมๆก็เดือน 300-400 แพงกว่า iptv นิดหน่อย แต่สบายใจได้สนับสนุนคนทำงานด้วย ดูเถื่อนแล้วยังต้องเสียเงินนี่ผมว่าไม่เข้าท่าเท่าไหร่ ถ้าจะดูเถื่อนจริงๆของฟรีมีเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้องเสียเงินให้คนที่ทำนาบนหลังคนอื่นหรอกครับ  

สนับสนุนความคิดนี้ครับ ถ้าประเทศเราอยากจะก้าวข้ามไอ้ที่เป็นอยู่แบบทุกๆวันนี้

ผมว่าควรจะก้าวข้ามด้วยตัวเองเริ่มจากอะไรง่ายๆ แบบนี้ก่อนเลยครับ  

จริงๆผมมีทั้ง hbogo , netflix , trueid พรีเมียร์ลีค , beinsport ผมสมัครทั้งหมดนะ แต่ก็ใช้ iptv อยู่ดี เพราะเอาให้พ่อใช้เพราะมันใช้ง่ายกว่า มีอะไรให้ดูเยอะกว่า ไม่ต้องเปลี่ยนแอพไปเปลี่ยนแอพมา คนแก่ทำไม่เป็น

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 956
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 11:00
ถูกแบนแล้ว
ตั้งแต่ลองใช้มา xtreme4k ดีสุดละ ราคาไม่แรง ทำ UI มาใช้กับกล่องง่าย  
โดนไปแล้วนี่ ผมเข้าไม่ได้มา2วันล่ะ..สมัครไป2ปีแหนะ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5629
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 11:25
ปักๆ
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 12:54
เมียผมชื่อแทนอน พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่ลองใช้มา xtreme4k ดีสุดละ ราคาไม่แรง ทำ UI มาใช้กับกล่องง่าย  
โดนไปแล้วนี่ ผมเข้าไม่ได้มา2วันล่ะ..สมัครไป2ปีแหนะ  

ใช่ เพิ่งโดนเมื่อวานครับ แต่เค้าชดเชยให้ครึ่งนึง ไปใช้อีกเจ้าแทน ลองติดต่อไลน์ไปดูนะ ผมได้ชดเชยมาละ

ปล.เมื่อวานวันเดียวโดนปิดไป 4-5 เจ้า น่าจะใช้ server เดียวกัน
แก้ไขล่าสุดโดย JANUARY24 เมื่อ Fri Oct 02, 2020 12:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5629
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 13:59
liverboy พิมพ์ว่า:

ใช้มา 2 ปี ละยังไม่ปิด คุ้มจริง  

มันคือยังไงครับ หาได้จากไหน
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 15:42
ถูกแบนแล้ว

ใช่ เพิ่งโดนเมื่อวานครับ แต่เค้าชดเชยให้ครึ่งนึง ไปใช้อีกเจ้าแทน ลองติดต่อไลน์ไปดูนะ ผมได้ชดเชยมาละ

ปล.เมื่อวานวันเดียวโดนปิดไป 4-5 เจ้า น่าจะใช้ server เดียวกัน  
ขอบคุณครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 15:47
ถูกแบนแล้ว

ทักไปล่ะ แต่เขาไม่ตอบอะไร..ทำใจล่ะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 02, 2020 20:47

ทักไปล่ะ แต่เขาไม่ตอบอะไร..ทำใจล่ะ  

ทักในไลน์นะครับ ในเฟสน่าจะไม่ตอบ ในไลน์มันจะมีระบบตอบอัตโนมัติอยู่ ทักไปแล้วแอดไลน์ที่ระบบมันบอกมาเดี๋ยวมีคนมาตอบครับ แต่ช้าหน่อยเพราะ user เค้าเยอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel