ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 06:50
[RE: ความเห็นหลังเกมส์ลิเวอร์พูล-อาร์เซนอล]
ถ้าไม่เปลี่ยนชาก้าออกปืนคงไม่มีโอกาสยิงได้สักลูกครึ่งหลัง ชาก้าก็เหมือนเดิมเจอบอลเพลสยังไงก็ตาย เซบายอสลงมาปืนมีโอกาสเก็บบอลขึ้นเยอะเลย
แก้ไขล่าสุดโดย FoRWarD เมื่อ Tue Sep 29, 2020 06:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 863
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 07:00
[RE: ความเห็นหลังเกมส์ลิเวอร์พูล-อาร์เซนอล]
สงสารวิลเลี่ยนเลยนัดนี้

กล้องจับไปเห็นทำหน้าแบบ เห้อ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 09:44
[RE]ความเห็นหลังเกมส์ลิเวอร์พูล-อาร์เซนอล
อาน่อลปล่อยให้มาเน่หันหน้าเข้าประตูง่ายไป ให้พื้นที่เลี้ยงจี้กองหลัง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 343
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 09:49
555 แฟนหงส์กลับเห็นความสำคัญของชาก้ามากกว่าแฟนปืนบางคน

ผมไม่ได้จะบอกว่ามันเก่ง หรือแตะต้องมันไม่ได้หรอกนะ แต่บางคนก็มองข้อดีมันบ้างก็ได้ ไม่ใช่รอจังหวะด่าซ้ำอย่างเดียว
1
0
นักเตะอบต.
Status: แกเบ็ดเร็ว
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 894
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 11:14
ลากาคมๆหน่อยนี่อาจเสมอ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8239
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 13:50
Rey พิมพ์ว่า:
สงสารไนลส์นะมันเล่นฝั่งที่เท้าเล่นไม่ถนัด ผมอยากให้ลองเอาเล่นขวา
ละเอาซาก้าเล่นซ้ายดูบ้าง คือบุกอาจไม่ดีเท่าเบอยู่แล้ว แต่รับเบก็ไม่ได้ดีกว่าเลย  

ผมว่าอาเตต้าวางหมากถูกแล้วครับ อาเตต้าไม่ได้คิดให้ไนน์มาครอสบอลแบบเบเยรินอยู่แล้ว แต่จะใช้จังหวะวิ่งเข้ากลางตัดแนวรับลิเวอร์พูลมากกว่า ส่วนหน้าที่หลักของเสี่ยไนล์ คือ ช่วยเกมรับฝั่งซ้ายของเทียร์นี่ย์ สังเกตว่าอาโนลด์ขึ้นเกมได้น้อยมาก เพราะความเร็วทันกัน

แต่อย่างไรก็ตามเกมที่ต้องรับและสวนเร็ว มันใช้พลังเยอะ มันเลยมีข้อผิดพลาดได้ เปลี่ยนไนล์แทนเบก็อาจจะไม่ดีขึ้นหรอกครับ แถมเกมทางขวาลิเวอร์พูลอาจจะเล่นง่ายด้วยซ้ำ
0
0

โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 13:54
carloskop พิมพ์ว่า:
ความมุ่งมั่นในเกมมันต่างกันมากนะจากสองนัดล่าสุดที่เจอกัน ผมยังชอบอาเตต้ามากนะ โคดเก่ง โคดมีอนาคต  

ชาติที่พัฒนาแล้ว กับ ชาติที่กำลังพัฒนาอะครับ ผมคิดว่าลิเวอร์พูลก็ดีกว่าอยู่แล้ว อาเตต้ายังบอกว่าเราพยายามลดช่องว่าง ระหว่างทีม อาเตต้าไม่ได้คิดว่าจะต้องเหนือกว่าเลย
1
0

โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 13:56
carloskop พิมพ์ว่า:
ความมุ่งมั่นในเกมมันต่างกันมากนะจากสองนัดล่าสุดที่เจอกัน ผมยังชอบอาเตต้ามากนะ โคดเก่ง โคดมีอนาคต  

ชาติที่พัฒนาแล้ว กับ ชาติที่กำลังพัฒนาอะครับ ผมคิดว่าลิเวอร์พูลก็ดีกว่าอยู่แล้ว อาเตต้ายังบอกว่าเราพยายามลดช่องว่าง ระหว่างทีม อาเตต้าไม่ได้คิดว่าจะต้องเหนือกว่าเลย
0
0

โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 14:01
Pepsiman พิมพ์ว่า:
แบ็ค 2 ข้างผมมองว่าคือทีเด็ดของลิเวอร์เลย วันนี้บอลยาววางมาทางซ้ายทางขวาเก็บได้เกือบหมด

และประสิทธิภาพในการเล่นในพื้นที่สุดท้าย เหมือนมีปีกเพิ่มมาอีกฝั่งละคน ถึงแม้บางจังหวะจะไม่ได้เติมจนสุดแต่ก็ข่มแนวรับอาร์เซน่อลได้ดีเลย

อีกอย่างที่เห็นเลยคือ วันนี้ลิเวอร์แทบจะไม่เปิดโอกาสให้อาร์เซน่อลสวนเลย บางจังหวะเพรซกดดันจนอาร์เซน่อลได้แต่เตะทิ้ง

บางจังหวะอาร์เซน่อลพอครองบอลตั้งเข้าใส่ก็โดนลิเวอร์ปิดพื้นที่หมด  

เราบังเกมริมเส้นลิเวอร์พูลได้ดีเลยนะครับ ปกติมันจะต้องไหลกว่านี้ แต่ผมมองว่า“ กองกลางแถวสองเรา เก็บบอลไม่ได้เลย เจอลูกชิงโหม่งบอลเข้าทางนักเตะลิเวอร์พูลหมด การไม่มีตัวเลือกแทนชาก้า ทำให้อาเตต้าลำบากในการจัดแผน เปลี่ยนเชบายอสมาเพื่อเก็บบอล ทำเกมรุกมากขึ้น แต่ความเสี่ยงก็คือช่องว่างที่เคยมีชาก้า ทำให้ลิเวอร์พูลมีโอกาสเจาะเกมรับมากขึ้น ลูกที่ 3 นี่ชัดเจนมาก ปกติตรงนั้นจะมีชาก้า”
0
0

โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 14:06
Pepsiman พิมพ์ว่า:
แบ็ค 2 ข้างผมมองว่าคือทีเด็ดของลิเวอร์เลย วันนี้บอลยาววางมาทางซ้ายทางขวาเก็บได้เกือบหมด

และประสิทธิภาพในการเล่นในพื้นที่สุดท้าย เหมือนมีปีกเพิ่มมาอีกฝั่งละคน ถึงแม้บางจังหวะจะไม่ได้เติมจนสุดแต่ก็ข่มแนวรับอาร์เซน่อลได้ดีเลย

อีกอย่างที่เห็นเลยคือ วันนี้ลิเวอร์แทบจะไม่เปิดโอกาสให้อาร์เซน่อลสวนเลย บางจังหวะเพรซกดดันจนอาร์เซน่อลได้แต่เตะทิ้ง

บางจังหวะอาร์เซน่อลพอครองบอลตั้งเข้าใส่ก็โดนลิเวอร์ปิดพื้นที่หมด  

เราบังเกมริมเส้นลิเวอร์พูลได้ดีเลยนะครับ ปกติมันจะต้องไหลกว่านี้ แต่ผมมองว่า“ กองกลางแถวสองเรา เก็บบอลไม่ได้เลย เจอลูกชิงโหม่งบอลเข้าทางนักเตะลิเวอร์พูลหมด การไม่มีตัวเลือกแทนชาก้า ทำให้อาเตต้าลำบากในการจัดแผน เปลี่ยนเชบายอสมาเพื่อเก็บบอล ทำเกมรุกมากขึ้น แต่ความเสี่ยงก็คือช่องว่างที่เคยมีชาก้า ทำให้ลิเวอร์พูลมีโอกาสเจาะเกมรับมากขึ้น ลูกที่ 3 นี่ชัดเจนมาก ปกติตรงนั้นจะมีชาก้า เราต้องมีทางเลือกในแดนกลางมากกว่านี้”
0
0

โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 14:09
volky พิมพ์ว่า:
555 แฟนหงส์กลับเห็นความสำคัญของชาก้ามากกว่าแฟนปืนบางคน

ผมไม่ได้จะบอกว่ามันเก่ง หรือแตะต้องมันไม่ได้หรอกนะ แต่บางคนก็มองข้อดีมันบ้างก็ได้ ไม่ใช่รอจังหวะด่าซ้ำอย่างเดียว  

ปกติครับ เวลาแพ้แฟนปืนจะด่ากันเอง

มันชอบมีประเด็นแบบไปหาจังหวะผิดพลาดของคนอื่น แต่ลืมให้กำลังใจนักเตะตัวเอง อย่างวันนี้ผมเจอคนพูดถึงมาติเนซเยอะมาก ก็ไปตำหนิเลโน่ เพื่ออะไร? เลโน่ไม่ได้ผิดพลาดนะ
1
0

Rey
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2219
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 14:24
Spoil
matong444 พิมพ์ว่า:
Rey พิมพ์ว่า:
สงสารไนลส์นะมันเล่นฝั่งที่เท้าเล่นไม่ถนัด ผมอยากให้ลองเอาเล่นขวา
ละเอาซาก้าเล่นซ้ายดูบ้าง คือบุกอาจไม่ดีเท่าเบอยู่แล้ว แต่รับเบก็ไม่ได้ดีกว่าเลย  

ผมว่าอาเตต้าวางหมากถูกแล้วครับ อาเตต้าไม่ได้คิดให้ไนน์มาครอสบอลแบบเบเยรินอยู่แล้ว แต่จะใช้จังหวะวิ่งเข้ากลางตัดแนวรับลิเวอร์พูลมากกว่า ส่วนหน้าที่หลักของเสี่ยไนล์ คือ ช่วยเกมรับฝั่งซ้ายของเทียร์นี่ย์ สังเกตว่าอาโนลด์ขึ้นเกมได้น้อยมาก เพราะความเร็วทันกัน

แต่อย่างไรก็ตามเกมที่ต้องรับและสวนเร็ว มันใช้พลังเยอะ มันเลยมีข้อผิดพลาดได้ เปลี่ยนไนล์แทนเบก็อาจจะไม่ดีขึ้นหรอกครับ แถมเกมทางขวาลิเวอร์พูลอาจจะเล่นง่ายด้วยซ้ำ  

ไม่ๆ ผมหมายถึงเกมอื่นอ่ะครับ อยากให้มีคนกดดันเบบ้าง
ช่วงนี้เกมรับแย่ลงทุกเกมเลย เซดริกผมก็ไม่ทราบว่ายังไม่ฟิตหรือเปล่า
เมื่อคืนก็เป็นลูกสองมั้งที่แกผิดเต็มๆเลยอ่ะครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 343
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 15:24
matong444 พิมพ์ว่า:
volky พิมพ์ว่า:

ปกติครับ เวลาแพ้แฟนปืนจะด่ากันเอง

มันชอบมีประเด็นแบบไปหาจังหวะผิดพลาดของคนอื่น แต่ลืมให้กำลังใจนักเตะตัวเอง อย่างวันนี้ผมเจอคนพูดถึงมาติเนซเยอะมาก ก็ไปตำหนิเลโน่ เพื่ออะไร? เลโน่ไม่ได้ผิดพลาดนะ  

คือติดภาพตอนทำดีไว้เยอะ พอเขาทำไม่ได้ดั่งใจทีก็ด่าซะเสียผู้เสียคนครับ 5555

เข้าใจแหละว่ามาตี้มันมือหนึบ กลางอากาศดีจริง เลโน่กลางอากาศไม่ค่อยดีจริง และรับไม่ค่อยติดมือ แต่มันก็เป็นแบบนี้มานานมากแล้วรึเปล่า ทำไมทำเหมือนเขาเพิ่งมาเป็นจนโดนมาตี้แย่งตำแหน่งไป

ไอ้เรื่องที่มันไม่ได้เกิดขึ้นจริง เราก็ได้แต่คาดเดา ใครจะไปรู้ ถ้าเกิดมาตี้ลงแทนเลโน่ อาจเซฟลูกปฏิกริยาหลายๆจังหวะแบบเลโน่ไม่ได้ หรืออาจจะไม่รับติดมือเหมือนเคยก็ได้ ทุกอย่างมันก็อยู่ในคำว่า "ถ้า" ทั้งนั้นแหละครับ

เอาจริงๆแพ้ไปแล้วก็ยอมรับไป ให้กำลังใจนักเตะที่มีกันต่อไป น่าจะดีกว่านะ แต่อย่างว่าแหละเดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่าเล่นไม่ดีแล้ววิจารณ์ไม่ได้เลยหรอ ไปประเด็นนั้นอีกครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel