ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 22:38
[RE: ผมลองสร้าง Discord สำหรับบอร์ดเกมส์ครับ]
Backspace พิมพ์ว่า:
Rafia พิมพ์ว่า:
Velcoros พิมพ์ว่า:
あっ、海だ。 พิมพ์ว่า:
DiaryDoll พิมพ์ว่า:
มีใครเล่น หรือติดตาม adult games ไหมครับ สร้างไว้สักห้อง ผมเข้าไปตอบได้นะ  

ฺฺชวนเพื่อนๆเล่น Black Soul กันครับ  

rpgm 18+ blacksouls เหรอครับ  

ใช่ครับ เกมโคตรดี Kino มากๆ  

เห็นโหวตคะแนนสูงอยู่นะครับ แต่เข้าไม่ถึงงานภาพเลยแฮะ ยิ่งเป็นฝั่ง jrpg ผมไม่ค่อยได้เล่นเลย

เพิ่งเขียนแนะนำ adult games แบบ 2d ลงไปใน reddit ที่ชอบสุดตอนนี้ใน 2d คือ what a legend ครับ  

บ้ากามจริง ๆ

Spoil
ผมรู้จัก Adult game จากที่คุณแนะนำในนั้นแหละ แย่จริง ๆ แนะนำอะไรให้ผมเนี้ยย  

ทำไมผมเห็นคำว่า adult games แล้วผมคิดไปอย่างอื่น

ปล. ที่พูดถึงกันอยู่มันก็เกม PC ป่ะครับ  

ใช่แล้นครับลองเซิชดูใน fap-nation.คอม เลยครับ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 860
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 00:00
[RE: ผมลองสร้าง Discord สำหรับบอร์ดเกมส์ครับ]
ขอเข้าด้วยคนนะครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3032
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 09:50
คือลองสร้างดูจากความรู้สึกที่ว่าบางอย่างผมก็ไม่ได้อยากโพสต์ลงบอร์ด แบบอยากถามข้อมูลแค่นิดเดียว อยากคุยเล่นบ้างอะไรบ้าง บางอย่างอยากรู้ไวๆแต่ก็ต้องมานั่งรอคนตอบ คือแบบมันไม่ Real-Time บางมู้ตั้งแล้วก็ไม่มีคนมาตอบ เพราะคนที่รู้ข้อมูลไม่ออนจนมู้มันตกไป ก็เลยสร้างดิสนี้ขึ้นมา อยากรู้ว่ามีคนคิดแบบผมเยอะไหม แล้วแต่ความต้องการของแต่ละท่านเลยครับว่าจะเข้าไหม แต่ละคนไม่เหมือนกัน บางท่านอาจจะต้องการความเห็นเยอะๆและไม่ได้รีบอะไร เลยโพสต์ลงบอร์ด แต่บางท่านอาจจะอยากถามแล้วรู้เลย มีห้องรวมแต่ก็มีสร้างห้องแยกเป็นเกมส์ๆไว้บ้าง ค่อยเพิ่มทีหลังถ้าต้องการ https://discord.gg/UEk7Wmy

มันมีหลายห้อง ปิดแจ้งเตือนกันเอาเองนะครับ  

ขอห้องapex legendได้ไหมครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ง่วงนอนทั้งวัน
เข้าร่วม: 12 Jul 2008
ตอบ: 10305
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 10:15
grandia2 พิมพ์ว่า:
คือลองสร้างดูจากความรู้สึกที่ว่าบางอย่างผมก็ไม่ได้อยากโพสต์ลงบอร์ด แบบอยากถามข้อมูลแค่นิดเดียว อยากคุยเล่นบ้างอะไรบ้าง บางอย่างอยากรู้ไวๆแต่ก็ต้องมานั่งรอคนตอบ คือแบบมันไม่ Real-Time บางมู้ตั้งแล้วก็ไม่มีคนมาตอบ เพราะคนที่รู้ข้อมูลไม่ออนจนมู้มันตกไป ก็เลยสร้างดิสนี้ขึ้นมา อยากรู้ว่ามีคนคิดแบบผมเยอะไหม แล้วแต่ความต้องการของแต่ละท่านเลยครับว่าจะเข้าไหม แต่ละคนไม่เหมือนกัน บางท่านอาจจะต้องการความเห็นเยอะๆและไม่ได้รีบอะไร เลยโพสต์ลงบอร์ด แต่บางท่านอาจจะอยากถามแล้วรู้เลย มีห้องรวมแต่ก็มีสร้างห้องแยกเป็นเกมส์ๆไว้บ้าง ค่อยเพิ่มทีหลังถ้าต้องการ https://discord.gg/UEk7Wmy

มันมีหลายห้อง ปิดแจ้งเตือนกันเอาเองนะครับ  

ขอห้องapex legendได้ไหมครับ  

โอเคครับ พาเพื่อนมาด้วยก็ได้นะครับ
1
0
ดิสคอร์ด เกมท้าย ที่สิงของชาวเกมเมอร์ https://discord.gg/na4eSHMd5n

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 27 May 2020
ตอบ: 2694
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 17:37

ทำไมผมเห็นคำว่า adult games แล้วผมคิดไปอย่างอื่น

ปล. ที่พูดถึงกันอยู่มันก็เกม PC ป่ะครับ  

จริงๆ จะหมายถึงเกม sexual content น่ะครับ ที่น่าจะพอรู้จักก็ milfy city, summertime saga

あっ、海だ。 พิมพ์ว่า:

ผมก็เข้าไม่ถึงภาพ western ครับ
Blacksouls มันเป็นนิทานกริมม์ art direction มันก็เข้ากับธีมดีครับ
ิ  

หมายถึงงานภาพของเกมนี้อย่างเดียวนะครับ ตัวเนื้อเรื่องนี้ยังไม่ได้ลองเล่นเลย

ส่วนใหญ่เล่นแต่เกม renpy ส่วน rpgm ผมขี้เกียจเล่นมาก แต่เกมที่ภาพน่าสนเป็น jrpg ที่ผมกดติดตามไว้มี

Oba-sans Saga กับ Island SAGA ถ้า renpy จะเป็น Champion ของ Hell Games กับ Jikage Rising ของ Smiling Dog
แก้ไขล่าสุดโดย Velcoros เมื่อ Tue Sep 29, 2020 18:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel