ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
Who is your select player for your team ?
Shaquille O'Neal
???
Tim Duncan
???
LeBron James
???
Kevin Durant
???
คะแนนทั้งหมด: 93
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 05:15
[RE: # Shaq - Duncan - LBJ - KD #]
manpond555 พิมพ์ว่า:
Pokerlivesod พิมพ์ว่า:
ไล่ตามอันดับนะครับ
4.KD จากสมัย okc ทำให้รู้ว่า KD เป็นผู้นำไม่สามารถรว้าแหวนมาได้ ทำได้แค่ชิง final 1 ครั้ง เท่านั้น จนสุดท้ายต้องไปรวมทีมกับสะพาน คว้าแชมป์มา

3.LBJ ไม่ใช่ว่าเจมส์ไม่เก่ง แต่เจมส์อผ็นประเภทร้องมีคู่หู โหวต ไครี่ AD ลองนึกภาพเลเกอร์ที่เจมส์มาปีแรก กับสมัยแรฟรอบแรก ผู้นำเดี่ยวๆ ก็เข้าชิงแค่2ครั้ง รวมสมัยแคฟที่ไครีย้ายออกอีก1ปี

2.duncan ผมคิดว่าสร้างจากผู้เล่นวงในดีสุด ดันแคน ได้ทั้งรุกและรับ แต่ดันแรนนั้นทั้งชีวิตอยู่ในการเล่นระบบของโค้ชป๊อป ทำให้ไม่แน่ใจว่าถ้าอยู่กับโค้ชคนอื่นแล้วจะเป็นยังไง แต่ระดับดันแคนไปไหนผมว่าห็อยู่ในระดับสูงอยู่ดี สังเกตจากปีแรกๆที่เล่นกับท่านนายพลตอนแก่ ก็ยังคว้าแชมป์ได้

1.Shaq ร่างกายต้องเรียกว่าโคตรโกง จะอยู่ทีมไหนเล่นกีบใครตอนพีกยังไงก็แชมป์ครับ แม้ช่วงแรกๆจะโดนฮาคีมสอนบาส แต่ถ้าหลังปี2000 ผมว่าแชคนี่แหละ เหมาะกับการสร้างทีมสุดๆ

คหสต นะครับ

ของlbj นี่ไปลองดูองค์ประกอบทีมก่อนจะไปเนิฟเหอะขอร้องไปดูว่าแคฟรอบแรกนี่หนักขนาดไหน แล้วถามจริงคนที่ได้แชมป์ส่วนมากก็ต้องมีตัวโหดมาช่วยอยู่แล้ว ขนาดโคบี้ยังมีแชคกับกาซอล จอร์แดนมีพิพเพ่นกับร็อดแมน ดันแคนมีบิ๊ก3สเปอร์ เคอรี่ก็มีบิ๊ก3+เคดีอีก แล้วเอาเรื่องนี้ไปเนิฟlbjผมว่าคุณไบแอสนะ  

LBJ มี jr smith ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 286
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 06:06
ถูกแบนแล้ว
[RE: # Shaq - Duncan - LBJ - KD #]
manpond555 พิมพ์ว่า:
Pokerlivesod พิมพ์ว่า:
ไล่ตามอันดับนะครับ
4.KD จากสมัย okc ทำให้รู้ว่า KD เป็นผู้นำไม่สามารถรว้าแหวนมาได้ ทำได้แค่ชิง final 1 ครั้ง เท่านั้น จนสุดท้ายต้องไปรวมทีมกับสะพาน คว้าแชมป์มา

3.LBJ ไม่ใช่ว่าเจมส์ไม่เก่ง แต่เจมส์อผ็นประเภทร้องมีคู่หู โหวต ไครี่ AD ลองนึกภาพเลเกอร์ที่เจมส์มาปีแรก กับสมัยแรฟรอบแรก ผู้นำเดี่ยวๆ ก็เข้าชิงแค่2ครั้ง รวมสมัยแคฟที่ไครีย้ายออกอีก1ปี

2.duncan ผมคิดว่าสร้างจากผู้เล่นวงในดีสุด ดันแคน ได้ทั้งรุกและรับ แต่ดันแรนนั้นทั้งชีวิตอยู่ในการเล่นระบบของโค้ชป๊อป ทำให้ไม่แน่ใจว่าถ้าอยู่กับโค้ชคนอื่นแล้วจะเป็นยังไง แต่ระดับดันแคนไปไหนผมว่าห็อยู่ในระดับสูงอยู่ดี สังเกตจากปีแรกๆที่เล่นกับท่านนายพลตอนแก่ ก็ยังคว้าแชมป์ได้

1.Shaq ร่างกายต้องเรียกว่าโคตรโกง จะอยู่ทีมไหนเล่นกีบใครตอนพีกยังไงก็แชมป์ครับ แม้ช่วงแรกๆจะโดนฮาคีมสอนบาส แต่ถ้าหลังปี2000 ผมว่าแชคนี่แหละ เหมาะกับการสร้างทีมสุดๆ

คหสต นะครับ

ของlbj นี่ไปลองดูองค์ประกอบทีมก่อนจะไปเนิฟเหอะขอร้องไปดูว่าแคฟรอบแรกนี่หนักขนาดไหน แล้วถามจริงคนที่ได้แชมป์ส่วนมากก็ต้องมีตัวโหดมาช่วยอยู่แล้ว ขนาดโคบี้ยังมีแชคกับกาซอล จอร์แดนมีพิพเพ่นกับร็อดแมน ดันแคนมีบิ๊ก3สเปอร์ เคอรี่ก็มีบิ๊ก3+เคดีอีก แล้วเอาเรื่องนี้ไปเนิฟlbjผมว่าคุณไบแอสนะ  

ผมถึงบอกว่าเป็น คหสต นะครับ lbj ไม่ใช่ไม่เก่งครับ แต่ว่า ดันแคน กับ แชคนี่มันโหดเกินมนุษย์ไปแล้ว คนนึงเบสิกแน่น เกมรับดี อีกคนก็ร่างกายปีศาจ กินวงในอย่างเดียว นับง่ายๆว่า2คนนี้เป็นแกนหลักได้แหวนกันมาก็หลายวงครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 2202
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 11:53
ทิมมี่ เลยครับ

แรงอวยส่วนตัว ฮ่าาาา
0
0
Evertonians

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2013
ตอบ: 1713
โพสเมื่อ: Tue Sep 29, 2020 14:18
[RE]# Shaq - Duncan - LBJ - KD #
โจทย์นี้ยังไงก็ต้อง lbj แหละ ทุกคนในลิสต์เก่งและพอที่จะแบกซักทีมถึงชิง แต่ “ผู้นำ-จุดศูนย์กลาง” เจมส์มีคุณสมบัติตรงนี้เยอะมาก เหมือนมี passive เพิ่มศักยภาพผู้เล่นรอบตัวอะ แถมพูด สั่ง ทั้งเกม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 976
โพสเมื่อ: Wed Sep 30, 2020 07:48
มีสูสีกันแค่ดันแคน กับ lbj 2คนนั้นตัดไปได้เลย แชค ท่าเอามาเป็นศูนย์กลางยุคนี้ทำอะไรไม่ได้แน่ ไม่ใช่ว่าสั่งไม่ได้ แต่ สู้ผู้เล่นวงนอกดีๆไม่ได้ที่ตอนนี้มีเต็มลีค kd นำทีมแล้วแถบไม่เคยได้เข้าไฟนอล ได้ชิงแค่ 1ครั้งเองไม่ใช้ไม่เก่งแต่ ต้องมาเป็นส่วนเสริมถึงจะดีกว่า

lbj vs tim

ผมกด เจมส์ไปละกัน เก่งทั้งคู่แหละ
เจมคอนโทรนเกมบุกได้ เจมทำแต้มจากการ iso ดี แหวกไปวาง หรือระยะกลาง 3แต้มก็ยังพอวางใจได้ แถม ไม่ค่อยเจ็บ ยืนระยะได้นาน ไม่ต้องมากลัวเจ็บบ่อยๆ
ลุงทิม คอนโทรนเกมรับดี เบสิกสกิลการทำแต้ม วงใน + ระยะกลางดี
+สกิลผู้นำที่สุดยอด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel