ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17649
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:16
[RE: CFC 4-3-3ไม่ยอมใช้]
ย้อนไปดูตัวเจ็บ ปีกตัวหลักเราทั้งนั้นเลยนะหน่ะ แผน4-3-3 มันจะไม่ค่อยดีล่ะมั้ง

แผนนี้ผมว่าโอเคแล้วแหละ แค่ปรับก็องเต้ลงมายืนหน้าแนวรับไปเลย ไม่ต้องขึ้นเกมส์

ผมก็งงว่าทำไมเอาก็องเต้ขึ้นเกมส์ แล้วบอลให้แดนหน้าก็ตายที่แก เพราะแกจ่ายช้า หรือไม่ก็คืนหลัง

แลมพ์แกให้กองกลางตัวไหนได้บอลขึ้นเลย แบบนั้นเหรอ ผมว่าไม่ดีมั้ง ถ้าก็องเต้แกวิชั่นแบบเชส ได้บอล มอง จ่าย ไม่ต้องคิดนาน ผมว่ามันก็เวิร์คนั่นแหละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:21
FT Number9 พิมพ์ว่า:
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
แกชอบฝืนอะ พอไม่ไว้ใจเอเมอร์สันก็ใช้มันแต่อลอนโซ่นั่นแหละ

ผมรออยู่เนี่ยถ้าพูกับซีเยคกลับมาพร้อมลงแล้วยังจะดึงดันเอากองเต้ไปเล่น B2B อีกมั้ย โดยเฉพาะกับทีมเล็กๆที่เรารู้ว่าต้องไปขึงเค้าแน่ๆเนี่ย

พอปรับไปเล่น 4-1-2-3(หรือ 4-3-3นั่นแหละ) ก็ดีอยู่แล้ว ตอนหลังพอยิงลูก 2 ได้ เปลี่ยนแผนอีกรอบยัดตัวรุกซะแน่นไปหมดแต่เน้นเคาะบอลไปมาแทนที่จะโยนเข้าไปเพราะมีนักเตะตัวรุกที่สูงตั้ง 3 คน

สุดท้ายกว่าจะปะติดปะต่อกันได้ก็เกือบจะหมดเวลาละ ถ้าเล่นแผนก่อนหน้านี้ผมค่อนข้างมั่นใจว่าทีมเราชนะได้เลยนะ

ก่อนเปลี่ยนแผนรอบสอง สปีดเกมกำลังมาเลย หลังเวสต์บรอมเริ่มเปิดช่องว่างเยอะ พอเปลี่ยนปุ๊บชิรูด์,แทมมี่หายเลย เจมส์แทนที่จะได้ลุ้นครอสก็มาติดแวร์เนอร์อีก พอดอยจะเติมก็ติดแวร์เนอร์ วิ่งมั่วกันหมด  

ตอนแรกว่าจะไม่อะไรกับแลมพ์ละนะ เจอแบบนี้ไปผมอดไม่ได้จริงๆ ยิ่งถ้าเกิดแพ้นะ..ได้มีด่าแน่นอน เป็นอีกโมเม้นนึงตั้งแต่ที่แกเข้ามาคุมเชลซีที่ผมโคตรงงกับความคิดแลมพ์จริงๆ

ตอนนั้นโมเมนตั้มกำลังมาดันเปลี่ยนแทคติกตัดโมเมนตั้มตัวเองเฉย กว่าจะดึงกลับมาได้อีกทีผลาญเวลาไปเป็น 10 นาที จากที่หวังชนะได้กลายเป็นหวังได้แค่เสมอซะงั้น นักเตะแม่งทับกันมั่วซั่วไปหมด

ถ้าพูดกันตรงๆก็เปลี่ยนตัว/แผนได้ไม่มีคลาสมากๆ ทำเหมือนเล่นเกมอยู่งั้นแต่นี่มันชีวิตจริงไง..
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 1931
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:21
โจเซฟ พิมพ์ว่า:
อยากเห็น 4-3-3 เหมือนกัน แต่แผนนี้ปีกต้องโหด ซึ่งตอนนี้ไม่มี คงต้องรอซีเย็คกับพูลิเซ็ค แล้วไค ก็น่าจะต้องยืนต่ำลงและช่วยเกมรับมากขึ้น ซึ่งไม่รู้จะมีผลต่อเจ้าตัวไหม

ถ้ายังเล่น 4-2-3-1 กองเต้ก็ยังต้อง B2B ต่อไป เหตุผลเพราะกองเต้โฮลบอลแบบติอาโก้ไม่ได้ สกิลจ่ายบอลไม่ไหวจริง เราเลยเห็น จอ หรือ โควา มายืนต่ำกว่าเพราะทำหน้าที่ตรงนั้นได้

ถ้า4-3-3 ผมว่าการยืนก็คล้ายนัดก่อน ไคก็ฟรีเหมือนเดิม เกมรับก็พอได้อยู่ ตัวที่จะเล่นB2Bอย่างโค,เม้าส์,บาร์คก็ทำหน้าที่นี้ได้ ถ้ากองเต้รับเต็มตัว ที่ผมอยากให้เล่น4-3-3 เพราะกองกลางเวลาเล่นรุกด้วยนี่แหละ มันจะไม่ไปพึ่งปีกเพื่อออกข้างมากเกิน

จะมีการเข้าทำตรงกลางมากขึ้นไม่เหมือนตอนจอร์,โค,ก้อง ลงด้วยกันหมดหรือมีคู่ใดคู่หนึ่งลง การขึ้นเกมก็ไม่ได้ แล้วเกมสวนกลับตายก็ทันที เหลือแค่ปีกวิ่งกัน ตอนช่วงนึงที่กลางรุกได้ลงคู่ไม่ว่าจอร์,ก้อง,โคใครจะยืนตำสุด คือสวนแล้วได้เสียทุกที แล้วโคยืนสูงขึ้นหน่อยก็เผื่อได้ฟอร์มตอนเทพๆ หวังว่าถ้าเล่นกับกองเต้ แลมพ์จะไม่ใช้เป็นB2Bคู่พอ

ส่วน4-2-3-1 ก็เหมือนที่ท่านว่า เราไม่มีกลางแบบติอาโก้หรือเชส ถ้ามีผมก็อยากให้ใช้แผนนี้ แผนที่ผมว่าเหมาะสุดตอนนี้ก็4-3-3นี่แหละ ดึงศักยภาพได้สุดละ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: RICE BABY RICE!!!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8404
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:26
ดอกเข็นซิลวาลง เห็นหน้าแกก็รู้ว่ายังไม่พร้อมเท่าไหร่ บวกกับประหม่าเวสบรอมด้วยแหละ ถ้าใช้ซูม่าอาจจะสามแต้ม เพราะเกมส์เวสบอรมเน้นสวนกลับ แถมเกมรุกเชลซีก็เริ่มจูนกันติดดีขึ้น
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:27
GasTurbine พิมพ์ว่า:
ย้อนไปดูตัวเจ็บ ปีกตัวหลักเราทั้งนั้นเลยนะหน่ะ แผน4-3-3 มันจะไม่ค่อยดีล่ะมั้ง

แผนนี้ผมว่าโอเคแล้วแหละ แค่ปรับก็องเต้ลงมายืนหน้าแนวรับไปเลย ไม่ต้องขึ้นเกมส์

ผมก็งงว่าทำไมเอาก็องเต้ขึ้นเกมส์ แล้วบอลให้แดนหน้าก็ตายที่แก เพราะแกจ่ายช้า หรือไม่ก็คืนหลัง

แลมพ์แกให้กองกลางตัวไหนได้บอลขึ้นเลย แบบนั้นเหรอ ผมว่าไม่ดีมั้ง ถ้าก็องเต้แกวิชั่นแบบเชส ได้บอล มอง จ่าย ไม่ต้องคิดนาน ผมว่ามันก็เวิร์คนั่นแหละ

รบกวนท่านอ่านเม้นล่าสุดผมให้หน่อยครับ ผมพึ่งพิมพ์เสร็จหลังท่านมา คุยเรื่อง4-3-3กับปีกพอดีเลย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status: ♥MARMINK♥
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 17649
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:36
Spoil
แกชอบฝืนอะ พอไม่ไว้ใจเอเมอร์สันก็ใช้มันแต่อลอนโซ่นั่นแหละ

ผมรออยู่เนี่ยถ้าพูกับซีเยคกลับมาพร้อมลงแล้วยังจะดึงดันเอากองเต้ไปเล่น B2B อีกมั้ย โดยเฉพาะกับทีมเล็กๆที่เรารู้ว่าต้องไปขึงเค้าแน่ๆเนี่ย

พอปรับไปเล่น 4-1-2-3(หรือ 4-3-3นั่นแหละ) ก็ดีอยู่แล้ว ตอนหลังพอยิงลูก 2 ได้ เปลี่ยนแผนอีกรอบยัดตัวรุกซะแน่นไปหมดแต่เน้นเคาะบอลไปมาแทนที่จะโยนเข้าไปเพราะมีนักเตะตัวรุกที่สูงตั้ง 3 คน

สุดท้ายกว่าจะปะติดปะต่อกันได้ก็เกือบจะหมดเวลาละ ถ้าเล่นแผนก่อนหน้านี้ผมค่อนข้างมั่นใจว่าทีมเราชนะได้เลยนะ

ก่อนเปลี่ยนแผนรอบสอง สปีดเกมกำลังมาเลย หลังเวสต์บรอมเริ่มเปิดช่องว่างเยอะ พอเปลี่ยนปุ๊บชิรูด์,แทมมี่หายเลย เจมส์แทนที่จะได้ลุ้นครอสก็มาติดแวร์เนอร์อีก พอดอยจะเติมก็ติดแวร์เนอร์ วิ่งมั่วกันหมด  

ตอนแรกว่าจะไม่อะไรกับแลมพ์ละนะ เจอแบบนี้ไปผมอดไม่ได้จริงๆ ยิ่งถ้าเกิดแพ้นะ..ได้มีด่าแน่นอน เป็นอีกโมเม้นนึงตั้งแต่ที่แกเข้ามาคุมเชลซีที่ผมโคตรงงกับความคิดแลมพ์จริงๆ

ตอนนั้นโมเมนตั้มกำลังมาดันเปลี่ยนแทคติกตัดโมเมนตั้มตัวเองเฉย กว่าจะดึงกลับมาได้อีกทีผลาญเวลาไปเป็น 10 นาที จากที่หวังชนะได้กลายเป็นหวังได้แค่เสมอซะงั้น นักเตะแม่งทับกันมั่วซั่วไปหมด

ถ้าพูดกันตรงๆก็เปลี่ยนตัว/แผนได้ไม่มีคลาสมากๆ ทำเหมือนเล่นเกมอยู่งั้นแต่นี่มันชีวิตจริงไง..

อย่าเดือดดิเห้ย

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
0
0
֍ CHELSEA & STAMFORD BRIDGE ֍
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 02:41
matong444 พิมพ์ว่า:
ดอกเข็นซิลวาลง เห็นหน้าแกก็รู้ว่ายังไม่พร้อมเท่าไหร่ บวกกับประหม่าเวสบรอมด้วยแหละ ถ้าใช้ซูม่าอาจจะสามแต้ม เพราะเกมส์เวสบอรมเน้นสวนกลับ แถมเกมรุกเชลซีก็เริ่มจูนกันติดดีขึ้น  

เวลาจูนกันดีๆ เกมต่อไปน้าแกเปลี่ยนแผนหรือเปลี่ยนนักเตะทุกที นัดแรกคริส-ซูม่ายิ่งดีๆอยู่ ไม่นับใบแดงนัดสอง ซูม่าถ้าไม่เจ็บจริงแล้วแกไม่ให้ลง ผมโคตรโกรธเลย ช่วงนึงซูม่าเล่นดี แกเปลี่ยนเอาคริสมาใช้ แล้วบอกคริสตอนซ้อม ซ้อมดีกว่ามาแล้ว ตอนนั้นอย่างขึ้น บอลลีคเล่นต่อเนื่องจะมาตัดสินให้ลงก่อนแค่เพราะการซ้อมเฉย ตำแหน่งเซ็นเตอร์ด้วยอีก ถ้าคนก่อนเล่นไม่ดีแล้วเปลี่ยนจะไม่อะไรเลย ดีกับทั้งคนก่อนคนใหม่ด้วย อย่างน้อยคนใหม่ก็ให้ไปเรียกแมตช์ฟิตก่อน
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 03:08
GasTurbine พิมพ์ว่า:
Spoil

อย่าเดือดดิเห้ย

หลังจากดูสตอรี่นี้ก็เย็นลงทันที
Spoil

ปกติผมจะไม่ค่อยอินกับการชิปใครใน 48 นะ ไม่ว่าจะนนน./ปจน./วีฟ้อนด์/ฟอร์เจิ้ล บลาๆๆแต่ยกเว้นคู่นี้เนี่ยแหละ  
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 3653
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 11:21
ไอเรื่องส่งตัวใหม่ในแนวรุกนี่ผมพอเข้าใจนะ เพราะที่มีอยู่จะให้ใครลง เรามีเปโดรกับวิลเลี่่ยนแล้วนะ ที่เหลือก็เจ็บและอีกอย่างให้ตัวรุกลงบ่อยๆะจได้รีบจูนกันติดด้วย

ปล. นอกเรื่องหน่อย ถ้าคู่กลางไม่มีใครเอา mount ไปยืนก็ดีนะ เล่นถูกใจอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel