ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9240
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 03:05
[RE: ระบายข้างบ้าน เฮียๆ]
TrainzA พิมพ์ว่า:
ppc044 พิมพ์ว่า:
คนข้างบ้านเลี้ยงแมว แล้วแมวชอบหลุด หรือมันเลี้ยงแบบปล่อยนี่แหละ มาปีนนอนบนหลังคารถที่บ้าน

ทนมานานปี จนวันนี้ระเบิดไปเลย เพราะเพิ่งถอยรถคันใหม่ โคตรเซ็ง
ไปตามเจ้าของแมว มาดูรอยเล็บที่ฝากไว้ เจ้าของบอกไม่ใช่แมวเค้า เค้าไม่ใช่เจ้าของ แค่สงสารให้อาหารเฉยๆ
ผมเลย บอกว่า ถ้างั้นผมวางยาเบื่อเลยนะ

ผมนี่โคตรไม่อยากมีเรื่อง เห็นว่าบ้านอยู่ติดกัน แต่เหลืออดแล้วจริงๆ ถ้าวางยาได้คงวางที่เจ้าของแมวมันนี่แหละ

สุดท้าย ต้องเอาผ้าคลุมรถมาคลุมเอง กลับบ้านมาต้องเตือนตัวเอง คลุมรถทุกครั้ง เอารถออกก็ต้องเอาผ้าคลุมออก

ถยยยยยชีวิต

แนะนำแบบนี่ครับ แมวเค้าไม่รู้เรื่องด้วยเพราะมีคนให้อาหารเค้าเลยมาขอร้องว่าอย่าไปทำอะไรเค้านะครับ

ส่วนคนอันนี่คนให้อาหารเพราะสงสารหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนฉนั้นต้องรับผิดชอบด้วย

จะบอกว่าไม่รับไม่ได้ครับ ติดกล้องให้หันไปทางบ้านที่ให้อาหารแมวถ้ามีหลักฐานแจ้งความได้ครับ

แจ้งได้ครับ
ความผิดแค่นี้ ปรับซักกี่บาทกันเชียว

แต่ที่แน่ๆคือ ได้ผิดกับเพื่อนบ้าน
สมัยนี้ปืนหาง่ายครับ และคนใจร้อนเยอะ
บางคนไม่มีอะไรจะเสีย ,ตกงาน
เอาปืนมายิงคนทิ้งได้ง่ายๆเลย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 07:07
พึ่งมีคนเอามาปล่อยหน้าบ้านเหมือนกัน สีส้มดำเทา แต่ที่บ้านไม่เลี้ยงหมา-แมว มาตอนแรกมันวิ่งมาหาเราเลย จะไล่จะตีก็สงสารได้ดุๆไป มันก็เดินเล่นอยู่แถวบ้านเนี่ยแหละพักหลังๆ มันเริ่มๆไต่รถ ก็เลยไล่เอาน้ำฉีด พอฉีดก็หนี พอตกกลางคืนเรานอนมันก็มาอีก เบื่อจริงๆๆ เคยไปเม้นท์ใน facebook เรื่องต้องมีกฎหมาย ที่ผู้เลี้ยงต้องมีใบอนุญาตเลี้ยงสัตว์ ผมโดนรุมด่ายาวเหยียดเลย 555+
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7010
โพสเมื่อ: Sun Sep 27, 2020 16:10
ผมจอดรถบ้านเช่าก็เจอแบบนี้ ผมเป็นคนที่ใจดี ขี้สงสาร แต่ถ้าทำให้ผมเดือดร้อนผมก็ไม่ยอมครับ ตายเป็นตายเหมือนกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 469
โพสเมื่อ: Mon Sep 28, 2020 09:25
ของผมน้องแมวจากบ้านตรงข้ามมาขึ้นรถ..พอไปถามบอกว่า เลี้ยงแบบอิสระ

ผมนี่ WTF เลย ไม่รู้จะทำอย่างไง ต้องคอยมาล้างฉี่ล้างอึ เวลาที่มันมาถ่ายที่บ้าน

จะทำอะไรมันก็สงสาร คือ น้องไม่รู้เรื่อง ถ้าจะโทษผมโทษคนเลี้ยงอย่างเดียว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel