ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2534
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:23
[RE: ทำความรู้จัก Kepa Arrizabalaga ผ่านสถิติทั้งหมด]
Nakkii พิมพ์ว่า:
KloppPK พิมพ์ว่า:
ความผิดลิเวอร์พูล ที่ซื้ออลิสซอน ราคาสถิติ เชลซีแกไม่ยอม เลยทำลายสถิติซะเลย

ราคานี้ตอนนั้นเพิ่มอีกประมาณ20-30ได้โอบลัคเลยนะ  

มีข่าวบอกว่า ยื่นฉีกสัญญาโอบลัคแล้วครับ 89 ล้านปอนด์ แต่โอบลัคไม่ย้ายครับ เลยได้ไปฉีกเกป้ามาแทน  

โอ้จริงเหรอครับ เสียดายแทนเลย  

ถ้าไทม์ไลน์ ที่ข่าวบอกมาจริง ก็จะเป็นแบบ คูร์ตัวร์งอแงจะย้ายไปมาดริด ไม่ยอมมารายงานตัวซ้อมก่อนเปิดฤดูกาล

เชลซีเลยต้องรีบหาโกลใหม่ ตอนแรกจะไปปาดหน้า ลิเวอร์พูล เอา อลิซอน นั่นแหละครับ แต่อลิซอนเลือกลิเวอร์พูล
เลยเบนเป้าไปฉีกสัญญาโอบลัค แต่เขาก็ไม่ย้ายมา

สุดท้ายจบที่ไปฉีกสัญญา เกป้า มาครับ โดนไปเต็มๆเลย 71 ล้านปอนด์ อย่างจุก  

เกป้า แกมีปัญหาด้านจิตใจ เพราะพึ่งเลิกกับแฟนป่าวครับ เมื่อเคยเห็นข่าวอยู่แว่บๆ หลังจากนัดชิงบอลถ้วยที่มีกรณีกับซาร์รี่ ผมเห็นแกก็ดร็อปไปเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17001
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:24
[RE]ทำความรู้จัก Kepa Arrizabalaga ผ่านสถิติทั้งหมด
จริงๆกูร์ตัวส์ก็ทำท่าจะย้ายนานแล้วรึเปล่า

แทนที่จะหาตัวแทนแต่เนิ่นๆ กลายเป็นแพนิกบายด้วยค่าฉีกสัญญา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52587
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:35
[RE: ทำความรู้จัก Kepa Arrizabalaga ผ่านสถิติทั้งหมด]
terry12 พิมพ์ว่า:
มันฟอกเงิน คอรับชั่น หรือตกเเต่งบัญชี อะไรกันรึป่าว
ไม่ใช่ว่ามันผลงานเเย่เเล้วถึงสงสัยนะ มันไม่มีเหตุผลอะไรซื้อ gk ที่โปรไฟล์นี่ในราคาเเบบนั้น จะบอก panic buy ก็ไม่น่าจะขนาดนั้น ราคานี่จิ้มตัวอื่นดีๆได้เกือบทุกคน oblak นี่ตอนนั้นใส่ไปสัก 100 ผมว่าได้เเระ

เเต่ชั่งเหอะถือว่าเป็นดีลที่ผิดพลาด ถือว่าหักกลบ ss นี่ไปถือว่าได้มาเยอะราคาไม่เเพง
สำหรับ kepa ขอให้เรียกฟอร์มสม่ำเสมอ ความมั่นใจกลับมาได้เเระกัน จากการไปเล่นทีมอื่น น่าจะคลายความกดดันลงเยอะ  

oblakตอนนั้นเราจ่ายค่าฉีกไปแล้ว ยื่นฉีกก่อนเกป้าอีก แต่เขาไม่มา
2
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11077
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:39
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ชื่นชมจขกท.เลย หาข้อมูลมาสนับสนุนได้ดีครับ

ช่วงปีแรกที่มีคนชมเยอะๆอยู่ผมก็ว่าไม่ได้ว้าวอะไรมาก แต่ถึงขนาดแย่งมือหนึ่งสเปนของเด เกียได้เฉยเลย นี่น่าโมโหอยู่  

ผมงงเหมือนกัน เดตอนที่โดนแย่งคือมันพลาดแค่บางเกม แต่ที่เหลือเซฟได้ดีกว่าเกป้าเยอะ แต่เหมือนโค้ชคนนั้นไม่ชอบเด เพราะตอน หลุย เอนริเก้ อยู่เด มือ 1 ตลอดทุกเกมพอ เอนริเก้ออกไปรักษาตัวช่วงนั้น ไอโค้ชนั่นเข้ามาดร็อปเด เฉยเลยดูตอนนี้ เอนริเก้กลับมาคุมก็เอาเด มือ 1
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:40
ทำความรู้จัก Kepa Arrizabalaga ผ่านสถิติทั้งหมด
BlazerDrive666 พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
nookieze2000 พิมพ์ว่า:
อิ่มโว้ยยยยยย 71mคุ้มชิบหาย55555555555555555555555 ปกติการเงินทีมก็ดีอยู่ละ ฟันเกป้าได้อีกมันช่างดีจังโว้ย
ปล.ต่อให้กลับบิลเบาก็สำรองไซม่อนนะจ๊ะ  

อย่าว่าแต่กลับบิลเบาเลย กลับสเปนนี่จะมีใครเอา แต่ละทีมเขาก็มีโกลลงตัวหมดละ เอาแค่รุยซิลวา ของกรานาด้ายังเหนียวกว่าเลย  
แต่แอตเอานะ  

เอาไปทำไรอะ

แต่ถ้าเอามาเร็วกว่านี้ก็ดีนะ แอตคงไม่ตกรอบ UCL เพราะไอ้ลูกแฉลบจะไม่เสียประตูแน่นอน เพราะเกป้ามันจะยืนเฉย ๆละลูกมาตรงตัวให้เซฟ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2008
ตอบ: 2474
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:40
Oblak โหดจัง % save 83%
0
0
Status:
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:
ชื่นชมจขกท.เลย หาข้อมูลมาสนับสนุนได้ดีครับ

ช่วงปีแรกที่มีคนชมเยอะๆอยู่ผมก็ว่าไม่ได้ว้าวอะไรมาก แต่ถึงขนาดแย่งมือหนึ่งสเปนของเด เกียได้เฉยเลย นี่น่าโมโหอยู่  

ผมไม่รู้นะว่าโค้ชทีมชาติเค้าเห็นอะไร

แต่แฟนๆที่ซัพพอร์ทเยอะช่วงแรกๆก็คือ

1.อายุยังน้อย,ย้ายลีครอปรับตัว

2.ท่าทางดี ดูเหมือนจะมีแวว มีแพสชั่นเยอะ(ก่อนไม่ยอมเปลี่ยนตัวอีก)

พุ่งไว ไปถึง รีแอคชั่นเร็ว แต่เซฟไม่ได้นะ ไปถึงแต่ปัดไม่ออกอะไรงี้

เลยดูเหมือนว่ามันมีแวว และน่าจะพัฒนาได้ พอเวลาผ่านไปก็ตามนั้นแหละ

กลายเป็นโกลพลังจิตไปแล้ว ลูกที่เคยพุ่งถึงแต่ปัดไม่ออก เดี๋ยวพุ่งไม่ถึงไปเลยด้วยซ้ำ  

ไอโค้ชนั่นมันมั่วครับเหมือนเอาความชอบส่วนตัว เอนริเก้นี่เอาเดมือ 1 ตลอด ไอโค้ชนั่นเข้ามาแทนแปปนึงดร็อปเฉยดูตอนนี้ เอนริเก้กลับมาก็เอาเดมามือ 1
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37046
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:42
Spoil
ความผิดลิเวอร์พูล ที่ซื้ออลิสซอน ราคาสถิติ เชลซีแกไม่ยอม เลยทำลายสถิติซะเลย

ราคานี้ตอนนั้นเพิ่มอีกประมาณ20-30ได้โอบลัคเลยนะ  

มีข่าวบอกว่า ยื่นฉีกสัญญาโอบลัคแล้วครับ 89 ล้านปอนด์ แต่โอบลัคไม่ย้ายครับ เลยได้ไปฉีกเกป้ามาแทน  

ถ้าไทม์ไลน์ ที่ข่าวบอกมาจริง ก็จะเป็นแบบ คูร์ตัวร์งอแงจะย้ายไปมาดริด ไม่ยอมมารายงานตัวซ้อมก่อนเปิดฤดูกาล

เชลซีเลยต้องรีบหาโกลใหม่ ตอนแรกจะไปปาดหน้า ลิเวอร์พูล เอา อลิซอน นั่นแหละครับ แต่อลิซอนเลือกลิเวอร์พูล
เลยเบนเป้าไปฉีกสัญญาโอบลัค แต่เขาก็ไม่ย้ายมา

สุดท้ายจบที่ไปฉีกสัญญา เกป้า มาครับ โดนไปเต็มๆเลย 71 ล้านปอนด์ อย่างจุก  

เกป้า แกมีปัญหาด้านจิตใจ เพราะพึ่งเลิกกับแฟนป่าวครับ เมื่อเคยเห็นข่าวอยู่แว่บๆ หลังจากนัดชิงบอลถ้วยที่มีกรณีกับซาร์รี่ ผมเห็นแกก็ดร็อปไปเลย  

ช่วงหลังจากที่ไม่ยอมเปลี่ยนตัวออก ก็จะนั่งสำรองแป๊ปนึง แล้วก็กลับมาตัวจริง แล้วก็เล่นได้ตามมาตรฐานเกป้าอยู่ครับ
( มาตารฐาน เกป้า คือ เปอร์เซ็นเซฟ 67-68% ประมาณนี้ ไม่เคยถึง 70 ซักที )

แต่พอมาปีแลมพ์ นี่ เกป้า เลิกกับแฟนที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก ( น่าจะคบกันมา 7 ปีนะ ถ้าผมจำไม่ผิด ) แล้วก็ฟอร์มดร็อปยาวๆ
นอกจากสภาพจิตใจแล้วก็มี คู่เซ็นเตอร์ที่ไม่ค่อยเก่ง กับแผนการเล่นด้วยแหละครับส่วนนึง แต่เกป้าก็เซฟห่วยเองด้วย
( ปีนี้เปอร์เซ็นเซฟตกไปเหลือแค่ 54% เอง เทียบง่ายๆก็โดนยิงเข้ากรอบ 2 ครั้ง เป็นประตู 1 ลูกอะครับ )

แต่ประเด็นจริงๆคือ ตอนซื้อมาทำไมถึงยอมทุ่มขนาดนั้นแลกกับโกลที่เปอร์เซ็นเซฟแค่นี้
( ตามที่ จขกท นี้โพสมา สถิติเกป้าสมัยอยู่บิลเบาอยู่ระดับแค่กลางๆค่อนไปทางล่างเลย ทำไมเชลซีกล้าทุ่มขนาดนี้ )

ลองเทียบกับอลิซอน ที่ราคาถูกกว่านิดนึง อลิซอน ปีกับโรม่านี่เปอร์เซ็นเซฟ 81.5% เป็นอันดับ 1 ของกัลโช่ เลย
สถิติขนาดนี้ ก็สมควรกับราคาที่ลิเวอร์พูลทุ่มซื้อมาอะครับ

หรืออย่างโอบลัค ( ที่คู่ควรกับคำว่าโกลสถิติโลกมากๆ ) คนนี้ อยู่แอต มาดริด มา 6 ปี ปีที่ฟอร์มตกสุดๆ
ยังเปอร์เซ็นเซฟดีกว่าเกป้าเลยครับ ( โอบลัคฟอร์มตกนี่เซฟระดับ 75% ครับ ที่เหลือแก 80++%ยาวๆ โครตโหด )
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:42
tiartti พิมพ์ว่า:
เพิ่งเห็นว่า Jordan Pickford สถิติแย่เหมือนกัน แต่ทำไมคนชื่นชมเยอะ  

ผมว่าไม่ค่อยมีคนชมนะเอาจริงๆ พิคฟอร์ตพีคตอนย้ายไปเอฟและก็หลังๆ ดร็อปๆ ลงคนที่ควรมือ 1 ตอนนี้ผมยกให้ดีน เพราะผลงานชัดเจนแต่ดูทรงเซาเกตอาจเลือกเพราะคิดว่าประสบการณ์หรือป่าว
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52850
ทำความรู้จัก Kepa Arrizabalaga ผ่านสถิติทั้งหมด
terry12 พิมพ์ว่า:
มันฟอกเงิน คอรับชั่น หรือตกเเต่งบัญชี อะไรกันรึป่าว
ไม่ใช่ว่ามันผลงานเเย่เเล้วถึงสงสัยนะ มันไม่มีเหตุผลอะไรซื้อ gk ที่โปรไฟล์นี่ในราคาเเบบนั้น จะบอก panic buy ก็ไม่น่าจะขนาดนั้น ราคานี่จิ้มตัวอื่นดีๆได้เกือบทุกคน oblak นี่ตอนนั้นใส่ไปสัก 100 ผมว่าได้เเระ

เเต่ชั่งเหอะถือว่าเป็นดีลที่ผิดพลาด ถือว่าหักกลบ ss นี่ไปถือว่าได้มาเยอะราคาไม่เเพง
สำหรับ kepa ขอให้เรียกฟอร์มสม่ำเสมอ ความมั่นใจกลับมาได้เเระกัน จากการไปเล่นทีมอื่น น่าจะคลายความกดดันลงเยอะ  

ไอ้ panic buy มันก็มาจากโอบลัคนั่นแหละ ยื่นไปแล้ว แอตก็ไม่ขวาง แต่โอบลัคบอกผมไม่ย้าย อยากอยู่ต่อ คราวนี้หน้าสั่นเลย ไปต่อไม่ถูกเจอใครก็เอา ดั๊นไปเจอเกป้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44481
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:49
จะอะไรไม่รู้ แต่สิ่งแรกที่ผมอยากให้นักเตะในทีมลองทำดูเวลาเจอเชลซี คือการให้ลองยิงไกลทักๆไปซักครั้ง เผื่อฟลุคได้ SSR
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20141
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:50
แพงจัด 555 ขายไม่ออกเลย ทีนี้
0
0

via GIPHY

[/img]
โค้ช A-License
Status: RVV-IRENE-YOONJO-YEBIN-SUJI-YUJEONG
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15346
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:52
Beebirdnokk พิมพ์ว่า:
ReneBaeBae พิมพ์ว่า:

ผมไม่รู้นะว่าโค้ชทีมชาติเค้าเห็นอะไร

แต่แฟนๆที่ซัพพอร์ทเยอะช่วงแรกๆก็คือ

1.อายุยังน้อย,ย้ายลีครอปรับตัว

2.ท่าทางดี ดูเหมือนจะมีแวว มีแพสชั่นเยอะ(ก่อนไม่ยอมเปลี่ยนตัวอีก)

พุ่งไว ไปถึง รีแอคชั่นเร็ว แต่เซฟไม่ได้นะ ไปถึงแต่ปัดไม่ออกอะไรงี้

เลยดูเหมือนว่ามันมีแวว และน่าจะพัฒนาได้ พอเวลาผ่านไปก็ตามนั้นแหละ

กลายเป็นโกลพลังจิตไปแล้ว ลูกที่เคยพุ่งถึงแต่ปัดไม่ออก เดี๋ยวพุ่งไม่ถึงไปเลยด้วยซ้ำ  

ไอโค้ชนั่นมันมั่วครับเหมือนเอาความชอบส่วนตัว เอนริเก้นี่เอาเดมือ 1 ตลอด ไอโค้ชนั่นเข้ามาแทนแปปนึงดร็อปเฉยดูตอนนี้ เอนริเก้กลับมาก็เอาเดมามือ 1  

เชลซีก็หลง โค้ชคนนั้นก็หลง สงสัยมีน้ำมันพราย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:54
ถูกแบนแล้ว

เอาจริงคูตัวมันจะย้ายนานละนะ ผมว่ามันส่งสัญญาณาณนานละว่าจะย้ายแต่เชลชีคิดว่าจะรั้งอยุ่ มันเลยไม่มาซ้อม ไม่ได้อยุ่ๆงอแงไม่มาซ้อมแบบเชลชีไม่รุ้ตัวนะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37046
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 16:58
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

เอาจริงคูตัวมันจะย้ายนานละนะ ผมว่ามันส่งสัญญาณาณนานละว่าจะย้ายแต่เชลชีคิดว่าจะรั้งอยุ่ มันเลยไม่มาซ้อม ไม่ได้อยุ่ๆงอแงไม่มาซ้อมแบบเชลชีไม่รุ้ตัวนะ  

ใช่ครับ จำได้ว่าคูร์ตัวร์อยากกลับสเปนไปอยู่กับครอบครัวที่อยู่ที่นู่น บอร์ดน่าจะรู้อยู่แล้ว
แต่มั่นใจไปเองว่าจะต่อสัญญาได้ครับ ตัดสินใจผิดพลาดไป ( ผมจำข่าวช่วงนั้นไม่ได้เลยเขียนไปแค่งอแงเฉยๆ ขอโทษทีครับ )
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel